[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Sophie060619

Đi bộ
Mợ ơi nếu budget là 15tr đổ lại thì mợ cứ mua cái series 2 vẫn ổn mà. Cần gì phải cố thêm lên series 4. 2 cái đều có 3 ngăn rửa rộng rãi, chức năng thì tuỳ nhu cầu mà em dùng mỗi ngày chưa bao giờ dùng tới cái chức năng diệt khuẩn ( máy em series 4)
Các thứ cơ bản thì cái KI đều có cả.
Em cũng vì không có hàng cái KI nên lúc đó buộc thêm tiền mua cái series 4.
À được cái nó cài nút bấm đẹp hơn chút cái núm xoay xoay của KI ạ.
Mợ ơi nếu budget là 15tr đổ lại thì mợ cứ mua cái series 2 vẫn ổn mà. Cần gì phải cố thêm lên series 4. 2 cái đều có 3 ngăn rửa rộng rãi, chức năng thì tuỳ nhu cầu mà em dùng mỗi ngày chưa bao giờ dùng tới cái chức năng diệt khuẩn ( máy em series 4)
Các thứ cơ bản thì cái KI đều có cả.
Em cũng vì không có hàng cái KI nên lúc đó buộc thêm tiền mua cái series 4.
À được cái nó cài nút bấm đẹp hơn chút cái núm xoay xoay của KI ạ.
Em cảm ơn bác ạ. Em chốt luôn mã SMS25 rồi bác :)

Sophie060619

Đi bộ
Khi ngân sách ko bị giới hạn mợ hãy quan tâm đến các vấn đề khác để chọn ra cái hiệu quả nhất. Còn khi có điều kiện ngân sách rồi thì mợ cứ chọn trong phạm vi đó cho dễ.
Mã MI05 thì có cái hơn là tính năng diệt khuẩn và hé cửa ở chế độ eco. E thấy mô tả là tính năng duy trì nhiệt độ tráng tầm 70-75 độ lâu hơn chút thôi, chứ ko phải là diệt khuẩn UV hay đun sôi bát đĩa đâu. Còn vụ hé cửa, chẳng qua là để nhanh khô - tiết kiệm 1 tí xíu xíu điện ở chế độ eco thôi mà.
Nghĩ lại, bao năm nay mợ rửa tay ko tráng nước 75 độ thì có vấn đề gì ko? Nước uống đun chưa sôi (đến 75 độ) mợ có uống ko? Em nghĩ là ko rồi, thế nên nếu bị giới hạn về ngân sách thì cụ cứ chọn tối đa trong hạn mức là ok, ko cần quá lăn tăn đâu. MRB serie 2 cũng vẫn rửa sạch sẽ, khô ráo rồi. Có nhiều tiền thì xài lên serie 4, mà serie 4 cũng có nhiều loại chứ chẳng duy nhất mã MI05E đâu, như GW04E (15,5), GI04E (16tr), II04E (17tr) (giá loanh quanh khoảng đó tuỳ thời điểm).
Như nhà em, nhà ông bà già 2 bên 3 cái MRB serie 4 đủ loại mà cũng chỉ xài có 2 chương trình chính là Eco và rửa xoong nồi 70 độ thôi.
Bác nói chí lý ạ. :)) Em cảm ơn bác. Em cũng chốt mã SMS25 vừa túi tiền mà vẫn đáp ứng nhu cầu.

lucky.win

Xe điện
Em sắp nhận nhà mới, các bác cho em hỏi với diện tích bếp dài x rộng là 3.230 x 2.100 mà bố trí bếp song song 1 bên tủ lạnh + chậu rửa + máy rửa bát với 1 bên là bếp từ, phần lối đi giữa còn 900 có đủ khoảng mở nắp mrb ko ạ?
Em đang được giới thiệu mrb SMU68TS02E giá 24tr, nhờ các bác cây đa cây đề cho em vài khuyến nghị mrb trong tầm này với. Em cảm ơn nhiều ạ!
- Bếp song song, chiều rộng còn 900mm thì thoải mái mở cửa máy rồi cụ.

- Cái SMU là kiểu máy cho vào hộc tủ bếp, với mặt cánh cửa là mầu xám inox.

Dạ nhiều mã quá cụ ạ
Nhu cầu e là Máy bán âm + có sấy Zeolite
thì mã nào ngon bổ ợ. :D
Nhiều mã thì kệ đi mà cụ, quan trọng là thực tế có hàng không thôi. Trên web các cửa hàng cứ đăng thông tin để quảng cáo, còn thực tế máy đắt tiền mà gần 30tr thì nó ít ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Chíp Bun

Đi bộ
- Bếp song song, chiều rộng còn 900mm thì thoải mái mở cửa máy rồi cụ.

