[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Arizona

Xe điện
MRB chạy cơm nhà em bữa hổm về quê nghỉ mấy hôm. Em được đôn lên lao động chính và phát hiện ra cái MRB chạy điện nhà em nó không có đấu nối tiếp địa gì cả(tiếp xúc mặt trong hơi tê tê). Xử lý tình huống này cho chung cư thì làm ntn các cụ giúp em nhé.

thanhbn1983

Xe điện
MRB chạy cơm nhà em bữa hổm về quê nghỉ mấy hôm. Em được đôn lên lao động chính và phát hiện ra cái MRB chạy điện nhà em nó không có đấu nối tiếp địa gì cả(tiếp xúc mặt trong hơi tê tê). Xử lý tình huống này cho chung cư thì làm ntn các cụ giúp em nhé.
Cụ đi dép vào là xong :D

aveve123

Xe hơi
Bác đừng dùng lưới sắt. Bác mua cái lưới nhựa màu xanh, gập đôi vào. Đầu trên gắn vào nắp máy đóng lại. 3 góc còn lại bác mua mấy cái miếng dán nhựa kèm con ốc trên đầu (khoảng 2,3k 1 con) mặt dính dán vào máy, con vít xiên qua lưới, vặn con ốc vào chắc lắm.
Em mua 1m lưới 15k dùng có 1 nửa, 6 con vít nhựa 12k. Tổng thiệt hại 20k thêm tý công bóc dán vặn ốc khoảng 15p là xong
Cụ cho e xin cái ảnh thành phẩm + ảnh/link cái lưới với ạ. E cũng muốn nghiên cứu cái này

Rải băng phiến vào gầm máy và xung quanh có tác dụng gì ko nhỉ?

darkmanhvn

Xe tải
Máy bật lên khá lâu nhưng không hoạt động rồi báo lỗi e27 là bị làm sao các cụ nhỉ? Google thì bảo do nguồn điện k đủ đáp ứng mà các thiết bị khác như tủ lạnh, điều hòa, bếp từ vẫn hoạt động bt

Kiabuoisang

Xe container
Cụ ơi em nể cụ thật đấy. Cái van nguyên bản của nó là chạy điện VDC cụ ạ, điện áp 350V, không tin em cụ cứ lấy cái van hỏng ra xem lại, điện trở của nó là 8k.

Cái của cụ thay vào là điện VAC 220V, điện trở của van cụ thay trung bình là 4k.

Trên cả cái máy của cụ có 2 vị trí dùng van VDC, còn lại chỗ khác là VAC.

Cụ chịu khó tìm hiểu thêm đi, đừng vội vàng nói bền gấp vạn hãng.
:D Thế em lại tháo nó ra ạ :D

cuongdiv

Xe container
Cụ ơi em nể cụ thật đấy. Cái van nguyên bản của nó là chạy điện VDC cụ ạ, điện áp 350V, không tin em cụ cứ lấy cái van hỏng ra xem lại, điện trở của nó là 8k.

Cái của cụ thay vào là điện VAC 220V, điện trở của van cụ thay trung bình là 4k.

Trên cả cái máy của cụ có 2 vị trí dùng van VDC, còn lại chỗ khác là VAC.

Cụ chịu khó tìm hiểu thêm đi, đừng vội vàng nói bền gấp vạn hãng.
A còn combo muối, nước bóng và bột rửa Somat, e vừa hết

clessking

Xe buýt
Em xui cụ làm ntn nhé: Đấu dây mát vào đường nước nhà cụ hoặc cụ đục cái trần bê tông ra đấu vào thép ở đó :D
Hi, em trêu thôi nhé. CC ko có đường âm thì cụ lấy đâu ra mà tiếp.

smart_sharp

Xe tăng
Thank cụ. Vì chảo bây h toàn có chống dính vậy sẽ ko cho vào máy rửa bát đc, vậy thì cũng hơi bất tiện.
Nhiều chảo chống dính nó cho phép rửa máy đấy cụ. Có điều đắt hơn chút và khi mua phải đọc kỹ trước khi mua.

vietanhvu02

Xe đạp
Em muốn sửa cái tủ bếp từ 3 ngăn thành 2 ngăn để nhét vừa cái lò nướng và máy rửa bát. Hiện tại nhà em đang sử dụng lò nướng bosch rồi. Định mua thêm cái máy rửa bát nữa. Vì tủ cũng bé nên định mua loại 8 bộ. Có bác nào bán máy rửa bát nhận kèm sửa tủ bếp luôn không ạ ?

escape2012

Xe buýt
lucky.win Cụ luckywin so sánh giúp máy texgio và máy eurosun với ạ? Máy nào hợp lí để xuống tiền hơn ạ?

