[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Skoda_Favorit

Xe container
Hm ... hm ... ra tận nơi sờ nắn xem thế nào đã, có ưng bụng thì mới mua chứ.

Một chỗ khác họ cũng bán model như trên, nhưng giá là 7.7tr. Họ lại có thêm model này rẻ hơn chút nữa, 6tr tròn.

Cụ Lắc thẩm hộ Cụ ấy chỗ này có được không nhé! Em thấy nhiều người mua chỗ này vì được BH 2 năm!
https://www.cuckoo.vn/?gclid=EAIaIQobChMIi42V2obm2gIVyIC9Ch2C_ggkEAAYAyAAEgImGvD_BwE

lucky.win

Xe điện

Skoda_Favorit

Xe container
Có 2 thằng bán song song nhau, cùng nhập về, cùng bảo hành 2 năm, hàng đều chuẩn cả, không có hàng nhái đâu. Chỗ cụ đưa thì bán rẻ hơn bên kia.
Tiện thể Cụ Lắc giải ngố hộ là Smart IH và IH không thì nó khác nhau ntn nhỉ?
Tks Cụ!

lucky.win

Xe điện
Bao giờ có máy thì mua cũng được mà, vội gì đâu cụ.

Đây là ảnh 3D khu bếp nhà em ạ, thợ nhà em đang lắp tủ nên chưa có ảnh chính thức cụ ạ, chỗ hồng hồng kia là em lắp MRB ah
View attachment 1362793

(kích thước 3D chưa chuẩn, e đã làm việc với họ để có kích thước chuẩn, hơi khác chút so với ảnh 3D cụ ạ)
Có bản vẽ chi tiết thi công thì sẽ dễ chém hơn, nhìn qua ảnh 3D không nói được gì ạ. Em ngắm phần chân tủ có vẻ không ổn để lắp máy âm.

lucky.win

Xe điện
Gửi các cụ xem thêm nạn nhân của gián vào lái bậy ạ.

Đây là cái bơm nhiệt của máy Bosch, các cụ xem ảnh là thấy mứt gián chi chít xung quanh bên ngoài và chân giắc cắm. Khi bơm hoạt động và bắt đầu đun nước nóng thì bùm ạ, chập chân, nổ tung tóe.

Thế là 3,5 củ khoai ra đi nhẹ nhàng.

lucky.win

Xe điện
Đã có cụ nào test con mrb nhà mình đốt hết bao nhiêu điện 1 lần rửa chưa ạ.E test con nội địa nhật pana tr6 đời 2014 rửa chế độ tiêu chuẩn k sấy mất 655w,thời gian rửa là 60 phút.Như vậy có phải là tốn k ạ
Thêm phần sấy nữa thì thành 750wh, nếu so với máy Bosch thì măm măm nhiều hơn ạ.

Ngoài ra , em thấy cái đồng hồ của cụ nó sao sao ấy ạ.

Dòng ăn hơn 2A, áp là 241V mà P được 388W là sao ạ. Tối thiểu nhẹ nhàng nó phải thêm 100W nữa là 480W ạ.

xitrum157

Xe máy
Hơn nhau một chút thuật toán khi nấu, vd thêm công đoạn ủ ấm gạo ban đầu, rồi mới sôi bùng lên.
Tiện đang bàn về nồi cơm điện, em muốn hỏi bác lucky.win. Cái nồi con Voi nhà em bị bong chống dính ruột nồi, có thể kiếm được ruột nồi mới không bác nhỉ? Nồi vẫn nấu bth, chỉ bong chống dính 1 ít, nhìn hơi khó coi.

dongnat123

Xe container
Hm ... hm ... ra tận nơi sờ nắn xem thế nào đã, có ưng bụng thì mới mua chứ.

Một chỗ khác họ cũng bán model như trên, nhưng giá là 7.7tr. Họ lại có thêm model này rẻ hơn chút nữa, 6tr tròn.

Thế để em phi ra tận nơi vậy, năm nay gom được xèng em đổi con MRB Bosch xem nó thế nào

Thieuxu

Xe đạp
Bao giờ có máy thì mua cũng được mà, vội gì đâu cụ.

Có bản vẽ chi tiết thi công thì sẽ dễ chém hơn, nhìn qua ảnh 3D không nói được gì ạ. Em ngắm phần chân tủ có vẻ không ổn để lắp máy âm.
Cần sửa như nào để lắp được máy âm hả bác, em cứ nghĩ đơn giản là nhét tủ vào xong ốp gỗ lên mặt tủ là được cơ. Giờ thì vẫn còn kịp để sửa mà đội đóng tủ nhà em chưa đóng tủ cho MRB âm bao giờ nên hai bên cùng lớ ngớ lắm ạ.

greysky

Xe buýt

Đây là cái bơm nhiệt của máy Bosch, các cụ xem ảnh là thấy mứt gián chi chít xung quanh bên ngoài và chân giắc cắm. Khi bơm hoạt động và bắt đầu đun nước nóng thì bùm ạ, chập chân, nổ tung tóe.

