[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

vihali

Xe container
Hi, em có 1 thắc mắc đã lâu, ko biết các cụ/mợ mua cái máy ép chậm để làm gì ạ? Một tháng các cụ mợ dùng có nhiều ko? Ép xong có xài luôn hay để tủ lạnh.
Em thì nghe nói ép chậm giữ vitamin, nhưng giá thì đắt gấp nhiều lần, đến cả chục trđ. Thế nên h vẫn lăn tăn mãi đầu tư vậy các cụ mợ có thấy hiệu quả ko?
Nhà em dùng hàng ngày cụ ạ. Mà mua đâu có 2-4 củ gì đó chứ ko chơi đến chục củ.

lucky.win

Xe điện
Hi, em có 1 thắc mắc đã lâu, ko biết các cụ/mợ mua cái máy ép chậm để làm gì ạ? Một tháng các cụ mợ dùng có nhiều ko? Ép xong có xài luôn hay để tủ lạnh.
Em thì nghe nói ép chậm giữ vitamin, nhưng giá thì đắt gấp nhiều lần, đến cả chục trđ. Thế nên h vẫn lăn tăn mãi đầu tư vậy các cụ mợ có thấy hiệu quả ko?
Hàng hot đầu mùa hè mà cụ lại hỏi mua để làm gì.

Của cụ là máy gì đó ạ? Ép các loại rau, Hạt ổi, hạt lựu có bị kẹt không
Nhìn hình thì nó là Korihome.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Có cụ nào có kinh nghiệm giúp em!
Cái nồi cao tần con voi nhà em tự dưng hôm nay cắm điện k vào.
Tịt ngóm, k có báo lỗi gì.
Điện em k cắm nhầm vì cắm chết ở bộ đổi nguồn rồi.
Đổi nguồn vẫn lên đèn.
Tháo nồi ra thôi cụ, kiểm tra xem phần nguồn thế nào.

Ngoclamthoi

Xe máy
Nhà em mỗi tuần chỉ dùng 1,2 lần thôi (vì lười làm). Mỗi lần ép khoảng 10 quả dứa, 5 củ cà rốt luôn ạ, xong chia cho 2 nhà hàng xóm uống cùng.

Gửi từ SM-G950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Ti Ca

Xe hơi
E mua panasonic 5,5tr, xài ok. Tuần e ép 1,2 lần, ép xong uống luôn, hoac để đến sáng mai uống

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

xuxu_xink

Xe tải
Ôi xồi em bập vào MRB 1 time rồi mới biết tới thớt này MRB thì đã mua rồi, đọc các cụ chia sẻ các hãng và kn chọn e thấy tiếc quá. Nhưng thôi vào đây em vẫn học hỏi được kn sd máy và các thứ khác liên quan☺ Công nhận là bỏ xèng ra quất MRB e thật không hối hận và thấy đáng đồng xèng
P/S: mà em lội được 200 page gì đoá hoa hết cả mắt, xong thấy thớt này toàn các cụ chăm chỉ chia sẻ các kn là chính :D

Chỉnh sửa cuối:

Hameo

Xe tải
Hurom H-AI-UBE20 mợ nhá, máy này ép đc nguyên cả quả táo luôn ý, mỗi tội giá chát quá, tầm 10 củ.
Rẻ hơn thì mua em Ranbem 615 cũng ổn, tầm 2 củ.

Gửi từ SM-G950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Vâng, em càm ơn cụ!

annhien88

Xe tải
Cccm bàn máy ép chậm thì em cũng góp tí miếng \:D/ Dạo em nó hot quá em cũng tăm tia, xong em thấy giá nào cũng trên trời nên là em canh sale rồi mua được 1 em của midea. Em thấy ép ra uống cũng ổn nhưng giờ nó nằm trong xó rồi vì em ép mà chạ có ai uống cho ~X(
Giá đâu đó quanh 2tr.
Mấy đồ bình dân em thấy midea bán ổn phết, nhựa nhẽo cũng không quá lởm.
Cả cái bếp từ thi thoảng lôi ra bàn để nấu lẩu em cũng mua midea luôn.

