[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

atoxet

Xe buýt
Các cụ ơi, cứu em ạ

Em mới khuân con máy rửa bát seri 4 sms46mi05e, nghe quảng cáo là vỏ inox , tke 3 ngăn trong đó ngăn trên cùng để đũa thìa rất tiện.. nhưng nó chính là cái bất tiện ạ

Khi máy chạy xong thì ngăn trên cùng luôn bị ướt, đũa thìa ấy ạ. em có gọi cho bosch thì họ bảo dòng nào của bósch cũng bị thế trừ dòng cao cáp seri 8 trờ lên, còn không thì rửa bằng nước nóng, sấy bằng hơi, nên tầng trên cùng sẽ bị đọng, nếu máy chạy xong mà ko mở ngay thì 2 tầng dưới rồi cũng ướt

Ôi nhục, em thấy bất tiện quá, nên muốn mua cái rổ như các dòng khác để cài vào cho đuẫ dựng thẳng hi vong nó khô thì mới sạch sẽ mà bósch nó ko bán rời rổ.. bác nào có cách khắc phục cho em với ạ

Chân dung em MRB nhà em đây ạ

em cũng dùng con này, toàn chơi chế độ Eco, máy tự hé cửa sau khi rửa xong, khi lấy đồ thì khô cong vì bay hơi hết. Rửa các chế độ khác thì cần căn giờ để mở sau khi rửa xong. Chế độ mặc định cũng là Eco, chỉ việc bật nguồn và bấm Start là xong, khỏi bấm loằng ngoằng. Mà số lượng bát nhà em ít hơn hẳn do chỉ có 4 người, ăn bữa nào rửa bữa ấy dù chỉ xếp đầy 1/2.

wild nature

Xe điện
con này về vn nhẹ nhàng 7.5 củ ( sáng nay tệ lên sấp xỉ 33 rồi cụ ạ ), so sánh với 1 con pana đặt trên bàn như con em đang dùng 10 củ thì em kết con pana hơn.

Còn nếu nhà mới hoặc nhà cải tạo được để lắp máy rửa bát thì mấy cái thể loại ko rửa được xong nồi này rất bất tiện do 1 bữa cơm thế nào cũng dính 1 cái xoong và 1 cái chảo, mà mấy model này thì chịu bó tay ko nhét vừa. Thế nên máy to 12 16 bộ của châu âu vẫn là lựa chọn tốt hơn.

sắp 11.11 rồi, các cụ chơi hàng pana mới dành cho thị trường tàu tầm loanh quanh 10 củ sẽ ngon dù vẫn phải rửa xoong nồi. Trong thớt này em có 1 vài bài về cái máy đó đó, dùng sạch mà ổn lắm cụ. Mấy lần ngan ốm hoặc bận, em phải lo nhà cửa gần như ko phải làm gì, bát đĩa ném vào máy, nhà cửa cho robot lau, 2 bố con chỉ sắp xếp đồ đạc rồi rủ nhau đi chơi

Từ trang 742 cụ nhé

Cụ kia nói 6,5 tr, chắc là chém theo giá bán bên TQ. Chứ thương gia rẻ nhất cũng 9.5 củ rồi. Chiêm tài mobile bán 12 củ.

Con pana nội địa cụ nói, là loại 6 bộ hay 8 bộ. Loại 6 bộ thì sâu có 32cm thì ko đút vừa chảo hay nồi là đúng rồi.
Con xiaomi này sâu 600 nên đút nồi, chảo thoải máu cụ ạ. Như nhà em, 10 bát con, cơ số đĩa, 5 cái bát to mà vẫn thêm đc 2 nồi to D250 và 1 chảo. E cũng ngâm cứ trc khi mua con xiaomi 2019 này.
Trc cũng nhờ cụ lucky.win tư vấn và định dùng bosh, như phải cắt bàn đá với cắt tủ phức tạp quá, nên quay qua lựa chọn hàng 8 bộ. (Qua đây cũng thank cụ win rất nhiệt tình tư vấn). Thấy cc bảo eurosun cũng là do thương gia vn đặt tên thuê oem tàu gia công, nên lấy luôn xiaomi. Hành nội địa nhật e thấy có 6 bộ, mà dùng điện 100v, lúc nào cũng phải duy trì cục chuyển nguồn nên e rất lo ngại rủi ro. Ở nhà em chỉ duy nhất dùng máy rạo kiềm trim ion 100v nhưng công suất rất bé nên ok.
Cũng định lấy MRB hafele nhưng giá đắt hơn nhiều, mà quan trọng xiaomi chiều cao có 590mm, em đút vào vừa in, ko cắt gỗ nên múc luôn. Hơn nữa đang dùng con robot hút bụi xiaomi nên thất ưng.
Ưu điểm là dùng chung 1 app mihome, mặt kính rất đẹp sang trọng, có chế độ sấy tăng cường riêng khi mình cài đặt, tự động sấy lại sau 12h, 24h...rất tiện khi dùng luôn mrb làm chạn bát.

Nhân đây có cụ nào thông não em với về công nghệ sấy ptc của xiaomi, e thấy nó áp dụng trong cả máy sưởi.

Và một điều em muốn hỏi cụ nào đang dùng MRB xiaomi 2019 này chút: video chiemtaimobile khuyến cáo ko nên dùng muối cho xiaomi 2018. Vậy đời 2019 có nên dùng ko. Và muối chuyên dụng này dùng ntn? E mua về nhưng chưa dám dùng 1 tháng nay do lo ngại cảnh báo này. Bên bán vẫn bảo a dùng vô tư. ( muối alio cách dùng là cho 1kg nuối vào + 300ml nước rồi đậy vào phải ko ạ)

Thank cccm chia sẻ

wild nature

Xe điện
Em dùng máy rửa bát Xiaomi New Model 2019
Giá 6.5 triệu ngon bổ rẻ dùng không thua kém gì hàng Bosch mà giá rẻ bằng 1/3

Cụ chắc mua tại bên bên nhờ xách về. Chứ thương gia bán rẻ nhất HN cũng 9,5 củ rồi. Uy tín hơn như xiaomi HP cũng bán 11, 12 tr. Chiemtaimobile cũng bán hơn 12tr

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc mua tại bên bên nhờ xách về. Chứ thương gia bán rẻ nhất HN cũng 9,5 củ rồi. Uy tín hơn như xiaomi HP cũng bán 11, 12 tr. Chiemtaimobile cũng bán hơn 12tr
Em có người thân mua trực tiếp tại Store bên Trung Quốc rồi xách tay về Việt Nam. Ạ

linhnn

Xe máy
Cụ bê đến nhà lão Luck mà ăn vạ tiếp :D
Có khi phải thế thật. Nhưng mà em sợ cụ ấy un friend em lắm.
Fun tý thôi, em muốn tìm hiểu, chứ cứ hắt hơi xổ mũi lại vác đến nhà cụ ấy thì cụ ấy lấy thời gian đâu cho vợ con.

khanhtx8

Xe tăng
Cụ kia nói 6,5 tr, chắc là chém theo giá bán bên TQ. Chứ thương gia rẻ nhất cũng 9.5 củ rồi. Chiêm tài mobile bán 12 củ.

Con pana nội địa cụ nói, là loại 6 bộ hay 8 bộ. Loại 6 bộ thì sâu có 32cm thì ko đút vừa chảo hay nồi là đúng rồi.
Con xiaomi này sâu 600 nên đút nồi, chảo thoải máu cụ ạ. Như nhà em, 10 bát con, cơ số đĩa, 5 cái bát to mà vẫn thêm đc 2 nồi to D250 và 1 chảo. E cũng ngâm cứ trc khi mua con xiaomi 2019 này.
Trc cũng nhờ cụ lucky.win tư vấn và định dùng bosh, như phải cắt bàn đá với cắt tủ phức tạp quá, nên quay qua lựa chọn hàng 8 bộ. (Qua đây cũng thank cụ win rất nhiệt tình tư vấn). Thấy cc bảo eurosun cũng là do thương gia vn đặt tên thuê oem tàu gia công, nên lấy luôn xiaomi. Hành nội địa nhật e thấy có 6 bộ, mà dùng điện 100v, lúc nào cũng phải duy trì cục chuyển nguồn nên e rất lo ngại rủi ro. Ở nhà em chỉ duy nhất dùng máy rạo kiềm trim ion 100v nhưng công suất rất bé nên ok.
Cũng định lấy MRB hafele nhưng giá đắt hơn nhiều, mà quan trọng xiaomi chiều cao có 590mm, em đút vào vừa in, ko cắt gỗ nên múc luôn. Hơn nữa đang dùng con robot hút bụi xiaomi nên thất ưng.
Ưu điểm là dùng chung 1 app mihome, mặt kính rất đẹp sang trọng, có chế độ sấy tăng cường riêng khi mình cài đặt, tự động sấy lại sau 12h, 24h...rất tiện khi dùng luôn mrb làm chạn bát.

Nhân đây có cụ nào thông não em với về công nghệ sấy ptc của xiaomi, e thấy nó áp dụng trong cả máy sưởi.

Và một điều em muốn hỏi cụ nào đang dùng MRB xiaomi 2019 này chút: video chiemtaimobile khuyến cáo ko nên dùng muối cho xiaomi 2018. Vậy đời 2019 có nên dùng ko. Và muối chuyên dụng này dùng ntn? E mua về nhưng chưa dám dùng 1 tháng nay do lo ngại cảnh báo này. Bên bán vẫn bảo a dùng vô tư. ( muối alio cách dùng là cho 1kg nuối vào + 300ml nước rồi đậy vào phải ko ạ)

Thank cccm chia sẻ
Quả thêm nồi chảo hay quá cụ để em ngâm cứu rồi hỏi thêm cụ, nhà em trồng được nên nếu cần là em phi ngay quả pana đi đổi sang con mi. Đã thế lại ko cần muối thì quá hay

lucky.win

Xe điện

Thank cccm chia sẻ
Vô cùng chán với các shop hay các thương gia nhà mình, không hiểu biết về máy đã thế lại còn làm clip như đúng rồi nữa.

Họ bảo cụ không dùng muối là bố láo nhé, xứng đáng đá đít cho phát. Xào mì thuê Midea sx máy đó thôi, mà trên thế giới chưa có hãng nào phát minh hay sx ra máy rửa bát không dùng muối cả, trừ khi nhà cụ có lắp hệ thống lọc nước tổng, có cả cột làm mềm nước.

Cái Eurosun, cùng với Xào mì và Electrolux loại 8 bộ là cùng Midea đẻ ra,khác là mỗi thằng đặt hàng theo 1 option khác nhau.

Vâng em quyết rồi đang hoàn thiện nhà lên khoảng tháng nữa em sẽ làm phiền cụ
Vô tư đi cụ.

lucky.win

Xe điện
Em gửi hình minh họa của nhà sx cho cụ xem về phần muối, nếu shop có chém gió thì cụ đưa họ xem. Chính là máy xào mì cụ mới mua đấy.

boy_xedap

Xe điện

Jenifer Le

Xe đạp
Các cụ ơi, tuyệt với, chế độ Eco rửa hơi lâu, hơn 3h nhưng sáng ra đã thấy tự mở hé cửa và khô coong.

Cám ơn đại gia đình đã tư vấn nhiệt tình ạ

Cụ ơi, em cho muối vào hũ muối và dùng viên rửa 3 màu mà hãng nó tặng í, thế lại vẫn phải nước bóng nữa hả cụ ? em thì thấy rửa sạch chỉ bực vụ đũa ướt

Nhà em là đũa tre, còn cách sắp xếp em cũng xếp như cụ vì trước em dùng loại 9 bộ rồi nên cũng biết xếp tí ạ

wild nature

Xe điện
Vô cùng chán với các shop hay các thương gia nhà mình, không hiểu biết về máy đã thế lại còn làm clip như đúng rồi nữa.

Họ bảo cụ không dùng muối là bố láo nhé, xứng đáng đá đít cho phát. Xào mì thuê Midea sx máy đó thôi, mà trên thế giới chưa có hãng nào phát minh hay sx ra máy rửa bát không dùng muối cả, trừ khi nhà cụ có lắp hệ thống lọc nước tổng, có cả cột làm mềm nước.

Cái Eurosun, cùng với Xào mì và Electrolux loại 8 bộ là cùng Midea đẻ ra,khác là mỗi thằng đặt hàng theo 1 option khác nhau.

Vô tư đi cụ.
Vâng, e cũng thấy lạ

Vậy cho muối vào đầy xong thì cho nước vào xâm xấp hay có tỷ lệ nào ko cụ?

Về elec với eurosun cùng đặt hàng tàu, e cũng nghe cc nói rồi, nên e mua luôn xiaomi cho tàu 1 thể. (Bosh chú trọng loại 12-14 bộ nên loại 8-10 bộ ít hàng mà đắt quá, ko khác gì loại kia)

nguyenthanhha78a

Đi bộ
Cụ Lắc làm ngon lành thế này mà ko báo em nhé. Để em vất vả tìm thợ mà lại gặp cụ ko chuyên, hôm đấy phải gọi cụ Lắc hỗ trợ :(.
Sáng nay cụ Lắc qua nhà em, em là em bắt đền.
em cũng vướng vụ mua mrb về mà đang k biết để chỗ nào vì bếp k có chỗ sẵn.Cho em xin luôn số đt cụ Lắc được k với ạ.Em đội ơn