[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

vjtcon

Xe điện
Cụ chỉ cần mua cái 4 là được rồi ạ.

Nghèo rách mà định mua 2 máy để dùng, kinh chưa :))

Máy nội địa cụ dùng bột nào chả được, Somat, Alio, Finish hay dạng viên của Nhật cũng được. Cụ cần thế nào thì nhắn em, thường thì 1 túi là thoải mái rồi.

Chóng mặt với máy giặt của cụ.

Mua thuốc diệt gián để vào xem thế nào.

Mới chuẩn bị làm tủ thì thoải mái mà, cụ cần xác định dùng máy kiểu gì rồi lúc đó chỉnh sửa bản vẽ của bên thiết kế cho phù hợp kích thước nữa là được.

Còn nếu đơn giản chỉ cần cho máy vào gầm tủ bếp, thì cụ bảo thợ để kích thước lọt lòng 60 x 82cm là xong ạ.
lại chạm nỗi đau của iem, e mua 5-10 máy hem bằng mn mua 1 e bosch đạp hộp huhu. :((

Thì em chả biết gì nên cũng chả biết chọn loại gì, cứ cụ anh mà réo, mà làm phiền thôi ạ! Hôm nào em mua tặng cụ anh thuốc tuần hoàn não là lại ok maf:):):)

Mai mà rảnh thì chạy qua anh lấy thuốc nhé!
Mai qua e cafe hơm, ib e zalo nhá

namdkh

Xe tải
Bác Lucky cho em hỏi mua cái này được không, vợ em đang định mua ở bển rồi ship về, 500 Eur + 200 vận chuyển về nhà khoảng 700 Eur.

annhien88

Xe tải
Nên làm cụ ah, cho nó yên tâm. Chỉ tốn 15 phút với chi phí bằng chai bia. Tội gì. Có điều không khéo tay thì làm nhìn không thẫm mĩ.
Em là mợ ((=
Chắc phải đi mua về tự làm chứ thuốc kiến gián gì đó em chả thấy giết được con nào, chán lắm cơ

Gerben

Xe buýt
Cụ Lắc cho em xin tý kinh nghiệm lắp đặt:
Em đã lấy máy rửa bát âm toàn phần SMV46MX03E (máy này có được không cụ?)
Em mới bắt đầu đóng tủ bếp và sẽ chuẩn bị gầm bếp là 82cm để nhét máy vào. Các cánh của tủ dưới bếp em không dùng tay móc mà sử dụng tay nắm âm nhôm thông thường. Băn khoăn của em là khi ốp cánh gỗ vào mặt máy, có 2 con vít dài ở mép trên cùng của cánh MRB phải bắt xuyên qua tấm ốp, nhưng em sợ nó sẽ bị xuyên vào phần tay nắm âm nhôm chứ không phải vào gỗ. Theo cụ có đúng không ạ? Nếu thế có cách nào khắc phục hay em phải quay lại dùng tay móc?

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win ơi cho em hỏi máy của em có cần làm lưới bảo vệ côn trùng không ợ...Vì thi thoảng trong nhà cũng thấy thằn lằn ạ...Máy cửa em hôm trước có nhờ cụ mua đó ợ Pana TR7. cám ơn cụ
Của cụ máy thiết kế kiểu khác, cụ không phải làm gì ạ.

Làm gì xong cũng phải mời anh em đến nghiệm thu
Công trình đó khi hoàn thành, mà không có hội đồng nghiệm thu, oánh giá chất lượng thì e rằng không được bền lắm :D

Bác Lucky cho em hỏi mua cái này được không, vợ em đang định mua ở bển rồi ship về, 500 Eur + 200 vận chuyển về nhà khoảng 700 Eur.
Model này dùng được ạ, còn giá thì hình như cụ còn chưa tính thêm phí ship nội địa bên đó nữa, trung bình 30 - 50 Eur nữa. Phí vận chuyển tính trung bình 4 Eur / kg là rẻ ạ.

Nó tương đương với Bosch Serie 6 ở nhà mình tầm 23tr và có bảo hành.

Cụ Lắc cho em xin tý kinh nghiệm lắp đặt:
Em đã lấy máy rửa bát âm toàn phần SMV46MX03E (máy này có được không cụ?)
Em mới bắt đầu đóng tủ bếp và sẽ chuẩn bị gầm bếp là 82cm để nhét máy vào. Các cánh của tủ dưới bếp em không dùng tay móc mà sử dụng tay nắm âm nhôm thông thường. Băn khoăn của em là khi ốp cánh gỗ vào mặt máy, có 2 con vít dài ở mép trên cùng của cánh MRB phải bắt xuyên qua tấm ốp, nhưng em sợ nó sẽ bị xuyên vào phần tay nắm âm nhôm chứ không phải vào gỗ. Theo cụ có đúng không ạ? Nếu thế có cách nào khắc phục hay em phải quay lại dùng tay móc?
Cụ muốn nó không xuyên vào tay nắm nhôm, thì nâng chiều cao tổng thể lên bằng đúng chiều cao của tay nắm là được.

Cụ mua rồi thì cứ thế mà dùng, được hay không thì quan trọng gì nữa.

Gerben

Xe buýt
Cụ muốn nó không xuyên vào tay nắm nhôm, thì nâng chiều cao tổng thể lên bằng đúng chiều cao của tay nắm là được.
Cụ mua rồi thì cứ thế mà dùng, được hay không thì quan trọng gì nữa.
Cảm ơn cụ trả lời em, nào em đã được dùng, em mới đặt trước cho tủ bếp ạ, đổi loại khác được mà cụ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì xong cũng phải mời anh em đến nghiệm thu
Em cũng định thế cơ mà đọc còm dưới xong chắc em dãn tiến độ đến 02/9 để làm cho cẩn thận, gì thì gì cứ phải đặt an toàn lên đầu :D
Công trình đó khi hoàn thành, mà không có hội đồng nghiệm thu, oánh giá chất lượng thì e rằng không được bền lắm :D
Cụ lại trù ẻo :((, nay sang nghiệm thu cái máy giặt cho em đê =))=))=))

hana147

Xe điện
Cụ nào có số đt của Cụ Lắc ko, cho e xin với ạh. Cụ ấy toàn cú đêm nên PM ngày ko thấy đâu.

ayukco

Xe đạp

Prisca

Xe tải
Chào cccm,
Nhà em có con Bosch SMS63L02EA, khi lắp âm tủ thợ phải tháp nắp máy ra mới vừa, bây giờ mỗi khi rửa em thấy mặt bếp cứ nóng nóng liệu đá có dễ nứt vỡ không ạ, hoặc có cách gì khắc phục nhờ cccm tư vấn giúp em với. Em xin cảm ơn.

Nghiêm Thuý

Đi bộ
Nhà em gồm 6 người, ăn ngày 1 bữa, muốn loại MRB rửa đc cả xoong chảo. Đồng thời sắp cải tạo lại bếp nên sẽ bỏ cánh gỗ lắp vào 1 khoang bếp cạnh khoang chậu rửa (bếp cũ nhà em là xây gạch rồi ốp cửa gỗ ngoài và đặt mặt đá lên), ngân sách max 20t thì nên mua loại nào ạ, em ưu tiên hàng Châu Âu hơn Nhật :)

URAL CCCP

Xe ba gác
Nhà em dùng máy rửa bát chạy bằng cơm. Nói chung là cũng sạch sẽ, không tốn tiền điện mà lại rửa được cả nồi, niêu, xoong, chảo nữa ợ.

lucky.win

Xe điện

ncc21984

Xe máy
Cụ mua cái ổ cắm Shuko như thế này là xong ạ.

Về vấn đề tiếp đất, ổ cắm cho máy, Cụ lucky cho em hỏi, nhà em không có tiếp địa thì ổ cắm này cũng đâu giải quyết được vấn đề tiếp đất đúng không ạ?
Em cứ xài ổ cắm thường trong nhà, rồi đóng tạm cái đinh xuống đất để tiếp đất cũng coi như giải pháp tình thế được đúng không ạ? Em cảm ơn cụ

lucky.win

Xe điện
Về vấn đề tiếp đất, ổ cắm cho máy, Cụ lucky cho em hỏi, nhà em không có tiếp địa thì ổ cắm này cũng đâu giải quyết được vấn đề tiếp đất đúng không ạ?
Em cứ xài ổ cắm thường trong nhà, rồi đóng tạm cái đinh xuống đất để tiếp đất cũng coi như giải pháp tình thế được đúng không ạ? Em cảm ơn cụ
Đúng rồi cụ. Còn kiểu ổ kia dùng khi nhà có làm đường tiếp địa riêng.

ncc21984

Xe máy
Đúng rồi cụ. Còn kiểu ổ kia dùng khi nhà có làm đường tiếp địa riêng.
Dạ, cảm ơn cụ nhiều. Em vẫn đang lang thang đọc lại toàn bộ hướng dẫn, chia sẽ của cụ và các cụ khác trước khi xuống tay,hehe. Em quyết mua rồi, phải chuẩn bị đầy đủ kiến thức ạ

Zuka_Panda

Xe tải
Em vừa làm 1 con SMS46MI05E để gia nhập hội sướng với các cụ. Giờ lại đang đau đầu vì nghĩ cách sắp xếp bát cho hiệu quả các cụ ạ.
Sẵn đây em hỏi các cụ nào nhà ít người: Sau khi ăn bữa sáng và bữa trưa, các cụ cho vào máy rửa thì để chế độ nào ah? Em đang để chế độ rửa ly vì sợ để lâu đồ ăn nó khô lại, tối rửa 1 thể thì không sạch.
Hình như con 46MI05 Không có rửa tráng. Cụ đã mất công chọn rửa ly rồi thì rửa luôn cho rồi.