[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

maka13

Xe tải
Báo cáo các bác là e bỏ ngang giờ làm trên trường về đòi tự làm lưới chống chuột gián thì chồng e đã có chút nhượng bộ.
Mua 2 mét lưới inox, keo nến, mượn kéo cắt lưới inox nhà bán hàng, hai vợ chồng hì hục dán dán.
Vừa làm chồng em vừa lầm bầm mắng là tự dưng dùng đồ công nghệ làm j. E chỉ bảo là anh nên biết e tự làm cũng đc nhé, chả qua a giúp e làm thì thôi ^^. Vì thực sự đơn giản, con gái làm cũng đc mỗi tội cắt lưới inox k khéo thì chảy máu xíu thôi
Mợ dán lưới bằng keo nến có sợ máy hoạt động nóng nó chảy keo ra ko ạ?

Gem.nu

Xe đạp
Ổn rồi, ổn rồi, cho hết ti toe, lần sau không cần nhờ nữa :))
Vâng, bản thân con gái thường k thích động tay chân mấy cái công nghệ này lắm, nhưng đã muốn làm thì j mà k làm đc. Em đã ngồi nghiền ngẫm hơn 400 trang, tự tìm hiểu lò dò đi đặt mua các kiểu, xong còn phải tự phòng bệnh cho máy =)))). Ngày mai nghỉ là phải đi mua thuốc fun gián xung quanh khu vực bếp cho chắc ăn ạ. Còn thừa nhiều tối e cuốn nốt cái máy giặt, vì có lần con chuột nó chết trong máy giặt nhà em.

Gem.nu

Xe đạp
Thật sự là e k biết ạ, e cứ dán tạm thế đã, rồi nó chảy e sẽ tính cách khác, trên đây thấy có bác còn dán bằng băng dính vàng ạ.

lucky.win

Xe điện
Thoải mái, không chảy đâu nhé, những chỗ ngoài đó nhiệt chỉ hơi âm ấm gọi là.

Mặt trên mà em tháo nắp ra thì có cần gia cố thêm lưới nữa k cụ?

Gửi từ SM-G950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Bỏ nắp ra là nó vào rất dễ, trên nóc cần làm kỹ hơn.

Ngoclamthoi

Xe máy
Vâng, bản thân con gái thường k thích động tay chân mấy cái công nghệ này lắm, nhưng đã muốn làm thì j mà k làm đc. Em đã ngồi nghiền ngẫm hơn 400 trang, tự tìm hiểu lò dò đi đặt mua các kiểu, xong còn phải tự phòng bệnh cho máy =)))). Ngày mai nghỉ là phải đi mua thuốc fun gián xung quanh khu vực bếp cho chắc ăn ạ. Còn thừa nhiều tối e cuốn nốt cái máy giặt, vì có lần con chuột nó chết trong máy giặt nhà em.
Ôi giời, ông ck nhà mình cũng thế, toàn phải chốt hạ "Anh có làm k hay em thuê thợ về làm???"

Gửi từ SM-G950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

thanhbn1983

Xe điện
Thật sự là e k biết ạ, e cứ dán tạm thế đã, rồi nó chảy e sẽ tính cách khác, trên đây thấy có bác còn dán bằng băng dính vàng ạ.
Mợ mua túi 12 viên chống gián của Nhật ấy, giờ ai còn dùng thuốc phun:T. Nhà mình đặt 3-4 viên quanh bếp chả thấy con nào luôn :>

Gem.nu

Xe đạp
Mợ mua túi 12 viên chống gián của Nhật ấy, giờ ai còn dùng thuốc phun:T. Nhà mình đặt 3-4 viên quanh bếp chả thấy con nào luôn :>
E dùng cả hai ạ =))), e đọc trên này thấy có bác bảo là mua thuốc muỗi phun tỉ lệ đậm đặc hơn xíu thì muỗi k đỡ nhiều nhưng gián và kiến thì rất hết.

GiangMN78

Đi bộ
1. Không hiểu câu hỏi của cụ lắm, cụ đang boăn khoan hàng Nhật bãi nội địa với hàng mới ? Hàng mới ở đây cũng là hàng nội địa ạ ?

