[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

nania

Đi bộ
Chỗ nào sửa và sẽ lấy bao xèng thì em không biết ạ. Còn nếu cụ ở HN và cần sửa thì bê đến nhà em, em sẽ sửa cho cụ xong thì bê về, không phải tiền nong gì ạ.

Ưu và khuyết thì trong thớt này nói đến nhiều lần rồi, nhưng cái quan trọng nhất là cụ định chi ra bao xèng để mua máy ạ.

Giờ mà thay thì thợ sẽ thay bo cũ qua sử dụng cho em, và giá tầm khoảng 4tr. Nếu mới bóc tem thì phải trên 6tr.

Cái này là hàng Hand made cụ nhé, Made in Khương Thượng, Đống Đa ạ. Model như cụ nói thì khoảng đầu tháng 6 này sẽ có hàng về.

Em cứ yên tâm mà dùng đi, có vấn đề gì thì lại ới anh tiếp.
Dạ e lội mà nhiều quá. Mấy trăm trang đọc ko xuể. :( tiền thì tầm 15tr đổ lại là đc ạ. Nhưg e quan trọng là tiện ạ. Tại sợ mua máy to về mà có mỗi 3 bát 1 đĩa thì lại tích cả tuần mới rửa ấy ạ.

tho_map

Xe máy
Báo cáo các cụ là em đã lắp xong MRB, nhưng anh thợ đục tường nhà em để đi ống cấp và thoát nước ra sân thì khuyến mãi cho em cái lỗ to tổ bố xấu ơi xấu như ổ gà đấy ạ. Em sợ gián nó theo đó mà vào nhà em thì chắc em khóc ròng. Các cụ có cao kiến dùng gì bịt lỗ ấy lại ko ạ??? Bc em nói ra mua đất sét dẻo của trẻ con trám vào, để sau này nếu có chuyển nhà thì cũng dễ dàng mà ko hư đường dây của máy như là trét xi măng thật. Em nghe thấy sao sao mà cũng chưa biết nên làm gì hơn :(
Các cụ cho em xin ít ý kiến ạ. Em cảm ơn!

cuckhoai

Xe tăng
Bác Lucky nói chuẩn luôn ạ. Máy nhà em đúng là NP-60SS5. Như máy nhà em sửa chi phí mất nhiều không bác. Bác bày bày cho em cách sửa hoặc nơi sửa với
Cụ nhờ lão Vanh123 sửa cho. Nhưng nhớ đưa thêm cho lão cái chậu nhựa to to một tý để khi nhận máy về bê cho tiện, không lo thất lạc ốc vít. =)) =)) =))

cuckhoai

Xe tăng
Báo cáo các cụ là em đã lắp xong MRB, nhưng anh thợ đục tường nhà em để đi ống cấp và thoát nước ra sân thì khuyến mãi cho em cái lỗ to tổ bố xấu ơi xấu như ổ gà đấy ạ. Em sợ gián nó theo đó mà vào nhà em thì chắc em khóc ròng. Các cụ có cao kiến dùng gì bịt lỗ ấy lại ko ạ??? Bc em nói ra mua đất sét dẻo của trẻ con trám vào, để sau này nếu có chuyển nhà thì cũng dễ dàng mà ko hư đường dây của máy như là trét xi măng thật. Em nghe thấy sao sao mà cũng chưa biết nên làm gì hơn :(
Các cụ cho em xin ít ý kiến ạ. Em cảm ơn!
Cụ mua hộp keo bọt xịt là ngon ngay.

Ruby1986

Xe hơi
1. Mở cửa: Cụ??? đọc catalogue nhé, đấy là chế độ sấy eco, phải bật lên mới được
- Bật máy/ giữ phím "A" và "Start"
- Nhả 2 phím ra, nhấn A đến khi màn hình hiện o:1 hoặc o:0 (nhớ không nhầm là chữ o)
- Nhấn "C" để chọn 0 hoặc 1 (nhớ không nhầm thì 1 là bật sấy eco)
- Nhấn "start" để lưu:

* Catalogue có nhiều thông tin hay lắm, hôm qua em mất 1 tối ngồi đọc được gần hết các nội dung chính để set up máy. Cụ??? nên đọc.
Nó có cách lắp, cách cài đặt, các chế độ, các lỗi và khắc phục, bla .
Cụ ơi, em loay hoay mấy hôm nay còn cả gọi cháy máy cho bên cửa hàng mà vẫn chưa giải quyết dc cái vụ chỉnh bật chế độ sấy eco như cụ nói ạ
Em gọi kên hãng nó bảo máy em sms68mi06e chắc chắn có chức năng eco drying đó
Mà nó ko cho em cài đặt
Nó bảo để thợ của cửa hàng đến làm chứ ko là khách như em lại làm rối um lên phiền lắm
Cụ bảo phím A làm phím gì em ko hiểu ạ?
Cụ bảo cho em với em tự làm cho xong chứ bên của hàng nó bảo nó nghiên cứu chưa ra Huhu
Em chờ tin cụ nonono86 ạ!

