[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Cụ nói làm em hoang man quá, hàng ở trong này có vấn đề gì hả cụ :-s. Cái chỗ báo giá em 19,5 nó có giấy chứng nhận đại lý của HMH gì đó, với bên đó nói là vì HMH muốn phân phối cho đại lý hơn là bán lẻ, nên khách lẻ vào showroom HMH hỏi giá thì HMH sẽ báo giá cao hơn bt (như em có vào hỏi thì nhớ báo em đâu 28-30tr cho con mi05e :-o). Thành ra em nghe cũng có lý, chỉ có mỗi cái em lăn tăn là họ nói con sms25ki00e bị lỗi bơm gì đó. Chỗ này báo em 19,5 tr, cụ xem giúp em ạ http://bephungphu.vn/may-rua-bat/may-rua-bat-bosch/may-rua-chen-bosch-sms46mi05e.html
bên này nói bảo hành bt thì sẽ có đại lý lo, còn bảo hành lớn thì sẽ có chính hãng borch bảo hành ạ.

Còn chỗ này báo em 22, cụ check giúp luôn ạ https://bepviet.vn/may-rua-chen-bat-doc-lap/may-rua-bat-bosch-sms46mi05e

Em cám ơn cụ trước ạ.
Cái giấy chứng nhận thì kệ nó đi ạ, cụ nên hiểu đại lý sẽ phải nhập hàng từ nhiều nguồn khác nhau, có cái giấy đó không có nghĩa là họ chỉ bán hàng đó ạ.

Họ nói bảo hành bình thường thì của hàng lo, chính là họ tự bảo hành đấy cụ, nguồn hàng của họ đơn giản có thể là hàng xách tay chẳng hạn, ví dụ thế ...

Vào đường link thì không check được đâu cụ, giả sử cụ mua máy chỗ nào, cụ xem thực tế bên hông sẽ dán cái tem nhỏ, cào ra lấy mã số và nhắn tin hoặc vào web của hmh để nhập thông tin, nếu chuẩn mã thì sẽ có phản hồi, thế thôi ạ.

Cụ lucky.win ơi, nhân tiện cho em hỏi cụ chút gần đây em thấy chị em rất mê cái máy giặt sấy leeminhoo của LG
Em tìm hiểu thì thấy có 2 loại giặt hấp sấy LG Styler và Air Dresser Samsung
Cụ có note ở trên máy LG dùng ngon hơn Samsung, liệu có đúng với cả trường hợp máy giặt hấp sấy không cụ?
Ý em đang nói đến hàng bình dân, liên doanh sx ở nhà mình thôi, còn hàng vip sx ở bên kia thì 2 thằng đó ngang ngửa nhau.

Tùy từng đồ cụ thể nữa, nếu tủ lạnh thì thằng SS lại hơn LG.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Em nghe lời khuyên của cụ định chọn mẫu Toshiba 117A7. Cụ cho em thêm lời khuyên nữa là cái địa chỉ shop nhật nội địa uy tín Tcụ mua cái tủ lạnh ý. E đến tham khảo đồ nhật ah.

Còn tủ thì năm ngoái lo xa nhà e lấy lại con Hitachi R-GX6200H của thằng em nó mua mới để lại cho rồi ah. Dòng WX thì quas tuyệt nhưng nhà e lại ưng màu trắng cho cùng tone thiết kế với lại cảm ứng, mở cửa hiện đại vượt trên nhu cầu rồi ah
Máy giặt thì chắc là mợ mới tham khảo thôi ạ, chứ mua thì chưa cần ngay.

Nhà em cũng tủ bếp trắng, ngày trước mua tủ lạnh cũng định mua tủ trắng, sau sợ mầu trắng nhiều nhìn bếp nó lạnh, nên chuyển sang gương xám.

Tủ nhà em đây ạ, bên cạnh là máy rửa bát cùng mầu trắng tủ bếp. (Tủ dùng mấy năm rồi, chứ không phải cái tủ em up ảnh mấy trang trước đâu)

Động vào ko ý kiến gì cụ à. Model máy là sms50e88eu
Cụ tháo cái main ra đưa em sửa cho, sửa được thì tốt, chứ mua mới tinh bây giờ không dưới 6tr đâu ạ.

