[Funland] Tất tần tật về Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

New car 2023

Xe điện
Ớ.....em tưởng bác cẩn thận lắm mờ....riêng vụ nài em nghiêm túc phê bình nhá. Cái gì cũng thế em là cứ xin cái văn bản cho nó dễ.
Tùy vụ thôi bác.
Đấy là chỗ vợ nó làm, tôi bảo đọc lại cho nó chuẩn là được.

Cái chính là, con tôi chưa được cập nhật (coi như chưa tồn tại), nên phải nhờ cậu to hơn Cấp mới mã định danh, nó mới lâu.
Còn thực tế thì đúng là, chỉ cần SMS hỏi, cậu CSKV chụp màn hình gửi cho ngay.

Ngoài ra, do có cái vụ Covid dở hơi này, mới đòi hỏi Mã định danh.
Còn bình thường thì chẳng cháu nào cần, đến khi đủ 14 tuổi.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Tùy vụ thôi bác.

Cái chính là, con tôi chưa được cập nhật (coi như chưa tồn tại), nên phải nhờ cậu to hơn Cấp mới mã định danh, nó mới lâu.

Đấy. Em thích câu cuối của bác đấy.
Nếu không nhầm...em hỏi vụ cầu thang nhà bác khắc phục xong chưa ạ.

butchikim

Xe ba gác
Thưa các cụ, con e đang đc trường thông báo là cần có mã số định danh để tiêm phòng covid. H e lại phải về tận địa phương gặp ca để xin hơi khó khăn do đi lại. Vậy có cách nào khác ko ah, chứ 4.0 mà mỗi lần lại đi đi gặp gặp thì phiền quá, các cháu ở trường cũng có mã số với số thẻ bhyt. Tks các cụ
4.0 rồi…cụ tìm cách có số của CA khu vực, xã/phường rồi hỏi họ là xong. ;;)

New car 2023

Xe điện
Đấy. Em thích câu cuối của bác đấy.
Nếu không nhầm...em hỏi vụ cầu thang nhà bác khắc phục xong chưa ạ.
Bác không nhầm. Cảm ơn bác hỗ trợ.

Cậu bên Nội thất 365 qua tôi rồi.
Đang tính lại, vì cần thì lẽ ra là thay thế 4 cái, không có vấn đề gì.
Nhưng 2/4 cái lại đang cực kỳ tốt.
Nếu chỉ thay thế 2 cái kia thì khá cọc cạch.
Thế mới dở hơi.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Khẳng định luôn là ông thớt này íu làm gì, mà ngồi nghĩ ra rằng thì là mà: " H e lại phải về tận địa phương gặp ca để xin hơi khó khăn do đi lại. Vậy có cách nào khác ko ah, chứ 4.0 mà mỗi lần lại đi đi gặp gặp thì phiền quá"

Mệ, làm mà không được, họ gây khó khăn rùi hãy chửi thời 4.0
Chứ ngồi nghĩ là ra để chửi thì là cái loại người gì nữa không biết

Nhờ người nhà ở quê hay gọi điện thoại trực tiếp cho CA địa phương xin. Không cần phải về trừ khi cần lấy bản cứng có kí đóng dấu của trưởng công an.
Ra chỗ cụ tạm trú xin đc bình thường nhé, thời 4.0 rồi he he
Mang hộ khẩu hoặc sổ tạm trú + giấy ks. 3’ là có bản in + mộc đỏ của CA phường.
Mã định danh thì hỏi công an nhá. Còn thắc mắc các loại mã khác cứ trường mà nã. 4.0 hay 0.4 cũng như nhau cả.
Còn việc khó hay dễ đừng thắc mắc. Chỉ nên thắc mắc được hay không thôi nhé! Mà phàm nhưng cái làm đc thì người ta mới nói. Khó thì chẳng qua do ăn ở.
Hôm trước nhà tôi ra phường rồi. Tình trạng là ở 1 chỗ và Hộ khẩu chỗ khác.

Có lẽ vì thế, trên Phường (chỗ hộ khẩu) chưa có dữ liệu của cháu, dù nó 13 tuổi rồi và đã khai sinh ở phường đó.
Vì thế, phải đem Giấy khai sinh + Hộ khẩu giấy đi.

