[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

network

Xe buýt
Nhà e đang xây, đang vào giai đoạn trát. Cần tìm hiểu nhiều thứ mà thấy các bác thông thái nhiều lĩnh vực quá thật may mắn cho e. E tàu ngầm bấy lâu nay cũng học hỏi đc ít nhiều. Nhân đây xin đc cảm ơn bác Bùi Quý Mạnh (e mới toe còn k biết tag bằng cách nào đang tìm hiểu ạ), nhờ bác mà mn vào sau như e tiết kiệm đc nhiều thời gian ạ.
Cụ định tag ai thì @ đằng trước là đc.

hehe1110j

Xe đạp
Cụ cho e hỏi chút ạ,nhà e mới lắp con này. Hôm nay cho rửa chế độ manual thì thấy máy chạy phải hơn 2 tiếng k thấy dừng. Như vậy có gì bất thường k ạ?
Đúng như những gì cụ lucky nói về máy Electrolux 6010bw. Em chọn nó vì nó vừa với khoảng trống bếp nhà em, mà lại to hơn loại máy nhật nội địa, lại là hàng mới. Dùng đồ Tầu e cũng không ngại lắm, vì e cũng dùng nhiều đồ tầu rồi

Chỉnh sửa cuối:

QueViet

Xe tăng
Chết cha, em nhầm 1/2 thành 1-2 :D
Máy nhà cụ ý là máy nhỏ, máy nhà cụ là loại to thì thời điểm cho dấm vào hay chế độ cũng khác một chút.
Cụ cho máy chạy chế độ gì mà nó phun mạnh với nước nóng rồi cho vào. Lưu ý nếu có tráng thì cho sau khi tráng không nó xả sớm quá thì mất tác dụng.

Như đã có lần em nói - cái dấm này nó gây lão hoá cao su nên không nên dùng thường xuyên quá hoặc cho nhiều dấm mỗi lần chạy.
Em làm theo hướng dẫn sử dụng , không cho đồ vào máy, đổ bột rửa rồi đặt chế độ cao nhất để máy tự rửa. Muốn sạch nữa thì mua thêm chai nước rửa máy của Đức ( Minh Hoa có bán) , bóc nhãn rồi treo vào máy để rửa.

hehe1110j

Xe đạp
Chào cụ,nhà e mới lắp máy này. Cho rửa chế độ normal mà máy chạy tầm 2 tiếng rưỡi mà chưa thấy dừng thì có phải là bất thường k ạ?
Cách đây 3 tháng em cũng băn khoăn như cụ. May mà xóm em có ông chú hay sửa lặt vặt nên nhờ dễ.

Chỉnh sửa cuối:

dongfeng

Xe tải
Cụ cho e hỏi chút ạ,nhà e mới lắp con này. Hôm nay cho rửa chế độ manual thì thấy máy chạy phải hơn 2 tiếng k thấy dừng. Như vậy có gì bất thường k ạ?
E cũng không để ý thời gian lắm nhưng chắc cũng khoảng đó, tầm hơn 2 tiếng. Chế độ manual là gì vậy cụ

hehe1110j

Xe đạp
E cũng không để ý thời gian lắm nhưng chắc cũng khoảng đó, tầm hơn 2 tiếng. Chế độ manual là gì vậy cụ
Chế độ Normal cụ ah(e nhầm),thấy chạy hơn 2 tiếng k dừng e mới hoang mang quá. Vậy nhà cụ cũng thế ạ,e cảm ơn cụ nhé! Mà cụ dùng tới h còn ok k cụ?

dongfeng

Xe tải
Chế độ Normal cụ ah(e nhầm),thấy chạy hơn 2 tiếng k dừng e mới hoang mang quá. Vậy nhà cụ cũng thế ạ,e cảm ơn cụ nhé! Mà cụ dùng tới h còn ok k cụ?
Thời gian chạy nó có ghi trong hdsd, chế độ intensive là lâu nhất và nước nóng nhất, trộm vía nhà e dùng cũng ok, chắc là tốt đến lúc hỏng

Huantran1325

Xe đạp
..........

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Các cụ cho e hỏi con máy lọc kk toshiba caf-km16sx của e hôm nay mở ra vệ sinh xong thì đoạn bù ẩm nó báo k có nước mặc dù e đã cho đủ rồi, e may mò cái cảm biến thì vẫn nge thấy kêu tạch tạch kiểu đóng mở :((
Hép mi pờ lịt :(

tuongminhhuong

Xe đạp
Máy rửa bát thì em cũng đã nghe tiếng lâu rồi. Cũng có nhiều ý kiến ra ý kiến vào nào là rửa không sạch, nào là phải rửa sơ qua, nào là phải tráng, nào là tốn điện tốn nước. Nên là cũng định mua dền dứ mấy năm. Vừa rồi thì gấu dạy con học nên em được giao nhiệm vụ rửa bát. Đàn ông mà lại đi rửa bát cũng nản nên quyết tâm mua máy rửa bát :)

Sau khi tham khảo các kiểu em quyết định lấy 1 chiếc máy rửa bát 6 bộ của Nhật.
Chân dung em nó đây:

Bên trong

Sản phẩm sau khi đã rửa: sạch bong, bát đĩa bóng loáng, và rửa được số lượng khá nhiều

Về tính năng của em nó:
- Model Toshiba 600C(P), điện 100V nên phải mua lioa đổi nguồn.
- Rửa tiêu chuẩn, rửa nhanh, rửa cực bẩn, khử khuẩn bằng tia cực tím.
- Số lượng bát đĩa rửa: công suất là 6 bộ tuy nhiên ko hiểu tiêu chí thế nào mà rửa được rất nhiều. Nhà em 2 người lớn và 2 trẻ con thì toàn rửa 2 bữa dồn 1. Rửa xong sấy luôn nên bát đĩa khô luôn.
- Điện năng tiêu thụ: hầu như không tăng so với trước, chắc cỡ khoảng 30k/1 tháng tiền điện
- Nước: em đã thử rồi thì mỗi lần rửa khoảng 10 lít nước.
- Độ sạch: thấy rất sạch, bát đĩa sờ vào bóng và kin kít.
- Có phải dọn sơ qua không: có. Rửa bằng tay dọn sơ qua thế nào thì rửa máy cũng thế, sau đó thay vì mình rửa tay thì tống vào máy cho nó rửa.
- Có phải dùng viên rửa không: với model này thì không cần dùng viên rửa, vì nó rửa bằng nước nóng. Tuy nhiên cẩn thận em vẫn mua viên rửa của Đức Alio 630k/100 viên, mỗi lần thả nửa viên vào máy.
- Xếp bát cũng rất nhanh, cỡ khoảng đánh xong cái răng thì xếp xong.
- Máy này bé chỉ rửa được bát, vì thế nếu muốn rửa cả nồi niêu thì nên mua loại 12 bộ to như cái máy giặt.
Nói chung là với máy rửa bát, rất là nên mua. Nó giải phóng sức lao động y như cái máy giặt, rất là tiện lợi.
Cụ mua ở đâu cho e xin địa chỉ với

lucky.win

Xe điện
Các cụ cho e hỏi con máy lọc kk toshiba caf-km16sx của e hôm nay mở ra vệ sinh xong thì đoạn bù ẩm nó báo k có nước mặc dù e đã cho đủ rồi, e may mò cái cảm biến thì vẫn nge thấy kêu tạch tạch kiểu đóng mở :((
Cụ sửa đúng chỗ nó kêu tạch tạch ấy ạ.

boy_xedap

Xe điện
Cụ sửa đúng chỗ nó kêu tạch tạch ấy ạ.
gần 1000 trang rồi cụ nhỉ, hi hi
Em chả có time đọc lại thớt mình tạo, có khi thớt này là thớt dài nhất mọi thời đại :)

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em làm theo hướng dẫn sử dụng , không cho đồ vào máy, đổ bột rửa rồi đặt chế độ cao nhất để máy tự rửa. Muốn sạch nữa thì mua thêm chai nước rửa máy của Đức ( Minh Hoa có bán) , bóc nhãn rồi treo vào máy để rửa.
Làm như cụ thì chuẩn nhất rồi :D
Như cụ Bỉm 68 thì mua mấy đồ chuyên cụng một chút em sợ hơi vất nên chơi kiểu nông dân như em cho tiện cụ ạ :)):)):))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cái đấy là công tắc cơ hay sao ý, cụ xem mấy cái lẫy gắn với cái phao xem - em phán bừa thế chứ em còn chưa được nhìn thấy máy =))=))=))

maka13

Xe tải
Bác lắp cái phao nước vào cho nó chưa? Miếng xốp ấy

32 nguyễn văn Trỗi - phương Liệt -Thanh Xuân
Website
nhabep89.com
9630 có nơi giá chỉ có 5tr3 thôi mợ ạ

nồi chiên philips e nghĩ các cụ các mợ dùng dòng điện tử nó thích hơn dòng cơ như 9630 này, điện tử nó chuẩn nhiệt độ và thời gian hơn, mặt điều khiển nó đep hơn.

maka13

Xe tải
nồi chiên philips e nghĩ các cụ các mợ dùng dòng điện tử nó thích hơn dòng cơ như 9630 này, điện tử nó chuẩn nhiệt độ và thời gian hơn, mặt điều khiển nó đep hơn.
- 2 con trên em khẳng định chắc nịch là đều ko ổn, con Philips thì ok, nhưng dung tích quá bé, 0.8kg sau cụ làm nhiều đồ mất thời gian chiên nhiều lần lắm, công nghệ chiên cũng là công nghệ cũ rapid air. Cụ cứ tích thêm lúa mà xúc con to, công nghệ cũng hơn hẳn, ko phải lật mặt, lưới chiên đc phủ chống dính tiện vệ sinh. Nếu đc cụ cứ mua hẳn nồi điện tử dùng cho dễ, ko sợ nó kém bền đâu. Mà ngay tiki của mình đang trợ giá khá tốt nồi chiên philips đấy, cụ mua bên ấy ship về tiền ship quá tội
E cũng dùng nồi hd9650 điện tử & cũng suggest cho các cụ mợ trên này chơi nồi điện tử. Nhưng cũng như ý kiến của các cụ mợ trên này, mỗi người thích 1 kiểu khác nhau, có người thì chỉ thích chơi điện tử cho tiện, hiện đại, người lại thích cơ cho đơn giản, bền :)) Link trên là e tìm shop rẻ hơn cho mợ phía trên thôi :D