- Cái SMU là kiểu máy cho vào hộc tủ bếp, với mặt cánh cửa là mầu xám inox.
E được bên thiết kế tủ bếp tư vấn thế, còn nhu cầu của e là máy bán âm, màu cánh tủ đồng bộ với màu tủ bếp thì tốt, không thì màu inox cũng ko sao. Bác giúp em vụ mrb này với, loại nào tầm serie 4-6 ngon bổ giá hợp lý. Nhà e có 3 người lớn với 2 trẻ em, chỉ ăn bữa tối là chính với cuối tuần hay tụ tập bạn bè anh em nên làm cái mrb để có thời gian tâm tình với mọi người

robeo1958

Xe điện
Thớt này giờ nên đổi tên thành "Tất tần tật về gia dụng" hợp lý hơn ạ :D
Đùa chứ, trước em có mua cái MRB, giờ định mua thêm cái nữa cho ông bà bô ở quê (Phú Thọ). Em định vẫn lấy cái Bosch SMS46MI05E, cụ nào biết ở đâu bán rẻ mà có ship đi tỉnh ko cho em xin thông tin với ạ. Tks các cụ nhiêu ạ!!!

Hameo

Xe tải
Nếu mà so sánh giữa lò nướng và nồi chiên thì giống như so người lớn và trẻ em.

Lò nướng thì nó chuyên dụng để cho mợ làm đủ kiểu thực đơn, ví dụ như nướng bánh Pizza, thì trước đó làm nóng lò trước, rồi cho miếng đá nướng vào để nó nóng lên rồi mới cho đế bánh vào để nướng. Với nồi chiên thì chắc mơ mộng lắm cũng không thể nướng Pizza ngon được như thế. Hoặc nướng cả con gà hay mấy kg sườn, hoặc cả tảng thịt mấy kg thì lò nướng đảm nhận tốt, đấy là em ví dụ thế.

Khí 4D là lò nó gia nhiệt phía trên, phía dưới và xung quanh thành, như lò Bosch thì nhà sx tự tin chém là Perfect ạ, chém sai thì dân nó chửi cho vỡ mồm. Nồi chiên thì dùng sợi đốt be bé và quạt thổi trên nóc xuống.

Lãng phí hay không thì phụ thuộc vào chính người dùng, nếu mợ là người thích nấu nướng, bầy vẽ nhiều món thì nó là lựa chọn ok, còn nếu chỉ qua loa gọi là thì dùng nồi chiên thôi ạ.
Cụ ơi, sau 1 hồi cân nhắc nhà em muốn đầu tư cái lò nướng Bosch khoảng 20tr. Em rất mong cụ tư vấn cho em một cái. Em cảm ơn cụ nhiều!

clessking

Xe buýt
Thớt này giờ nên đổi tên thành "Tất tần tật về gia dụng" hợp lý hơn ạ :D
Đùa chứ, trước em có mua cái MRB, giờ định mua thêm cái nữa cho ông bà bô ở quê (Phú Thọ). Em định vẫn lấy cái Bosch SMS46MI05E, cụ nào biết ở đâu bán rẻ mà có ship đi tỉnh ko cho em xin thông tin với ạ. Tks các cụ nhiêu ạ!!!
Chỗ nào bán chẳng ship đi tỉnh được hả bác, chẳng qua thêm tiền thôi. Bác ship ko cần thợ lắp thì họ chuyển xe khách lên, chắc free hoặc 200K. Còn có thợ thì thêm tầm 800-900K, xe chở lên lắp đặt xong xuôi mới nhận tiền. Rổ giá thì tuỳ chỗ tuỳ thời điểm bác phải kháo giá thôi. Trc mình lấy ở Nam Dương hay j j đó tầm 1000 Láng là 18tr lắp đặt tại HN.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Nhà em có dùng muối, và vệ sinh máy thì vệ sinh những chỗ nào cụ nhỉ
cụ mua lọ vệ sinh máy đổ vào chạy chế đổ rửa sạch nhất nó sẽ vệ sinh toàn bộ lòng máy đường ống

robeo1958

Xe điện
Chỗ nào bán chẳng ship đi tỉnh được hả bác, chẳng qua thêm tiền thôi. Bác ship ko cần thợ lắp thì họ chuyển xe khách lên, chắc free hoặc 200K. Còn có thợ thì thêm tầm 800-900K, xe chở lên lắp đặt xong xuôi mới nhận tiền. Rổ giá thì tuỳ chỗ tuỳ thời điểm bác phải kháo giá thôi. Trc mình lấy ở Nam Dương hay j j đó tầm 1000 Láng là 18tr lắp đặt tại HN.
Vâng, em cảm ơn bác nhiều ạ.
Để em tham khảo thêm xem sao, chắc cũng chỉ cần ship máy trần thôi, lắp cái này nó cũng như cái máy giặt ấy mà.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Thanks cu Luck. Sau khi rửa quick 1 lần cho sạch muối xong. Em vừa thử rửa bát, một số bát bị vẩn đen ntn cụ có biết nguyên nhân k ạ.