Ngồi đợi 30min, cũng có 1 cái Mã định danh 12 số, sẽ là số CCCD của cháu nó sau này.
Không có Văn bản.

PS: Do chưa có thông tin, nên 1 đồng chí cấp cao hơn phải vào sổ, + ..., hệ thống nó mới nhảy ra 1 cái Mã định danh mới toanh cho con bác.
Còn nếu con bác có tên trên hệ thống rồi, tức là đã được cấp mã định danh trước đó rồi, thì họ chỉ cần in ra. Cái đó, CSKV cũng làm được.
Em nhắn tin zalo cho CAKV với tên và ngày sinh của con, 2 phút sau có.
Thế là dễ hay khó? Tốt nhất là mình không sai. Thiếu sót chỗ nào 200 ông chỉ lối rất nhanh và dễ. Còn khó hơn thì...chúng mày trả lời tao bằng văn bản kèm mộc đỏ hoặc....điểm chỉ vào.
Gọi điện, nhắn tin được mà.
Chắc gì có sổ tạm trú???
Ớ.....em tưởng bác cẩn thận lắm mờ....riêng vụ nài em nghiêm túc phê bình nhá. Cái gì cũng thế em là cứ xin cái văn bản cho nó dễ.
Tùy vụ thôi bác.

4.0 rồi…cụ tìm cách có số của CA khu vực, xã/phường rồi hỏi họ là xong. ;;)

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Bác không nhầm. Cảm ơn bác hỗ trợ.

Cậu bên Nội thất 365 qua tôi rồi.
Đang tính lại, vì cần thì lẽ ra là thay thế 4 cái, không có vấn đề gì.
Nhưng 2/4 cái lại đang cực kỳ tốt.
Nếu chỉ thay thế 2 cái kia thì khá cọc cạch.
Thế mới dở hơi.
Thay cả cho đồng bộ. 2 cái kia thay tay vịn hoặc dỡ ra cất cho người quê hoặc hàng xóm. Thực ra em bận với lại cũng ngại nên không qua trực tiếp xem và tư vấn giúp bác.

New car 2023

Xe điện
Thay cả cho đồng bộ. 2 cái kia thay tay vịn hoặc dỡ ra cất cho người quê hoặc hàng xóm. Thực ra em bận với lại cũng ngại nên không qua trực tiếp xem và tư vấn giúp bác.
Không để dành được đâu bác.
Tháo ra là bỏ sọt rác thôi.
May ra thì giữ được mấy con tiện, để làm đồ oánh trộm.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Không để dành được đâu bác.
Tháo ra là bỏ sọt rác thôi.
May ra thì giữ được mấy con tiện, để làm đồ oánh trộm.
Thì....ý em định nói vậy đó.
Tuy nhiên cầu thang nhà bác liền khu giếng trời và khá rộng. Thêm nữa em không nhầm thì thiết kế nhà bác là 2 đơn xo le tầng. ( tầng lỡ)...
Bác cứ nghe em thay hết và thay đổi hình thức tay vịn ( gấp theo nhịp) thành uốn đều theo nhịp sẽ thấy rộng và thanh thoát hơn,cũng mang tính thời đại hơn đó.

DuongHL

Xe container
sáng nay em vừa đi làm cái này, vác shk và gks lên công an phường, làm tờ khai rồi sau 2h có số định danh.

danshari

Xe tải
Vâng

Khẳng định luôn là ông thớt này íu làm gì, mà ngồi nghĩ ra rằng thì là mà: " H e lại phải về tận địa phương gặp ca để xin hơi khó khăn do đi lại. Vậy có cách nào khác ko ah, chứ 4.0 mà mỗi lần lại đi đi gặp gặp thì phiền quá"

Mệ, làm mà không được, họ gây khó khăn rùi hãy chửi thời 4.0
Chứ ngồi nghĩ là ra để chửi thì là cái loại người gì nữa không biết
Tks bác, e có động đậy rồi chứ ah, vì đi làm xa lại bận công việc e hỏi các cụ chỉ dẫn thôi để có cách giải quyết và cầm giấy tờ đi. E cũng nh lần đi làm các thủ tục hành chính là nếu ko chuẩn bị đủ giấy tờ thì sẽ mấ thời gian đi lại. Nhờ có hỏi các cụ trên này đang nhờ một số cách để xin mã số định danh, nhà trường báo cũng gấp. Dù sao cũng tks cụ nhắc nhở ah

37NA

Xe tải
Thưa các cụ, con e đang đc trường thông báo là cần có mã số định danh để tiêm phòng covid. H e lại phải về tận địa phương gặp ca để xin hơi khó khăn do đi lại. Vậy có cách nào khác ko ah, chứ 4.0 mà mỗi lần lại đi đi gặp gặp thì phiền quá, các cháu ở trường cũng có mã số với số thẻ bhyt. Tks các cụ
Nếu cụ có quen Công an ở phường, xã đấy thì gọi điện là được cụ ạ. Trẻ con bây giờ khai sinh là đã có mã định danh, còn những năm trước thì chưa có, phải bổ sung cụ ạ

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cụ gọi điện cho CA chỗ cụ thường trú là họ đọc ngay cho Cụ thôi. Trên hệ thống nó có sẵn mã định danh/CCCD của các cháu rồi.

toimuondie

Xe container
4.0 là việc gì cũng mang lên diễn đàn kêu ca trong khi google 1 cái là có hướng dẫn.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hỏi số DT của CSKV họ gửi cho. Nhóc bé nhà em cũng phải điền mã định danh để tiêm. Nhà em cách CA phường 50 bước em cũng gọi thôi. Cậu CSKV chụp gửi cho trong 5 phút.

xukute

Xe tăng
Chỗ em, tổ trưởng phát phiếu định danh cho các cháu tận nhà.
Chưa kịp hỏi đã được thông tin đầy đủ rồi.

LongLH

Xe điện
Hôm trước nhà tôi ra phường rồi. Tình trạng là ở 1 chỗ và Hộ khẩu chỗ khác.

Có lẽ vì thế, trên Phường (chỗ hộ khẩu) chưa có dữ liệu của cháu, dù nó 13 tuổi rồi và đã khai sinh ở phường đó.
Vì thế, phải đem Giấy khai sinh + Hộ khẩu giấy đi.

Ngồi đợi 30min, cũng có 1 cái Mã định danh 12 số, sẽ là số CCCD của cháu nó sau này.
Không có Văn bản.

PS: Do chưa có thông tin, nên 1 đồng chí cấp cao hơn phải vào sổ, + ..., hệ thống nó mới nhảy ra 1 cái Mã định danh mới toanh cho con bác.
Còn nếu con bác có tên trên hệ thống rồi, tức là đã được cấp mã định danh trước đó rồi, thì họ chỉ cần in ra. Cái đó, CSKV cũng làm được.
Chỗ cụ phải ra tận nơi ạ? Chỗ em thì chụp gks, HK, Phiếu Thu Thập Thông Tin Cá Nhân ( load trên mạng) rồi gửi zalo cho cskv là một lúc sau các anh ấy đọc cho. Lên huyện làm cccd cũng chỉ đọc mã là làm được không cần tờ in có đóng dấu, vì đọc mã các bạn ấy tra khớp là được rồi.

phamhungbs

Xe điện
Không cần ra CA Phường đâu cụ, cụ gọi cho bạn CA khu vực là bạn ý chụp zalo hoặc đọc cho ngay.

New car 2023

Xe điện
Chỗ cụ phải ra tận nơi ạ? Chỗ em thì chụp gks, HK, Phiếu Thu Thập Thông Tin Cá Nhân ( load trên mạng) rồi gửi zalo cho cskv là một lúc sau các anh ấy đọc cho. Lên huyện làm cccd cũng chỉ đọc mã là làm được không cần tờ in có đóng dấu, vì đọc mã các bạn ấy tra khớp là được rồi.
Chỗ tôi lẽ ra không cần ra, cậu CSKV giải thích, vì cháu chưa có Dữ liệu, nên phải nhập liệu (bởi Phó Tổng giám đốc gì đó, tay ấy mới có quyền).
Và tay đó đòi Khai sinh + Hộ khẩu + CCCD của người khai sinh.

minhmo

Xe cút kít
Cụ gọi điện cho công an phường (phụ trách khu vực, tổ dân phố). Họ tra cứu và nhắn cho một cái mã số.
Em vừa làm như vậy và được nhắn tin cho một cái mã số buổi sáng nay.