[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

cargoman

Xe điện

vuhoanggiang

Xe hơi
Cụ mua đấy ạ, e xin thông tin với ạ
Mua tr6 này là e gặp may nên mới mua đc thôi.đa số e thấy bán toàn tr3 trở lại mà giá lại còn cao hơn e mua tr6.Nói chung là giá vô cùng tận.E mua ở chỗ đường Lạc Long Quân

khoaicuc

Xe hơi
Cụ làm thế thì thực ra mới chỉ gọi là thôi ạ, để thật sự thì phải tháo rời ạ, tháo ra thì mới thấy được nó bẩn đến mức nào.

Cụ xem em tháo rời đây ạ.

Hàng Elec chỉ có Made in EU ạ, em khẳng định thế, đấy là đang nói về máy rửa bát, còn đồ khác thì không nói ạ.
Cụ lucky hướng dẫn giúp vụ tháo cái nắp trên của con national np-bm2, em đã tháo 2 con ốc ăn với cái càng nhưng chưa biết dỡ ra cách nào. Cảm ơn cụ

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky hướng dẫn giúp vụ tháo cái nắp trên của con national np-bm2, em đã tháo 2 con ốc ăn với cái càng nhưng chưa biết dỡ ra cách nào. Cảm ơn cụ
Cụ chụp chỗ muốn tháo đưa lên đây rồi em chỉ ạ.

ĐìnhBảo54

Xe máy
các bác có thể cho em xin 1 địa chỉ uy tín được không ạ

xyzhuyxyz

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi : Sau khi máy rửa xong e mở cửa thấy mùi trong máy nó khá tanh, phải để khô mới hết mùi là sao ạ ? Có phải tại e cho ít bột rửa quá ko ? Nhưng mà bát sạch mà, ko nhờn ko dính gì hết ạ :(
Khả năng cụ cho it bột quá

khoaicuc

Xe hơi
Cụ chụp chỗ muốn tháo đưa lên đây rồi em chỉ ạ.

Đây cụ, em tháo ốc xong thì nắp và tay đỡ nó không bám vào nhau nữa nhưng nó vướng ngàm thế nào đó mà em chưa gỡ ra được

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Đây cụ, em tháo ốc xong thì nắp và tay đỡ nó không bám vào nhau nữa nhưng nó vướng ngàm thế nào đó mà em chưa gỡ ra được
Nhìn ảnh cụ đúng là "khoai cực" luôn :))

khoaicuc

Xe hơi
Nhìn ảnh cụ đúng là "khoai cực" luôn :))
Cái vị trí nó thế, em chụp toàn cảnh thì lại phải dùng máy tính đánh dấu vị trí trước khi up.

Máy của em nghe kỹ tiếng máy bơm rì rào nhỏ lắm, chỉ thấy tiếng nước quật vào thành máy, tiếng nước xối vào ràn rạt khi cấp nước. Nhưng trăm nghe không bằng một thấy, hôm nào rảnh lôi ra thay vòng bi có khi nhờ cụ cái cảo

huyleck

Xe điện
Amica là hàng Ba lan, chất lượng bình dân, để chính xác thì cụ đưa model cụ thể em mới chém được.

Ví dụ như model này, của EUI nhập về thì Amica đặt hàng xóm nhà mình làm.

http://eui.vn/may-rua-bat-amica-zwm-626-ies.html
MÁY RỬA BÁT AMICA ZWA649I
Đây cụ ạ, EUI bán có hơn 9t, cụ xem giúp nhà cháu xem hệ này dung ổn ko ạ
Ko thì dưới 10t e đành quay về máy nội địa cũ vậy, cụ có em nào hay ới e với ạ
Thanks cụ

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cái vị trí nó thế, em chụp toàn cảnh thì lại phải dùng máy tính đánh dấu vị trí trước khi up.
Máy của em nghe kỹ tiếng máy bơm rì rào nhỏ lắm, chỉ thấy tiếng nước quật vào thành máy, tiếng nước xối vào ràn rạt khi cấp nước. Nhưng trăm nghe không bằng một thấy, hôm nào rảnh lôi ra thay vòng bi có khi nhờ cụ cái cảo
Hihi, cụ chụp ngược sáng nên nó tối thui không nhìn thấy gì cả :))
Cái vòng bi thì nó mà vẫn êm thì kệ nó đừng động vào không lại như em đấy =))
Hì hục tháo ra thay, giờ gấu nó kêu rửa không sạch như trước, mà cái này toàn cảm tính mới khổ chứ :((:((:((
Em chuẩn bị tháo ra tiếp đây.

khoaicuc

Xe hơi
Hì hục tháo ra thay, giờ gấu nó kêu rửa không sạch như trước, mà cái này toàn cảm tính mới khổ chứ :((:((:((
Cụ tháo ra nhớ chụp từng công đoạn nhé, up lên cho mọi người tham khảo.

Hôm nọ em đưa lên 2 câu hỏi về độ sạch và độ ồn, giờ sau 2 ngày sử dụng thì nhận xét thế này: (máy của em là np-bm4e, chưa thấy điểm nào khác với np-bm2)

Máy chạy đúng như tài liệu kỹ thuật mô tả, chu trình chuẩn xấp xỉ 1 tiếng 30 phút trong đó có tạo hơi nóng (steaming) 6 phút, rửa nước nóng chu kỳ đầu khoảng 50- 70 độ, lượt tráng bát sau cùng cũng được rửa nước nóng ở khoảng nhiệt độ ấy, sau đó là làm khô 30 phút. Tính khoảng thời gian nung nóng ấy với chu trình giặt chuẩn áng chừng xấp xỉ 1 số điện hơn kém không đáng kể. Chắc là chỉ kém không hơn vì có 11 lít nước thôi.

- bát đũa sạch hơn rửa bằng tay nhiều.
- khô ráo không thấy còn tí nước nào, bát nóng khô ráo khoảng 45 độ hoặc hơn, Mùa đông cầm cái bát nóng ấm lên thì cảm giác cũng thích đấy.
- Về độ ồn thì chủ yếu là tiếng nước quật vào thành máy rạt rạt, tương đương với cái quạt cây mitsubishi bật số nhỏ nhất, mô tả thể để dễ hình dung. Nhưng với em như thế quá ồn ào để bật ban đêm vì máy để trong nhà.

Nhược điểm: là nhược điểm không thể khắc phục so với máy châu âu: không có cơ chế làm mềm nước, nên khi sấy khô xong có vệt nước mờ ở đáy cốc thuỷ tinh do chất lượng nước cấp không thể nhầm lẫn được.

lanlan086

Xe máy
đúng là thời buổi công nghệ hiện đại có khác

lucky.win

Xe điện
các bác có thể cho em xin 1 địa chỉ uy tín được không ạ
Cụ muốn mua máy gì ạ.

Cụ tháo ra nhớ chụp từng công đoạn nhé, up lên cho mọi người tham khảo.

Hôm nọ em đưa lên 2 câu hỏi về độ sạch và độ ồn, giờ sau 2 ngày sử dụng thì nhận xét thế này: (máy của em là np-bm4e, chưa thấy điểm nào khác với np-bm2)

Máy chạy đúng như tài liệu kỹ thuật mô tả, chu trình chuẩn xấp xỉ 1 tiếng 30 phút trong đó có tạo hơi nóng (steaming) 6 phút, rửa nước nóng chu kỳ đầu khoảng 50- 70 độ, lượt tráng bát sau cùng cũng được rửa nước nóng ở khoảng nhiệt độ ấy, sau đó là làm khô 30 phút. Tính khoảng thời gian nung nóng ấy với chu trình giặt chuẩn áng chừng xấp xỉ 1 số điện hơn kém không đáng kể. Chắc là chỉ kém không hơn vì có 11 lít nước thôi.

- bát đũa sạch hơn rửa bằng tay nhiều.
- khô ráo không thấy còn tí nước nào, bát nóng khô ráo khoảng 45 độ hoặc hơn, Mùa đông cầm cái bát nóng ấm lên thì cảm giác cũng thích đấy.
- Về độ ồn thì chủ yếu là tiếng nước quật vào thành máy rạt rạt, tương đương với cái quạt cây mitsubishi bật số nhỏ nhất, mô tả thể để dễ hình dung. Nhưng với em như thế quá ồn ào để bật ban đêm vì máy để trong nhà.

Nhược điểm: là nhược điểm không thể khắc phục so với máy châu âu: không có cơ chế làm mềm nước, nên khi sấy khô xong có vệt nước mờ ở đáy cốc thuỷ tinh do chất lượng nước cấp không thể nhầm lẫn được.
Cụ dùng tô vít đẩy lẫy nhựa bên hông là ra được.

Em khuyên cụ, nó đang ngon lành theo cảm nhận của cụ thì thôi đừng động vào nữa, loằng ngoằng lại như cụ Vanh thì vợ nó thiến.

lucky.win

Xe điện
MÁY RỬA BÁT AMICA ZWA649I
Đây cụ ạ, EUI bán có hơn 9t, cụ xem giúp nhà cháu xem hệ này dung ổn ko ạ
Ko thì dưới 10t e đành quay về máy nội địa cũ vậy, cụ có em nào hay ới e với ạ
Thanks cụ
Cụ có hỏi họ máy sx ở đâu không ạ ?

Hãng này khi tìm phụ tùng của nó khá khó, không thông dụng.

lucky.win

Xe điện
Tèng ... tèng ... lên thớt :)) X_X ^:)^

khoaicuc

Xe hơi
Cụ muốn mua máy gì ạ.

Cụ dùng tô vít đẩy lẫy nhựa bên hông là ra được.

Em khuyên cụ, nó đang ngon lành theo cảm nhận của cụ thì thôi đừng động vào nữa, loằng ngoằng lại như cụ Vanh thì vợ nó thiến.
Đẩy vào phía nào hả cụ?

Em cần phải đánh bóng mặt mica của cái nắp ấy, đang định mua cái chổi này về để đánh bóng, cụ lucky nhân tiện hướng dẫn vụ đánh bóng và tẩy trắng đi

http://thuanthe.com/p/phu-kien-danh-bong-3m.htm

Chỉnh sửa cuối:

honda acura

Xe điện

huyleck

Xe điện
Cụ có hỏi họ máy sx ở đâu không ạ ?

Hãng này khi tìm phụ tùng của nó khá khó, không thông dụng.
Vâng thế chắc e ko máu Amica nữa cụ ah, cụ có bán máy nội địa ko ạ, cái nào ổn ổn để e với ạ