[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Bác nào dùng mã này chưa, tầm tiền 18tr nên mua em này hay em nào ạ

binhsu7273

Xe cút kít

binhsu7273

Xe cút kít
Các cụ tư vấn cho e chi phí dời cả cụm bồn rửa bát sang bên phải để có chỗ để MRB như hình khoảng bao nhiêu tiền ah?
Và có đội thợ nào nhận làm cả mộc, đá, đường nước ko. Em ngại phải gọi từng đội riêng

Cảm ơn các cụ trước,

Không phải dịch, thay chậu đôi bằng chậu đơn là ngon ngay.

xda160

Xe hơi
E vẫn muốn có chậu đôi, rửa rau cho thích.
Phần Cắt đá em nghĩ là rất dễ.

Và kiểu gì xũng phải đụng chạm cả phần tủ gỗ bên dưới

clessking

Xe buýt
Các cụ tư vấn cho e chi phí dời cả cụm bồn rửa bát sang bên phải để có chỗ để MRB như hình khoảng bao nhiêu tiền ah?
Và có đội thợ nào nhận làm cả mộc, đá, đường nước ko. Em ngại phải gọi từng đội riêng

Cảm ơn các cụ trước,

Mộc và đá thì cụ cứ hỏi chắc đội nào cũng có. Nhưng tốt nhất là gọi đội thợ trc lắp cho bác là nhanh nhất. Nước thì đơn giản thôi nhưng thường cũng phải gọi riêng, gọi thợ ở cửa hàng bán đồ điện nước hoặc nhờ thợ lắp MRB luôn đều làm dc (bắt mấy cái T chia thôi mà).
Như nhà cụ phải thay tấm đá, bỏ ngăn dao kéo đi và cắt, gia cố thêm chút. Rổ giá thì hên xui, hỏi 1-2 chỗ là ra giá thôi. Xác định là phải chịu giá cao vì làm ít thế thợ cũng ngại làm lắm.

tho_map

Xe máy
Em đi hỏi MRB cũng hoa cả mắt. Bảo hành cửa hàng, OSM, HMH.... Các cụ chốt hạ giúp em là nên mua bên nào ạ? (HMH mắc hơi cả triệu mà ko biết BH có hơn được bn ko ah?). Lễ này bc phụ em sửa bếp nên em lợi dụng mấy ngày lễ làm luôn cho xong ạ ;) cảm ơn các cụ!!!

lucky.win

Xe điện

Cảm ơn các cụ trước,

Xác định dịch chậu rửa, thì thay bàn đá mới, khoét lại lỗ đặt chậu. Bàn đá khoảng hơn mét dài, chắc hết gần 2tr, tùy loại đá nữa.

Phần gỗ thì vách dựng bên phải dịch sát bên phải tiếp để còn đỡ bàn đá.

Bên trái bỏ ngăn dao thớt và dịch vách sang phải. Nếu chiều cao bàn đủ, thì cho máy vào gầm bàn đá luôn và làm vách dựng bên trái để đỡ bàn đá.

Đường nước cấp và thoát sẽ đấu nối lại, nếu vướng vào vị trí để máy thì cần chỉnh sửa lại nữa mới được.

Làm cái này thì cả thợ gỗ và đá kết hợp nhau mới được, tầm buổi sáng là xong.

Cụ xem hình này cho dễ hình dung, đây là bếp ở Park city, cũng thay bàn đá mới, làm vách dựng bên trái và cho máy vào gầm bàn đá.

Chỉnh sửa cuối:

Thanhdn0308

Xe đạp
Cụ lucky.win cho mình hỏi máy Bosch báo lỗi E9 thì tiền sửa khoản bao nhiêu vậy? Cảm ơn cụ.

hoanglongrs

Xe máy
Dạo này các đồ ăn bằng nhựa, khi rửa xong vẫn hơi nhớt khi sờ tay vào, phải rửa thêm ngoài mới sạch.
Trong khi đó đồ sứ, thủy tinh thì vẫn rửa bằng máy sạch bình thường.
Các bác cho hỏi nguyên nhân tại sao ạ???

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win cho mình hỏi máy Bosch báo lỗi E9 thì tiền sửa khoản bao nhiêu vậy? Cảm ơn cụ.
Cái này không sửa được, mà phải thay cụ ạ, thiệt hại tối thiểu 3,5tr.

Ngoài lỗi khách quan ra, thì do cách sử dụng của mình cũng làm cho nó nhanh hỏng. Tức là khi mua hoặc lắp máy, mình không được hướng dẫn cẩn thận về cách vận hành nó sao cho hợp lý.

Dạo này các đồ ăn bằng nhựa, khi rửa xong vẫn hơi nhớt khi sờ tay vào, phải rửa thêm ngoài mới sạch.
Trong khi đó đồ sứ, thủy tinh thì vẫn rửa bằng máy sạch bình thường.
Các bác cho hỏi nguyên nhân tại sao ạ???
Chỉ 1 mẻ bị như thế hay nhiều lần như thế, cụ đang chọn chương trình rửa nào ạ.

Thanhdn0308

Xe đạp
Ngoài lỗi khách quan ra, thì do cách sử dụng của mình cũng làm cho nó nhanh hỏng. Tức là khi mua hoặc lắp máy, mình không được hướng dẫn cẩn thận về cách vận hành nó sao cho hợp lý
Cảm ơn cụ, đúng là mình chỉ được chỉ bỏ đồ vô rồi cho bột, nước làm bóng, kiểm tra muối đủ hay thiếu rồi chọn chế độ vận hành.

Cụ có thể chỉ mình cách vận hành sao cho máy an toàn không?

Cảm ơn cụ.

nonono86

Xe đạp
Xin hỏi bác lucky.win máy rửa bát bị rò điện như vậy là bị lỗi hay cái nào cũng thế ạ
bosch sms46mi05e
Không phải rò ra vỏ máy mà là rò trong thùng rửa luôn
Hiệu điện thế rò với đất đo được 110-120V @@
Em đã thử nối một sợi dây đồng đóng đinh mấy phân xuống đất thì thấy bút không đỏ nhưng hiệu điện thế vỏ với đất vẫn đo được 50V (sờ vào giật đều)
Cả nhà em tẩy chay mua về không dám dùng,
Giờ không biết làm sao?
1. Đang không biết nên mua cọc mạ đồng đóng nối đất như 1 bác ở page khoảng 400 có ổn không, em sợ vẫn giật (nhà tầng 1), nối đất thế này cũng không biết có tốn nhiều điện không nữa
2. Vì không phải rò vò mà là rò trong thùng nên phương án an toàn nhất thấy anh em trên mạng bảo là mua cái biến áp cách ly mà thấy giá căng quá, hàng cũ 2kVA đã tầm khoảng 2,8tr rồi

lucky.win

Xe điện
Xin hỏi bác lucky.win máy rửa bát bị rò điện như vậy là bị lỗi hay cái nào cũng thế ạ
bosch sms46mi05e
Không phải rò ra vỏ máy mà là rò trong thùng rửa luôn
Hiệu điện thế rò với đất đo được 110-120V @@
Em đã thử nối một sợi dây đồng đóng đinh mấy phân xuống đất thì thấy bút không đỏ nhưng hiệu điện thế vỏ với đất vẫn đo được 50V (sờ vào giật đều)
Cả nhà em tẩy chay mua về không dám dùng,
Giờ không biết làm sao?
1. Đang không biết nên mua cọc mạ đồng đóng nối đất như 1 bác ở page khoảng 400 có ổn không, em sợ vẫn giật (nhà tầng 1), nối đất thế này cũng không biết có tốn nhiều điện không nữa
2. Vì không phải rò vò mà là rò trong thùng nên phương án an toàn nhất thấy anh em trên mạng bảo là mua cái biến áp cách ly mà thấy giá căng quá, hàng cũ 2kVA đã tầm khoảng 2,8tr rồi

Cụ mua máy ở đâu thế ạ, chỗ bán máy cho cụ họ không hỗ trợ hay trợ giúp cụ tý nào à.

Nhà ở tầng 1 thì đơn giản, nhưng sao cụ đã nối dây mà vẫn bị. Nếu dùng đồng hồ đo Volt thì nó chỉ 0,5 thôi, là ok.

Giờ cụ làm lại phần tiếp địa kỹ hơn nữa đi, sẽ phải được. Nếu không được thì trả lại máy ạ.

Còn phương án cách ly thì quên đi ạ, tốn tiền quá và không nhất thiết phải thế.

nonono86

Xe đạp
Cụ mua máy ở đâu thế ạ, chỗ bán máy cho cụ họ không hỗ trợ hay trợ giúp cụ tý nào à.

Nhà ở tầng 1 thì đơn giản, nhưng sao cụ đã nối dây mà vẫn bị. Nếu dùng đồng hồ đo Volt thì nó chỉ 0,5 thôi, là ok.

Giờ cụ làm lại phần tiếp địa kỹ hơn nữa đi, sẽ phải được. Nếu không được thì trả lại máy ạ.

Còn phương án cách ly thì quên đi ạ, tốn tiền quá và không nhất thiết phải thế.
Hic, lúc bật lên sờ vào giật mới biết cụ ạ

Em mới nối dây với cái đinh mấy cm thôi cụ ạ, giờ không biết đóng cọc đồng hay làm gì ạ, ở nhà còn có cái lỗ giếng khoan (ống nhựa sâu khoảng 12m) không biết biết có dùng được không?

Tiếp địa đến lúc hiệu điện thế vỏ máy và đất < 0,5V là được hả cụ

Nếu không được thì trả lại máy chịu khó mất ít tiền ngu vậy, sợ nó không cho trả lại :(
Nếu nối đất không < 0,5V hoặc không trả lại được thì cũng cắn răng mua con biến áp cách ly vậy, còn hơn con vợ nó tẩy chay không dùng

hoanglongrs

Xe máy
Lấy lâu bị một lần bác ạ. Mắc cái chỉ bị với đồ nhựa.
Vợ em hay dùng chế độ rửa ly 44 phút. Nhưng em chọn sang chế độ auto thì vẫn gặp trường hợp đồ nhựa vẫn dính mỡ.
Em đã kiểm tra 2 tay quay phun nước không bị tắc.

sasuketaki01

Đi bộ
Bẩm các cccm. Em vừa lướt fb thấy có rao cái máy rửa bát nhật Panasonic đời 2012 5 củ
Theo cccm có xúc đc ko ạ em tra thì thấy máy này trung bình tầm 7 củ. Ng bán lại gần nhà iem
Mong cccm tư véo cho ieam ạ. Nhà iem 4 người thôi ạ. Em cảm ơn cccm nhiều ạ

QueViet

Xe tăng

Em mới nối dây với cái đinh mấy cm thôi cụ ạ, giờ không biết đóng cọc đồng hay làm gì ạ, ở nhà còn có cái lỗ giếng khoan (ống nhựa sâu khoảng 12m) không biết biết có dùng được không?

Nếu không được thì trả lại máy chịu khó mất ít tiền ngu vậy, sợ nó không cho trả lại :(
Nếu nối đất không < 0,5V hoặc không trả lại được thì cũng cắn răng mua con biến áp cách ly vậy, còn hơn con vợ nó tẩy chay không dùng
Cụ dùng đoạn dây đồng đặc đường kính chừng 1-2 mm thả hết chiều sâu giếng khoan để nối đất cho máy thì tốt hơn đóng cọc. Nhà em tận dụng nối vào được đoạn ống nước sẳt ngày trước cũng ổn. Cẩn thận hơn thì cụ nên lắp aptomat chống giật cho các ổ cắm khu vực bếp. Đúng ra thì phải đo điện trở nối đất nhưng phải dùng máy đo chuyên dùng và cũng khá tốn cọc mới bảo đảm tiêu chuẩn.

New open

Xe hơi
Em cũng ko dùng viên rửa , cứ rửa sơ rồi tống vào , mỗi tội nước máy nhiều canxi nên rửa nc nóng canxi hay bám vào máy phải vệ sinh thường xuyên.

lucky.win

Xe điện

Web OF lỗi, nên giờ em mới còm.

Thông thường với nhà ở tầng 1 thì cần cái đinh bê tông 5cm là đã ok rồi, em thật chứ không trêu nhé. Nhà cụ thì giờ làm tiếp địa cẩn thận lại nữa đi, nếu vẫn không được thì mới tính chuyện đổi hay trả.

Phương án BACL thì quên đi cụ, dùng Audio thì ok, chứ đồ gia dụng thì đâu cần.

Bẩm các cccm. Em vừa lướt fb thấy có rao cái máy rửa bát nhật Panasonic đời 2012 5 củ
Theo cccm có xúc đc ko ạ em tra thì thấy máy này trung bình tầm 7 củ. Ng bán lại gần nhà iem
Mong cccm tư véo cho ieam ạ. Nhà iem 4 người thôi ạ. Em cảm ơn cccm nhiều ạ
Riêng hàng Nhật bãi thì cụ đừng bao giờ tin vào hình ảnh và giá tiền đăng trên mạng, ra trực tiếp xem và hỏi giá ạ.

Lấy lâu bị một lần bác ạ. Mắc cái chỉ bị với đồ nhựa.
Vợ em hay dùng chế độ rửa ly 44 phút. Nhưng em chọn sang chế độ auto thì vẫn gặp trường hợp đồ nhựa vẫn dính mỡ.
Em đã kiểm tra 2 tay quay phun nước không bị tắc.
Vợ cụ hay dùng thế là không biết dùng ạ, giờ chọn Auto như cụ nói và thêm nhiều bột rửa lên.