[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

clessking

Xe buýt
Bỏ cái nắp bên trên à cụ?
Bỏ nắp thì bếp cao khoảng 86cm, để cả nắp thì cộng thêm 3cm. Phần nắp bỏ ra nếu làm chuẩn thì nhỏ đến mức gián cũng khó bò vào. Cụ cẩn thận thì bọc lưới trên và sau lưng, dán hoặc nhét kín các khe hở là được.
Bếp từ để khoang bên cạnh, có thông sang đc đâu cụ. Thậm chí như nhà e tay để cách mặt dưới bếp 10cm cũng chỉ thấy hơi âm ấm thôi.

someonekjllhjm

Đi bộ
Group này Cụ https://www.facebook.com/groups/1830809520504047/?multi_permalinks=2532632316988427&comment_id=2532991076952551&notif_id=1585356959345018&notif_t=feedback_reaction_generic&ref=notif

Nhưng mà trên FB tìm bài khó khó là. Em thấy mấy bạn comment mua ở địa chỉ này Cụ này: bình linh 100 lê hồng phong, hoặc 79a nguyễn đức cảnh
cảm ơn cụ, em xin vào group rồi :) ngâm cứu vào ngày thiết kế xong cái tủ bếp đã.
nhân tiện em định mua máy sấy quần áo, trên group có nói về hút sợi vải hay gì đó các cụ có kinh nghiệm chọn máy elec k cho em xin với

Matchia

Xe tải
Các cụ cho em hỏi máy nhà em rửa xong bị mặn. Nắp khoang muối vặn chặt rồi. Trước đây không sao mà tự nhiên nó bị thế 😭😭😭

lamduong1415

Xe đạp
Ở Sài Gòn có siêu thị nào bán bột rửa bát các lão nhỉ.
Mua trên mạng thấy không thích lắm, có mùi lừa lọc.

someonekjllhjm

Đi bộ
Chúc Cụ sớm mua được máy phù hợp nhu cầu.

Em không dùng đến máy sấy quần áo nên không có KN Cụ ơi.
cảm ơn cụ. chiều nay em vừa lượn 1 vòng các siêu thị điện máy sau khi gg. Đang lăn tăn giữa mấy con sms63l08ea, xuất xứ thổ nhĩ kỳ, e gg thì bảo là seri 2 dù có số 6, còn bên bán hàng thì bảo seri 6 có 2 khay. ưu điểm giá hạt dẻ, nhược điểm k phải hàng đức + hay lỗi vặt theo lời bên bán (k biết có đúng k)
sms46mi05e thì giá ở vinh khá ổn 17,5tr bao lắp đặt, bảo hành 3 năm nhưng có mở hé e thấy khá vô bổ vì nhà e có con nít cực kì quậy phá. hé ra chắc tan nát với cu con. trong khi nhiều người thích thì e k khoái chức năng này. e cũng xác định rửa auto là chính, k xài eco vì lâu nên chức năng này coi như bỏ.
sms46ni05e hoặc 03e, e dự lấy 1 trong 2 con này (con nào có rửa tráng thay vì mở hé), e hi vọng nó có thể rửa đc rau củ như lời quảng cáo của 1 đứa bạn e (rửa khoai tây sạch bong). Hàng NI này có vẻ ít lỗi hơn MI nhưng điểm trừ là giá chát hơn, chưa có phân phối chính hãng (bên bán đại lý cả hmh với nam dương bảo thế) nên bảo hành khó khăn. 1 chỗ khác có sẵn hàng NI thì giá 17tr bao lắp đặt nhưng không có bảo hành (cửa hàng k bảo hành mà bosch vn k biết có bảo hành hàng xách tay k)
tiền thì e quất luôn con 17,5 cũng đc dù sao cũng lâu k tốn tiền chơi bời nhậu nhẹt. tìm hiểu mới thấy mấy cái loại đồ nội thất nhà bếp này có khả năng đốt tiền cao quá các cụ ạ.

học lái

Xe điện
Túm cái váy là cụ cần mua 3 thứ sau.

- Bột rửa Alio, loại 1,8kg/1 túi, giá 380k.

- 1 chai nước bóng, tùy loại của Finish hoặc hãng khác, giá em không nhớ, lần đầu tiên dùng thì cứ đổ đầy đến mức max của hộp chứa là được.

- 1 bao muối tinh khiết, của Ít sờ ra en, rẻ hơn của Ấn Độ mà tính năng tương đương, lần đầu tiên dùng thì mở nắp hộp chứa ra, đổ đầy nước vào sau đó bốc muối cho vào, nước sẽ tràn ra thì kệ nó không sao cả, cho đầy thì thôi, đậy nắp lại. Đèn báo muối chưa tắt thì cứ kệ nó, sau rồi nó sẽ tắt.