Gem.nu

Xe đạp
Cụ ơi, em loay hoay mấy hôm nay còn cả gọi cháy máy cho bên cửa hàng mà vẫn chưa giải quyết dc cái vụ chỉnh bật chế độ sấy eco như cụ nói ạ
Em gọi kên hãng nó bảo máy em sms68mi06e chắc chắn có chức năng eco drying đó
Mà nó ko cho em cài đặt
Nó bảo để thợ của cửa hàng đến làm chứ ko là khách như em lại làm rối um lên phiền lắm
Cụ bảo phím A làm phím gì em ko hiểu ạ?
Cụ bảo cho em với em tự làm cho xong chứ bên của hàng nó bảo nó nghiên cứu chưa ra Huhu
Em chờ tin cụ nonono86 ạ!
C ơi. C xem hướng dẫn sử dụng nó có kí hiệu các nút a b c ý. Nó chính là các chế độ rửa của mình.

Ruby1986

Xe hơi
C ơi. C xem hướng dẫn sử dụng nó có kí hiệu các nút a b c ý. Nó chính là các chế độ rửa của mình.
Dạ vâng
Sáng mai em lại lôi cái cuốn tiếng Đức ra đọc lại, Hihi
Cảm ơn mợ nhiều
Em chưa rót rượu lại cho mợ dc rồi vì chưa đủ 20 ly
Mợ chi em nợ 1 ly nhé!

lucky.win

Xe điện
Mợ có loay hoay đến cả năm nữa cũng không được, mà thợ cửa hàng đến nhà cũng chém gió xong rồi đi về, chẳng được việc gì.

Đơn giản là vì nó làm gì có. Cửa hàng bán cũng luyên thuyên, mà người mua cũng chẳng tìm hiểu kỹ về tính năng của sản phẩm.

lucky.win

Xe điện

Em mới biết loại keo này. Cảm ơn cụ ạ, mai em đi mua luôn :)
Em mua lọ keo như cụ khoai nói là chuẩn đấy. Keo bọt mà thợ lắp cửa sổ hay điều hoà hay dùng ấy, về xịt kín lại.

Chỉnh sửa cuối:

Gem.nu

Xe đạp
Dạ vâng
Sáng mai em lại lôi cái cuốn tiếng Đức ra đọc lại, Hihi
Cảm ơn mợ nhiều
Em chưa rót rượu lại cho mợ dc rồi vì chưa đủ 20 ly
Mợ chi em nợ 1 ly nhé!
Vâng ạ. E nhớ có đợt e cài mức nước bóng và mức muối cũng phải bấm mâyd nút a b c này. Xem hướng dẫn của máy là có đủ ạ

tho_map

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, em ở SG thì mua bột rửa Somat với nước bóng, muối ở đâu đây ạ?!
Các cụ các mợ ở SG mua ở đâu ạ? Bột rửa nhẹ nhẹ hơn 1kg em nhờ bạn vác giúp từ HN vào SG được, chứ muối bán toàn bịch to to, em nhờ ngại quá ạ.
Trên lazada với shopee em thấy có bán nhưng giá loạn cào cào, ko biết thật giả ra sao nên em nhờ các cụ mợ chỉ chỗ cho chắc :)

bearbie

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, em ở SG thì mua bột rửa Somat với nước bóng, muối ở đâu đây ạ?!
Các cụ các mợ ở SG mua ở đâu ạ? Bột rửa nhẹ nhẹ hơn 1kg em nhờ bạn vác giúp từ HN vào SG được, chứ muối bán toàn bịch to to, em nhờ ngại quá ạ.
Trên lazada với shopee em thấy có bán nhưng giá loạn cào cào, ko biết thật giả ra sao nên em nhờ các cụ mợ chỉ chỗ cho chắc :)
Cứ lzd, shopee, sendo mà mua bạn a, lựa người có nhiều *, nhiều đơn hàng. Mình toàn mua trên đó. Mới Mới hộp finish max in 1 trên lzd, có cảm giác rẻ :D

Ruby1986

Xe hơi

Vâng ạ. E nhớ có đợt e cài mức nước bóng và mức muối cũng phải bấm mâyd nút a b c này. Xem hướng dẫn của máy là có đủ ạ
Khổ quá mợ ạ
Máy của em nó ko có a b c gì cả, toàn số là số thế này rõ khổ, phía mấy trang sau là toàn tiếng Đức ạ

Ruby1986

Xe hơi
Mợ có loay hoay đến cả năm nữa cũng không được, mà thợ cửa hàng đến nhà cũng chém gió xong rồi đi về, chẳng được việc gì.

Đơn giản là vì nó làm gì có. Cửa hàng bán cũng luyên thuyên, mà người mua cũng chẳng tìm hiểu kỹ về tính năng của sản phẩm.
Dạ vậy thật hả cụ?
Nó bảo chắc chắn với em lắm cụ ạ, nó còn bảo ko mở nó đổi ngay cho cái khác nữa cơ, để mai em ra bắt đền nó thôi, giận quá cụ ạ!
Em cảm ơn cụ đã quan tâm ạ!

chiepchiep

Xe hơi

Các cụ chém hộ cháu xem có cách nào xử được các vết ố này ở lớp sillicon gắn ở chậu rửa k ạ? Mụ vợ cháu bảo cháu nghiên cứu xử lý cái này ợ. Đội ơn các cụ nhiều.

lucky.win

Xe điện
Dạ vậy thật hả cụ?
Nó bảo chắc chắn với em lắm cụ ạ, nó còn bảo ko mở nó đổi ngay cho cái khác nữa cơ, để mai em ra bắt đền nó thôi, giận quá cụ ạ!
Em cảm ơn cụ đã quan tâm ạ!
Mợ chụp hoặc viết cho em cái tem bảo hành là của nơi nào ạ.

Thêm ảnh của cái chốt cửa nữa, nằm giữa cánh cửa ấy.