[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

binhsu7273

Xe cút kít
Các cụ cho cháu hỏi 1 chút với ạ. Cháu rửa nồi xong mà nồi nó cứ trắng xoá như này ạ. Cứ rửa xong cháu lại phải rửa lại mới hết.
Cháu dùng mrb bosch, bột rửa, muối, bóng somat ạ. Cảm ơn các cụ nhiều ạ.

Nồi chảo phải để giá dưới cùng và để úp hơi nghiêng.
Nhìn thế kia chắc ít bột rửa và ít muối rồi, chỉnh cao lên.

lucky.win

Xe điện
Các cụ cho cháu hỏi 1 chút với ạ. Cháu rửa nồi xong mà nồi nó cứ trắng xoá như này ạ. Cứ rửa xong cháu lại phải rửa lại mới hết.
Lần nào rửa cũng bị thế ạ ?

Cụ lucky cho e cái số. Chủ nhật này ông bà mang máy về,
Cụ qua lắp giúp em và mang em tí vật tư phụ để sử dụng ạ.
Em có hẹn đến thứ ba rồi cụ ơi, có gì thứ tư, năm em sẽ nhắn cụ ạ.

hoanglongrs

Xe máy

Cái màu trắng là thức ăn, hay là cặn của nước khi rửa thế cụ?

thuongtxtb

Xe máy
Máy rửa bát thì em cũng đã nghe tiếng lâu rồi. Cũng có nhiều ý kiến ra ý kiến vào nào là rửa không sạch, nào là phải rửa sơ qua, nào là phải tráng, nào là tốn điện tốn nước. Nên là cũng định mua dền dứ mấy năm. Vừa rồi thì gấu dạy con học nên em được giao nhiệm vụ rửa bát. Đàn ông mà lại đi rửa bát cũng nản nên quyết tâm mua máy rửa bát :)

Sau khi tham khảo các kiểu em quyết định lấy 1 chiếc máy rửa bát 6 bộ của Nhật.
Chân dung em nó đây:

Bên trong

Sản phẩm sau khi đã rửa: sạch bong, bát đĩa bóng loáng, và rửa được số lượng khá nhiều

Về tính năng của em nó:
- Model Toshiba 600C(P), điện 100V nên phải mua lioa đổi nguồn.
- Rửa tiêu chuẩn, rửa nhanh, rửa cực bẩn, khử khuẩn bằng tia cực tím.
- Số lượng bát đĩa rửa: công suất là 6 bộ tuy nhiên ko hiểu tiêu chí thế nào mà rửa được rất nhiều. Nhà em 2 người lớn và 2 trẻ con thì toàn rửa 2 bữa dồn 1. Rửa xong sấy luôn nên bát đĩa khô luôn.
- Điện năng tiêu thụ: hầu như không tăng so với trước, chắc cỡ khoảng 30k/1 tháng tiền điện
- Nước: em đã thử rồi thì mỗi lần rửa khoảng 10 lít nước.
- Độ sạch: thấy rất sạch, bát đĩa sờ vào bóng và kin kít.
- Có phải dọn sơ qua không: có. Rửa bằng tay dọn sơ qua thế nào thì rửa máy cũng thế, sau đó thay vì mình rửa tay thì tống vào máy cho nó rửa.
- Có phải dùng viên rửa không: với model này thì không cần dùng viên rửa, vì nó rửa bằng nước nóng. Tuy nhiên cẩn thận em vẫn mua viên rửa của Đức Alio 630k/100 viên, mỗi lần thả nửa viên vào máy.
- Xếp bát cũng rất nhanh, cỡ khoảng đánh xong cái răng thì xếp xong.
- Máy này bé chỉ rửa được bát, vì thế nếu muốn rửa cả nồi niêu thì nên mua loại 12 bộ to như cái máy giặt.
Nói chung là với máy rửa bát, rất là nên mua. Nó giải phóng sức lao động y như cái máy giặt, rất là tiện lợi.
Máy mới hay cũ hả cụ? Giá thế nào?

Sàn AROMA

Xe tải
Máy nhà em bị gián chui vào giờ màn hình hiển thị bị đen sì, muốn biết thời gian còn bao lâu phải lấy đèn soi. Em kệ nó hay gọi thợ sửa cccm

Mr4G1k

Xe hơi
Vâng cụ ạ, lần nào cũng bị, cái trắng trắng ấy cứ phải rửa lại bằng nước thì mới hết, cháu lấy tay quệt ra lớp bột trắng, không biết nó là cái gì ạ

Cái màu trắng là thức ăn, hay là cặn của nước khi rửa thế cụ?
Ko biết cụ ạ, nó như lớp bột ấy, thức ăn nhà cháu đều lấy giấy quét hết sạch rồi mới cho vào máy nên chắc ko phải do nó đâu ạ.

Nồi chảo phải để giá dưới cùng và để úp hơi nghiêng.
Nhìn thế kia chắc ít bột rửa và ít muối rồi, chỉnh cao lên.
Cháu để muối h3 đo theo cái que thử muối trong máy bosch tặng kèm ạ, bột rửa cho 1 thìa rưỡi càfe (~15g), cháu đã thử tăng muối lên h5 nhưng vẫn bị thế ạ.

