Tất tần tật về Vinhomes Gardenia

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bít tất

Xe hơi
E đã nhận được trả lời của chủ đầu tư, nhưng chung chung lắm ah. Nhất là về việc phí quản lý và phía cho các dịch vụ tiện ích :(

Bít tất

Xe hơi
2. Về một số ý kiến khác liên quan tới Phụ lục 06 – Nội quy Quản lý, sử dụng Nhà Chung cư đính kèm Hợp Đồng:

- Về chỗ đỗ xe và phí gửi xe:

+) Về chỗ đỗ xe ô tô: Điều 12.2 – Phụ lục 06 quy định: Khu để xe ô tô được đặt tại khu vực do Chủ Đầu Tư quy định. Các Chủ Sở Hữu Nhà Chung Cư và/hoặc Người Sử Dụng Nhà Chung Cư, tùy thực trạng của khu vực để xe vào mỗi thời điểm, có quyền được đỗ xe tại khu vực để xe ô tô của Dự Án và trả phí gửi xe theo quy định tại Nội Quy này.

+) Về phí gửi xe ô tô, xe máy, xe đạp…: Theo quy định tạiĐiều 12.4 - Phụ lục 06 quy định “Chủ Sở Hữu Nhà Chung Cư và/hoặc Người Sử Dụng Nhà Chung Cư có nghĩa vụ tuân thủ các hướng dẫn, quy định chung trong khu vực để xe (bao gồm và không giới hạn ở việc sử dụng tầng hầm để xe và trả phí gửi xe) do Công ty Quản Lý hoặc nhà thầu phụ trách khu vực để xe ban hành tại từng thời điểm, phù hợp với quy định của pháp luật”. Theo đó, Quý Khách sẽ trả phí gửi xe theo quy định của Công ty Quản lý khi sử dụng dịch vụ này.

- Về Phí Quản lý hàng tháng: Phí Quản lý là các khoản chi phí phải trả cho Công Ty Quản Lý hàng tháng để quản lý vận hành Nhà Chung Cư được quy định trong Hợp Đồng Dịch Vụ Quản Lý. Phí Quản lý sẽ được dùng để chi trả các chi phí tại Phụ lục A đính kèm Nội quy. Các dịch vụ như bể bơi, phòng tập, sân tennis, khu spa và các dịch vụ khác (nếu có) là các dịch vụ trả phí theo thông báo của Chủ đầu tư hoặc Công ty Quản lý hoặc công ty cung cấp dịch vụ trong từng thời điểm.

Bít tất

Xe hơi
Em nhận thô nên có thêm khoản này nữa ah
Về lệ phí thi công đối với Căn hộ bàn giao thô: Chúng tôi xin làm rõ, Phí thi công là nhằm để thanh toán cho phí quản lý hành chính, bảo vệ, thanh toán cho các hư hại nhiễm bẩn do khói, bụi, nước thải xây dựng...phát sinh trong quá trình thi công. Trước khi tiến hành thi công, Quý khách sẽ tiến hành đóng Lệ phí thi công cho Ban quản lý Căn hộ. Mức phí cụ thể sẽ theo thông báo của Ban quản lý Căn hộ

Bít tất

Xe hơi
Theo e hiểu là các dịch vụ mình phải đóng phí riêng ??
Cụ nào thông não e với ah??

Narcis

Xe hơi
Em cũng mua căn bên A1, các cụ lập closed group bên fb trước cho xôm làm quen trước ạ.

Hôm đi kí hợp đồng mua bán e cũng nản k đỡ được. Chờ thì lâu, mà hợp đồng quá dài mà k thể thông não được hết trong từng đấy thời gian. Có khách thì đọc tầm 1 tiếng hơn mới kí, có khách kí xoẹt về luôn bảo giờ phải kí chứ biết làm sao. Về khoản phí dịch vụ các thứ thì để trống. Tầm 17k thì cao hơn cả Roy và Times rồi thì em cũng bó tay?

Khoản thi công thì em ko lo lắm, làm hầm làm móng thì lâu chứ chồng tầng nhanh lắm. Em nghĩ đợt này đang tập trung thi công bàn giao bên shophouse, liền kề cuối năm. Em nghĩ Vin thì k lo tiến độ.

