[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Mizunami2063

Xe đạp
Cccm cho Em hỏi, mua mấy cái viên rửa, bột rửa chén bát, nước làm bóng, muối ở đâu tốt ạ, Em ra các loại siêu thị như Co op Mart, Kohnan, Aeon,v.v.v... đều không có. Mà mua trên Online trên các trang bán hàng Online như Shopee, Tiki, Lazada thì giá cả cứ tùm lum hết lên. chỗ thì rẻ chỗ thì mắc ( đắt ) gấp 2, 3 lần, thậm chí có chỗ gấp đến 5 lần.
Em hoang mang không biết làm thế nào cho An tâm ạ ?. Nhờ Cccm chỉ giáo thêm ạ.
PS: Em ở Tp SG ạ.

cuckhoai

Xe tăng
em cứ tưởng mỗi em bị gấu bắt đi rửa bát, vào đây hóa ra nhiều cụ sợ gấu giống em :))
Gấu nhà em cả tổ dân phố còn phải sợ nó, mình em đếch đâu. =))

Gaubeo

Xe tăng
Gián rất nhạy với hóa chất, cụ phun mấy cái lọ gì của Thái là hôm sau thấy ngửa bụng hết :D
Fedona cũng vậy thôi nhưng phun lích kích hơn viên của Nhật, sau 6 tháng vẫn phải phun lại, được cái là kiến cũng tèo gay sao ý - em không để ý bọn kiến sau khi phun Fe.
Em sắm cả máy phun chuyên dụng nhưng giờ cũng chả phun ở nhà - để lâu lâu phun quanh vườn - giờ thì cũng cho mất máy rồi.
Trong nhà thì giờ chỉ dùng viên của Nhật thôi, hiệu quả (em dùng hơn 3 năm nay rồi). Năm em đặt 2 lần cách nhau 6 tháng, thấy hiệu quả.
Nhà cháu dạo này nhiều gián, loại gián Đức be bé, diệt mãi mà ko hết. Cháu đang lo nó chui vào MRB hay bếp từ thì toi. Các cụ có cách nào ngăn gián ko được chui MRB Bosch mách nhà cháu với. Cảm ơn các cụ trước ạ!
Nhà em cũng dùng cái bếp từ dương đôi mà bị gián vào gây chập. Nếu đặt thuốc thì đặt ở đâu được các cụ, và phun thuốc vào bên trong khe thì có sợ hỏng bếp không? Cảm ơn các cụ.

lucky.win

Xe điện
Để tối về, em tháo nó ra, cho ra chậu. Rửa thật sạch, yết kiến các cụ :))
Cụ đo tiếp điểm của phím nhấn đó xem còn ok không.

Nhà em cũng dùng cái bếp từ dương đôi mà bị gián vào gây chập. Nếu đặt thuốc thì đặt ở đâu được các cụ, và phun thuốc vào bên trong khe thì có sợ hỏng bếp không? Cảm ơn các cụ.
Đặt thuốc thì được, chứ phun qua khe hở vào bếp thì khác gì cụ đang tự tay bóp ...

lx125_black

Xe container
lucky.win Vanh123 : Em cần mua MRB Nhật loại mới 100% ở HN thì chỗ nào bán các cụ nhỉ???

lx125_black

Xe container
Cụ hỏi luôn mấy thương gia trong chợ OF ạ, giá dao động tầm 16 - 18tr, Pana model NP-TH1
Em muốn đến nơi mục sở thị cơ, chứ thương gia OF nhiều cụ buôn nước bọt, kinh nhắm :D

Hdt2802

Xe đạp
em sắp ra ở riêng 1 mình, có nhu cầu mua MRB sau để cưới vợ cũng đỡ khổ :'( các bác tư vấn cho em máy hợp với nhu cầu được k ạ? em có voucher giảm giá 40% của malloca có nên mua máy của malloca luôn k ạ?

lx125_black

Xe container

hbu082

Xe container
Máy Nhật không tự nhiên đắt gấp đôi cụ ạ :D
Cùng 4 chỗ ô tô cũng khác nhau nhiều về tiền mà :D
Thực sự nếu so sánh máy nội địa nhật với boss thì máy nhật dùng sướng hơn, mỗi tội nó toàn loại nhỏ, mà giá cũng cao.

lucky.win

Xe điện
Em muốn đến nơi mục sở thị cơ, chứ thương gia OF nhiều cụ buôn nước bọt, kinh nhắm :D
Thương gia OF thì chắc không có model này, nhưng cụ xem trên mạng là có người có đấy. Cái này nó cũng kén chọn người mua, thành ra các nơi cũng ít nhập về, lãi không được bao nhiêu lại đọng vốn nữa.

