[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

longts

Xe đạp
Website
fb.me
Các bác cho em hỏi chút ah.
Cái kệ (Rổ, Rack) trong máy rửa bát của nhà em bị han gỉ ( do lớp phủ coating của nó bị nứt, nên bị ăn vào thép bên trong).
Em có tìm trên amazon thấy họ bán cái keo repack, chuyên để sửa rack cho máy rửa bát, mà không thấy ở Việt Nam bán. Vậy ở Việt Nam mình có thể sử dụng keo gì để thay thế ah? Yêu cầu chống nước và không ăn mòn, làm chảy lớp coating sẵn có của kệ máy rửa bát.
Cám ơn các bác ah.

network

Xe buýt
Các bác cho em hỏi chút ah.
Cái kệ (Rổ, Rack) trong máy rửa bát của nhà em bị han gỉ ( do lớp phủ coating của nó bị nứt, nên bị ăn vào thép bên trong).
Em có tìm trên amazon thấy họ bán cái keo repack, chuyên để sửa rack cho máy rửa bát, mà không thấy ở Việt Nam bán. Vậy ở Việt Nam mình có thể sử dụng keo gì để thay thế ah? Yêu cầu chống nước và không ăn mòn, làm chảy lớp coating sẵn có của kệ máy rửa bát.
Cám ơn các bác ah.

Cụ đánh sạch đi rồi lấy keo gắn đá bếp thử xem.

tuan2681

Xe điện
Bà cả nhà cụ chuẩn đấy ạ, máy bé dùng hơi gò bó. Cụ vẫn có thể cắt đá vị trí đó rồi nâng giật cấp lên để lắp máy to cụ à.
thế phải đục+ cắt hết khung tủ bếp dưới ở khoang đấy à cụ? đá thì vướng cái kính bếp xanh nó đang ngồi lên đá, k rõ có cần bóc kính ra không?
phức tạp ghê!

Civic_2010

Xe tải
Các cụ giúp em với, MRB nhà em (Bosch) biểu tình ah, biểu hiện là: bật nguồn: lên, bình thường; chọn chế độ rửa (auto): chỉ 2h40p bình thường, bấm Start: không hoạt động
Em đã thử google và sửa bằng cách bấm và giữ Start để đưa về 0h01p, đợi, rồi mở ra, tắt, rồi bật và làm lại, nhưng vẫn thế các cụ ah, bấm start, máy ko hoạt động
Có cụ nào biết chỉ em với, hoặc cụ nào sửa được thì giúp em với, tks các cụ

nguarung

Xe điện
Các bác cho em hỏi chút ạ: Nhà em máy sms68mi04e rửa thì sạch và khô, nhưng khi cầm vào bát đĩa mà tay mình có nước cảm giác nó hơi bị nhớt là bị thế nào ạ, em muốn chỉnh mức trợ rửa xuống thấp hơn có được không ạ, Thanks các bác!

smart_sharp

Xe tăng
Các bác cho em hỏi chút ạ: Nhà em máy sms68mi04e rửa thì sạch và khô, nhưng khi cầm vào bát đĩa mà tay mình có nước cảm giác nó hơi bị nhớt là bị thế nào ạ, em muốn chỉnh mức trợ rửa xuống thấp hơn có được không ạ, Thanks các bác!
Câu trả lời là có cụ nhé. Cụ tìm hướng dẫn sử dụng trên mạng hoặc tìm trên youtube.com.

nguarung

Xe điện
Câu trả lời là có cụ nhé. Cụ tìm hướng dẫn sử dụng trên mạng hoặc tìm trên youtube.com.
Cụ có biết nguyên nhân làm sao tay ướt cầm vào đồ đã rửa lại thấy nó nhớt không ạ.

smart_sharp

Xe tăng
Cụ có biết nguyên nhân làm sao tay ướt cầm vào đồ đã rửa lại thấy nó nhớt không ạ.
Em tìm hiểu thì biết thành phần của một viên tổng hợp thì phần trợ xả (của Finish) là một dạng gốc rượu. Em không đảm bảo các loại khác trên thị trường cũng như thế nhưng nếu gốc rượu thì em thấy nhiều loại hơi nhớt khi sờ vào. Nước rửa tay có cồn phòng Covid 19 là ví dụ. Em rửa nhiều loại thấy hơi nhớt.