Có cách nào chống hiệu quả không cụ, máy e mới lắp hic

lucky.win

Xe điện
Tiện đang bàn về nồi cơm điện, em muốn hỏi bác lucky.win. Cái nồi con Voi nhà em bị bong chống dính ruột nồi, có thể kiếm được ruột nồi mới không bác nhỉ? Nồi vẫn nấu bth, chỉ bong chống dính 1 ít, nhìn hơi khó coi.
Bản thân nồi con voi luôn mỏng và hay xước hơn so với các hãng khác. Nó bị ít thì thôi cứ thế mà dùng, chứ giờ cụ bảo mua xoong mới thì quá tội, gần bằng tiền nồi thì xong.

Thế để em phi ra tận nơi vậy, năm nay gom được xèng em đổi con MRB Bosch xem nó thế nào
Hâm hâm ... để dành tiền làm việc khác đi.

Cần sửa như nào để lắp được máy âm hả bác, em cứ nghĩ đơn giản là nhét tủ vào xong ốp gỗ lên mặt tủ là được cơ. Giờ thì vẫn còn kịp để sửa mà đội đóng tủ nhà em chưa đóng tủ cho MRB âm bao giờ nên hai bên cùng lớ ngớ lắm ạ.
Sửa thế nào cho ổn thì nếu nhìn thực tế thì em biết được, giờ nhìn qua ảnh theo kiểu hình dung, em cũng không biết nên chém sao.

lucky.win

Xe điện
Có cách nào chống hiệu quả không cụ, máy e mới lắp hic
Vệ sinh bếp luôn sạch sẽ, khô ráo, đừng để ẩm thấp, nước chảy dưới nền là được thôi.

Thêm ít thuốc diệt gián của Nhật tròn tròn mầu đen ấy, để sau máy.

xyzhuyxyz

Xe tăng

Thế mới biết mưt gián chịu tải tốt thật cụ nhỉ, nó ko nổ mứt mà lại đứt chân :D ghê thật.

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Nhiều bài quá đọc không hết được. Các cụ cho em hỏi với, em muốn dùng máy rửa bát loại 12 bộ, bên thiết kế nói tủ bếp dưới cả mặt đá là 810mm, nhưng theo hình vẽ thiết kế đặt tủ âm, nó cần 820mm-870mm. Em phải xử lý trường hợp này thế nào nhỉ? Chả nhẽ phải nâng toàn bộ chiều cao của tủ bếp dưới lên theo kích thước của máy rửa bát? Cho em lời khuyên với ạ

Cảm ơn các cụ mợ

elitek

Xe buýt
Tầm 20 củ đổ lại bác ạ, em đang phân vân giữa con SMV46KX00E (âm toàn phần) và con SMI46KS01E (âm bán phần), theo cụ thì nên chọn con nào? Giá 2 con này same same, tầm 18 củ.

Bác đã mua được MRB chưa. Up hình e tham khảo với. E xin cái giá và địa chỉ bác mua với (gưit inbox nếu thấy ko tiện ạ)

elitek

Xe buýt
Nhiều bài quá đọc không hết được. Các cụ cho em hỏi với, em muốn dùng máy rửa bát loại 12 bộ, bên thiết kế nói tủ bếp dưới cả mặt đá là 810mm, nhưng theo hình vẽ thiết kế đặt tủ âm, nó cần 820mm-870mm. Em phải xử lý trường hợp này thế nào nhỉ? Chả nhẽ phải nâng toàn bộ chiều cao của tủ bếp dưới lên theo kích thước của máy rửa bát? Cho em lời khuyên với ạ

Cảm ơn các cụ mợ

Em nghĩ cụ bỏ chân ốc, kê trên miếng mút mỏng thì giảm đi chiều cao được 1cm. Hic

Thieuxu

Xe đạp
Sửa thế nào cho ổn thì nếu nhìn thực tế thì em biết được, giờ nhìn qua ảnh theo kiểu hình dung, em cũng không biết nên chém sao.
Em gửi bác bản vẽ kỹ thuật, chắc là clear hơn một tý ạ.

Em vừa lượn qua thớt mrb bên wtt, đúng là dù là bác Luck hay bác Fair.star thì bác cũng siêu nhiệt tình, người tốt và nhiệt tình như bác giờ hiếm lắm.
Em xin tặng bác ít bông hồng @};-@};-@};-@};-@};-

lucky.win

Xe điện
Em gửi bác bản vẽ kỹ thuật, chắc là clear hơn một tý ạ.

View attachment 1365003
Em vừa lượn qua thớt mrb bên wtt, đúng là dù là bác Luck hay bác Fair.star thì bác cũng siêu nhiệt tình, người tốt và nhiệt tình như bác giờ hiếm lắm.
Em xin tặng bác ít bông hồng @};-@};-@};-@};-@};-
Đêm nay em sẽ chỉnh sửa kích thước rồi gửi lại cho mợ.

Em hỏi thêm chút, tủ thiết kế không có tay nắm đúng không ạ, tức là cánh cửa vát chéo ấy. Em hỏi thế vì nhiều khi hình ảnh 3D một kiểu, thực tế lại kiểu khác.

tramnhim

Xe tải
Order đường biển là thế nào hả em, mấy khoản này c ú ớ lắm :-??:-??
Là oder và ship về bằng đường biển, nhưng sẽ chờ hơi lâu. Giá rẻ hơn nhiều. Nói chung em thấy hàng sẵn ở đây thì giá cao hơn nhiều so với oder biển, nhất là với serie đời mới nhất.