Túm lại 1 cục e vẫn thấy mơ hồ khoản phí dịch vụ và các thể loại phí trời ơi đất hỡi lắm :(

Bảo mua của Vin yên tâm mà cg mệt mỏi ko đỡ được. Biết thế mua xừ chỗ nào xong rồi cho rồi :(

Lemont

Xe hơi
Theo e hiểu là các dịch vụ mình phải đóng phí riêng ??
Cụ nào thông não e với ah??
Thực ra giờ chỗ nào cũng thế cụ ơi. Phí quản lý là chi phí bắt buộc mình phải trả hàng tháng.
Còn phí dịch vụ gia tăng (Bể bơi, tennis..) thì là tự nguyện, cụ đóng thêm cho đơn vị khai thác dịch vụ đó (giống như cụ đi tập gym thì phải mua vé của phòng tập).

Em chỉ hơi bực vì khi giới thiệu thì sales bảo là phần dịch vụ gia tăng là bao gồm trong phí quản lý rồi nên tưởng sẽ được hưởng chính sách đó.
Khi đi ký hợp đồng ko thấy ghi gì nên hỏi lại thì sales lại ỡm ờ. Em vẫn ký hợp đồng nhưng như vậy gây cảm giác hơi khó chịu vì thông tin sai lệch.
Không được hưởng chính sách đó cũng không sao nhưng thông tin phải trung thực ngay từ đầu để tránh hiểu lầm gây mất thiện cảm.

TungWed

Xe hơi
Cụ sale nào phân phối Vinhomes Metropolis Liễu Giai thì inbox em giá em tham khảo với ạ.
Em cảm ơn các cụ

insurance_vn

Xe hơi
Thực ra giờ chỗ nào cũng thế cụ ơi. Phí quản lý là chi phí bắt buộc mình phải trả hàng tháng.
Còn phí dịch vụ gia tăng (Bể bơi, tennis..) thì là tự nguyện, cụ đóng thêm cho đơn vị khai thác dịch vụ đó (giống như cụ đi tập gym thì phải mua vé của phòng tập).

Em chỉ hơi bực vì khi giới thiệu thì sales bảo là phần dịch vụ gia tăng là bao gồm trong phí quản lý rồi nên tưởng sẽ được hưởng chính sách đó.
Khi đi ký hợp đồng ko thấy ghi gì nên hỏi lại thì sales lại ỡm ờ. Em vẫn ký hợp đồng nhưng như vậy gây cảm giác hơi khó chịu vì thông tin sai lệch.
Không được hưởng chính sách đó cũng không sao nhưng thông tin phải trung thực ngay từ đầu để tránh hiểu lầm gây mất thiện cảm.
Nếu phí dịch vụ từng đó bao gồm hết các tiện ích thì ok. Tuy nhiên HĐ không nói gì về vc đó, em cũng hỏi nhân viên của Vin thì họ ko trả lời và yêu cầu nhân viên của Sàn trả lời. Em bó thay cái kiểu làm việc này, mình mua của Vin, trả tiền cho Vin, ký HĐ cho Vin vậy mà khi mình thắc mắc thì ko thèm trả lời rồi đá cho ông NV sàn trả lời kiểu ẫm ờ. Rồi vc trả lời bằng mồm như vậy em cũng chả thấy ổn tí nào cả :(

Còn vụ tiến độ của Vin, các cụ cứ nói Vin thì yên tâm. Không biết hôm trước các CCCM có nghe Clip bác Vượng nói chuyện với Viettel không? Bác Vượng đã chia sẻ rất thật về tiến độ và chất lượng công trình của Vin nhé, cụ thể 2 Công trình ở Đảo Hòn Tre. Cái ít tầng bao giao sau, và dính nhiều lỗi hơn. Nhiều Công trình họ giao khoán tiến độ cho 1 nhóm, có nhóm thì bắt đầu chạy ngay từ đầu, có nhóm thì lề mề đến sát ngày mới chạy nên dẫn tới lỗi. Điều đó chứng tỏ Vin không có tiêu chuẩn, quy trình quản lý chung. Do đó không thể lấy Công trình khác ra để đặt niềm tin cho công trình này được.

