[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

kid1234

Xe buýt
lucky.win cụ xem giúp e nguyên nhân và cách khắc phục cái xước này với. cảm ơn cụ

longthanvd

Đi bộ
Các cụ ơi cho em hỏi, em mới mua máy rửa bát SMS46NI05E, em tìm chức năng trẻ em khởi động máy rửa bát không thấy đâu, chỉ tìm thấy chức năng ngăn trẻ thay đổi chế độ khi đang rửa thôi ạ. Em cảm ơn

cuchuoi0509

Xe tăng
cháu cũng mới lấy lại con SMS25KI00E, cụ nào cho cháu xin kinh nghiệm mua muối, viên rửa với nước bóng ở đâu tốt rẻ k ạ

linhnn

Xe máy
Các cụ bắt bệnh cho con na già nhà em với.
Nếu em chọn chế độ đầu tiên (số 1 trong hình) thì khi rửa đến đoạn cuối của đèn D1 thì bị lỗi tít tít.
Nếu chọn các chế độ khác (trừ chế độ đầu tiên) thì máy vẫn hoạt động bình thường

Hình ảnh lúc máy bị lỗi kêu tít tít

tien123

Xe tải
Máy rửa bát bosch nhà e khi sấy có mùi khét như dầu hỏa ở trên nắp. Không biết máy nhà các bác có bị ko ạ

UNE

Đi bộ
Dạ, em cám ơn lời chúc của cụ (mợ) nhiều, cứ dùng thoải mái đi, nó hắt hơi thì lại sử lý tiếp ạ.

Em đã pm địa chỉ, hàng ngày cứ sau 17h là em có mặt ở nhà ạ.

Từ trước tới giờ em luôn xác định là không tiền nong gì đâu ạ nên cụ cũng không phải lăn tăn vấn đề đấy làm gì.
Bác có sửa máy rửa bát nhật nội địa không? Giúp e với Sđt em 0369023976

convitquay123

Xe tải
Nhà cháu mới lấy bạn này hôm sau tết, 17 củ rưỡi, giá vậy đc ko các cụ, dùng tốt lắm, chén bát, nồi vung sạch bong, nó còn xả tiêu cả rác thải thì phải, cái họng rác dùng cả tuần mà chả có rác mấy, mỗi tội hơi thừa tính năng,

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
chào các cụ.
Em vừa mua cái máy rửa bát Bosch 46Ni05 đc 1 tháng. giờ mới để ý là mấy cái nồi bị xước vòng quanh thân nồi. và đít nồi cũng bị xước vòng tròn như ảnh. mấy cái cốc uống nước thủy tinh nhìn cũng thấy thế. còn bát đĩa do men trắng nên nhìn ko rõ lắm. e dùng xen kẽ muối finish + bột rửa finish và viên nén classic tặng kèm khu mua máy. nên giờ ko rõ là do nguyên nhân nào. các cụ nào có kinh nghiệm tư vấn e với ạ. thanks các cụ

Haha, cái này là đồ nhà cụ bị xước từ trước do dùng bùi nhùi đánh, nhưng bình thường rửa nó không sạch tinh được nên nhìn không rõ. Nay MRB nó rửa cho sạch bóng ra thì nhìn rõ vết xước thôi :))

Chứ máy nó chỉ bắn tia nước, không xước được. Đấy là em nghĩ thế.

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Nhà cháu mới lấy bạn này hôm sau tết, 17 củ rưỡi, giá vậy đc ko các cụ, dùng tốt lắm, chén bát, nồi vung sạch bong, nó còn xả tiêu cả rác thải thì phải, cái họng rác dùng cả tuần mà chả có rác mấy, mỗi tội hơi thừa tính năng,
Ngon quá, bác mua đâu giá tốt thế. Ra tết em hỏi, chỗ rẻ nhất là 17,8 còn đâu toàn 18,5 - 19,5.

lucky.win

Xe điện
Đây cụ ơi.
Nhà Em cũng mua con này dùng. (em mua con đời đầu cơ)
- Ưu điểm: Bề ngoài mặt kính, nên nhìn đẹp, sang trọng. Sau khi rửa có sấy rất tốt.
- Nhược điểm:
1. Em không dám dùng muối làm mềm nước. (xem trên mạng Chiemtaimobile nó gặp vài trường hợp tắc ống khi cho muối làm mềm nước, sau đó nó không bảo hành trường hợp tắc)
2. Rất ồn - Ngược với vẻ ngoài bóng bẩy. Tạo cảm giác rẻ tiền. Có bạn đến khoe có máy rửa bát đẹp, nhưng chạy thì như công nông, rõ là chán.
Tìm lại thông số kỹ thuật của con Xiaomi thì đúng là éo thấy độ ồn nó là bao nhiêu đối với từng chế độ ==> Ồn quá - quá ồn. Mặc dù quảng cáo là bơm Đức???
- Kinh nghiệm: Nếu mua máy rửa bát, hãy chú ý đến chỉ số kỹ thuật: độ ồn. Đây là chỉ số rất quan trọng đấy các cụ ạ, càng thấp càng ok.
Riêng cái vụ Chiemtaimobile bảo là không dùng muối làm em trả lời mỏi mồm với bao người, nói chung cực bực mình với mấy ông bán hàng ở nhà mình.

Như cái đít chảo này nó như kiểu bị lấy bùi nhùi sắt đánh ấy ạ.
Nồi nhà cụ không dùng được với máy ạ.

Máy rửa bát bosch nhà e khi sấy có mùi khét như dầu hỏa ở trên nắp. Không biết máy nhà các bác có bị ko ạ
Không thể chém online với mùi vị thế đâu cụ.

Các cụ bắt bệnh cho con na già nhà em với.
Nếu em chọn chế độ đầu tiên (số 1 trong hình) thì khi rửa đến đoạn cuối của đèn D1 thì bị lỗi tít tít.
Nếu chọn các chế độ khác (trừ chế độ đầu tiên) thì máy vẫn hoạt động bình thường View attachment 4364211

Hình ảnh lúc máy bị lỗi kêu tít tít
View attachment 4364231
Của cụ không thoát nước được, thế thôi ạ.

Capt.Do

Xe hơi
Cụ làm ngược lại nhé, cho máy giặt lên trên.

Cụ để nó ở vị trí 1 nhé.

Cái 68 có tự mở và nó hơn cái 46 nhiều ạ, và bây giờ cũng hết hàng.

Còn cái 46 thì nó hơn Haf cũng nhiều ạ.

Cụ ơi cho em hỏi, em đang định lấy máy rửa bát mà bạn tư vấn cũng gt máy hafele như trên, em cũng kết vì thấy đẹp và nhiều chức năng, nhưng nghe cụ nói thì nó lại kém posch 46 nhiều, vậy cụ làm ơn khai sáng cho em biết nó hơn nhau ở điểm gì đc ko ạ? Cảm ơn cụ.

binhsu7273

Xe cút kít
Như cái đít chảo này nó như kiểu bị lấy bùi nhùi sắt đánh ấy ạ.
Chảo nhôm chống dính cho vào máy RB thì......sắp được sắm chảo mới rồi.:):):)
Dùng cái gì thì cũng nên tìm hiểu hướng dẫn sử dụng chứ, Bột rửa bát nó phang sạch cái loại chống dích với nhôm,mấy loại = sắt còn gỉ ngoèn. Âu nhựa để giàn dưới có ngày còn méo vẹo. Các loại chai lọ thủy tinh có tem nhãn = giấy hay nilon không được cho vào, vì tem đó bung ra sẽ làm kẹt cánh bơm.
Máy rửa chỉ nên cho đồ sành sứ, thủy tinh, inox, nhựa chịu nhiệt độ cao, các loại đũa tre, đũa gỗ cho vào mấy bữa thì bào mòn hoặc nứt toác ngay. ;)

tien123

Xe tải
Riêng cái vụ Chiemtaimobile bảo là không dùng muối làm em trả lời mỏi mồm với bao người, nói chung cực bực mình với mấy ông bán hàng ở nhà mình.

Nồi nhà cụ không dùng được với máy ạ.

Không thể chém online với mùi vị thế đâu cụ.

Của cụ không thoát nước được, thế thôi ạ.
Có người trả lời e là do cái tấm cao su trên nóc khi sấy nóng nên bị mùi thế. Không biết nhà các bác có bị mùi thế ko ạ

atoxet

Xe buýt
Chảo nhôm chống dính cho vào máy RB thì......sắp được sắm chảo mới rồi.:):):)
Dùng cái gì thì cũng nên tìm hiểu hướng dẫn sử dụng chứ, Bột rửa bát nó phang sạch cái loại chống dích với nhôm,mấy loại = sắt còn gỉ ngoèn. Âu nhựa để giàn dưới có ngày còn méo vẹo. Các loại chai lọ thủy tinh có tem nhãn = giấy hay nilon không được cho vào, vì tem đó bung ra sẽ làm kẹt cánh bơm.
Máy rửa chỉ nên cho đồ sành sứ, thủy tinh, inox, nhựa chịu nhiệt độ cao, các loại đũa tre, đũa gỗ cho vào mấy bữa thì bào mòn hoặc nứt toác ngay. ;)
Đũa tre nhà em ko thấy có vde gì. Chắc do bố em kiếm đc mấy đoạn tre già nên chịu đc.

hoagvc3

Xe tăng
Em chào các cụ, sau một thời gian nằm vùng page cũng đã order được một em SMS46NI05E trên tiki, họ chỉ hỗ trợ vận chuyển chứ không lắp đặt. Có cụ nào biết dịch vụ lắp đặt cho em xin số anh thợ để đến nhà em lắp với ạ. Em để cạnh tủ bếp nên phải khoan 2-3 lỗ ở tủ bếp gỗ ạ
Em cũng đang nghía máy này, cụ cho em xin link sp trên tiki với nhé.thank cụ.