[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

boy_xedap

Xe điện
Máy rửa bát thì em cũng đã nghe tiếng lâu rồi. Cũng có nhiều ý kiến ra ý kiến vào nào là rửa không sạch, nào là phải rửa sơ qua, nào là phải tráng, nào là tốn điện tốn nước. Nên là cũng định mua dền dứ mấy năm. Vừa rồi thì gấu dạy con học nên em được giao nhiệm vụ rửa bát. Đàn ông mà lại đi rửa bát cũng nản nên quyết tâm mua máy rửa bát :)

Sau khi tham khảo các kiểu em quyết định lấy 1 chiếc máy rửa bát 6 bộ của Nhật.
Chân dung em nó đây:

Bên trong

Sản phẩm sau khi đã rửa: sạch bong, bát đĩa bóng loáng, và rửa được số lượng khá nhiều

Về tính năng của em nó:
- Model Toshiba 600C(P), điện 100V nên phải mua lioa đổi nguồn.
- Rửa tiêu chuẩn, rửa nhanh, rửa cực bẩn, khử khuẩn bằng tia cực tím.
- Số lượng bát đĩa rửa: công suất là 6 bộ tuy nhiên ko hiểu tiêu chí thế nào mà rửa được rất nhiều. Nhà em 2 người lớn và 2 trẻ con thì toàn rửa 2 bữa dồn 1. Rửa xong sấy luôn nên bát đĩa khô luôn.
- Điện năng tiêu thụ: hầu như không tăng so với trước, chắc cỡ khoảng 30k/1 tháng tiền điện
- Nước: em đã thử rồi thì mỗi lần rửa khoảng 10 lít nước.
- Độ sạch: thấy rất sạch, bát đĩa sờ vào bóng và kin kít.
- Có phải dọn sơ qua không: có. Rửa bằng tay dọn sơ qua thế nào thì rửa máy cũng thế, sau đó thay vì mình rửa tay thì tống vào máy cho nó rửa.
- Có phải dùng viên rửa không: với model này thì không cần dùng viên rửa, vì nó rửa bằng nước nóng. Tuy nhiên cẩn thận em vẫn mua viên rửa của Đức Alio 630k/100 viên, mỗi lần thả nửa viên vào máy.
- Xếp bát cũng rất nhanh, cỡ khoảng đánh xong cái răng thì xếp xong.
- Máy này bé chỉ rửa được bát, vì thế nếu muốn rửa cả nồi niêu thì nên mua loại 12 bộ to như cái máy giặt.
Nói chung là với máy rửa bát, rất là nên mua. Nó giải phóng sức lao động y như cái máy giặt, rất là tiện lợi.

Koichi

Xe hơi
Cụ chủ cho em hỏi máy cụ mua bao nhiêu tiền ạ? Máy mua là máy mới hay second hand ạ?

Nguyễn Hân

Xe đạp
Em toàn phải rửa bằng tay. Mua đông đến là ngại lắm ý. Chắc cũng phải chắt bóp gom gạo sắm một cái giống cụ :D

touchscreen

Xe hơi
Website
sohoaxanh.com
Em cũng định mua nhưng thấy trước khi rửa phải có công đoạn xếp vào nên lại thôi. Công đoạn này oải phết các cụ ạ

peroxide

Xe buýt
E thấy cụ chém hơi phô. E làm cho hãng Diversey, trước khi cụ vang đỏ e thì mời cụ ghé qua trang web cty e xem e làm cái gì hẵng vang nhé.

vhv

Xe máy
Cụ chủ giới thiệu sản phẩm lộ liễu quá. không cần nói chi nhiều, nếu tốt thì nó đã tràn ngập thị trường như máy giặt rồi

sphinxvnn

Xe tải
Máy rửa bát Toshiba, nồi IH Toshiba, bếp từ Panasonic... em hỏi khí không phải chứ cụ buôn hàng Nhật phải ko ợ?:-/

Chỉnh sửa cuối:

cachuoicon

Xe tải
Nhà em nghèo em vẫn sử dụng máy rửa bát truyền thống, máy nhà em nó ngoài rửa bát rất sạch nó còn có cả chức năng bê mâm và chăm F1 tuyệt lắm ạ !

cocsku

Xe cút kít
Huấn luyện bọn F1 cho chúng nó rửa cho quen tay. Cứ máy móc thế này mai kia chúng nó hư hết!

boy_xedap

Xe điện
Em mua máy này là second hand ạ, máy em mua ở Hải Phòng, gọi điện thoại nó ship lên tận Hà Nội, em trả tiền rồi nhận hàng. Giá em mua là 5M
Cũng định tìm mua mới tinh 100% nhưng không có, model này nó dừng sản xuất từ năm 2011 rồi, 1-2 năm trước thì model này có hàng mới giá 7-8 củ.

