TDH rẽ phải vào đường Láng

Nguyen Tai Cau

Xe đạp
Kính gửi các cụ,
Chả là lên đời từ 2 bánh lên 4 bánh nên nhiều khi vẫn bỡ ngỡ chưa biết mình đúng hay sai. Mạn phép lên đây hỏi các cụ 1 chút.

Lộ trình đi làm của em từ Thiên đường bảo sơn - hoàng văn thái. Nên sáng nào em cũng đi qua TDH rẽ vào Láng rồi xuống Ngã Tư Sở.
Sáng nay em đi từ TDH chuẩn bị rẽ phải vào đường Láng thì đèn báo hiệu chỉ sáng đi thẳng còn rẽ phải thì tắt, em dừng xe đợi đèn rẽ phải sáng em mới đi thì có mấy bác đằng sau tít còi giục em rẽ luôn.

Mặc dù không có biển được rẽ phải, và đèn rẽ phải cũng không sáng, vậy có được đi hay không ạ?

bigfatboy

Xe hơi
chỗ đó là chỗ luôn luôn được phép rẽ phải mà cụ ;)

ubisapro

Xe trâu
Nếu đèn tín hiệu chỉ hướng đi thẳng đỏ => ko bao gồm hướng rẽ phải + đèn rẽ phải ko đỏ => ko cấm

Tổng hợp lại => cứ đi thôi. E chẳng đi dưới bao giờ nên cũng ko để ý đoạn này thực tế ra răng :D

minh431

Xe tăng
Kính gửi các cụ,
Chả là lên đời từ 2 bánh lên 4 bánh nên nhiều khi vẫn bỡ ngỡ chưa biết mình đúng hay sai. Mạn phép lên đây hỏi các cụ 1 chút.

Lộ trình đi làm của em từ Thiên đường bảo sơn - hoàng văn thái. Nên sáng nào em cũng đi qua TDH rẽ vào Láng rồi xuống Ngã Tư Sở.
Sáng nay em đi từ TDH chuẩn bị rẽ phải vào đường Láng thì đèn báo hiệu chỉ sáng đi thẳng còn rẽ phải thì tắt, em dừng xe đợi đèn rẽ phải sáng em mới đi thì có mấy bác đằng sau tít còi giục em rẽ luôn.

Mặc dù không có biển được rẽ phải, và đèn rẽ phải cũng không sáng, vậy có được đi hay không ạ?

Mọi khi đi thế nào cụ cứ đi như thế ! Theo biển, theo đèn chứ đừng theo còi xe khác.
Đó là mấy cụ đi thẳng nhưng dừng sai làn vào làn dành cho xe rẽ bị vướng nên bấm loạn lên, định đẩy cái sai của mình cho người khác đấy!

taductoan

Xe điện
Còi là đúng rồi cụ à? Có biển được phép rẽ phải thì cứ rẽ thôi kể cả đèn đỏ cụ nhé/.

taductoan

Xe điện
Cụ ấy ghi ko biển mà :D
Á em không đọc kỹ, nếu không biển mà đèn đỏ thì em thấy là phải dừng ạ. Trừ trường hợp có đèn chỉ hướng phải sáng thì mình mới được đi. Còn tối om thì dừng cho lành ạ.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Á em không đọc kỹ, nếu không biển mà đèn đỏ thì em thấy là phải dừng ạ. Trừ trường hợp có đèn chỉ hướng phải sáng thì mình mới được đi. Còn tối om thì dừng cho lành ạ.
Ko biển mà rẽ gặp áo vàng thì xác định xuống tiền :))

taductoan

Xe điện
Ko biển mà rẽ gặp áo vàng thì xác định xuống tiền :))
Thì thế. Cứ đúng luật là mình đi thôi. Nếu theo mấy cái đèn chỉ hướng phải không sáng mà đi là mệt phết đấy ạ.

vhg

Xe máy
Chiều nào em cũng đi về tuyến này, lúc đèn cho phép rẽ phải chưa bật xanh thì em chờ cụ ạ, cũng chỉ vài giây thôi.

ptxmdaichi001

Xe đạp
Website
daichi.vn
Kính gửi các cụ,

Nếu đèn có lắp đèn phụ hình mũi tên màu xanh thì các loại phương tiện giao thông chỉ được đi khi tín hiệu mũi tên bật sáng cho phép.
Lưu ý: Đường Láng rất nhiều Pikachu, cụ giữ tâm thái cẩn thận như vậy là rất tốt, kệ xừ bọn bấm còi đi.