là do máy ko rửa sạch được bằng tay ý cụ :D , ko phải vết bẩn nào cũng có thể sạch nếu két lâu ngày rồi.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Cụ ơi, sau 1 hồi cân nhắc nhà em muốn đầu tư cái lò nướng Bosch khoảng 20tr. Em rất mong cụ tư vấn cho em một cái. Em cảm ơn cụ nhiều!
Tầm sát giá gần 20tr thì mợ chọn model này: HBG634BS1, nó là mầu xám inox. Thích mầu đen thì chọn model HBG635BB1, đắt thêm 500k nhé.

Hameo

Xe tải
Tầm sát giá gần 20tr thì mợ chọn model này: HBG634BS1, nó là mầu xám inox. Thích mầu đen thì chọn model HBG635BB1, đắt thêm 500k nhé.
Dạ, em cảm ơn cụ ạ. Cụ thông não thêm cho em chút: Em vào check mã lò mà cụ tư vấn thì nó là seri8, nướng 4D( đó là niềm ao ước của em vì em nghĩ loại này rất đắt), tiện thể em xem vài mã khác, em thấy có cái chỉ seri6, nướng 3D thôi(HBA- 5780BO) mà nó lại đắt hơn chút xíu cái seri 8 này

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lucky.win, Vanh123 ui....để làm vệ sinh MRB cho sạch thì ntn ợ??? Trong thớt có nhưng lội tìm oải quá...hic
Cụ cho máy chạy bình thường dăm phút rồi mở máy ra cho 1/2 chai dấm 0,5l vào cho chạy tiếp hết chu trình là được ạ.

P/s: em gõ nhầm 1/2 thành 1-2, cụ lưu ý nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ là đổ thẳng 1l dấm ăn vào máy rồi chạy hết 3 tiếng hả cụ?
Chết cha, em nhầm 1/2 thành 1-2 :D
Máy nhà cụ ý là máy nhỏ, máy nhà cụ là loại to thì thời điểm cho dấm vào hay chế độ cũng khác một chút.
Cụ cho máy chạy chế độ gì mà nó phun mạnh với nước nóng rồi cho vào. Lưu ý nếu có tráng thì cho sau khi tráng không nó xả sớm quá thì mất tác dụng.

Như đã có lần em nói - cái dấm này nó gây lão hoá cao su nên không nên dùng thường xuyên quá hoặc cho nhiều dấm mỗi lần chạy.

lucky.win

Xe điện
Dạ, em cảm ơn cụ ạ. Cụ thông não thêm cho em chút: Em vào check mã lò mà cụ tư vấn thì nó là seri8, nướng 4D( đó là niềm ao ước của em vì em nghĩ loại này rất đắt), tiện thể em xem vài mã khác, em thấy có cái chỉ seri6, nướng 3D thôi(HBA- 5780BO) mà nó lại đắt hơn chút xíu cái seri 8 này
Kệ họ quảng cáo đi ạ, serie 6 thì chẳng bao giờ bằng được 8 đâu, ngay cái bảng điều khiển cảm ứng nó đã hơn tuyệt đối rồi, bao nhiêu menu cũng từ cái bảng này mà ra.

Hameo

Xe tải
Kệ họ quảng cáo đi ạ, serie 6 thì chẳng bao giờ bằng được 8 đâu, ngay cái bảng điều khiển cảm ứng nó đã hơn tuyệt đối rồi, bao nhiêu menu cũng từ cái bảng này mà ra.
Vâng, em cảm ơn cụ rất rất nhiều ạ.

Christine83

Đi bộ
Nhà e đang xây, đang vào giai đoạn trát. Cần tìm hiểu nhiều thứ mà thấy các bác thông thái nhiều lĩnh vực quá thật may mắn cho e. E tàu ngầm bấy lâu nay cũng học hỏi đc ít nhiều. Nhân đây xin đc cảm ơn bác Bùi Quý Mạnh (e mới toe còn k biết tag bằng cách nào đang tìm hiểu ạ), nhờ bác mà mn vào sau như e tiết kiệm đc nhiều thời gian ạ.