Cụ chủ cho em hỏi máy cụ mua bao nhiêu tiền ạ? Máy mua là máy mới hay second hand ạ?

boy_xedap

Xe điện

boy_xedap

Xe điện
Ý cụ là không tốt? Vậy cụ đã dùng chưa? Nếu cụ dùng rồi thì cụ cho nhận xét cho khách quan, còn "nghe nói" thì thôi.
Cụ chủ giới thiệu sản phẩm lộ liễu quá. không cần nói chi nhiều, nếu tốt thì nó đã tràn ngập thị trường như máy giặt rồi

Chỉnh sửa cuối:

boy_xedap

Xe điện
Cảm ơn cụ, trước em cũng vào bên cụ ngó rồi nhưng thấy máy panasonic chat quá, ~ 1 con Bosch 12 bộ nên em cũng ko thấy hợp lý lắm. Nếu đến tầm 16-17 thì mua Bosch 12 bộ hợp lý hơn. Không hiểu sao máy Pana lại đắt vậy.
Chúc mừng cụ, mùa đông này gấu cụ sướng rùi. Bên e chuyên bán máy Nhật dư lày, cùng đó là Teka, Bosch ...
Bepchatluongcao.com
587 Kim ngưu Hn mời các cụ ạ

boy_xedap

Xe điện
E thấy cụ chém hơi phô. E làm cho hãng Diversey, trước khi cụ vang đỏ e thì mời cụ ghé qua trang web cty e xem e làm cái gì hẵng vang nhé.
Em thấy cụ chơi OF cũng lâu, số km cũng nhiều.Em chưa hiểu em phô cái gì cụ dạy, vang đỏ cái gì nữa ạ cụ chỉ luôn?

thanhnamdinh

Xe tăng
cụ chủ cho em hỏi mấy cái bát xếp gối lên nhau thế kia thì nó rửa như nào? nếu là dạng phun nước thì làm sao phun vào được mấy cái đấy

Mitomxoan

Xe tăng
cụ chủ cho em hỏi mấy cái bát xếp gối lên nhau thế kia thì nó rửa như nào? nếu là dạng phun nước thì làm sao phun vào được mấy cái đấy
Nó rửa sạch cụ ợ. Nhưng nhà em năm dùng có 2 lần: tết và ngày bà giúp vieekc về quê :)

boy_xedap

Xe điện
Về mặt kỹ thuật thì em cũng không rõ ạ. Em chỉ quan tâm đến kết quả cuối cùng là rửa có sạch không thì hoàn toàn sạch. Cái muôi múc cơm dính cơm mà cụ nhìn thấy đấy rửa xong nó bay hết, hoàn toàn sạch.

Chỉnh sửa cuối:

peroxide

Xe buýt
Dạ, e chuyên về hóa chất cho máy rửa bát công nghiệp (single tank, double tank hoặc cụ gúc dish washing machine) được 1 năm nên nắm cũng rất rõ nguyên lý hoạt động. E đang dùng máy tính bảng nên ngại gõ lắm, cụ gì ở trên nói đúng rồi, cụ xếp bát kiểu này quá vô lý, đấy là chưa nói đến vòi phun, máy bơm tăng áp.Máy này có thể là máy sấy bát thôi, cụ quảng cáo nhầm.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Chúc mừng cụ, mùa đông này gấu cụ sướng rùi. Bên e chuyên bán máy Nhật dư lày, cùng đó là Teka, Bosch ...
Bepchatluongcao.com
587 Kim ngưu Hn mời các cụ ạ
cái máy như trên khoảng bao tiền . cơ mà nồi và chảo thì làm dư nào ợ ?

tieunhilang

Xe điện
Em cũng có con máy này. Nói thật là ban đầu dùng cũng thích, sau cụ sẽ phát điên vì cái lỗi E3, thường thì lỗi này sẽ tự khỏi, mất 2,3 ngày gì đó, như bệnh vậy, gọi thợ sửa rất khó, thợ khó kiếm mà rất kiêu.

• Vodka
Reactions: UNE