Chi hội Terios, các bài viết cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng

quangdzung

Xe điện
Thêm tý nữa cho hoành tráng này

quangdzung

Xe điện

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
Terios đời mới nhìn bắt mắt hơn hẳn cái em đang bán ở VN, các bác post nốt dài-rộng-cao của nó đi ạ.

dongnat

Xe điện
cái này nội thất chật bỏ xừ, với cả lái xe này mà cua thì cũng vẹo theo xe luôn bác nhỉ

vinhxoan

Xe đạp
Cũng không đến nỗi thế bác ạ. Tôi chưa đi đường dốc (vd cua tay áo với độ dốc >10 độ) nên chưa biết nhưng ở đường bằng thấy vẫn OK mà. Đẹp nhất là đi 4 người: đủ tải, lốp to, gầm cao -> chỗ nào cũng phi được.

Chỉ tội điều khiển cái gì cũng bằng tay, chán :(.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Em phía trên có tên là D-Compact 4x4 được Daihatsu mang đi triển lãm tại Frankfurt 17-25/9/2005, khi đó vẫn là Concept. Em này nhỉnh hơn em Te 1 tý ở động cơ 1.5l.
  • 1.5 DVVT DOHC engine
  • Full time 4WD with a center differential lock.
  • This engine produces 105hp at 6000rpm and 140Nm of torque at 4400rpm. The car weighs 1230kg.
  • Fuel consumption is rated at 8.6 liters per 100km.
  • The concept model shown uses 18 inch alloy rims with 235/55/R18 tyres

anhbq

Xe tải
dongnat nói:
cái này nội thất chật bỏ xừ, với cả lái xe này mà cua thì cũng vẹo theo xe luôn bác nhỉ
Ối giời đ/c Đồng Nát, vẫn thù cái vụ bán CAMRY à, bán được chưa đấy mà chẳng thấy bố cáo? T7 rồi mò xuống LĐ để xem bán được chưa, kiếm cốc bia nhạt, nhưng cả Chi bộ LĐ đi vắng hết.
Nhận xét về xe gì, nhận xét về em nào thì phải sống với nó đã chứ. Tôi đã có 2 đời xe, sống chung với Ter 40 tháng, đi được 50Mm, đã đi xuyên Việt (rất nhiều đèo (Hải Vân, An Khê, Mang Yang, Phượng Hoàng, Cù Mông... dốc, ngầm...) tôi thấy Ter là đủ đối với đ/k VN. Nói thêm tôi cao 1m71, nặng 71kg, giày 42 nhưng không thấy vấn đề gì. Bác cứ chọc gậy xuống nước rồi bảo nước có lạnh đâu.
Mời các đồng chí tham khảo ý kiến đánh giá của anh em OF trên thế giới về rất nhiều loại xe (gần hết), trong đó có Terios: http://www.carsurvey.org/model_Daihatsu_Terios.html

dongnat

Xe điện
hơ hơ, em thù gì bác,yêu bác còn chả được ấy chứ :D , em đang làm đẹp cho em nó mà, bán được thì bán ko bán được thì để dành, quan trọng gì ;) ." vui là chính quan trọng .'o gì" (copyright by Chậm:P )
Còn cứ gì sống với nó mới bình luận về nó, chật hay không ngồi cái thấy ngay mà, anh em toàn bình luận SLR, SLK, bentley... chả nhẽ cứ sống với nó mới dám nói hay sao. Nhân chuyện WC em thấy ae ta xem bóng đá vẫn nói, ơ cái thằng cầu thủ kia đá kém nhể... chả nhẽ cứ bằng hoặc hơn nó ta mới dám chê sao.
Còn cái link kia của bác cũng như các link về xe khác thôi, còn đánh giá thì phải dựa trên tiêu chí của một số tạp chí hay hội gì đó danh tiếng đánh giá chứ bác.
Thôi em vote cho bác cái vì tình yêu với vợ 2 của bác, em cũng yêu vợ 2 lắm dù bác chê nó già.(l)
Xe nào cũng có điểm hay điểm dở mà bác, hay bác thích em liệt kê những điểm hay của em nó cho bác hài lòng nhỉ (j/k). Sao thứ 7 vừa rồi bác ko xuống, anh em ngồi đến 11h30 mới về mà.:^)

Chỉnh sửa cuối:

Shaigp

Đi bộ
discovery nói:
Báo cáo đồng chí, hiện nay DAI VN chỉ có mỗi em Terios là xe ... "gia đình".

CQ tôi có 1 chiếc nhưng anh em lái xe.....kg ai chịu lái. Lý do:..... Sếp thì kg chịu đi, còn "cán bộ" nhỏ như tôi đi công tác thôn bản mà dùng DAI thì .... CHẠY NHƯ XE TẢI. Cả tài xế và cán bộ về đến bản chỉ còn sức để... nhậu rồi ngược chứ kg còn làm được gì nữa. *-).
Thế nên, rút kinh nghiệm đi thôn bản thì phải dùng LĂN CU ĐƠ.

Kính báo cáo ĐỒNG CHÍ rõ. 8-|

P/s tôi cũng đang xin cái Sờ lô... gân "Ơ KÌA, xe tải nhiều hơn xe con" cho bên box KIA mà vẫn chưa được ..duyệt đấy.:'(
Đồng chí có cửa nào kg? chạy dùm với. HÌ HÌ.

Tôi thấy trong một mẫu QC của một đại lý bán xe Haihatsu có câu:" giá xe mới bằng giá xe cũ,vậy tội gì mà bạn lại đi mua xe cũ?",bác KHÁM PHÁ xem có thể lấy một đoạn QC trên làm sờ-lô-gân cho Daihatsu không?

mr_quang

Xe hơi
BMW252 nói:
Em xin tặng các bác một bức ảnh xe Dai-su nhé.

Nào các bác còn chê em nó nữa không.

* Các bác thử đoán xem xe này là loại nào của Dai-su?
Em đoán đây là loại mui trần 50%, gầm cao, máy khỏe... để được "cưỡi" lên em nó thì chắc là mắc lắm đấy (h)

xdhungviet

Xe hơi
thùng sau terios bé lắm,đi metro là chắng mang được gì về, tuy nhiên xe chạy ngon lắm, thoải mái, dễ điều khiển, cưc kỳ tiết kiệm xăng ( hơn @ một tí) lội nước vô tư, quay đầu thoải mái ....ghế thì hơi nhỏ thật, hơn matiz chút xíu.

Primera

Xe tăng
ở gần nhà thầy em (Làng Thăng Long) có 1 ổ Terios, lúc nào em cũng nhìn thấy 3-4 chiếc đậu ở đấy, không kể ngày đêm. Đặc biệt toàn màu vỏ dưa. Biển số loanh quanh 29X. Em quá nể các bác đó. :^)

anhbq

Xe tải
Primera nói:
ở gần nhà thầy em (Làng Thăng Long) có 1 ổ Terios, lúc nào em cũng nhìn thấy 3-4 chiếc đậu ở đấy, không kể ngày đêm. Đặc biệt toàn màu vỏ dưa. Biển số loanh quanh 29X. Em quá nể các bác đó. :^)
Bác nể cái gì? Nể các ông đi Ter hở? Thế thì tốt quá, các ý kiến trong này toàn chê Ter làm tôi thấy chán đời.
Nhưng hỏi thật, đi Ter thì có gì mà phải nể nhỉ? Tiền ít, xe nhỏ... trông hãm bỏ 'ẹ, hay bọn nó tụ tập tá lả ngày cũng như đêm?

anhbq

Xe tải
xdhungviet nói:
thùng sau terios bé lắm,đi metro là chắng mang được gì về, tuy nhiên xe chạy ngon lắm, thoải mái, dễ điều khiển, cưc kỳ tiết kiệm xăng ( hơn @ một tí) lội nước vô tư, quay đầu thoải mái ....ghế thì hơi nhỏ thật, hơn matiz chút xíu.
Đi Metro thì nhỏ thật, tôi đi Big C thì lại thấy vừa. Nếu thiếu không gian, gập 2 ghế sau lại, chở được cả 2 chiếc xe đạp đấy bác ạ.

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
giá nó 16,5k như hồi đầu thì cũng không chê, nhưng mà bây giờ 21k tôi thấy không OK.

xdhungviet

Xe hơi
xe tôi mua hồi đang sốt 2003 giá 15.3 mà phải mua thành 16.5k, rồi option nữa thành 17, đi hai năm,bán 16.8 cho bác kia ở \Điện biên. quá được.nhưng bây giờ có con màu đen cũng đẹp phết