Vuhuan

Xe máy

Em có hẹn đến thứ ba rồi cụ ơi, có gì thứ tư, năm em sẽ nhắn cụ ạ.
Cụ lucky cho e hỏi là nếu main nhà e dc bảo hành sửa dc thì sau đó e định đổ keo 705( keo chong nước cho mach máy giặt bán ở chợ trời) thì có ổn áp ko cụ. Có ảnh hưởng gì ko?

minhhainhaque

Xe hơi
Háo hức chờ đợi gần một tháng em nó mới về với chủ nhân, xin cảm ơn cụ lucky.win nhiều lắm, độ nhiệt tình của cụ trên cả tuyệt vời

tienthanh6t

Xe buýt
Em dùng máy bosch Đc tháng mà cái chảo chống dính nó sạch đến mức bay hết sơn mạ bên ngoài, chẳng biết lỗi này dư nào, cao nhân nào chỉ bảo em với???

thichxeoto

Xe điện
Em có loại máy rửa dùng bền mà auto các loại luôn, ngày cho ăn ba bữa không tốn tý điện nào:-))

lucky.win

Xe điện
Ko biết cụ lucky đã về đến nhà chưa vợ chồng mình cứ áy náy mãi về tấm chân tình của cụ
11h em về đến nhà ạ, mất gần tiếng ngồi giữa ngã tư ngắm trời đất ... ai cũng muốn nhanh, nên tất cả cùng chậm ạ ...:)) ^:)^ %-(

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lucky cho e hỏi là nếu main nhà e dc bảo hành sửa dc thì sau đó e định đổ keo 705( keo chong nước cho mach máy giặt bán ở chợ trời) thì có ổn áp ko cụ. Có ảnh hưởng gì ko?
Không ảnh hưởng gì cụ ạ, phủ được thì tốt quá.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
11h em về đến nhà ạ, mất gần tiếng ngồi giữa ngã tư ngắm trời đất ... ai cũng muốn nhanh, nên tất cả cùng chậm ạ ...:)) ^:)^ %-(

Xe cộ ngon lành chưa cụ anh?
Qua em đi vệ sinh mấy cái phanh để đi khám xe mà cu thợ bảo xe phải thay cơ số thứ, lại tốn mớ rồi :D

kien.humg

Xe buýt
Bác nào có viên rửa bát bán nhỉ, nhà e hết mấy hôm nay rửa bát bằng tay oải quá

kts.DucNgoc

Xe tăng
Em vừa vác máy về buổi chiều. 2 cụ xách từ Nhật về. Thấy bảo hết 6 củ khoai. Cụ lucky và các cụ biết hướng dẫn em sử dụng với ạ. Máy em panasonic Tr8 ạ.

Em

29Y9-1998

Xe hơi
Thank Cụ luc, Em đã lắp đặt xong và text thử máy chạy êm ru, ngon lành, nhưng chắc chưa biết cách sắp xếp nên chưa thêm đc cái nồi bé, thank Cụ nhiều.

elitek

Xe buýt
Model cụ đang ngắm ấy, họ bán bao nhiêu xèng ạ.

Hai model đó khác nhau nhiều thứ ạ, xèng thì chênh nhau 2tr.

Còn như model cụ xem trên Laza. thì tin làm gì ạ, làm gì có hàng model đấy đâu, cứ đăng cho vui đấy. Hơn nữa nếu 16.59 tr thì mua máy Bosch được rồi ạ.

Cảm ơn cụ Lắc đã tư vấn nhiệt tình giúp e. Sau một thời gian cơi nới sửa chữa đập phá em đã nhét gọn được em nó vào khu bếp rồi ( bếp nhà e là bếp đổ bê tông, may ngày xưa e xây bếp cao để rửa đỡ phải cúi nên vừa xinh)

Kinh nghiệm cho các cụ nhét âm tủ là (xin phép cụ Lắc em truyền đạt lại cho các cụ nào đang tìm hiểu):

Khoét lỗ luồn dây cấp thoát nước là 8x4cm.

Nhà chung cư như e có sẵn dây chờ mát thì khi đút âm tủ các cụ bắt luôn dây mát này vào con ốc vít nào mà nó bắt vào vỏ máy. Như thế đỡ phải mua ổ cắm Schuko chuyên dụng vừa khó tìm (chỉ bán trên Sino 334 Trần khát trân) vừa đắt.

Em tổng hợp lại một số chỗ mua bột muối bóng:

Muối Israel bao 10kg giá 18k/kg, bao 25 kg giá 15k/kg đã rất sẵn tại RAN 110 Thái Thịnh, Đăt hàng trước SĐT 0971264422

Bóng thì http://occidentmart.vn/nha-cua-and-doi-song/hoa-pham-chat-tay/rua-bat-ly-1/nuoc-lam-bong-bat-dia-danh-cho-may-rua-bat-apta-750ml
Thấy lazada bán giá cũng thế lại có thể dùng mã giảm giá.

Bột somat thì mua chỗ Siêu thị Hoa Minh ở Thái Hà hoặc lazada.

Cụ lắc có tổng hợp được chỗ nào hay hơn hoặc same same thì em xin thông tin để các cụ gần chỗ nào mua chỗ đấy ạ

Cảm ơn các cụ

Chỉnh sửa cuối: