[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

tho_map

Xe máy
Ổ cắm nhà em thì nó thế này cụ ạ

tcp

Xe tải
Hoang mang quá nên giờ em lại tính hay cắn răng mua cả bộ có chảo chống dính của Silit, rosle hay wmf
Cụ có kinh nghiệm gì về mấy bộ này ko ạ? Cụ chém giúp em với
Bé home của mợ hình như là hàng VN, quảng cáo làm theo tiêu chuẩn Đức "giang" xuất khẩu thì phải.

Mợ nên mua nồi riêng, Fissler, WMF hay Sillit, Zwilling đều được. Muốn rẻ thì mua bộ Five star Việt Nam là OK luôn. Chảo chống dính nếu có điều kiện thì Fissler Steelux Premium, rẻ hơn thì Tefal Jamie Oliver hoặc Ingenio ạ.

cuongdiv

Xe container
Bé home của mợ hình như là hàng VN, quảng cáo làm theo tiêu chuẩn Đức "giang" xuất khẩu thì phải.

Mợ nên mua nồi riêng, Fissler, WMF hay Sillit, Zwilling đều được. Muốn rẻ thì mua bộ Five star Việt Nam là OK luôn. Chảo chống dính nếu có điều kiện thì Fissler Steelux Premium, rẻ hơn thì Tefal Jamie Oliver hoặc Ingenio ạ.
Cụ chuẩn ạ, rẻ hẳn thì Fivestart, ko thì chơi đồ tốt như cụ nói, đừng loanh quanh mấy cái vớ vẩn

Ruby1986

Xe hơi

Cụ ơi, cụ cho em hỏi Five star với Happy cook thì cái nào ổn hơn vậy cụ?
Cụ thấy chảo chống dính của Lock và Lock có khả thi ko cụ? Em nghĩ mua vừa tiền 1 chút, 1 năm mình lại đổi, còn mua chảo xịn nghe nói cũng chỉ nên dùng 3 năm thôi, ko biết đúng ko ạ?
Em vừa xuống tay cái bếp từ và MRB Bosch nên cũng đang xót quá, làm 1 lần hơi chóng mặt cụ ạ!
Em chờ tin cụ!

cuckhoai

Xe tăng
Cụ Khoai cho em hỏi, mấy đồ em mua về mà có phích cắm kiểu này em toàn bẻ chân giữa đi để dễ cắm thì có sao không?
=))=))=))
Thì sờ vào nó giật cho tung tr... à mà thôi. =)) =)) =))

Dương DD

Xe máy
xài loại đơn giản thôi bác, nồi của nhật nấu là nhất

cuongdiv

Xe container
Cụ thấy chảo chống dính của Lock và Lock có khả thi ko cụ? Em nghĩ mua vừa tiền 1 chút, 1 năm mình lại đổi, còn mua chảo xịn nghe nói cũng chỉ nên dùng 3 năm thôi, ko biết đúng ko ạ?
Em vừa xuống tay cái bếp từ và MRB Bosch nên cũng đang xót quá, làm 1 lần hơi chóng mặt cụ ạ!
Em chờ tin cụ!
Five star hình như có gia công cho các hãng lớn của Đức

tcp

Xe tải
Em chờ tin cụ!
Five star thôi mợ ơi, đừng mua Happycook ạ. Chảo thì em khuyên mợ nên đầu tư hẳn loại ok đi ạ vì lý do như sau :

- Chảo nhôm thường bị giãn nở nhiều khi dùng bếp từ do nhiệt nó truyền không đều, một số dòng sản phẩm nhôm của các hãng lớn thì không bị hiện tượng này nhưng cũng khá đắt.
- Bếp từ nên dùng Inox, và các hãng như Lock and Lock sản phẩm Inox giá đắt ngang ngửa thậm chí còn hơn cái Jamie Oliver em vừa post.
- Chảo chống dính thì chất lượng lớp chống dính là quan trọng nhất, ảnh hưởng đến sức khỏe của mợ và gia đình mợ, do vậy mợ chị khó đầu tư một lần mà lại được an tâm về sức khỏe lâu dài.

