[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

vuhaitrieu

Xe hơi
Em cũng mua bosh loại seri 2, ko nhớ nổi mã cụ thể. Giá 17M. 3 dàn, dàn trên rửa đũa.

No chạy êm ru ạ, hồi xưa ngu ko mua loại tự hé cửa.mà cái thằng bán méo tư vấn.

Mua đi cụ ạ, đời rảnh háng hơn đấy!
Cụ ơi, tính năng tự hé có quan trọng k cụ? Vì thêm cái này mà giá thêm nhiều quá

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Kinh phí vài chục 1 máy không thành vấn đề, đối với nhiều gia đình việc tự rửa bát, nấu cơm, giặt quần áo,... cũng là một cách để giáo dục bọn trẻ trưởng thành trong cuộc sống.
vẫn phải công đoạn dọn sơ rồi xếp bát vào máy, rửa xong xếp bát lên chạn nữa, chỉ là máy rửa sạch hơn người thôi cụ

cuongdiv

Xe container
Cụ ra siêu thị HC nhé, Bosch có nhiều loại, 2 giàn với 3 giàn, lắp ở Tây bán nhà, Ba lan, Đức. Giá từ 16tr đến 33tr. Em vừa mua loại 3 giàn 21tr, rửa rất sạch, chạy êm. Cô em út thấy hay cũng làm chiếc 2 giàn 16tr.
Có cụ nào trên này từng nhận xét "máy rửa bát là cuộc cách mạng trong nhà bếp". Em thấy đúng.
Thực ra nếu gia đình có điều kiện hoặc là thời gian rửa bát có thể kiếm thêm, chứ làm cách mạng để giải phóng 10-15 phút rửa bát thì em thấy ko tương xứng so với chi phí.
Bếp từ là cách mạng thì chuẩn còn máy rửa bát thì ko được như thế cụ ạ :D
Vâng! Bếp từ là cách mạng sẽ chuẩn hơn, nhưng máy rửa bát thì thực sự hiệu quả và tiện lợi, nhất là mùa lạnh thì ai cũng ngại rửa bát. Chưa kể mấy nhóc nhà em nó muốn nhanh, toàn rửa ẩu, cầm cái bát đĩa rửa tay cứ trơn trơn, rửa máy sạch bong vì ngoài viên rửa thì nó được rửa ở 65-70 độ nên sạch hơn.
Đúng ra là thớt "Bếp từ, cuộc cách mạng trong nhà bếp"chứ ứ phải máy rửa bát đâu ợ :D

Sozozo

Đi bộ

LDTTA

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi xíu, em muốn vẽ bản vẽ kỹ thuật của bếp lại thì có phần mềm nào đơn giản để vẽ không?
Thông dụng nhất là Autocad nhưng khó dùng nếu ko phải dân kỹ thuật. Cần vẽ gì em vẽ hộ cho ạ.

Được gửi từ iPhone - Otofun

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Tùy bài tàu thì cứ việc, bét di bét dí thế giới đi chê thằng số 2 thế giới thì cứ ok nhóe
Các cụ thật buồn cười, người ta có tiền người ta thích dùng hàng xịn có thương hiệu lâu đời. Ai ít tiền thì dùng hàng ko tên tuổi...
Nhưng dùng hàng không tên tuổi thì cũng đừng nên tung hô thái quá kiểu như mình là người thông minh hơn người. Tất cả đều đã và sẽ được thị trường kiểm chứng!

Ngoclamthoi

Xe máy
Tìm lại bài cũ nhiều quá. Các bác cho em xin địa chỉ chỗ nào mua bột rửa bát SOMAT, nước làm bóng SOMAT và muối chuẩn với. Trước em toàn mua Minh Hoa Thái Hà nhưng dạo này Tết hết hàng.
Trên này có bác nào bán không nhỉ?
Nhà em trung bình ngày nào cũng rửa 1 lần, cuối tuần có thể 2. Hôm nào có khách thì rửa 2 mẻ. 1 trong những đồ bếp thiết yếu, cùng với cái AirFryer.
Nhà em mua Bột và nước bóng Somat trên shopee ạ, combo cả 2 loại là 210K. Muối em mua ở RAN, 1 tải to đùng, cụ có lấy thì share cho nhé, 18k/1kg.

annhien88

Xe tải
Thông dụng nhất là Autocad nhưng khó dùng nếu ko phải dân kỹ thuật. Cần vẽ gì em vẽ hộ cho ạ.

Được gửi từ iPhone - Otofun
Dạ em tính tự nghịch tí ở nhà cụ ạ. Em cứ nghĩ phải có gì đó vẽ như chơi the Sim ạ :">
Em vẽ lại cái bếp nhà em thôi cụ, muốn đóng mới nên làm proposal xin duyệt <):)

Nhật Huy

[Tịch thu bằng lái]
Mấy năm trước em có để 1 khoang trong bếp để lắp máy rửa bát. Hồi đó không nhớ thông tin thế nào mà để chiều cao 83cm, sâu 60cm, nhưng chiều rộng chỉ để có 50cm. Khoang đã xây, ốp lát, bố trí điện nước rồi. Bây giờ nên chọn loại máy nào cho vừa các cụ? Loại âm tủ hay bán âm? Nhờ các cụ tư vấn giúp. Đừng tư vấn em phá bỏ phần đã xây nhé, ngại đập phá lắm.

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Để dc dòng 9 bộ thôi cụ ạ
Mấy năm trước em có để 1 khoang trong bếp để lắp máy rửa bát. Hồi đó không nhớ thông tin thế nào mà để chiều cao 83cm, sâu 60cm, nhưng chiều rộng chỉ để có 50cm. Khoang đã xây, ốp lát, bố trí điện nước rồi. Bây giờ nên chọn loại máy nào cho vừa các cụ? Loại âm tủ hay bán âm? Nhờ các cụ tư vấn giúp. Đừng tư vấn em phá bỏ phần đã xây nhé, ngại đập phá lắm.