[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
E cảm ơn các bác CucKhoai, Skoda_Favorit, Lucky.Win đã tư vấn ạ.

Loại Máy lọc nước Fresh 10l/h giá tầm 2tr5 nhưng nó đi kèm theo tủ chiếm diện tích quá nên e chọn loại Frésh 20l/h k cần tủ, gắn dưới bồn rửa được ạ, giá các nơi bán 3tr7, nhưng e mua được giá rẻ hơn, chỉ 3tr1 thôi :D.

E tham khảo thì với máy lọc nươc Fresh này thì k cần dùng đèn UV, tuy nhiên thấy các bác nói e cũng ham, giá cũng chưa tới 1 củ nên e cũng muốn đầu tư ạ, hihi. Thế lắp đèn UV này có cần lưu ý gì trong khâu thiết kế tủ bếp không các bác ơi.

--------
Ruby1986: Bạn tham khảo bộ lọc nước đầu nguồn của Frésh xem sao, giá niêm yết 7 củ, công suất lọc 1.000lit/h, xuất xứ Đài Loan, bảo hành 2 năm, miễn phí vận chuyển và lắp đặt. Cơ mà mình chưa tìm hiểu thời hạn thay lõi và giá lõi như thế nào, hị hị.
-------
VuBinhQuang: bác quay về tầng 4, vào trang 461 nha, trong đấy có nêu cụ tỉ về muối, bột, nước bóng; cụ tỉ mua ở đâu, giá như thế nào có hết bác ạ.
Máy có tủ hay không tủ chỉ khác nhau đúng cái vỏ tủ inox bên ngoài, còn bên trong là một.

Tháo ra khỏi tủ thì muốn lắp đâu cũng được nhé.

P/S - Em là Phương à.

Ruby1986

Xe hơi
Mợ cứ theo tư vấn của lão lucky.win ấy, RO 5 lõi loại nào cũng được. Nhân tiện mợ nhờ lão ấy vào lắp luôn cho, lão nhiệt tình và hiểu biết về đồ gia dụng lắm. Mợ gọi lão bay vào ngay ý mà. :)):)):))
Ối có mỗi cái máy lọc mà gọi cụ Lắc từ HN bay vào ĐN thì chả bỏ công cụ lặn lội ạ
Mà cụ ơi, cái máy lọc Kangaroo đó mình tháo hết hộp máy của nó rồi lắp mấy cục lọc âm dưới chậu rửa bát như thế dc ạ? Hay quá, vậy mà em cứ đi tìm loại âm tủ của nó mà mãi ko thấy! Để ngoài vậy thôi chứ ko cần hộp gì luôn hả cụ?

Ruby1986

Xe hơi
Ruby1986: Bạn tham khảo bộ lọc nước đầu nguồn của Frésh xem sao, giá niêm yết 7 củ, công suất lọc 1.000lit/h, xuất xứ Đài Loan, bảo hành 2 năm, miễn phí vận chuyển và lắp đặt. Cơ mà mình chưa tìm hiểu thời hạn thay lõi và giá lõi như thế nào
Cảm ơn mợ nhé
Hình như ở ĐN có cty Đức Trân có bán mấy loại này đúng ko mợ? Mợ tính mua ở đâu chỉ em với, hihi

cuckhoai

Xe tăng
Ối có mỗi cái máy lọc mà gọi cụ Lắc từ HN bay vào ĐN thì chả bỏ công cụ lặn lội ạ
Mà cụ ơi, cái máy lọc Kangaroo đó mình tháo hết hộp máy của nó rồi lắp mấy cục lọc âm dưới chậu rửa bát như thế dc ạ? Hay quá, vậy mà em cứ đi tìm loại âm tủ của nó mà mãi ko thấy! Để ngoài vậy thôi chứ ko cần hộp gì luôn hả cụ?
Nó đây mợ.

TinTin86

Xe đạp
E bị "lộ" rồi, các bác làm e xấu hộ quạ :D:D:D

Lucky.Win: Chỗ e nó bảo máy lọc công suất 10l/h k có loai trần bác ạ, chỉ có loại tủ inox, để e hỏi lại kỹ xem sao, khi sáng gọi điện thoại mà ồn ào quá e nghe cũng k rõ. Thế khi lắp thêm đèn UV chỗ bồn rửa thì có cần lưu ý gì khi thiết kế bếp k bác ơi. Vì theo thiết kế bếp của e dưới bồn rửa: 1 bên sẽ là máy lọc nước, 1 bên là ray trượt dao thớt ạ (kích thước ngăn bồn rửa tầm 800mm ạ).

Ruby: Lọc nước gắn dưới bồn rửa giống kiểu bác CucKhoai vừa up đấy. Mình search gg thì Đức Trân nằm trên đường Núi Thành, lướt sơ qua thấy giá cao hơn chỗ cửa hàng mình mua (Đường Duy Tân) - chỗ này dịch vụ, bảo hành oki cực kỳ (đội thợ đông).

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Đáng lẽ qua bên máy hút bụi nhưng sẵn các cụ đang chè chén bên này, em hỏi luôn.

Bình thường, 2 con vịt nhà em vẫn lau nhà nhưng sau mỗi lần tắm cho con chó nhà em thì suốt cả tuần lông nó rụng khắp nhà, chịu ko nổi. Dạo này nó toàn chạy ra vườn hồng cạnh nhà chơi với bọn chó nhà ấy, chân bẩn chạy vào nhà. Thế này phải mua con robot hút bụi thôi. Con xiaomi gen 2 thấy loanh quanh 9 củ có đc ko các cụ?

Ruby1986

Xe hơi

Lucky.Win: Chỗ e nó bảo máy lọc công suất 10l/h k có loai trần bác ạ, chỉ có loại tủ inox, để e hỏi lại kỹ xem sao, khi sáng gọi điện thoại mà ồn ào quá e nghe cũng k rõ. Thế khi lắp thêm đèn UV chỗ bồn rửa thì có cần lưu ý gì khi thiết kế bếp k bác ơi. Vì theo thiết kế bếp của e dưới bồn rửa: 1 bên sẽ là máy lọc nước, 1 bên là ray trượt dao thớt ạ (kích thước ngăn bồn rửa tầm 800mm ạ).

Ruby: Lọc nước gắn dưới bồn rửa giống kiểu bác CucKhoai vừa up đấy. Mình search gg thì Đức Trân nằm trên đường Núi Thành, lướt sơ qua thấy giá cao hơn chỗ cửa hàng mình mua (Đường Duy Tân) - chỗ này dịch vụ, bảo hành oki cực kỳ (đội thợ đông).
Ối, vậy bạn cho mình xin thông tin của hàng đấy với ạ!
Cảm ơn nhé, hihi

lucky.win

Xe điện

Máy lọc nước RO là thứ rất thông dụng mà, có tủ hay không có tủ thì cũng là một, khác nhau mỗi cái vỏ thùng inox. Họ nói loại 10 lít không có loại trần thì chắc là muốn bán có cả thùng để được nhiều tiền hơn.

Nếu muốn lắp thêm đèn UV thì nó cũng rất đơn giản, lắp giống như lắp thêm 1 lõi lọc nước nữa thế thôi. Không phải lưu ý gì gầm chậu cả, vì chắc chắc với gầm chậu 800mm là thoải mái rộng chỗ để.

Đáng lẽ qua bên máy hút bụi nhưng sẵn các cụ đang chè chén bên này, em hỏi luôn.

Bình thường, 2 con vịt nhà em vẫn lau nhà nhưng sau mỗi lần tắm cho con chó nhà em thì suốt cả tuần lông nó rụng khắp nhà, chịu ko nổi. Dạo này nó toàn chạy ra vườn hồng cạnh nhà chơi với bọn chó nhà ấy, chân bẩn chạy vào nhà. Thế này phải mua con robot hút bụi thôi. Con xiaomi gen 2 thấy loanh quanh 9 củ có đc ko các cụ?
Cụ gọi cụ Vanh nhé, chiều nay vừa nhập về 4 con loăng quoăng ạ :))

maka13

Xe tải

Em nhìn qua thì thấy nhà cụ là nhà tầng, thì con xiaomi ver3 sẽ hợp hơn với cụ, vì nó lưu đc nhiều map, bê lên các tầng đc, chứ con ver 2 nó ko lưu nhiều map đc, bê lên tầng khác là nó lại mò mẫm vẽ lại map, mệt lắm

maka13

Xe tải
Máy lọc nước RO là thứ rất thông dụng mà, có tủ hay không có tủ thì cũng là một, khác nhau mỗi cái vỏ thùng inox. Họ nói loại 10 lít không có loại trần thì chắc là muốn bán có cả thùng để được nhiều tiền hơn.

Nếu muốn lắp thêm đèn UV thì nó cũng rất đơn giản, lắp giống như lắp thêm 1 lõi lọc nước nữa thế thôi. Không phải lưu ý gì gầm chậu cả, vì chắc chắc với gầm chậu 800mm là thoải mái rộng chỗ để.

