[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

cuongtelecoms

Xe buýt
Em mới gia nhập vào dùng máy rửa bát các cụ cho em hỏi là nhà em lắp máy bán âm loại 46ks01e mà bác lắp máy vẽ thiết kế cả bếp và bàn đá là 880cm xong bác thiết kế nhà cửa lại bảo em là 880cm cao quá không phù hợp với người VN mỗi người 1 ý mà em thì chưa có kinh nghiệm các cụ cho em lời khuyên với

Được gửi từ iPhone X - Otofun
Nếu không lắp máy rửa bát thì thường sẽ không làm cao 88 cm mà thường chỉ 85cm thì phù hợp với chiều cao người Việt (cái này chắc dựa trên kinh nghiệm). Nhưng nếu lắp máy rửa bát thì bắt buộc phải cao như vậy. Cao thêm 3-5 cm không ảnh hưởng gì đâu cụ ạ vì nhà em đã làm, ở gần chục năm và thấy bình thường. Quyết định đi thôi.

P.s: mấy ông thợ người Việt mình cũng phải bắt kịp theo thời thế thôi chứ nhỉ? Cứ khăng khăng bàn đá chỉ cao 85 cm thì làm sao lắp vừa máy rửa bát? Chẳng nhẽ bắt tây thay thiết kế máy rửa bát xuống khoảng 82cm?

lucky.win

Xe điện
Kính chào các cụ. Em chuẩn bị làm tủ bếp mới. Nhờ các cụ tư vấn vụ bếp từ + hút mùi với ạ.
- Ngân sách bếp từ khoảng 10tr (có cả hồng ngoại)
- Ngân sách hút mùi tầm 5tr ạ

Các cụ tư vấn em với. Thợ kêu mua rồi ạ :(
Ngân sách như của cụ là đủ mua 1 bếp từ Bosch 3 mặt nấu, đều là từ cả và 1 hút mùi loại 60cm rồi.

Còn bếp từ mà có cả hồng ngoại thì cụ tham khảo vd như bếp Nhật nội địa, hoặc bếp Cata. Bếp mà có cả từ và hồng ngoại giờ hãng có tên tuổi họ ít làm ạ.

netresource

Xe tải
Vâng bác ý lắp mrb đưa bản vẽ chuẩn là 880 từ sàn đến mặt đá rồi bác ạ! Nếu vợ cụ cao 1’55 mà ko cảm thấy bất tiện với bàn bếp 90cm thì nhà em cũng đu thôi!
Cứ mạnh dạn mà triển đi cụ, 81 or 85 là theo lỗ ban, ngày xưa có thêm cái kiềng 3 chân (hoặc bếp ga nổi) rồi mới đặt nồi cơm lên. Giờ bếp từ, bếp âm hết rồi, nên từ đít nồi tới nền có khi thấp hơn ấy ạ.

Ngân sách như của cụ là đủ mua 1 bếp từ Bosch 3 mặt nấu, đều là từ cả và 1 hút mùi loại 60cm rồi.

Còn bếp từ mà có cả hồng ngoại thì cụ tham khảo vd như bếp Nhật nội địa, hoặc bếp Cata. Bếp mà có cả từ và hồng ngoại giờ hãng có tên tuổi họ ít làm ạ.
Cụ tư vấn cho em luôn model + chỗ bán uy tín luôn được ko ạ.
Trước em đã mua hút mùi 2 lần. Đều kêu rất ầm. Ngân sách tầm ấy thì nên chọn mua loại nào hợp lý nhất được ạ ?

bongbimit1993

Xe hơi
Nếu không lắp máy rửa bát thì thường sẽ không làm cao 88 cm mà thường chỉ 85cm thì phù hợp với chiều cao người Việt (cái này chắc dựa trên kinh nghiệm). Nhưng nếu lắp máy rửa bát thì bắt buộc phải cao như vậy. Cao thêm 3-5 cm không ảnh hưởng gì đâu cụ ạ vì nhà em đã làm, ở gần chục năm và thấy bình thường. Quyết định đi thôi.

P.s: mấy ông thợ người Việt mình cũng phải bắt kịp theo thời thế thôi chứ nhỉ? Cứ khăng khăng bàn đá chỉ cao 85 cm thì làm sao lắp vừa máy rửa bát? Chẳng nhẽ bắt tây thay thiết kế máy rửa bát xuống khoảng 82cm?
Cứ mạnh dạn mà triển đi cụ, 81 or 85 là theo lỗ ban, ngày xưa có thêm cái kiềng 3 chân (hoặc bếp ga nổi) rồi mới đặt nồi cơm lên. Giờ bếp từ, bếp âm hết rồi, nên từ đít nồi tới nền có khi thấp hơn ấy ạ.
Cảm ơn các cụ! Để e chốt thiết kế với bên thi công

Được gửi từ iPhone X - Otofun

thanhbn1983

Xe điện
Kính chào các cụ. Em chuẩn bị làm tủ bếp mới. Nhờ các cụ tư vấn vụ bếp từ + hút mùi với ạ.

Các cụ tư vấn em với. Thợ kêu mua rồi ạ :(
- bếp từ Mitsu nhanh gọn lẹ

BMW

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, máy rửa bát nhà em (bosch) đợt vừa rồi tháo ra để sửa nhà, giờ lắp vào thì cứ chạy 1 phút là dừng, đèn hiện thông bao như trên. Em kiểm tra vòi nước cấp ok. Không hiểu lý do tại sao??? Cụ nào biết chỉ giúp em với. Thanks các Cụ

Cụ lucky.win xem bắt bệnh giúp em với. Nhà em ở Văn Quán, Cụ có thợ đến xử lý giúp em được không ah. Thanks Cụ!

Ti Ca

Xe hơi
Muội trắng trắng li ti thì phần nhiều là do máy tráng chưa sạch, có thể là tay phun bị chạm chẳng hạn.

Còn về cái kia nó hiện lên là báo vệ sinh, nhưng không thể là 14 ngày đâu ạ, em nghiêm túc chứ không trêu. Phần này là nó đếm theo số lần hoạt động, giống như mình đi xe máy hay oto, sau bao nhiêu km thì nó nhắc thay dầu xe đi.

Em nhắc lại là nó báo theo chu kỳ, chứ không liên quan máy bẩn hay sạch, kể cả hôm nay vừa mới làm vệ sinh phin lọc chẳng hạn mà ngày mai đến lần báo thì nó vẫn báo, không liên quan máy bẩn hay sạch. Em chắc chắn không thể 14 ngày nhé, ngoại trừ máy của cụ trước đây đã dùng. Cụ có thể tham khảo trong topic này có rất nhiều cụ cùng dùng máy serie 4 hay serie 6 đều có phần Machine care là các cụ ấy biết ngay có phải 14 ngày hay không.

P/S - hy vọng là em chém sai.
bên Osm giải thích với e là máy báo machine care là do nguồn nước hoặc do mình rửa nhiều dầu mỡ nó bám bẩn nên máy nhắc mình vệ sinh.
bên đó khẳng định máy e mua là hàng mới, nguyên đai, nguyên kiện, chính hãng ạ.

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win xem bắt bệnh giúp em với. Nhà em ở Văn Quán, Cụ có thợ đến xử lý giúp em được không ah. Thanks Cụ!
Chiều nay về cụ bật máy lên cho chạy và theo dõi giúp em, trước khi hiện cái vòi nước thì nó hiện cái gì trên màn hình.

ngoc258

Xe máy

Cháu cảm ơn các cụ.
Bác muốn bếp từ có hồng ngoại thì mua bếp Nhật. Hiện giờ các model Panasonic, Hitachi mẫu 2018, 2019 mới 100% giá rẻ chỉ 10-11tr (bán tại HN, SG). Có thể sử dụng điện lưới trực tiếp 220V (max 235v - nếu quá mạch bảo vệ sẽ tự ngắt, ko cháy hỏng)
Tuy nhiên e thấy cái hồng ngoại giá trị sử dụng rất ít. Khi sử dụng nó cháy nóng cực bẩn và khó cọ. Đơn giản như nướng bánh mì hoặc nướng mực nó rớt bắn xuống thôi cọ mệt lắm rồi.
Bếp Nhật thì nhìn không đẹp, mặt kính không sang trọng như bếp âu và lắp đặt khó khăn hơn do nó có cái lò nướng bên dưới (có thể tháo bỏ). Tuy nhiên nên để nguyên bản cả lò vì cái lò của nó nướng rất tốt.

Chỉnh sửa cuối:

BMW

Xe hơi
Chiều nay về cụ bật máy lên cho chạy và theo dõi giúp em, trước khi hiện cái vòi nước thì nó hiện cái gì trên màn hình.
Em bật máy lên thì nó chạy bình thường được 1 phút, sau đó dừng và hiện hình cái vòi. Ngoài ra không hiện gì thêm Cụ ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Bác muốn bếp từ có hồng ngoại thì mua bếp Nhật. Hiện giờ các model Panasonic, Hitachi mẫu 2018, 2019 mới 100% giá rẻ chỉ 10-11tr (bán tại HN, SG). Có thể sử dụng điện lưới trực tiếp 220V (max 235v - nếu quá mạch bảo vệ sẽ tự ngắt, ko cháy hỏng)
Tuy nhiên e thấy cái hồng ngoại giá trị sử dụng rất ít. Khi sử dụng nó cháy nóng cực bẩn và khó cọ. Đơn giản như nướng bánh mì hoặc nướng mực nó rớt bắn xuống thôi cọ mệt lắm rồi.
Bếp Nhật thì nhìn không đẹp, mặt kính không sang trọng như bếp âu và lắp đặt khó khăn hơn do nó có cái lò nướng bên dưới (có thể tháo bỏ). Tuy nhiên nên để nguyên bản cả lò vì cái lò của nó nướng rất tốt.
Em thấy bảo bếp từ không xào được. Cụ biết chỗ nào uy tin chỉ em mua với, em cảm ơn