Mini

Xe máy
Tôi xin bổ sung một số thông tin thú vị khi so sánh Terios và Fiat Sedici
Daihatsu Terios mới 1.5 SXTốt: không gian chứa đồ và hành khách tốt
Xấu: động cơ ồn, lái bị lắc nhẹ, bộ chuyển tải xóc
Đánh giá: là một xe 4x4 lọai mini tuy nhiên có quá nhiều góc cạnh - **
Fiat Sedici 1.6 mới 16v Eleganza
Tốt: lái dễ dàng, cabin thiết kế thông minh, chỉ chạy 4x4 khi gài cầu.
Xấu: Ko rộng như Terios, chạy không uyển chuyển, Cột A quá to
Đánh giá: là một xe 4x4 thông minh và có tính thực tiễn - ***

Bề ngoài của Sedici có lẽ không có dáng 4x4 lắm tuy nhiên gầm cao và bộ khung vững chắc của nó cũng đủ để bạn vượt qua những đọan đường lầy lội khi chuyển sang chế độ lái 2 bánh - 4 bánh. Với cấu hình cao nhất 1.6 16v Eleganza trim, nó có giá là 13.495 bảng.
Phiên bản mới Daihatsu Terios trông đẹp hơn hẳn mẫu cũ 1.5SX và có giá là 14.295. Nó rộng hơn và hiện đại hơn, thêm mỗi xăng ti mét thật đáng đồng tiền bát gạo.

CẢM GIÁC LÁI
Tại sao chúng ta lại mua những chiếc xe này trong khi có thể có những chiếc supermini với giá thấp hơn? Hình ảnh, là một lý do, nhưng lý do chính là 4x4. Terios chạy 4 bánh tòan thời gian trong khi Sedici cho phép bạn chọn 1 trong 3 cách. Bạn có thể chọn thuần túy chạy bánh trước, rồi chuyển sang chế độ tự động, và nếu bị trơn trượt 2 bánh sau sẽ được huy động. Dưới 37mph, bạn có thể chạy AWD nhưng nếu chạy nhanh hơn thì phải chuyển sang chế độ tự động. Khi đi vào đường xấu, cả hai cùng có gầm cao, tuy nhiên Terios có thể xử lý những đọan có góc nghiêng lớn hơn. Sedici cũng có lợi thế riêng, với đèn sáng, cảm nhận mặt đường tốt và rất linh họat, bạn sẽ cảm giác lái xe rẩ dễ dàng. Trên những đọan đường chạy được nhanh hơn, chạy Sedici cảm thấy rất an tâm, cho dù là chạy chế độ 2 bánh. Vô lăng hơi cứng nhưng khả năng kiểm sóat khung xe chắc chắn giúp cho Sedici lấy thăng bằng và ổn định rất nhanh khi vào cua hay qua chỗ sóc.
Trong khi đó, với phiên bản mới, Terios đã có bước cải thiện đáng kể, nhưng trung thực mà nói thì nó vẫn nặng nề hơn đối thủ của mình. Vô lăng lái nặng hơn, cảm nhận mặt đường cũng kém hơn. Ngay cả chạy trong phố cũng không được trơn tru lắm. Khi bạn tăng giảm ga sẽ thỉnh thỏang bị giật.
To be continued.....
Mini

quangloc

Xe hơi
xdhungviet nói:
xe tôi mua hồi đang sốt 2003 giá 15.3 mà phải mua thành 16.5k, rồi option nữa thành 17, đi hai năm,bán 16.8 cho bác kia ở \Điện biên. quá được.nhưng bây giờ có con màu đen cũng đẹp phết
Đi 2 năm mà chỉ lỗ có 200us, quá đc (y) (y) (y) (b)

miniSUV

Xe đạp
Em cũng đã dùng te 01 thời gian (2 năm) và thấy nó như sau : động cơ tốt, không hỏng hóc gì suốt 02 năm, kể cả bugi cũng không phải sờ đến, tiết kiệm xăng trung bình 7l/100km, 1.3l nhưng chạy không kém gì vitamin 1.6 thậm chí tăng tốc có phần hơn, thích hợp đi đường nhỏ,xấu và ngập nước, nhưng hơi ồn và lắc ngang. Túm lại là em thấy dòng SUV loại nhỏ như Te sử dụng ở Vn là quá OK, nếu có Te đời mới thì em cũng lại múc lần nữa, nhưng mà tiên sư bọn Daihatsu sao chúng nó bán giá ở VN đắt thế không biết, chắc là ăn theo thằng bố To nhà nó !

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Với hình thức vượt trội so với Terios đời 2003, em SUV xinh xinh của Daihatsu đã có thêm lựa chọn về động cơ 1.3L hoặc 1.5L, 5 số MT hoặc 4 số AT.

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

Thông số kỹ thuật:
9.

Trạng thái
Thớt đang đóng