Model của nhà cụ nó sẽ giống như này, em mới sửa cho 1 mợ bên WTT.

clessking

Xe buýt
Chế độ anti crease thì phải để nó chạy hết ha cụ? Hay là lấy quần áo ra được luôn ạ? Tại em thấy để chế độ này máy chạy lâu hơn.
Hi, lấy thoải mái. Hiểu đơn giản nó là chế độ hâm giữ thức ăn cho nóng sau khi cụ nấu chín rồi. Thời gian hâm tối đa (máy Elec) là 3 tiếng (30s đảo 1 lần) để quần áo cụ ko nhăn trong lúc cụ chưa kịp lấy ra. Chắc cụ tưởng phải báo End mới lấy thì phải chờ thêm 3 tiếng rồi :D

Ngoclamthoi

Xe máy
Hi, lấy thoải mái. Hiểu đơn giản nó là chế độ hâm giữ thức ăn cho nóng sau khi cụ nấu chín rồi. Thời gian hâm tối đa (máy Elec) là 3 tiếng (30s đảo 1 lần) để quần áo cụ ko nhăn trong lúc cụ chưa kịp lấy ra. Chắc cụ tưởng phải báo End mới lấy thì phải chờ thêm 3 tiếng rồi :D
Máy sấy nhà cụ là model gì thế cho em tham khảo với!

Gửi từ SM-G950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

thanhbn1983

Xe điện
Máy sấy nhà cụ là model gì thế cho em tham khảo với!

Gửi từ SM-G950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Cụ xem thông tin web
https://www.electrolux.vn/giat-ui/may-say/
HN mưa to, không khí ô nhiễm: xăng xe, bụi xây dựng ... quất sớm đi cụ :D. Máy sấy nhiệt ra 75oC sạch sẽ thơm tho *-:)*-:)*-:). 1 năm 360 ngày có khoảng 90 ngày nắng còn lại quần áo phơi xong mang vào ngửi thấy hôi hôi ;)) hoặc mùi nước xả đậm đặc pha tạp mùi khác (*)

LJK

Xe buýt
Em nghe lời khuyên của cụ định chọn mẫu Toshiba 117A7. Cụ cho em thêm lời khuyên nữa là cái địa chỉ shop nhật nội địa uy tín Tcụ mua cái tủ lạnh ý. E đến tham khảo đồ nhật ah.

Còn tủ thì năm ngoái lo xa nhà e lấy lại con Hitachi R-GX6200H của thằng em nó mua mới để lại cho rồi ah. Dòng WX thì quas tuyệt nhưng nhà e lại ưng màu trắng cho cùng tone thiết kế với lại cảm ứng, mở cửa hiện đại vượt trên nhu cầu rồi ah
Xác nhận là dùng giặt sấy tóshiba rất thích nhé
Quần áo nhà mình giặt sấy rất thơm tho, mềm bông.
Từ hồi mua máy cứ trước khi đi ngủ tống vào giặt sáng sau bỏ ra khỏi máy gấp là xong

Stoneheart86

Đi bộ
Chào các cụ, em có cái máy rửa bát hiệu con voi bw-ga60 trước vẫn dùng bình thường. Đợt này lâm bệnh rửa xong không xả hết nước trong máy. Em đọc cũng trăm trang trong thớt rồi mà chưa thấy đoạn nào về lỗi này. Vì MRB nhật cũ tìm thợ sửa cũng khó nên đành nên đây nhờ các cụ tư vấn để tự làm được là tốt nhất. Mong các cụ giúp đỡ. Em ở Hải phòng nên không bê qua nhà các cụ được đâu à
Có cụ nào biết không ạ

Hoang Quang Bach

Xe tải
Em thấy công đoạn cho các thứ vào máy rửa bát, rồi lấy ra cũng đã mất time rồi, chưa kể cái máy rửa bát chiếm 1 phần diện tích phòng bếp.

bikama

Xe hơi
Em ôsin Bosch hay đỏng đảnh của em đã hồi sinh trở lại sau mấy tháng chết lâm sàng. Qua tay bác sỹ của hãng cũng bó tay.cơm.
Em chân thành cảm ơn cụ Lucky đã nhiệt tình không quản ngại đường xa giờ trưa đến xử lý giúp em. Cụ vừa xử lý xong lại vội vàng về em cũng chả mời cụ được cốc bia cảm ơn :(

Em show hàng con osin nhà em đây ạ.

Dominoo

Xe đạp
Vâng thanks cụ, em hiểu rồi ạ. Trước em cứ phải đợi End mới lấy quần áo ra.

Gem.nu

Xe đạp
bác nào chỉ cho e lại cái cách bịt gián với, có ảnh minh họa thì càng tốt ợ, chồng e khăng khăng là sau máy kín, nhưng e thấy trên này mọi ng có nói là phải bịt. máy rửa bát độc lập bosch sms46mi05e T.T

Chồng e cứ cãi e, cáu quá >.<

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Dạ thế nó bị lỗi gì hả bác. Để em tự mổ nó ra
Cụ mô tả kỹ hơn đi ạ, khi rửa xong mở cửa ra thấy lòng bõng nước à ? máy sẽ báo lỗi ?

Hay hết sạch nước và hôm sau mở ra lại thấy đầy nước ?

bác nào chỉ cho e lại cái cách bịt gián với, có ảnh minh họa thì càng tốt ợ, chồng e khăng khăng là sau máy kín, nhưng e thấy trên này mọi ng có nói là phải bịt. máy rửa bát độc lập bosch sms46mi05e T.T

Chồng e cứ cãi e, cáu quá >.<
Chồng mợ lười hay vì lý do gì mà cứ cãi thì không hiểu, thực tế thì gián và chuột chui vào rất nhiều. Chuột vào đó, ngày ngủ, tối lại chui ra kiếm ăn.

Gửi cho mợ xem hình này nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Forever27

Đi bộ
Các bác cho em hỏi có bác nào bán đũa dùng cho mrb ko ạ

thanhbn1983

Xe điện
Cụ mô tả kỹ hơn đi ạ, khi rửa xong mở cửa ra thấy lòng bõng nước à ? máy sẽ báo lỗi ?

Hay hết sạch nước và hôm sau mở ra lại thấy đầy nước ?

Chồng mợ lười hay vì lý do gì mà cứ cãi thì không hiểu, thực tế thì gián và chuột chui vào rất nhiều. Chuột vào đó, ngày ngủ, tối lại chui ra kiếm ăn.

Gửi cho mợ xem hình này nhé.

Cụ luckyw.win chỉ cách bịt tấm chắn gián cho em với em chưa làm món này. máy nhà em SMS25Ki00e. Tks cụ

Gem.nu

Xe đạp
Báo cáo các bác là e bỏ ngang giờ làm trên trường về đòi tự làm lưới chống chuột gián thì chồng e đã có chút nhượng bộ.
Mua 2 mét lưới inox, keo nến, mượn kéo cắt lưới inox nhà bán hàng, hai vợ chồng hì hục dán dán.
Vừa làm chồng em vừa lầm bầm mắng là tự dưng dùng đồ công nghệ làm j. E chỉ bảo là anh nên biết e tự làm cũng đc nhé, chả qua a giúp e làm thì thôi ^^. Vì thực sự đơn giản, con gái làm cũng đc mỗi tội cắt lưới inox k khéo thì chảy máu xíu thôi

Gem.nu

Xe đạp
Không biết thế này đã ổn chưa ạ

hbu082

Xe container
Báo cáo các bác là e bỏ ngang giờ làm trên trường về đòi tự làm lưới chống chuột gián thì chồng e đã có chút nhượng bộ.
Mua 2 mét lưới inox, keo nến, mượn kéo cắt lưới inox nhà bán hàng, hai vợ chồng hì hục dán dán.
Vừa làm chồng em vừa lầm bầm mắng là tự dưng dùng đồ công nghệ làm j. E chỉ bảo là anh nên biết e tự làm cũng đc nhé, chả qua a giúp e làm thì thôi ^^. Vì thực sự đơn giản, con gái làm cũng đc mỗi tội cắt lưới inox k khéo thì chảy máu xíu thôi
mợ phải bẩu, anh nên biết, anh không làm, em ới cái khối cụ xông vào làm nhóe, tóm lại là có làm không :D