2.1. Với máy nội địa Nhật thì Cụ không nên để đến con số 6 bộ, không nên nghĩ 6 bộ là mâm cỗ 6 người nhà mình đâu, mà ngắn gọn là cụ xếp đủ cho 1 bữa nhà cụ, vd 2 vợ chồng và 2 đứa con, còn thừa chỗ thì thêm cái nồi mini nữa.

Tầm 5-6tr thì cụ mua được máy Pana TR1 hoặc 3, trong đó cục đổi nguồn đã hết 4-500k rồi.

2.2 Với 15tr mà muốn mua máy nội địa Nhật là máy mới thì chưa đủ ạ, thêm 1-2tr nữa.

Máy nào cũng có lúc thế lọ thế chai, tránh sao được ạ. Nếu tính hiệu quả, giá thành trên giá trị sử dụng thì 17tr mà mua máy 6 bộ nội địa, là không hiệu quả.

Theo dõi mấy năm thấy Bác Lucky.win nhiệt tình giúp đỡ mọi người quá !!! Bây giờ mới có cơ hội nhờ cậy bác chút ạ . Em có chiếc MRB Toshiba bãi E 660D dùng được mấy tháng nay tự nhiên giờ không chạy hết chu trình , nước k đẩy hết ra ngoài bác ạ . E định mang máy qua bác dành chút thời gian nghía cho e tí . Bác xem giúp em với nhé !!! Em Giang 09888 595 73 ạ .

Chỉnh sửa cuối:

clessking

Xe buýt
Tình cờ hnay cu con em nghịch rót nước bóng tràn hết ra ngoài, hình như lại quên ko lấy bột rửa nữa. Để máy chạy đc 5' em dừng máy mở ra mới giật mình, tay phun trên còn chưa phun mà bọt đầy dưới đáy và bông như bồn tắm các cụ ah

Đâm ra em thấy hơi ghê ghê, ko biết nước bóng hòa vào giai đoạn nào nhỉ. Nhiều bọt thế thì chả khác gì xà phòng :D

lucky.win

Xe điện
Theo dõi mấy năm thấy Bác Lucky.win nhiệt tình giúp đỡ mọi người quá !!! Bây giờ mới có cơ hội nhờ cậy bác chút ạ . Em có chiếc MRB Toshiba bãi E 660D dùng được mấy tháng nay tự nhiên giờ không chạy hết chu trình , nước k đẩy hết ra ngoài bác ạ . E định mang máy qua bác dành chút thời gian nghía cho e tí . Bác xem giúp em với nhé !!! Em Giang 09888 595 73 ạ .
Cụ bấm máy cho chạy như bình thường, nó sẽ báo lỗi trên màn hình. Cụ chụp ảnh lại cho em, nó báo lỗi E bao nhiêu và kèm theo đèn nào nhấp nháy nữa.

Tình cờ hnay cu con em nghịch rót nước bóng tràn hết ra ngoài, hình như lại quên ko lấy bột rửa nữa. Để máy chạy đc 5' em dừng máy mở ra mới giật mình, tay phun trên còn chưa phun mà bọt đầy dưới đáy và bông như bồn tắm các cụ ah

Đâm ra em thấy hơi ghê ghê, ko biết nước bóng hòa vào giai đoạn nào nhỉ. Nhiều bọt thế thì chả khác gì xà phòng :D
Nó không có bọt thì không phải là nước bóng nữa.

mimi123mimi

Xe tải
Cụ Lắc cho e với ah: e định mua cái MRB tầm trên dưới 20tr, loại độc lập nhưng chưa biết nên mua loại nào. E thấy có máy của Bosch SMS68TI02E nhưng kg biết chất lượng thế nào, các tính năng có hiệu quả kg. Giá bn thì mua đc cụ nhỉ(e thấy trên mạng mỗi nơi 1 giá chênh nhau đến 2-3tr liền) và qtrong nhất là mua ở đâu thì đảm bảo ah?

Gem.nu

Xe đạp
Hnay e ra minh hoa thái hà và đặng tiến đông. Cả occcident mart đều hết muối. Nc bóng rồi ạ. Mọi ng cho e xin chỗ mua khác đc k ạ

winweb

Xe hơi
M
Em ôsin Bosch hay đỏng đảnh của em đã hồi sinh trở lại sau mấy tháng chết lâm sàng. Qua tay bác sỹ của hãng cũng bó tay.cơm.
Em chân thành cảm ơn cụ Lucky đã nhiệt tình không quản ngại đường xa giờ trưa đến xử lý giúp em. Cụ vừa xử lý xong lại vội vàng về em cũng chả mời cụ được cốc bia cảm ơn :(

Em show hàng con osin nhà em đây ạ.

Máy của cụ bị làm sao vậy ah? E định mua máy như vậy mà hơi lo

grandis_Q

Đi bộ
Hnay e ra minh hoa thái hà và đặng tiến đông. Cả occcident mart đều hết muối. Nc bóng rồi ạ. Mọi ng cho e xin chỗ mua khác đc k ạ
Em mua ở đây.
Em Ngọc chuyên cung cấp các loại viên rửa bát, bột rửa bát, muối và bóng chuyên dụng cho máy rửa bát từ các hãng Finish, Somat và Alio. Hàng nhập khẩu từ Đức, sản xuất 2018 ạ. TẶNG VIÊN TẨY CẶN CHO TẤT CẢ KHÁCH HÀNG. Anh chị có thể liên lạc với em qua Zalo, Viber hoặc điện thoại trực tiếp 0904.135.761 nhé.

justmyluck_107

Xe đạp
Máy giặt thì chắc là mợ mới tham khảo thôi ạ, chứ mua thì chưa cần ngay.

Nhà em cũng tủ bếp trắng, ngày trước mua tủ lạnh cũng định mua tủ trắng, sau sợ mầu trắng nhiều nhìn bếp nó lạnh, nên chuyển sang gương xám.

Tủ nhà em đây ạ, bên cạnh là máy rửa bát cùng mầu trắng tủ bếp. (Tủ dùng mấy năm rồi, chứ không phải cái tủ em up ảnh mấy trang trước đâu)

Cụ tháo cái main ra đưa em sửa cho, sửa được thì tốt, chứ mua mới tinh bây giờ không dưới 6tr đâu ạ.

Model của nhà cụ nó sẽ giống như này, em mới sửa cho 1 mợ bên WTT.
Nhà em đang làm nội thất rồi ah. Tầm 2 tháng nữa về ở nên cũng đang sắm dần ah. Nói chung những đồ dùng này giá trị cao nên em muốn xem xét kỹ và lựa chọn chỗ uy tín trao gửi niềm tin bác ah.
Hic vào hội này nhiều thành ra e thấy nhà mình thật ngược đời. Nhà em làm nhà mà từ cái trần, sàn, sơn, bản lề, tủ kệ em tự tìm hiểu rồi lên phương án cho ông xã chỉ có động tác duyệt đầu tư và giải ngân. Vậy nên phương án của em đành cứ đồ có thương hiệu+ mua chỗ uy tín mà đánh đu thôi ah

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

lucky.win

Xe điện
Nhà em đang làm nội thất rồi ah. Tầm 2 tháng nữa về ở nên cũng đang sắm dần ah. Nói chung những đồ dùng này giá trị cao nên em muốn xem xét kỹ và lựa chọn chỗ uy tín trao gửi niềm tin bác ah.
Hic vào hội này nhiều thành ra e thấy nhà mình thật ngược đời. Nhà em làm nhà mà từ cái trần, sàn, sơn, bản lề, tủ kệ em tự tìm hiểu rồi lên phương án cho ông xã chỉ có động tác duyệt đầu tư và giải ngân. Vậy nên phương án của em đành cứ đồ có thương hiệu+ mua chỗ uy tín mà đánh đu thôi ah

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun
Hai tháng nữa thì còn nhiều thời gian mà mợ, lúc đó mua cũng được, có khi lại được model mới hơn đấy ạ ?

Mợ có cần em chém về nồi đa năng không ạ.

Ti Ca

Xe hơi
Hai tháng nữa thì còn nhiều thời gian mà mợ, lúc đó mua cũng được, có khi lại được model mới hơn đấy ạ ?

Mợ có cần em chém về nồi đa năng không ạ.
Cụ lucky.win có rành nồi áp suất đa năng instant pot hay cookee ko. E thấy trên fb các hội nhóm đang rất rất hot 2 nồi này, nhưng k biết nó có ưu điểm j hơn nồi áp suất cơ bình thường ko mà mọi ng đua nhau mua.

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk