Hải Phòng Tất cả về Oto: Tính năng, nơi sửa chữa, độ xe, kinh nghiệm...

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Nhà em xin tặng mấy Moddul tiện ích và sơ đồ cài đặt, ứng dụng trên xe làm quỹ TT nhân dịp SINH NHẬT OFHP lần 4 - để các cụ/mợ nắm được nhu cầu của mình khi đấu giá sản phẩm .

* Cụ/mợ "Em yêu khoa học " muốn tự cài đặt tiện ích Modul này cho vợ 2 - Đã có sơ đồ hướng dẫn cài đặt chi tiết ở dưới .
* Cụ/mợ "Em yêu khoa học " muốn nhưng không tự cài đặt tiện ích Modul này cho vợ 2, đến gara tại địa phương nhờ setup 100k-150k/modul - Đã có sơ đồ hướng dẫn cài đặt chi tiết ở dưới . Nếu ??? hỗ trợ Tel : trong tờ HDSD
* Cụ/mợ "Em yêu khoa học " muốn nhưng không tự độ tiện ích Modul này cho vợ 2, thì ới nhà em tại quê HP 0.k/modul(free) - Tel : trong tờ HDSD .

Chỉ định : Đọc kỹ HDSD trước và sau khi sử dụng
Khuyến cáo : All Modul sử dụng bằng công nghệ IC Microchip vi điều khiển + phần mềm, vì vậy hoạt động cực ổn định, chính xác , an toàn (không phải sản phẩm độ, chế bằng Rơ-le như một số SP trên thị trường) .

Sản phẩm 1 :

Modul đóng hoặc mở gương tự động, dùng ĐKTX zin của xe khi khoá cửa, gương tự dộng gập lại, khi chìa khoá ở vị trí ON gương tự động mở ra - Sản phẩm cài đặt được cho tất cả các xe chưa có chế độ tự động cụp gương trên ĐK .

Giá
: (đề nghị khởi điểm ) ....k

Sản phẩm 2 :

Modul mở cốp tự động, dùng ĐKTX zin của xe để mở cốp tự động - Sản phẩm cài đặt được cho tất cả các xe chưa có chế độ tự động mở cốp trên ĐKTX và mở bằng cơm .

Giá
: (đề nghị khởi điểm ) ...k

Sản phẩm 3
:

Mở và nâng cốp tự động, khi cốp đã được ĐKTX mở cốp, nó sẽ tự động nâng cốp lên, ta không phải dùng cơm để nâng nữa- Sản phẩm cài đặt được cho tất cả các xe chưa có chế độ tự động nâng cốp bằng ti ben và phải nâng bằng cơm .

Giá
: (đề nghị khởi điểm ) 100k

Sản phẩm 4 :

Modul ĐÓNG kính tự động ver1.0, dùng ĐKTX zin của xe để đóng kính tự động - Khi ĐKTX khoá cửa, Modul tự động tìm kính những kính chưa được đóng và tự đóng nó lại - Sản phẩm cài đặt được cho tất cả các xe chưa có chế độ tự động đóng kính trên ĐKTX .

Giá
: (đề nghị khởi điểm ) ....k

Sản phẩm 5 :

Modul ĐÓNG or MỞ kính tự động ver 2.0, dùng ĐKTX zin của xe để đóng or mở kính tự động - Khi ĐKTX khoá cửa, Modul tự động tìm kính những kính chưa được đóng và tự đóng nó lại - mở kính ra từ xa trước khi vào xe, xua đuổi không khí nóng nực trong xe ra ngoài - Sản phẩm cài đặt được cho tất cả các xe chưa có chế độ tự động đóng, mở kính trên ĐKTX .

Giá : (đề nghị khởi điểm ) 1000k

Hướng dẫn :

Sơ đồ :

Sản phẩm 6 (Bổ xung thêm SP cho con số đẹp" Lộc " )

ELM 327 -Thiết bị Chẩn đoán, sửa chữa lỗi ECU (hộp đen oto) - Đọc xoá lỗi động cơ (Check Engine) và nhiều công dụng khác.... cho tất cả các hãng xe trên thế giới, đời mới có chuẩn kết nối OBD II (DCL3 16 pin) . Phần mềm điều khiển chạy trên laptop, hệ điều hành Windows v.v .
Dành cho tất cả các cụ/mợ "Em yêu khoa học" muốn tìm hiểu, đọc, xoá lỗi, nội soi ... vợ 2 . Các cửa hàng nội thất, gara oto .