Mợ lưu ý là một cái chảo tốt giá thậm chí gần bằng hoặc đắt hơn bộ nồi thông thường đấy ạ. Mợ có thể tham khảo một số mẫu Jamile Oliver của Tefal các shop trong này xách về tầm 1.5tr - dưới 2tr.

tho_map

Xe máy
Ruby1986 : bộ nồi five stars em dùng rồi, chất lượng ổn mợ ạ, nấu nhanh sôi & tay cầm ko nóng nếu ko phải là hầm cái gì lâu quá, hàng VN giá rẻ mà chất lượng thì quá mong đợi so với giá. Em quơ đại em này vì lúc ấy trốn ra ngoài nên vào sthi có gì mua nấy cho có cái dùng. Sau em đổi qua bonchef của Pháp vì mê nó đẹp, giá cao hơn FS khoảng 8 lần nhưng ngoài cái đẹp ra thì bắt nhiệt kém, quai nồi bị nóng nên mỗi lần bắt nồi ra khỏi bếp phải cầm khăn bất tiện lắm. Em nghĩ mợ nên đầu tư bộ nồi mình thích vì nồi có bao giờ hư đâu, mua rẻ rồi sau đem thay bộ mới còn phí hơn.
lucky.win: cụ cho em hỏi làm sao kiểm tra được độ dẫn nhiệt của nồi tốt hay ko nếu chưa dùng qua ạ?

Goyave

Xe buýt
Em chờ tin cụ!
Nhà em mới làm bộ chảo Lock lock trước Tết thấy dùng ổn, chống dính tốt, nhẹ nhàng, mấy cái chảo inox xịn em thấy hơi nặng nề, khi dùng và rửa ráy cũng hơi bất tiện.
Nồi chảo em cứ xác định dùng dăm bẩy năm là thay bộ mới nên cũng không muốn đầu tư bộ xịn quá.

Skoda_Favorit

Xe container

Máy của cụ xong rồi nhé, cụ đến mang về đi ạ.

Em không có nhà, nhưng đã dặn vợ em rồi, cụ cứ đến lấy bình thường, không phải tiền nong gì cả.
Ơ nếu em đến cũng xưng nick Cụ này và bê về có được không nhỉ? Cụ Vanh123 có kinh nghiệm kiểu này đúng kg ạ?:)):)):)):)):))=))=))=))=))
Nhà cụ ấy "nguồn điện cấp dùng ổ 2 chân chứ ko phải 3", nên cái ổ cắm này cũng không tác dụng gì cụ ạ.
Chắc gì Cụ ấy đã mở ổ cắm ra để xem????:D:D:D:D:D
Cụ Khoai cho em hỏi, mấy đồ em mua về mà có phích cắm kiểu này em toàn bẻ chân giữa đi để dễ cắm thì có sao không?
=))=))=))
Xin Lão! Có SAO nhé!!! :D:D:D:D
Mịa thế Gấu nó chả đuổi cổ đi ngay ấy chứ cùng câu mắng "Đồ vô dụng"!=))=))=))=))=))=))=))=))=))
Mà sao lão coldfacekiller ấy cứ chỉ tầu ngầm nhòm mà chả chém gì nhỉ? Tưởng cũng có MRB vì thấy mua bột rửa suốt mà! Hay là để giặt cho nó khác người?=))=))=))=))=))

funfunfunfun

Xe tải
Topic dài quá em ko thể nào đọc đc, nhưng có cụ nào dùng máy Nhật Panasonic NP-TR3 như nhà em ko, mà sao em sắp bát khó ghê, nó cứ trơn xong sụp xuống ahuuuu

Skoda_Favorit

Xe container
Topic dài quá em ko thể nào đọc đc, nhưng có cụ nào dùng máy Nhật Panasonic NP-TR3 như nhà em ko, mà sao em sắp bát khó ghê, nó cứ trơn xong sụp xuống ahuuuu
Thay bát nhỏ hơn và không quá tròn đi Cụ! Kiểu bát hơi vát vát ấy!!!!!:)):)):)):)):)):))

Goyave

Xe buýt
Trừ là chảo INOX/GANG/THÉP chứ chảo chống dình Cụ dùng đc 7 năm thì quá hời!!!!!!!!:bz:bz:bz:bz:bz
Thế ạ, thấy gấu em trước mua mấy cái chảo đá theo phong trào, cũng phải gần chục năm thấy chống dính vẫn còn dùng được nhưng nặng quá. Vậy mấy cái chảo hịn tuổi thọ chỉ từng ấy thì đầu tư cũng mặn phết nhỉ.