smart_sharp

Xe tăng
Ah vâng, có dùng là tốt ạ. Nhưng nên mua 2 cái, 1 cái cỡ nhỏ để rửa những bữa nhỏ (sáng, trưa); 1 cái cỡ lớn để rửa những bữa lớn (tối, tiệc, tết,...).
Lời khuyên của em: không nên cụ nhé. Như nhà em, máy 12 bộ, rửa một lần/ngày (ăn sáng và trưa thì ít bát, em tráng qua (sạch thức ăn) rồi xếp vào máy; tối thì xếp vào và đêm rửa một lần) thì hoàn toàn OK mà. Ngày nào có nhiều người thì rửa hai lần (trưa/tối). Hôm nào có khách thì một bữa phải rửa hai lần mới hết. Nhưng nếu thêm một máy nhỏ thì thấy lãng phí và tốn không gian.

Sàn AROMA

Xe tải
Em muốn sửa cái tủ bếp từ 3 ngăn thành 2 ngăn để nhét vừa cái lò nướng và máy rửa bát. Hiện tại nhà em đang sử dụng lò nướng bosch rồi. Định mua thêm cái máy rửa bát nữa. Vì tủ cũng bé nên định mua loại 8 bộ. Có bác nào bán máy rửa bát nhận kèm sửa tủ bếp luôn không ạ ?
Cụ chụp cái ảnh bếp hiện trạng, mọi người biết chất liệu cái cánh tủ của cụ rồi mới dám nhận hay không chứ ạ.

maka13

Xe tải
Máy rửa bát tốn điện ko cc?
1 chu trình rửa của máy Âu 12-14 bộ hết tầm 0.9 -1.6 số điện tùy chương trình rửa, và nó tiết kiệm điện, nước hơn máy Nhật 6 bộ cụ ạ
Ah vâng, có dùng là tốt ạ. Nhưng nên mua 2 cái, 1 cái cỡ nhỏ để rửa những bữa nhỏ (sáng, trưa); 1 cái cỡ lớn để rửa những bữa lớn (tối, tiệc, tết,...).
Không nên cụ ạ, như thế hơi cồng kềnh, trong khi ko phải là máy bé nó sẽ tiết kiệm điện nước hơn máy to đâu :))

lucky.win

Xe điện
A còn combo muối, nước bóng và bột rửa Somat, e vừa hết
Bột Somat đang hết sạch rồi em, ảnh hưởng của dịch nên chưa có.

Cụ gửi ảnh thật cho dễ hình dung ạ.

lucky.win Cụ luckywin so sánh giúp máy texgio và máy eurosun với ạ? Máy nào hợp lí để xuống tiền hơn ạ?
So sánh chi tiết thì cả vài trang A4, nhưng gắn ngọn thì cái Texgio nó hơn hẳn, chất lượng hay hiệu năng trên giá thành nó đều hơn.

Máy 8 bộ sx TQ, kiểu âm tủ thì hiện giờ không có máy nào vượt qua được cái Texgio này, kể cả các dòng nội địa khác của TQ như Midea Wahin hay Xiaomi VD803. Máy nào em cũng có, cụ ngâm cứu thêm, thích thì nhắn em.

Chỉnh sửa cuối:

aveve123

Xe hơi
Nhà e dùng Bosch, có ngăn Thứ 3 để thìa đũa bên trên. Khi rửa mọi thứ sạch bóng, chỉ trừ đũa. Đũa rửa xong bị bám 1 lớp màu trắng đục nhìn giống xà phòng (đũa gỗ đen) nhg k biết có phải ko.
Các cụ chỉ e làm sao để xử lý cái này

gnoudman

Xe tăng
Bột Somat đang hết sạch rồi em, ảnh hưởng của dịch nên chưa có.

Cụ gửi ảnh thật cho dễ hình dung ạ.

So sánh chi tiết thì cả vài trang A4, nhưng gắn ngọn thì cái Texgio nó hơn hẳn, chất lượng hay hiệu năng trên giá thành nó đều hơn.

Máy 8 bộ sx TQ, kiểu âm tủ thì hiện giờ không có máy nào vượt qua được cái Texgio này, kể cả các dòng nội địa khác của TQ như Midea Wahin hay Xiaomi VD803. Máy nào em cũng có, cụ ngâm cứu thêm, thích thì nhắn em.

Texgio TG - BI205 - 8 bộ để độc lập được hay phải lắp âm hả cụ luk.
Giá như nào ạ.

TONGIA

Tầu Hỏa
Máy rửa bát thời 1.0