Giá
: (đề nghị khởi điểm ) 2500k

Tính năng - Kỹ thuật :

ELM327 is the latest PC-based scan tool. It supports all OBD-II protocols and is dispatched with a number ofcompatible programs. The processor is an ELM327. The output protocol (connection to laptop) is USB connector.
Processor: ELM327
OBD-II Protocols ( Chuẩn kết nối hỗ trợ):
ISO15765-4 (CAN)
ISO14230-4 (KWP2000)
ISO9141-2
J1850 VPW
J1850 PWM
Output protocol: RS232
Baud rate: 9600 or 38400
Indicator LEDs: OBD Tx/Rx, RS232 Tx/Rx, Power
Operating voltage: 12V, internal protection from short circuits/overvoltages
Nominal idle current: 45 mA

*Mô tả

OBD-II Software for ELM327 is a free program that allows you to use your PC and a hardware interface to get the information from your car's computer.

The program is very user-friendly, and easy to learn. It is also very easy to install:
simply extract the files into a folder on your computer's hard drive, and you're ready to go. To uninstall the program, simply delete the entire contents of the folder where the program resides.
The software supports two platforms - DOS and Windows.

* Các tính năng :
The program lets you perform the following operations:

Read diagnostic trouble codes, both generic and manufacturer-specific, and display their meaning (over 3000 generic
code definitions in the database).

Clear trouble codes and turn off the MIL ("Check Engine" light)

Display current sensor data, including:
Engine RPM
Calculated Load Value
Coolant Temperature
Fuel System Status
Vehicle Speed
Short Term Fuel Trim
Long Term Fuel Trim
Intake Manifold Pressure
Timing Advance
Intake Air Temperature
Air Flow Rate
Absolute Throttle Position
Oxygen sensor voltages/associated short term fuel trims
Fuel System status
Fuel Pressure
Many others...

*Tương lai up tính năng mới

Data graphing and logging
Freeze Frame data
Continuous and Non-Continuous Oxygen Sensor test results

* Phần mềm miễn phí
Scantool.net
GM Mode 22 Scan Tool by Terry
OBD Gauge for PalmOS and Pocket PC by Dana Peters
OBD Logger by Jonathan Senkerik
OBD-II ScanMaster by Wladimir Gurskij (ScanMaster 3.52 - local copy)
obd2crazy.com
OBD2 Scantool by Ivan Andrewjeski
OBDII for ELM322 by David Huffman
pyOBD by Donour Sizemore for MacOSX and Linux
RDDTC by Pete Calinski
Real Scan by Brent Harris
ScanTest for Pocket PC by Ivan Ganev aka a-ser
wOBD by WDT

*** Và một số sản phẩm tiện ích ứng dụng khác đang được RD sản xuất - Hẹn các Cụ/mợ buổi đấu giá TT lần sau .

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện
Cụ OBD mai phải lên giới thiệu sp đấy nhé.

HoangTung76

Xe điện
Hay quá, hoan hô cụ OBD.

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Ối! cụ chánh tha cho nhà em, đến chém online còn không biết chém dư thế nào . Mà ngày mai lại chém trực tiếp, em sợ lém .Vì vậy em đã đưa đầy đủ thông tin về sản phẩm lên đây rồi.
Đề nghị cụ chánh phân công cho bên chuyên môn : MC Hoàng Tùng hoặc Trưởng ban quỹ TT HP : AQ79

aq79

Xe container
Ối! cụ chánh tha cho nhà em, đến chém online còn không biết chém dư thế nào . Mà ngày mai lại chém trực tiếp, em sợ lém .Vì vậy em đã đưa đầy đủ thông tin về sản phẩm lên đây rồi.
Đề nghị cụ chánh phân công cho bên chuyên môn : MC Hoàng Tùng hoặc Trưởng ban quỹ TT HP : AQ79
cụ ko né đc đâu, he he. Ko phải giới thiệu cụ thể như trên đâu, cụ chỉ cần giới thiệu ứng dụng của bộ sp và ... gara có thể lắp đặt bộ sp của cụ thôi =))

HoangTung76

Xe điện
Cụ để em, em đã có ý tưởng về vụ này của cụ rồi nhé. ( hôm nào cụ làm cho em 1 bộ nhá )

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
cụ ko né đc đâu, he he. Ko phải giới thiệu cụ thể như trên đâu, cụ chỉ cần giới thiệu ứng dụng của bộ sp và ... gara có thể lắp đặt bộ sp của cụ thôi =))
Cụ để em, em đã có ý tưởng về vụ này của cụ rồi nhé. ( hôm nào cụ làm cho em 1 bộ nhá )
Thank cụ Hoàng Tùng đã cứu em, cụ AQ nhé . Còn ứng dụng của sản phẩm đã có ở trên HDSD, và 95% các gara, cửa hàng nội thất có thợ điện oto trong và ngoài nước đều có thể theo sơ đồ chi tiết để cài đặt những modul này . Hỗ trợ Tel :, On, OFF, Trực tiếp ....O sờ Ke. Cụ cứ yên tâm nhá .

Chỉnh sửa cuối:

vietthuy

Xe buýt
các cụ cho em xin copy ít phần mềm đọc OBDII được không? em có cái ELM327 rồi

rockyvnn

Xe buýt
Em ở HP, đợt này cụ có rảnh không để em làm phiền cụ ạ?! :)

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Chỉnh sửa cuối:

chauhungvnpt

Đi bộ
Sáng nay em có chat với bác và trao đổi với bác OBD qua điện thoại rồi đấy, em có gửi vài thắc mắc qua yhms bác giúp em nhé.

michelinhp

Đi bộ
cụ giới thiệu modul cho các sản phẩm tự động cho các xe chưa có dk tự động thiết thực quá đi,
các modul này lắp đặt đơn giản hơn nhiều so với lắp chế bằng rơle không cụ?:)]

kid1412arc

Xe tăng
cụ cho em hỏi xe cỏ nhà em lắp thêm bộ điều khiển chỉ có nút lock/unlock và mở cốp điện thì có thể lắp modul của cụ được ko ạ? Nếu được thì tuần sau em về hp giao lưu với cụ nhé.

fantasylove

Xe buýt
các cụ cho e hỏi cái module tự động kiểm tra+đóng tất cả các cửa ý nó có đóng được cửa nóc ko ạ???? với lại e mún làm mấy cái này ở HP thì e có thể đến chỗ nào tin tưởng được ạ??? có cụ nào trên này nhận làm ko để e wa lun ạ :D

huancao662

Xe tải
Hay quá, hôm nọ em xem con Mondeo 2008 NK Đài Loan, thấy dùng khiển lên xuống kính và cửa nóc, cứ tưởng option theo xe, chắc cũng là độ theo cụ OBD rồi :)

HoangTung76

Xe điện
cụ cho em hỏi xe cỏ nhà em lắp thêm bộ điều khiển chỉ có nút lock/unlock và mở cốp điện thì có thể lắp modul của cụ được ko ạ? Nếu được thì tuần sau em về hp giao lưu với cụ nhé.
các cụ cho e hỏi cái module tự động kiểm tra+đóng tất cả các cửa ý nó có đóng được cửa nóc ko ạ???? với lại e mún làm mấy cái này ở HP thì e có thể đến chỗ nào tin tưởng được ạ??? có cụ nào trên này nhận làm ko để e wa lun ạ :D
Hay quá, hôm nọ em xem con Mondeo 2008 NK Đài Loan, thấy dùng khiển lên xuống kính và cửa nóc, cứ tưởng option theo xe, chắc cũng là độ theo cụ OBD rồi :)
Bẩm các cụ, cụ OBD lâu lắm rồi không thấy đâu nữa ạ, để lắp mấy thứ này các cụ cứ ra mấy cửa hàng nội thất to to đường Nguyễn Văn Linh là có hết ấy ạ, hoặc các cụ thử hỏi cụ Kangaroo hoặc cụ Cảnh Bảo Minh ở 390. Nguyễn Văn Linh không là có ngay ấy mà?

huancao662

Xe tải
Bẩm các cụ, cụ OBD lâu lắm rồi không thấy đâu nữa ạ, để lắp mấy thứ này các cụ cứ ra mấy cửa hàng nội thất to to đường Nguyễn Văn Linh là có hết ấy ạ, hoặc các cụ thử hỏi cụ Kangaroo hoặc cụ Cảnh Bảo Minh ở 390. Nguyễn Văn Linh không là có ngay ấy mà?
Chỗ cụ Cảnh có làm cái này hả, vậy thì ok rồi, chỗ AE :)

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Đang giai đoạn hay đi đánh bắt xa bờ , cụ à:))

Em đang ở trên bờ - có thể trực tiếp giúp cụ vụ này, ok 0922247 tám một tám .