bigman95

Xe điện
Chỗ này được rẽ phải cụ nhé! do đèn hỏng thôi. Nhà em ở đấy. (được phép đi trên cai hè của cầu cũ các cụ nhé) Chỗ cầu 361 mói chuối , tự hiểu được rẽ nhưng chẳng có biển hiệu chỉ có mỗi cái đèn xanh. Tuy nhiên vạch kẻ đường lại không có vạch ngang (vạch dừng) nói chung cứ rẽ. (LX của em nó vẫn rẽ hàng ngày)

Nguyen Tai Cau

Xe đạp
Sáng nay em đi e có chụp lại hình cho các cụ thẩm ạ :(
Hình này là e dừng đèn đỏ ở trước đoạn rẽ. Lúc all đèn đỏ thì cái đèn rẽ phải màu xanh.

Nguyen Tai Cau

Xe đạp
Hình tiếp theo là hết đèn đỏ, em tiến lên thì cái đèn rẽ phải màu xanh nó lại tắt mất ạ

Nguyen Tai Cau

Xe đạp
chỗ đó là chỗ luôn luôn được phép rẽ phải mà cụ ;)
Cụ xem lại hình xem giúp em em có chính xác là được rẽ không ạ.
Em đi học thì trên lý thuyết phải tuân thủ theo tín hiệu của đèn ý ạ

Nguyen Tai Cau

Xe đạp
Nếu đèn tín hiệu chỉ hướng đi thẳng đỏ => ko bao gồm hướng rẽ phải + đèn rẽ phải ko đỏ => ko cấm

Tổng hợp lại => cứ đi thôi. E chẳng đi dưới bao giờ nên cũng ko để ý đoạn này thực tế ra răng :D
E đi làm sớm tầm 6h45 e qua đoạn đấy rồi, nên chưa có anh pikachu nào để ý, nhưng e ngó trên cái cột đèn có cái camera nên e hơi lo cụ ạ :(

Nguyen Tai Cau

Xe đạp
Mọi khi đi thế nào cụ cứ đi như thế ! Theo biển, theo đèn chứ đừng theo còi xe khác.
Đó là mấy cụ đi thẳng nhưng dừng sai làn vào làn dành cho xe rẽ bị vướng nên bấm loạn lên, định đẩy cái sai của mình cho người khác đấy!
E cũng muốn đi theo đèn lắm cụ ạ.
Nhưng các cụ đi sau người thì tít còi, người thì chèn lên để rẽ phải vào đường Láng cơ, thế thì e mới thắc mắc, tò mò cụ ạ

Nguyen Tai Cau

Xe đạp
Chiều nào em cũng đi về tuyến này, lúc đèn cho phép rẽ phải chưa bật xanh thì em chờ cụ ạ, cũng chỉ vài giây thôi.
Cảm ơn cụ đã cho em niềm tin em chờ đèn :D
Có 30s thôi nhưng các cụ khác vội hay sao ý nên toàn thúc đít em thôi

Nguyen Tai Cau

Xe đạp
Nếu đèn có lắp đèn phụ hình mũi tên màu xanh thì các loại phương tiện giao thông chỉ được đi khi tín hiệu mũi tên bật sáng cho phép.
Lưu ý: Đường Láng rất nhiều Pikachu, cụ giữ tâm thái cẩn thận như vậy là rất tốt, kệ xừ bọn bấm còi đi.
E đi làm sớm, có thể các anh Pikachu chưa làm việc nên các cụ khác lại nghĩ là đi thoải mái. E cũng tính thoải mái tí nhưng ngó lên trên cột đèn e thấy cái camera cụ ạ :D

Nguyen Tai Cau

Xe đạp
Chỗ này được rẽ phải cụ nhé! do đèn hỏng thôi. Nhà em ở đấy. (được phép đi trên cai hè của cầu cũ các cụ nhé) Chỗ cầu 361 mói chuối , tự hiểu được rẽ nhưng chẳng có biển hiệu chỉ có mỗi cái đèn xanh. Tuy nhiên vạch kẻ đường lại không có vạch ngang (vạch dừng) nói chung cứ rẽ. (LX của em nó vẫn rẽ hàng ngày)
E vẫn thấy có vạch ngang mà cụ nhỉ.
trên vỉa hè e thấy các cụ 2 bánh leo lên đi, rẽ phải ầm ầm :D
E đi làm sớm tầm 6h45 e qua đấy, các chú Pikachu thì lại chưa làm việc nên e cũng k rõ nữa :(