Narcis

Xe hơi
Nếu phí dịch vụ từng đó bao gồm hết các tiện ích thì ok. Tuy nhiên HĐ không nói gì về vc đó, em cũng hỏi nhân viên của Vin thì họ ko trả lời và yêu cầu nhân viên của Sàn trả lời. Em bó thay cái kiểu làm việc này, mình mua của Vin, trả tiền cho Vin, ký HĐ cho Vin vậy mà khi mình thắc mắc thì ko thèm trả lời rồi đá cho ông NV sàn trả lời kiểu ẫm ờ. Rồi vc trả lời bằng mồm như vậy em cũng chả thấy ổn tí nào cả :(

Còn vụ tiến độ của Vin, các cụ cứ nói Vin thì yên tâm. Không biết hôm trước các CCCM có nghe Clip bác Vượng nói chuyện với Viettel không? Bác Vượng đã chia sẻ rất thật về tiến độ và chất lượng công trình của Vin nhé, cụ thể 2 Công trình ở Đảo Hòn Tre. Cái ít tầng bao giao sau, và dính nhiều lỗi hơn. Nhiều Công trình họ giao khoán tiến độ cho 1 nhóm, có nhóm thì bắt đầu chạy ngay từ đầu, có nhóm thì lề mề đến sát ngày mới chạy nên dẫn tới lỗi. Điều đó chứng tỏ Vin không có tiêu chuẩn, quy trình quản lý chung. Do đó không thể lấy Công trình khác ra để đặt niềm tin cho công trình này được.
E có xem hết cụ ah, vì xem hết nên em càng chắc chắn về tiến độ vì bên Vin thuê đơn vị bên ngoài về và phạt tiến độ rất nặng. Do đợt đó mới (đợt xây Vinpearl là tiền thân của Vingroup sau nayf) nên mới vậy, sau bên Vin đã rút knghiem thành lập Ban giám sát để giám sát Bên giám sát mà Vin thuê. Cơ chế phạt cũng rất rõ ràng. Càng xem clip thì càng hâm mộ bác Vova.

Thế tuy nhiên nếu tình hình phí dịch vụ vậy mà ko bao bao gồm bơi miễn phí, tennis các thứ miễn phí thì dân mình bị thiệt thòi hơn Times và Roy quá nhiều. Trong trường hợp đấy thì em rút vì thấy bất hợp lý khi tiện ích như nhau mà phải trả phí quá cao ah. Bên Roy và times phí đều 12k và bơi thoải mái, tennis cầu lông thoải mái nha các cụ.

bocaplua

Xe hơi
Em cũng đang ngắm nghía chỗ này. nghe các cụ nói mà cũng nản quá.

Narcis

Xe hơi
Cụ sale nào phân phối Vinhomes Metropolis Liễu Giai thì inbox em giá em tham khảo với ạ.
Em cảm ơn các cụ
Đợt vừa rồi mẹ em cg định mua 1 căn cho anh chị nhưng mẹ em thấy phí các thứ bên gardenia k rõ ràng nên sợ bên này cg vậy nên dừng rồi. Em vẫn còn bảng giá cụ ơi. Nchung là mua được, k như lúc đầu dự đoán. Căn 1pn tầm hơn 4 tỏi, căn 2pn tầm 5-6 tỏi :))

binhcd

Xe máy
E có xem hết cụ ah, vì xem hết nên em càng chắc chắn về tiến độ vì bên Vin thuê đơn vị bên ngoài về và phạt tiến độ rất nặng. Do đợt đó mới (đợt xây Vinpearl là tiền thân của Vingroup sau nayf) nên mới vậy, sau bên Vin đã rút knghiem thành lập Ban giám sát để giám sát Bên giám sát mà Vin thuê. Cơ chế phạt cũng rất rõ ràng. Càng xem clip thì càng hâm mộ bác Vova.