vihali

Xe container
Cccm bàn máy ép chậm thì em cũng góp tí miếng \:D/ Dạo em nó hot quá em cũng tăm tia, xong em thấy giá nào cũng trên trời nên là em canh sale rồi mua được 1 em của midea. Em thấy ép ra uống cũng ổn nhưng giờ nó nằm trong xó rồi vì em ép mà chạ có ai uống cho ~X(
Giá đâu đó quanh 2tr.
Mấy đồ bình dân em thấy midea bán ổn phết, nhựa nhẽo cũng không quá lởm.
Cả cái bếp từ thi thoảng lôi ra bàn để nấu lẩu em cũng mua midea luôn.
Cả nhà em ai cũng thích uống. Có cái này, cụ có thể trộn cái này cái nọ. Em thích nhất là dứa+cà rốt.

xda160

Xe hơi
Các cụ tư vấn cho e chi phí dời cả cụm bồn rửa bát sang bên phải để có chỗ để MRB như hình khoảng bao nhiêu tiền ah?
Và có đội thợ nào nhận làm cả mộc, đá, đường nước ko. Em ngại phải gọi từng đội riêng

Cảm ơn các cụ trước,

xuxu_xink

Xe tải
nhà em vừa làm chiếc bosch seri 4, đúng là giải phóng sức lao động (rửa 13 bộ)
Nhà em bếp chỉ để vừa MRB nhỡ, nên em chọn cái 10 bộ, cũng thấy đủ dùng( nhà e 2 người lớn, 2 trẻ em ăn sáng và tối ở nhà). Nhà mợ loại 13 bộ thì quá thoải mái rồi, nhất định sau mà đổi nhà em sẽ tính luôn loại MRB to cho sướng ☺

Gnat

Xe đạp
Khi nào em cần lấy đũa thì alo và qua văn phòng anh lấy.
Em cảm ơn anh :)! Mấy hôm e bận quá giờ mới vào OTF, chắc sang tuần tới e qua, trước khi đi e gọi điện, nếu a có ở VP e qua. E chuyển khoản cho a nhé?

Gnat

Xe đạp
Em đang định mua máy rửa bát mà ko biết nên mua hãng nào và loại gì thì tốt ạ ?
Định làm một bài cho những người như bạn, mình cũng đã từng như vậy, mà nhờ anh lucky.win xong giờ ngại chép và chỉnh nốt phần còn lại :D. Đọc hết 600trang rồi mất mấy tháng :(.

Bác xem tổng hợp ngắn gọn của Bùi Quý Mạnh:
Mời cụ qua 1 số trang để biết thông tin:
- 475 Phân loại thương hiệu máy.
- 674; 675 Kích thước máy và định nghĩa “bộ”.
- 116 Bọc máy để tạm tránh chuột và gián.
- 461 Hiểu về muối bột rửa nước bóng
- 457 Chổi cọ nồi có thể cho vào máy, rất hữu ích. Bát sợi thuỷ tinh đẹp và đắt!
- 596 597 614 Đũa sợi thuỷ tinh dùng rất tốt, rửa trong máy sạch.
P.s:
-460 model độc lập tốt trong tầm giá
- 439 model âm toàn phần đã được tư vấn.
(Máy vừa mới mua đều có thể có lỗi)
- 701 máy giặt sấy
- 702 nồi chiên không dầu
- 691 692 692 nồi hầm điện.

lucky.win

Xe điện
Các cụ tư vấn cho e chi phí dời cả cụm bồn rửa bát sang bên phải để có chỗ để MRB như hình khoảng bao nhiêu tiền ah?
Và có đội thợ nào nhận làm cả mộc, đá, đường nước ko. Em ngại phải gọi từng đội riêng

Cảm ơn các cụ trước,

Ý cụ là dịch chậu rửa sang phải để đủ chỗ cho máy ạ.

Cảm ơn các cụ trước,

Theo e cụ chỉ cần mời bác thợ bếp có máy cắt đá là ổn hoặc là ... mời cụ Vanh!??

forwin

Xe buýt
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ, em vừa làm con Bosch serie 4 ạ.

xda160

Xe hơi
Ý cụ là dịch chậu rửa sang phải để đủ chỗ cho máy ạ.
Vâng bác, em đo rồi, dịch chậu rửa sang bên phải thì tạo đc khoảng hở với tủ lạnh 65cm. Cắt bớt đá và bỏ khoang để dao, đũa. Về kĩ thuật thì e nghĩ ko vấn đề gì, chỉ là ko biết tìm đc đội thợ làm toàn bộ các công việc.