[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Ti Ca

Xe hơi
Đừng cho cái chõ nhôm chống dính của nồi chiên vào máy, bay hết chống dính ngay đó.còn cái vết trắng đó không phải do Canxi đâu, đó là dầu mỡ bị bám chặt vào nên không sạch. Tăng bột rửa và dùng chế độ eco hoặc auto, trên kia thấy đèn machine care sáng là có khi Cụ để nhầm chế độ vệ sinh máy, chế độ này nó chỉ có tráng qua máy và ít thời gian thôi.
tối qua e dùng chế độ auto + rửa tăng cường xoong nồi. E nghĩ cái vết trắng đó ko phải dầu mỡ đâu ạ ( e dùng tay rửa với nước thì thấy nó ra muội trắng trắng li ti, chứ k có nhờn dầu mỡ ạ. Với trước khi rửa là e đã cọ sơ tấm lưới và dùng giấy ăn thấm bớt mỡ ở khay rồi ạ).
Cái lọc rác của máy thì 1,2 ngày e đều đem ra rửa rồi nên sạch ạ.
E ko ấn machine care nó tự hiện cụ ạ( cái nút machine care nó ở bên phải ). E đọc thấy các cụ nói tầm 6 tháng mới phải vệ sinh máy, mà sao máy e mới 14 ngày là đã bị nhắc machine care rồi ???

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

xyzhuyxyz

Xe tăng
tối qua e dùng chế độ auto + rửa tăng cường xoong nồi. E nghĩ cái vết trắng đó ko phải dầu mỡ đâu ạ ( e dùng tay rửa với nước thì thấy nó ra muội trắng trắng li ti, chứ k có nhờn dầu mỡ ạ. Với trước khi rửa là e đã cọ sơ tấm lưới và dùng giấy ăn thấm bớt mỡ ở khay rồi ạ).
Cái lọc rác của máy thì 1,2 ngày e đều đem ra rửa rồi nên sạch ạ.
E ko ấn machine care nó tự hiện cụ ạ( cái nút machine care nó ở bên phải ). E đọc thấy các cụ nói tầm 6 tháng mới phải vệ sinh máy, mà sao máy e mới 14 ngày là đã bị nhắc machine care rồi ???

Xoong nồi thì vẫn phải cọ tay thôi cụ, xong mới cho vào máy. Machine care chắc là máy báo đã bẩn rồi và báo người dùng chạy chương trình tự vệ sinh máy.

BMW

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, máy rửa bát nhà em (bosch) đợt vừa rồi tháo ra để sửa nhà, giờ lắp vào thì cứ chạy 1 phút là dừng, đèn hiện thông bao như trên. Em kiểm tra vòi nước cấp ok. Không hiểu lý do tại sao??? Cụ nào biết chỉ giúp em với. Thanks các Cụ

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi, máy rửa bát nhà em (bosch) đợt vừa rồi tháo ra để sửa nhà, giờ lắp vào thì cứ chạy 1 phút là dừng, đèn hiện thông bao như trên. Em kiểm tra vòi nước cấp ok. Không hiểu lý do tại sao??? Cụ nào biết chỉ giúp em với. Thanks các Cụ
Nó vẫn bảo do cấp nước, cụ kiểm tra lại xem :D

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

clessking

Xe buýt

Chắc chắn nguồn nước có vấn đề rồi. Cụ kiểm tra kỹ thêm xem sao.

hbu082

Xe container

cụ kiểm tra bơm thoát nước xem có bị kẹt quạt bơm không.

Ti Ca

Xe hơi
Xoong nồi thì vẫn phải cọ tay thôi cụ, xong mới cho vào máy. Machine care chắc là máy báo đã bẩn rồi và báo người dùng chạy chương trình tự vệ sinh máy.
vậy h chạy chương trình machine care thì có bỏ j vào máy ko cụ ( bột rửa hay dấm , chanh)

Kính chào các cụ. Em chuẩn bị làm tủ bếp mới. Nhờ các cụ tư vấn vụ bếp từ + hút mùi với ạ.
- Ngân sách bếp từ khoảng 10tr (có cả hồng ngoại)
- Ngân sách hút mùi tầm 5tr ạ

Cháu cảm ơn các cụ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em kiểm mãi ko phât hiện đc gì Cụ ah
Hay đứt dây van cấp rồi cụ ơi?
Cụ thử cắm điện bật máy rồi sờ đầu chỗ van cấp xem có "rung rung" kiểu đóng điện không?

kuti'

Xe tải
Các cụ cho e hỏi. Em mới lấy con máy rửa bát âm toàn phần về rồi. Đang giai đoạn hoàn thiện tủ bếp mà e đọc thớt này thấy nhiều cụ kêu phức tạp ở công tác lắp đặt với ko đóng được cánh. Có cụ nào kinh nghiệm đã lắp máy âm toàn phần thì nhắc giúp em phải lưu ý gì cho công tác lắp đặt với ạ. Em cám ơn các cụ rất nhiều

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho e hỏi. Em mới lấy con máy rửa bát âm toàn phần về rồi. Đang giai đoạn hoàn thiện tủ bếp mà e đọc thớt này thấy nhiều cụ kêu phức tạp ở công tác lắp đặt với ko đóng được cánh. Có cụ nào kinh nghiệm đã lắp máy âm toàn phần thì nhắc giúp em phải lưu ý gì cho công tác lắp đặt với ạ. Em cám ơn các cụ rất nhiều
Lưu ý lắp đúng hướng dẫn của nhà sản xuất cụ nhé

=))=))=))=))=))=))

kuti'

Xe tải
Cụ cứ trêu em. E đọc còm các cụ về tủ âm thấy hơi lo lắng rồi đây.