Cụ gọi cụ Vanh nhé, chiều nay vừa nhập về 4 con loăng quoăng ạ :))
Bác cho e hỏi là lõi UV theo e vừa search thì nó có tuổi thọ chỉ 5000h, vậy cứ lúc nào có nước chảy qua lõi UV đó thì nó mới kích hoạt đèn UV, hay đèn UV trong lõi đó luôn sáng 24/7 ạ? Vì nếu luôn sáng 24/7 thì có vẻ là hơi tốn xèng ạ :((

vihali

Xe container
Em nhìn qua thì thấy nhà cụ là nhà tầng, thì con xiaomi ver3 sẽ hợp hơn với cụ, vì nó lưu đc nhiều map, bê lên các tầng đc, chứ con ver 2 nó ko lưu nhiều map đc, bê lên tầng khác là nó lại mò mẫm vẽ lại map, mệt lắm
Em chỉ cần tầng 2 là tầng sinh hoạt chung thôi chứ tầng 1 là các phòng học còn tầng 3 là các phòng ngủ.

Cụ Vanh123 nhập loăng quăng hãng nào cụ ơi? Mai em đi Singapore, tháng sau Mẽo, tháng kia Đài Loan, ko biết có nên xách về con gì ko nhỉ cụ lucky.win ?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Cụ chạy sang nhà lão ý xem thực tế đi, em đang cay lão ý vì cái con loăng quăng này đây. Mang về rồi mà giấu tiệt đi, em rình chưa được, gọi thì không nghe máy thế mà bảo đi uống bia thì lúc nào cũng câu "tý tao đến" mới đểu chứ :D.

Ới cụ Vanh123 có món hút bụi mới ạ? Của mì xào hay sao cụ? ;;)b-) Em chấm hóng cái nhá
Mợ đừng hóng mất công, không cài được áp, toàn chữ que chả hiểu nó làm gì đâu =))=))=))

Bác cho e hỏi là lõi UV theo e vừa search thì nó có tuổi thọ chỉ 5000h, vậy cứ lúc nào có nước chảy qua lõi UV đó thì nó mới kích hoạt đèn UV, hay đèn UV trong lõi đó luôn sáng 24/7 ạ? Vì nếu luôn sáng 24/7 thì có vẻ là hơi tốn xèng ạ :((
Đèn có 8-10W, chả tốn mấy đâu cụ - em biết có ông chuyên gia nước thải còn chỉnh cho nó sáng 24/7 để đảm bảo cơ mà, lắp cũng khá lâu rồi mà chưa cháy bóng - chắc cũng sắp =))=))=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ cần tầng 2 là tầng sinh hoạt chung thôi chứ tầng 1 là các phòng học còn tầng 3 là các phòng ngủ.

Cụ Vanh123 nhập loăng quăng hãng nào cụ ơi? Mai em đi Singapore, tháng sau Mẽo, tháng kia Đài Loan, ko biết có nên xách về con gì ko nhỉ cụ lucky.win ?
Tưởng cụ đi JAV thì may ra chứ mấy nước kia thì em chịu cụ ạ =))=))=))

lucky.win

Xe điện

Mua ở nhà mình thôi cụ ơi.

Cái này thì các máy lọc nước ở nhà khi lắp thêm nó, thợ mặc định lắp cho nó sáng liên tục, nước uống 1-2 cốc đầu lúc nào cũng âm ấm.

Còn em thì lắp thêm cái công tắc áp lực, khi mình mở vòi ra để lấy nước thì đèn mới sáng, khóa lại thì đèn tắt. Nói chung là tùy ạ, mỗi người thích mỗi kiểu khác nhau.

Cái này mới ra được ít bữa, giá vẫn đang mặn mặn ... nổi bật nhất chính là lưu multi map.

annhien88

Xe tải
Mợ đừng hóng mất công, không cài được áp, toàn chữ que chả hiểu nó làm gì đâu =))=))=))
Nó có rẻ hơn nhà mình nhiều không cụ? Rẻ hơn 50% thì cũng có thể hy sinh đới =))
À hôm nọ lâu lắc các cụ có nhắc cái hút bụi cầm tay chạy pin. Mà cái bosch ấy mắc quá, em mua cái black decker 7.2V mã WD7201G có ổn không nhỉ?

TinTin86

Xe đạp
Cái này thì các máy lọc nước ở nhà khi lắp thêm nó, thợ mặc định lắp cho nó sáng liên tục, nước uống 1-2 cốc đầu lúc nào cũng âm ấm.

Còn em thì lắp thêm cái công tắc áp lực, khi mình mở vòi ra để lấy nước thì đèn mới sáng, khóa lại thì đèn tắt. Nói chung là tùy ạ, mỗi người thích mỗi kiểu khác nhau.
Bác Lucky.Win ơi, e ở tỉnh lẻ nói với thợ "lặp thêm cái công tác áp lực" chắc thợ k hiểu, mà e hỏi bác Gúc cũng k có, bác có thể nói chi tiết hơn hoặc khi nào tiện bác cho e xin cái hình ảnh minh họa được k ạ. E cảm ơn Bác.

Ruby: mợ check tin nhắn Zalo, mình gửi địa chỉ, sđth cửa hàng bán máy lọc nước rồi nha