nguarung

Xe điện
Em tìm hiểu thì biết thành phần của một viên tổng hợp thì phần trợ xả (của Finish) là một dạng gốc rượu. Em không đảm bảo các loại khác trên thị trường cũng như thế nhưng nếu gốc rượu thì em thấy nhiều loại hơi nhớt khi sờ vào. Nước rửa tay có cồn phòng Covid 19 là ví dụ. Em rửa nhiều loại thấy hơi nhớt.
thank cụ

Butruqu

Xe hơi
Hồi trc nhà e có 1 cái mua cũ ở hải phòng nhưng nhiều lần dùng nó rửa ko hết vết bẩn, thế là trc khi dùng vẫn phải tráng qua bát đĩa trc, vậy mất gấp đôi thơif gian rửa mà tốn nc, vậy là sau thời gian nhà e quyết định tự rửa, máy xếp xó và h bán mất rùi

datto70

Xe điện
Chào các cụ, gia đình em đang định mua máy rửa bát để giải phóng bản thân. Tầm tiền em dự định < 20tr. Em chưa tìm hiểu hết được về các hãng nhưng tầm tiền đấy em thấy nổi lên có electrolux và bosch seri 4. Bản thân em đang thiên về elec vì là hàng chính hãng. Do vậy em xin ý kiến các cụ đã từng sử dụng mrb cho em đánh giá về dòng mrb của elec hoặc gợi ý em thêm hãng khác để em có cơ sở báo cáo gấu nhà em quyết ạ
CHỗ bôi đậm, nên mua sx tại ĐỨC

lucky.win

Xe điện
cụ luk cho e hỏi , hiện trạng bếp nhà em ntn, e định bỏ nồi sang khoang khác, lắp con 8 bộ vào đây thì chắc là vừa chứ ạ?
ý tưởng của e là để máy lọt hẳn vào khoang này rồi vẫn đóng cánh tủ bếp bth thì có ổn không?
e cũng nghiên cứu sơ sơ rồi ,máy to 13-15 bộ thì nhà e k vừa, chắc chỉ lấy máy 8 bộ là đủ nhu cầu dùng hàng ngày,
cụ tư vấn e con nào dùng ổn với đc k ạ?
đội ơn cuk
View attachment 6208234
Cụ đo từ nền nhà đến mép dưới bàn đá mà đủ 780mm thì sẽ lắp vừa loại máy lùn 12 bộ nhé.

bluemoon1974

Xe buýt
MRB bosch seri smi68mds07e nhà em thi thoảng báo lỗi vòi nước. Hôm rồi vệ sinh cái vòi cấp nước thấy ok được một hai tuần. Check lỗi thì thấy nó còn liên quan đến bơm thoát nước nữa, mò mẫm mà chưa biết cách sử lý. Cụ nào gặp rồi tư vấn em với. Tks all

gekifa2369

Đi bộ
Em ở HCM, tài chính tầm 28 triệu, cần mua máy rửa bát Bosch, xin các cụ tư vấn mua series 6 hay cố gắng lên series 8. Nên mua loại nào ? Mua tại trang Meeg của Bosch House và Tổng Kho Bosch trên FB có uy tín không ạ ?

nga87

[Tịch thu bằng lái]
Chuyên cung các loại tổ yến nhà nuôi 0914595986
Nhờ các cụ tư vấn. E đang có nhu cầu mua máy rửa bát, tài chính tầm 15 trđ thôi ạ. Nên mua loại nào oki mà bảo hành/linh kiện dễ thay thế. E cứ sợ mua mấy con Bosch thì sau bảo hành và thay thế linh kiện k tiện lắm. Tks

tuananh3988

Xe máy
các cụ cho e hỏi, e đang dùng smv6zcx, thi thoảng bát đũa nhà e có các cặn trắng như là muối bám lên. dù rửa nhiều hay rửa ít? bát đĩa thì thấy sạch mà thấy cái này lo lo

nguarung

Xe điện
Cụ đo từ nền nhà đến mép dưới bàn đá mà đủ 780mm thì sẽ lắp vừa loại máy lùn 12 bộ nhé.
Bác cho em hỏi nhờ chút ạ: Nhà em máy sms68mi04e rửa thì sạch và khô, nhưng khi cầm vào bát đĩa mà tay mình có nước cảm giác nó hơi bị nhớt là bị thế nào ạ, Thanks các bác!