[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

escape2012

Xe buýt

em vừa xem kỹ lại. Đúng là ô cho muối với chất rửa nhưng ko hiểu sao nó lại có nước trong đó
Em thấy nó ghi là SALT, có nghĩa là cho muối vào đó. Chất rửa, viên rửa có lẽ cho chỗ khác, không phải chỗ này.

xephaoma...tot

Xe buýt
Gấu nhà em cũng mua 1 cái Panasonic second hand chắc cũng cỡ như máy cụ chủ mà cg 8 củ lận. Thấy hài lòng vì cả nhà 4 người đều lười hik hik

binhsu7273

Xe cút kít

em vừa xem kỹ lại. Đúng là ô cho muối với chất rửa nhưng ko hiểu sao nó lại có nước trong đó
Toi mịa cái bình Muối rồi, không biết tháo ra súc rửa đi có còn làm việc được nữa không.

khanhtx8

Xe tăng
Toi mịa cái bình Muối rồi, không biết tháo ra súc rửa đi có còn làm việc được nữa không.
thế thì thì viên rửa cho được ở đâu cụ nhỉ

Các cụ dọa em sợ tụt mẹ c, lọ mọ lên mạng hỏi thằng bán. Hóa ra phải có nước là bình thường ko có là ko bình thường. Lúc về lắp xong em vứt luôn sách HD nên ko biết thế nào :D

Chỉnh sửa cuối:

nhanchauchau

Xe buýt
Cụ lucky.win cho em hỏi máy SMS25KI00e hay bị lỗi e19 vậy?
Có phải đây là dòng rẻ nên linh kiện k tốt?
Em hỏi vậy vì máy nhà em ngay ngày đầu cụ lắp bị luôn.
Hàng xóm nhà em nghe em xui, bắt chước mua máy y hệt nhà em. Hôm nay cũng lăn đùng ra báo lỗi e19.
Em ở tỉnh, gọi bh được chắc cũng lâu.
Làm em bây giờ cứ áy náy dù mình k có lỗi gì.

binhsu7273

Xe cút kít
Hàng xóm nhà em nghe em xui, bắt chước mua máy y hệt nhà em. Hôm nay cũng lăn đùng ra báo lỗi e19.
Hàng mới ít khi hỏng, chỉ sợ khi bảo hành máy khác họ tháo ra tráo đồ, mà cái van đó tháo ra vệ sinh là hết thôi.

nhanchauchau

Xe buýt
Hàng mới ít khi hỏng, chỉ sợ khi bảo hành máy khác họ tháo ra tráo đồ, mà cái van đó tháo ra vệ sinh là hết thôi.
K vệ sinh được đâu cụ ơi.
Nó cháy luôn. Lần trước đích thân cụ luck đo đạc thay cái mới cho em đấy.

binhsu7273

Xe cút kít
K vệ sinh được đâu cụ ơi.
Nó cháy luôn. Lần trước đích thân cụ luck đo đạc thay cái mới cho em đấy.
Thế thì phải xem lại lượng bột có cho ít quá không, máy để lâu ngày ít dùng hoặc nước thải bẩn quá cũng gây kẹt van dẫn đến cháy.

TinTin86

Xe đạp
Máy mình mua bên HMH Đà Nẵng bạn ạ
Máy sms88ti03e độc lập mà mình tháo nắp ra cho vừa với bàn bếp ấy ạ!
Lần trước nhớ hình như mua bên bếp gì chỗ Lý Thái Tổ mà, sau trả lại mua HMH à bạn.

Nhà tớ cũng chuẩn bị lắp bếp, bếp mới nên k cần tháo nắp, nhưng chắc phải làm lưới phía sau như máy nhà bạn í nhỉ, cho chắc, hi hi.

Ruby1986

Xe hơi
Lần trước nhớ hình như mua bên bếp gì chỗ Lý Thái Tổ mà, sau trả lại mua HMH à bạn.

Nhà tớ cũng chuẩn bị lắp bếp, bếp mới nên k cần tháo nắp, nhưng chắc phải làm lưới phía sau như máy nhà bạn í nhỉ, cho chắc, hi hi.
Dạ giờ em đổi qua loại này rồi ạ
khi nào em hoàn thiện khu bếp sẽ up hình lên, Hihi
Em lắp lưới đến 2 lớp ấy ạ, sau khi chụp hình như bữa em đưa lên đấy là lại làm thêm 1 lớp lưới nữa mà quên ko chụp đấy ạ
Em kiểu nhà quê cẩn thận bị anh kĩ thuật lắp máy nhìn như người ngoài hành tinh luôn, khổ thân.

lucky.win

Xe điện
Các serie máy khác nhau sẽ có các linh kiện khác nhau là đương nhiên, nhưng toàn bộ linh kiện của hông bên trái máy thì các serie máy đều dùng chung nhau. Tức là máy serie 2 cũng cùng với serie 4 hay 6, 8 nhé.

