[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Mrphamvn

Xe tăng
Bosch seri 4,5,6,7,8 thù khác nhau option gì hả các cụ ? Em ra showroom thì các bạn sale nói khác nhau nhiều nhất ở việc tiết kiệm nc

atoxet

Xe buýt
Nhà em vẫn đọng nước cụ ạ. Nếu không mở máy ra :(

Đợt trước hỏi mấy cụ trên này thì các cụ ấy bẩu máy dưới 30tr đều thế hết
Máy nhà em series 4, 20 củ, chạy chế độ Eco là nó tự hé cửa ra sau khi rửa xong, lấy bát vào khô cong, trừ khi xếp bát ko để ý bị đọng nc ở trôn bát.

Meadow

Đi bộ
Các bác cho em hỏi. Máy nhà em Toshiba báo lỗi E5, em gửi hàng thợ gần nhà mà chưa sửa đc. Các bác có kinh nghiệm cho e hỏi lỗi này là thế nào ạ? Có sửa đc ko và tốn phí nhiều ko? Sau sửa có ổn? Nếu ko ổn em cố mua cái mới cho rồi. Với e thấy mã máy Bosch này đang giảm còn 13tr Sms63L08ea, e thèm quá mà ko có chỗ để, đăng cho bác nào cần.

lucky.win

Xe điện
Em tính mua cái máy rửa bát của bosch. Kinh phí tầm 35tr thì loại nào rửa tốt ạ ? Yêu cầu rửa xong thì sấy luôn. Xong hết chương trình thì bát khô luôn ạ

Giờ e đang sài cái máy bosch 18tr mà chán quá. Rửa xong phải mở cửa ra, nếu ko mở ra là bát đũa ko khô đc ạ
Em nghĩ nhà cụ cách sử dụng chưa hợp lý nên mới thế, mặc định của nó đã phải đạt tiêu chuẩn rồi. Máy 15tr đã hài lòng rồi, huống chi đắt tiền hơn.

Nếu cụ sống và mua để dùng bên đó thì em không nói, còn mua về nhà thì không nên. Máy serie 4 âm tủ ở nhà mình còn hợp lý hơn.

Ngại lội còm quá, cụ lucky.win cho em hỏi dùng nước vệ sinh lồng máy rửa bát ở VN bán chỗ nào cụ nhỉ?
Cụ không ở HN thì mua qua mạng là có nhé.

Các bác cho em hỏi. Máy nhà em Toshiba báo lỗi E5, em gửi hàng thợ gần nhà mà chưa sửa đc. Các bác có kinh nghiệm cho e hỏi lỗi này là thế nào ạ? Có sửa đc ko và tốn phí nhiều ko? Sau sửa có ổn? Nếu ko ổn em cố mua cái mới cho rồi. Với e thấy mã máy Bosch này đang giảm còn 13tr Sms63L08ea, e thèm quá mà ko có chỗ để, đăng cho bác nào cần.
Chỗ nào giảm giá thế cụ ơi ...

Còn máy Toschiba lỗi E5 thì em cần 5 phút là xong ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Meadow

Đi bộ
Chỗ nào giảm giá thế cụ ơi ...

Còn máy Toschiba lỗi E5 thì em cần 5 phút là xong ạ.
Ở face May home& kitchen cụ ạ. Cụ ở đâu đấy em mang máy đến thỉnh nhờ cụ giúp với ạ. Chỉ sợ ko biết thợ họ tháo tung của em ra chưa, để mai e ra hỏi lại thu hồi máy về. Hai tuần nay ko có máy e oải lắm rồi.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Nhắc gì em đấy :D:D:D
lucky.win mấy mợ xinh thì ỉm đi cấm có nói - gặp ca khoai dí ngay cho em nà nàm thao :((:((:((.
Em không biết gì đâu nhá :)).
Thôi, ai gỉoi cái j làm cái đấy, cụ gỉoi hàn mạch thì tập trung đi, các mợ để cụ lắc, gẫy tau vẫn chưa chừa à?

lucky.win

Xe điện
Ở face May home& kitchen cụ ạ. Cụ ở đâu đấy em mang máy đến thỉnh nhờ cụ giúp với ạ. Chỉ sợ ko biết thợ họ tháo tung của em ra chưa, để mai e ra hỏi lại thu hồi máy về. Hai tuần nay ko có máy e oải lắm rồi.
Model như cụ đưa giá chuẩn của nó có hạ giá thì tầm 14tr, còn 13tr thì mấy mẹ online đang phá giá, theo em biết thì sẽ bị bên cung cấp tuýt còi. Hôm nay cụ hỏi lại chắc không còn giá đó nữa.