Địa chỉ mua: mời cụ sớt thông tin của em Ngọc bên lcm.

Mua xong nếu không dùng được thì cứ lên đây réo tên em mà chửi.

Hết ạ.
Cụ cho em số của em Ngọc
Cảm ơn cụ

MayMan

Xe tăng
Là chết nguồn thôi cụ, lâu không bật mà trời nồm ẩm này là ra đi thôi mà.
E nhờ cụ chuyên gia tư vấn nốt vụ viên rửa với.

Nhà e có lọc tổng xly 1 Phần nước cứng rồi. E từ đầu toàn dùng mỗi viên all in 1 để rửa. đọc thấy nhiều cụ cho cả muối, bóng và bột nữa, Lại có mợ review trên youtube là đập nhỏ viên rưa ra mỗi lần dùng 1/8 thôi nên e ko hiểu giờ nên dùng ntn cho chuẩn. =((

Giờ dùng viên tổng hợp thôi có ổn ko? Hay vẫn phải muối, bóng.

Nếu ko dùng viên tổng hợp mà dùng 3 loai riêng thì bột rửa đổ vào chỗ nào? có phải ngăn đựng viên rửa tổng hợp ko?

E search mà top dài quá chịu ko tìm đc thông tin.

Thanks cụ

Amager

Xe tải

Nhà e có lọc tổng xly 1 Phần nước cứng rồi. E từ đầu toàn dùng mỗi viên all in 1 để rửa. đọc thấy nhiều cụ cho cả muối, bóng và bột nữa, Lại có mợ review trên youtube là đập nhỏ viên rưa ra mỗi lần dùng 1/8 thôi nên e ko hiểu giờ nên dùng ntn cho chuẩn. =((

Nếu ko dùng viên tổng hợp mà dùng 3 loai riêng thì bột rửa đổ vào chỗ nào? có phải ngăn đựng viên rửa tổng hợp ko?

Thanks cụ
Nhà em dùng mỗi viên all in one bao năm nay thấy không có vấn đề gì, mà nhàn cái đầu đỡ phải căn ke muối với nước bóng.

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn

Thanks cụ
Hồi mới mua được tặng 1 túi viên rửa tổng hợp nhưng dùng không quen, bị nhớt nên mua cả muối, bột, bóng về tự cho thấy chuẩn hơn.

Cụ xem tờ hướng dẫn có hướng dẫn sử dụng đấy. Cháu dùng Bosch sợ khác các hãng khác. Cụ cứ search hướng dẫn ở Youtube theo dòng máy nhà cụ là chuẩn nhất.

lucky.win

Xe điện

Thanks cụ
Nhà có lọc tổng rồi thì viên all in 1 là ok. Đừng có nghe mợ nào review cả mà nên nghe nhà sx. Trong cái ngăn chứa nó có vạch 15 và 25g đấy, cứ thế cho thôi ạ. Bột thì cho vào chính chỗ mà cụ hay cho viên đấy.

clessking

Xe buýt
Em thấy rất nhiều Cụ (trên FB group) không bóc cái lớp nilon ở mặt trước máy đi thì có ảnh hưởng gì không các Cụ nhỉ?
Việc đầu tiên em yêu cầu bạn lắp máy sau khi lắp xong là bóc cái lớp nilon đó đi trước khi hướng dẫn sử dụng máy.
Bọc nilon để tránh xước thôi mà cụ. Bên ngoài nó cũng ko ảnh j đâu. Nhưng như e là có j bóc hết nhìn cho đẹp, dùng cho sướng cái thằng người :)) Chứ nhiều khi đồ hỏng vứt đi mà cái nilon vẫn dán ạ :D
cảm ơn cụ, em xin vào group rồi :) ngâm cứu vào ngày thiết kế xong cái tủ bếp đã.
nhân tiện em định mua máy sấy quần áo, trên group có nói về hút sợi vải hay gì đó các cụ có kinh nghiệm chọn máy elec k cho em xin với
Em khuyên cụ chọn Elec loại thông hơi, 7-8kg và màu trắng (thường rẻ hơn màu xám 500k). Chi tiết hơn thì:
- Nếu để úp ngược lên máy giặt thì chọn loại không cần đường nước (ko có chế độ phun sương trong quá trình sấy, mã EDV). Loại phun sương là EDS, trong chế độ sấy ủi nó phun sương thêm giúp quần áo đỡ nhăn (quảng cáo vậy, thực tế thì ko đáng kể).
- Nếu không quá căn ke lắm thì mua đời 2019: Mã HQ/JQWA j đó.
- Còn nếu tiết kiệm, ngon bổ rẻ thì e xui mua đời 2018, rẻ hơn tầm 5-700k mà về cơ bản vẫn thế: Chọn EDV/EDS7552 7,5kg đâu đó 7tr/7,3tr. Nếu nhà ít người và tiết kiệm xiền thì mua con EDV6552 6,5kg đời 2017 ~ 6tr là dùng ok r.

tramnguyen.store

Đi bộ
Có hội yêu bếp dnay thấy các anh chị em review về mrb cũng khá nhiều. Giải phóng sức lao động. :( chắc e cũng phải cố gắng làm 1 con.

smart_sharp

Xe tăng

Thanks cụ
Cụ có lọc nước tổng rồi thì dùng viên all in 1 là thoải mái rồi, không cần quan tâm tới muối và bóng nữa đâu.
Nếu không dùng viên tổng hợp mà dùng 3 loại riêng:
- Bột rửa đổ vào khe chỗ rửa tổng hợp.
- Muối: cơ bản không cần. Nếu thích thì cho vào hộp đựng muối nhưng nên giảm chế độ muối cho máy gần về mức nhỏ nhất thôi.
- Nước bóng: cho vào hộp đựng nước bóng.

P.s Đập nhỏ viên rửa thì công đập thà dùng luôn ba loại riêng rẽ cho nhanh. Mà nếu dùng 1/8 viên thì quá ít, không đảm bảo sạch bát đũa và kể cả có sạch bát đũa nhưng về lâu dài có thể gây tắc đường thoát.

Chỉnh sửa cuối:

Lazyfiggy

Xe đạp
Các cụ các mợ giúp em với.

Em đang phân vân giữa máy rửa chén Elec 8 bộ ESF6010BW và Xiaomi. Về thiết kế thì em vẫn thích cái của Xiaomi hơn vì màu sắc hợp với bếp nhà em. Nhưng thấy máy này ít nơi bán và người đã dùng nên có chút lo lắng.

Thớt mình có cụ mợ nào đã dùng Xiaomi, có thể cho em lời khuyên được không ạ. Cụ lucky.win giúp em với. :):):)

Chỉnh sửa cuối:

MayMan

Xe tăng
Nhà em dùng mỗi viên all in one bao năm nay thấy không có vấn đề gì, mà nhàn cái đầu đỡ phải căn ke muối với nước bóng.
E cũng đang dùng thế nhưng cứ hỏi lại cho chắc ăn.
Nhà có lọc tổng rồi thì viên all in 1 là ok. Đừng có nghe mợ nào review cả mà nên nghe nhà sx. Trong cái ngăn chứa nó có vạch 15 và 25g đấy, cứ thế cho thôi ạ. Bột thì cho vào chính chỗ mà cụ hay cho viên đấy.
thanks cụ. Con máy nhà e lúc mua ko tính vụ hé cửa nên rửa xong vẫn hơi đọng nước bên trong, giờ toàn phải căn hẹn giờ rửa xong vào buổi sáng rồi hé bằng tay. may được chức năng tráng bát bù lại.

jackvn6

Xe đạp
Trong thớt này có Cụ đã phân tích về con L08EA rồi đấy Cụ, nói chung là không nên mua.

Hai con còn lại thì tùy Cụ quyết thôi.

Bosch không có bảo hành tại VN nhé Cụ. Bảo hành đều là của phân phối hoặc đại lý hết, thớt này các Cụ cũng đã nói hết đấy ạ. Hmh thì mạng lưới rộng hơn thôi.

Nhưng con nào mà cửa hàng không bảo hành thì theo em không nên mua.

Nếu Cụ dùng muối và bột hàng Israel do RAN nhập thì mua trên shopee có đấy ạ. Em cũng hỏi han mà giống Cụ chưa tìm được nguồn nào khác. Cụ tìm được thì chia sẻ cho em nhé.
RAN nó có bán trên shopee ko cụ, m ở HCM muốn mua muối mà ko biết mua ở đâu. Nhà vừa hết xong lên shopee mua bộ 1.2kg của finish mà tới 160k hao quá cụ ạ.

vietcanhna

Đi bộ
Em đang nghía con Máy rửa bát Bosch SMS25EI00G bên shop đang báo 14.1tr (không bao gồm công lắp đặt vì em ở tình nên gửi máy theo xe tự lắp đặt) thấy bên shop nói nó chính là con Bosch sms25ki00e đổi tên thôi.
Các bác rành cho em hỏi: Shop nói vậy đúng không? giá như vậy là oke chứ ạ, với dòng này dùng có hay lỗi gì không ạ