Thực sự nếu so sánh máy nội địa nhật với boss thì máy nhật dùng sướng hơn, mỗi tội nó toàn loại nhỏ, mà giá cũng cao.
Cụ có thể phân tích giúp em nó sướng hơn như nào không ạ, đại loại như độ ồn, tiết kiệm điện nước, rửa sạch hơn, công nghệ, vật liệu thiết kế, độ phổ biến ... còn dung tích xếp đồ thì thôi không cần tính.

Máy Nhật nội địa vd như Pana model 2018 và Bosch cũng 2018, cùng tầm tiền 17tr.

Chỉnh sửa cuối:

hbu082

Xe container
Cụ lại thần thánh hóa ông mãnh Nhật rồi, công nghệ MRB Nhật kém xa EU nhé cụ.
em chưa bao giờ thần thánh cụ ạ, mà em dùng qua cả 2 rồi, nhà em chung cư nên ban đầu em lấy bộ nhỏ 6 bộ nội địa nhật để cho gọn, nhưng sau em phải đổi bộ to vì quá nhiều nồi niêu xoong chảo mà máy nhỏ không nhét được nên em phải chuyển bộ to. Gấu em vừa hôm nọ lại định lùng tìm bộ to nội địa nhật, bảo em tìm được thì em thanh lý con boss.
Thương gia OF thì chắc không có model này, nhưng cụ xem trên mạng là có người có đấy. Cái này nó cũng kén chọn người mua, thành ra các nơi cũng ít nhập về, lãi không được bao nhiêu lại đọng vốn nữa.

Cụ có thể phân tích giúp em nó sướng hơn như nào không ạ, đại loại như độ ồn, tiết kiệm điện nước, rửa sạch hơn, công nghệ, vật liệu thiết kế, độ phổ biến ... còn dung tích xếp đồ thì thôi không cần tính.

Máy Nhật nội địa vd như Pana model 2018 và Bosch cũng 2018, cùng tầm tiền 17tr.
con pana của nhật em dùng thấy rửa xong bát khô cong luôn cụ ạ, cảm giác nó sạch và an toàn hơn rất nhiều. con boss rửa xong phát em hé cửa luôn mà vẫn đọng hơi nước nhiều nên cảm giác nó không thích bằng con kia.

binhsu7273

Xe cút kít
em chưa bao giờ thần thánh cụ ạ, mà em dùng qua cả 2 rồi, nhà em chung cư nên ban đầu em lấy bộ nhỏ 6 bộ nội địa nhật để cho gọn, nhưng sau em phải đổi bộ to vì quá nhiều nồi niêu xoong chảo mà máy nhỏ không nhét được nên em phải chuyển bộ to. Gấu em vừa hôm nọ lại định lùng tìm bộ to nội địa nhật, bảo em tìm được thì em thanh lý con boss.

con pana của nhật em dùng thấy rửa xong bát khô cong luôn cụ ạ, cảm giác nó sạch và an toàn hơn rất nhiều. con boss rửa xong phát em hé cửa luôn mà vẫn đọng hơi nước nhiều nên cảm giác nó không thích bằng con kia.
Hàng gì mà hơi nước đọng vậy...?
Boss nhà Cháu chắc hàng Khựa nên nó không cong, đấy là chưa dùng đến chức năng tăng nhiệt sấy. ;))

Skoda_Favorit

Xe container

hbu082

Xe container
Hàng gì mà hơi nước đọng vậy...?
Boss nhà Cháu chắc hàng Khựa nên nó không cong, đấy là chưa dùng đến chức năng tăng nhiệt sấy. ;))
vậy chắc con nhà cụ mã đời cao nên sấy tốt hơn, em chẳng nhớ mã con nhà em là gì, chỉ nhớ mua là 16tr mã thấp nhất thì phải.