Thế tuy nhiên nếu tình hình phí dịch vụ vậy mà ko bao bao gồm bơi miễn phí, tennis các thứ miễn phí thì dân mình bị thiệt thòi hơn Times và Roy quá nhiều. Trong trường hợp đấy thì em rút vì thấy bất hợp lý khi tiện ích như nhau mà phải trả phí quá cao ah. Bên Roy và times phí đều 12k và bơi thoải mái, tennis cầu lông thoải mái nha các cụ.
Mình có hỏi bên chủ đầu tư thì bơi và các dịch vụ ngoài trời là miễn phí cụ à. Chỉ có dịch vụ tập Gym gì đấy là phải mất phí thôi :)

binhcd

Xe máy

Mình nghĩ. Cùng một công ty quản lý thì về cơ bản các dịch vụ nó sẽ giống nhau thôi. Không lý gì bên Roy 12k bơi thoải mái mà bGararGarrdenia lại không được. Công ty quản lý cũng là của Vin thì phải mà các cụ

Lemont

Xe hơi
Mình có hỏi bên chủ đầu tư thì bơi và các dịch vụ ngoài trời là miễn phí cụ à. Chỉ có dịch vụ tập Gym gì đấy là phải mất phí thôi :)
Nếu CĐT trả lời bác là free như vậy thì tốt quá. Em thì xem hợp đồng không thấy quy định rõ ràng việc này, hỏi sales thì ậm ờ nên em nghĩ là sẽ áp dụng tính phí như các nơi khác. Với giá dịch vụ bên này thì em nghĩ phải áp dụng free ngoài trời như vậy chứ nhỉ, em rất mong như thế.

Lemont

Xe hơi
Mình nghĩ. Cùng một công ty quản lý thì về cơ bản các dịch vụ nó sẽ giống nhau thôi. Không lý gì bên Roy 12k bơi thoải mái mà bGararGarrdenia lại không được. Công ty quản lý cũng là của Vin thì phải mà các cụ
Vấn đề là ở chỗ thông tin bên sàn & sales không rõ ràng. Có hoặc không thì khẳng định luôn trong chính sách bán hay trong hợp đồng đi có phải là người mua đỡ phải lăn tăn không.
Em hi vọng là free đúng như CĐT đã trả lời cụ

Narcis

Xe hơi
E hỏi sales thì các bạn cg nói free ah. Nhưng nói thật các bạn sales dù f1 vẫn kiểu ỡm ờ lắm. E chả tin đc ai. HỒi trc các bạn sales bảo giá dvu tầm 10k -11k/ m2 xog e thấy vậy ổn nên xúc luôn chứ. Thôi cứ chờ thôi mng ah. Ko được thì mình giải tán. Được thì hẹn mng cuối năm sau làm hàng xóm nhá.

binhcd

Xe máy
E hỏi sales thì các bạn cg nói free ah. Nhưng nói thật các bạn sales dù f1 vẫn kiểu ỡm ờ lắm. E chả tin đc ai. HỒi trc các bạn sales bảo giá dvu tầm 10k -11k/ m2 xog e thấy vậy ổn nên xúc luôn chứ. Thôi cứ chờ thôi mng ah. Ko được thì mình giải tán. Được thì hẹn mng cuối năm sau làm hàng xóm nhá.
Mình lúc mua cũng chả tin sales, mình tham khảo chi phí quản lý hiện tại đang đóng tại Royal & Time thôi. Vì cũng như nhau cả nên không thể có sự khác biệt về chi phí và dịch vụ quản lý được (Mình nghĩ thế)

Tomboy36

Đi bộ
Mình làm việc với bên pháp chế của Vin thì thấy bảo dịch vụ bể bơi hay các tiện ích khác là những dịch vụ có tính phí nhưng hiện tại các phí đó ở Roy hay Time là bằng 0, còn sau này thì không có gì chắc chắn cả

mark123

Xe hơi

Narcis

Xe hơi
Mình làm việc với bên pháp chế của Vin thì thấy bảo dịch vụ bể bơi hay các tiện ích khác là những dịch vụ có tính phí nhưng hiện tại các phí đó ở Roy hay Time là bằng 0, còn sau này thì không có gì chắc chắn cả
Chán nhở :( mua nhà rồi mà chả háo hức j cả :(((

Trạng thái
Thớt đang đóng