Còn máy Toshiba của cụ lỗi E 5, cụ cần sửa thì bê đến nhà em, không mất đồng nào.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Thôi, ai gỉoi cái j làm cái đấy, cụ gỉoi hàn mạch thì tập trung đi, các mợ để cụ lắc, gẫy tau vẫn chưa chừa à?
Em chừa lâu rồi mà :D
Đây là ghét cái thái độ ý - mấy mợ xơm xịt thì có thấy ý éo gì đâu, gặp ca khoai cái trỏ ngay sang em mới bực chứ =))=))=))

P/s: mà cụ chưa trả lời em vụ cà đâu :))

cuckhoai

Xe tăng
Đây là ghét cái thái độ ý - mấy mợ xơm xịt thì có thấy ý éo gì đâu, gặp ca khoai cái trỏ ngay sang em mới bực chứ =))=))=))

Mấy mợ xơm xịt thì toàn thấy cụ lucky.win Inbox, vụ nào khoai khẩm thì Tag anh em vào mới cú. Ghét cái thái độ. =)) =)) =))

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]

há há, zalo hở, để e chụp. Nhà e kể thì có 4 cái máy nhá, 1 nes, 1 phin kiểu Mỹ, 2 máy của Seaco philip (vứt xó vì hỏng). Cụ cần ảnh cái nào? :D

dxchien

Đi bộ
Các bác ơi em mới tậu con SMS25KI00E
Thấy nó sấy không khô như mình tưởng tượng, vẫn còn một số dính nước, hay do em rửa xong để đến sáng mới bốc ra nên bị hấp hơi lại.
Với cả sờ vào chỗ dính nước thì hơi trơn tí, không hiểu là còn dính nước rửa hay gì, em xài viên Alio 3 in 1.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
há há, zalo hở, để e chụp. Nhà e kể thì có 4 cái máy nhá, 1 nes, 1 phin kiểu Mỹ, 2 máy của Seaco philip (vứt xó vì hỏng). Cụ cần ảnh cái nào? :D
Thấy mấy cái vụ hỏng kia lại ham rồi, bê qua em đi :)):)):))
Mai cụ rảnh không, qua em - đang hẹn hò mấy ông rồi - lần này em không ới lão lucky.win đâu, đừng sợ=))=))=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Mấy mợ xơm xịt thì toàn thấy cụ lucky.win Inbox, vụ nào khoai khẩm thì Tag anh em vào mới cú. Ghét cái thái độ. =)) =)) =))
Cụ này cũng bị thế à, em lại tưởng do em "ăn ở" chứ thế này là ông Lắc "vớ vẩn" rồi :)):)):))

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Thấy mấy cái vụ hỏng kia lại ham rồi, bê qua em đi :)):)):))
Mai cụ rảnh không, qua em - đang hẹn hò mấy ông rồi - lần này em không ới lão lucky.win đâu, đừng sợ=))=))=))
he he, để e sẽ bê qua cụ 1 con châm cứu nhé, e xem bọn nó sửa và tháo 1 lần rồi. nó chọc hỏng mịa cái mạch. ngoài ra, phụ tùng e đặt được. nhưng cái chính là ko có thời gian nghịch ý.
Mai chắc ko đi đc, nhưng cụ cứ inbox cho e thời gian, địa điểm, e chốn dc là e ra. e mà bị phát hiện là đi nạng chứ ko băng bó tay như cụ đâu!

atoxet

Xe buýt
Các bác ơi em mới tậu con SMS25KI00E
Thấy nó sấy không khô như mình tưởng tượng, vẫn còn một số dính nước, hay do em rửa xong để đến sáng mới bốc ra nên bị hấp hơi lại.
Với cả sờ vào chỗ dính nước thì hơi trơn tí, không hiểu là còn dính nước rửa hay gì, em xài viên Alio 3 in 1.
Bát trơn trơn/nhờn: theo kinh nghiệm của các cụ trên này thì cụ nên chuyển sang dùng bột rửa + nước bóng, với lượng nước bóng vừa đủ thôi.