Theo như em nghĩ 50% là do nguồn nước cấp yếu và nguồn điện không ổn định. 50% còn lại là ở phần mềm điều khiển.

Cũng cùng cái van đó trên serie 4 thì cũng đã có sự khác biệt giữa các model, vd cái GI04, GW04 hay KS thì tỷ lệ lỗi cũng đã nhiều hơn cái MI05, còn serie 6 hay 8 thì cho đến giờ em mới thấy 1 trường hợp bị. Còn serie 2 như KI, CI hay CW thì đều bị nhiều.

Tiện thể em nhắc các cụ đang dùng máy Bosch, các serie 2, 4 hay 6 ... nếu xác định không dùng một thời gian hoặc nhà đi nghỉ hè ít bữa không dùng đến máy, thì nên rút điện ra nhé, khi nào dùng thì cắm điện lại dùng tiếp.

hien1980

Đi bộ
Cụ lucky.win cho mình xin ít tư vấn với:
Hiện tại, ngân sách nhà mình quãng dưới 20 củ. Đã quyết mua cỡ lớn 14-15 bộ. Có ông bạn bán hàng đang tư vấn rất nhiệt tình con eurosun SMS56EU05E khoản 17.2 nhưng ông này chuyên bếp nên cũng hơi lăn tăn. Trong khi đấy vợ cũng đang ngó nghiêng con Bosch Series 4 của nhà cô bạn.
Cụ tư vấn giúp mình mấy điểm lăn tăn:
- Thứ nhất, Hai dòng này về ngoài sự khác biệt về thương hiệu, tính năng của eurosun có nhỉnh hơn - bosch có điểm cộng nào khác không ạ ? Mình có search eurosun nhưng mãi chả tìm thấy công ty mẹ ở chỗ nào.
- Thứ hai, về hậu mãi và dịch vụ bảo hành thì ông nào hơn: thấy tư vấn báo là bosch không có đại diện mà chỉ có đại lý bán hàng nên dịch vụ hỗ trợ khách hàng kém hơn.
- Thứ ba, cái mình lo lắng nhất là eurosun có phải hàng tàu đeo mác không vì tìm mãi không thấy công ty mẹ ở Đức.
Cảm ơn cả nhà

clessking

Xe buýt
Cụ lucky.win cho mình xin ít tư vấn với:
Hiện tại, ngân sách nhà mình quãng dưới 20 củ. Đã quyết mua cỡ lớn 14-15 bộ. Có ông bạn bán hàng đang tư vấn rất nhiệt tình con eurosun SMS56EU05E khoản 17.2 nhưng ông này chuyên bếp nên cũng hơi lăn tăn. Trong khi đấy vợ cũng đang ngó nghiêng con Bosch Series 4 của nhà cô bạn.
Cụ tư vấn giúp mình mấy điểm lăn tăn:
- Thứ nhất, Hai dòng này về ngoài sự khác biệt về thương hiệu, tính năng của eurosun có nhỉnh hơn - bosch có điểm cộng nào khác không ạ ? Mình có search eurosun nhưng mãi chả tìm thấy công ty mẹ ở chỗ nào.
- Thứ hai, về hậu mãi và dịch vụ bảo hành thì ông nào hơn: thấy tư vấn báo là bosch không có đại diện mà chỉ có đại lý bán hàng nên dịch vụ hỗ trợ khách hàng kém hơn.
- Thứ ba, cái mình lo lắng nhất là eurosun có phải hàng tàu đeo mác không vì tìm mãi không thấy công ty mẹ ở Đức.
Cảm ơn cả nhà
Hi, nghe cái tên em đã thấy VN rồi cụ. Em search thấy cái này, ko rõ có đúng cái cụ nói không
http://eusun.vn/ - Công ty Cổ Phần Euro Sun Việt Nam
Giả sử nếu đúng Eurosun là hãng EU xịn mà cụ nghe lạ tai --> Liệu cụ có kỳ vọng nó bảo hành tốt tại VN?
Nói chung là e nghĩ cụ đang lo lắng quá đúng.

hien1980

Đi bộ
Hi, nghe cái tên em đã thấy VN rồi cụ. Em search thấy cái này, ko rõ có đúng cái cụ nói không
http://eusun.vn/ - Công ty Cổ Phần Euro Sun Việt Nam
Giả sử nếu đúng Eurosun là hãng EU xịn mà cụ nghe lạ tai --> Liệu cụ có kỳ vọng nó bảo hành tốt tại VN?
Nói chung là e nghĩ cụ đang lo lắng quá đúng.
cảm ơn cụ.
Thực sự lất lăn tăn. Mới chỉ có các bạn bán hàng show cho mình.
Mọi thứ con eurosun đều hơn, về cả tính năng, chương trình. Mỗi cái tên làm mình lo nhất.
Hic