Chi hội Terios, các bài viết cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhbq

Xe tải
Các bác chạy Dai đâu cả rồi mà để nhà cửa đìu hiu thế này, lại cái slogan bên ngoài: CHẠY NHƯ XE TẢI, thế thì ai muốn ngó nữa.
Đ/c nào đặt cái khẩu hiệu trên đã lái Dai chưa đấy?

(Chỗ tôi khi gọi nhau bằng đ/c là sắp sửa choảng nhau)

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Vui là chính bác à, funny tý thôi, bác đưa ra ý kiến về xe Terios đi cho anh em tý kinh nghiệm

anhbq nói:
Các bác chạy Dai đâu cả rồi mà để nhà cửa đìu hiu thế này, lại cái slogan bên ngoài: CHẠY NHƯ XE TẢI, thế thì ai muốn ngó nữa.
Đ/c nào đặt cái khẩu hiệu trên đã lái Dai chưa đấy?
(Chỗ tôi khi gọi nhau bằng đ/c là sắp sửa choảng nhau)
Báo cáo đồng chí, hiện nay DAI VN chỉ có mỗi em Terios là xe ... "gia đình".

CQ tôi có 1 chiếc nhưng anh em lái xe.....kg ai chịu lái. Lý do:..... Sếp thì kg chịu đi, còn "cán bộ" nhỏ như tôi đi công tác thôn bản mà dùng DAI thì .... CHẠY NHƯ XE TẢI. Cả tài xế và cán bộ về đến bản chỉ còn sức để... nhậu rồi ngược chứ kg còn làm được gì nữa. *-).
Thế nên, rút kinh nghiệm đi thôn bản thì phải dùng LĂN CU ĐƠ.

Kính báo cáo ĐỒNG CHÍ rõ. 8-|

P/s tôi cũng đang xin cái Sờ lô... gân "Ơ KÌA, xe tải nhiều hơn xe con" cho bên box KIA mà vẫn chưa được ..duyệt đấy.:'(
Đồng chí có cửa nào kg? chạy dùm với. HÌ HÌ.

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
em thấy bọn TO thật là lạ, để Daihaatsu lay lắt ở VN. Thực ra Dai cũng có nhiều chủng loại xe cũng hay, thế mà chẳng thấy bán ở VN.

Awake nói:
em thấy bọn TO thật là lạ, để Daihatsu lay lắt ở VN.
Đâu có gì lạ hả bác. Trong mô hình mẹ - con, thằng con thích làm gì thì làm, miễn cứ mang xiền đều đều về nhà mẹ là OK.
Có lẽ chiến lược kinh doanh của Daihatsu kg coi VN là thị trường tiềm năng của họ nên mới để vậy.

anhbq

Xe tải
discovery nói:
Báo cáo đồng chí, hiện nay DAI VN chỉ có mỗi em Terios là xe ... "gia đình".
CQ tôi có 1 chiếc nhưng anh em lái xe.....kg ai chịu lái. Lý do:..... Sếp thì kg chịu đi, còn "cán bộ" nhỏ như tôi đi công tác thôn bản mà dùng DAI thì .... CHẠY NHƯ XE TẢI. Cả tài xế và cán bộ về đến bản chỉ còn sức để... nhậu rồi ngược chứ kg còn làm được gì nữa. *-).
Thế nên, rút kinh nghiệm đi thôn bản thì phải dùng LĂN CU ĐƠ.
Kính báo cáo ĐỒNG CHÍ rõ. 8-|
P/s tôi cũng đang xin cái Sờ lô... gân "Ơ KÌA, xe tải nhiều hơn xe con" cho bên box KIA mà vẫn chưa được ..duyệt đấy.:'(
Đồng chí có cửa nào kg? chạy dùm với. HÌ HÌ.
Terios là loại Haloi-City-Styler mà bác: trật, lách, trèo vỉa hè, lội nước... nên đi xa thì mệt rồi.

Đ/c sướng thật, được cưỡi đi LandCruise luôn nhỉ, tôi cũng được ngồi 1 lần rồi. Chỗ đ/c công tác chắc không phải doanh nghiệp, em thấy những nơi tiêu ngân sách, các tỉnh nghèo miền núi mua nhiều xe này lắm, chứ doanh nghiệp mà mua con này thì ốm vật, như nuôi thằng nghiện, đ/c nhỉ.

Nhưng Dai còn nhiều loại cho gia đình cũng hay đấy chứ: như CityVan, Applaus (?)...

anhbq nói:
Đ/c sướng thật, được cưỡi đi LandCruise luôn nhỉ, tôi cũng được ngồi 1 lần rồi. Chỗ đ/c công tác chắc không phải doanh nghiệp, em thấy những nơi tiêu ngân sách, các tỉnh nghèo miền núi mua nhiều xe này lắm, chứ doanh nghiệp mà mua con này thì ốm vật, như nuôi thằng nghiện, đ/c nhỉ.
Baó cáo pác (lần này gọi là bác chắc được).
Tụi tôi là dân doanh nghiệp 100%. Địa bàn hoạt động từ rừng sâu, núi cao đến ...dìa biển khơi nên phải thắt lưng buộc bụng chơi mấy thứ dữ. Không thì tiền công tác phí của anh em (theo qui định của NN) kg đủ tiền thuốc thang, CBCNV bỏ nghề hết.

Về terios, lâu lâu tôi cũng xách chạy. Chẳng phải đi xa đi gần đâu bác, chạy trong phố nó cũng lỏng nhỏng thế nào í. Ghế lái ngồi gò bó lắm. Mấy thằng chân tay luỳnh khuỳnh như tôi đây cứ va lộp cộp giống như tập lái í.
Nói kg phải tự khen chứ cánh lái CQ cứ nói lái CD5-ps còn thoải mái hơn đấy bác.

nho_vo

Xe đạp
Nó chật vì cái hộp số nó to, chiếm nhiều không gian chỗ chân người lái nên đi giày dép to bị vướng lắm
còn chât lượng thì CD5 sao so với TERIOS được ?

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
em thấy Terios nhìn ngang trông còn được chứ nhìn thẳng vào từ phía đầu xe hay đuôi xe thì thấy nó cứ lênh khênh và không cân đối.

Bạn của ông cậu em có 1 cái Te này, 2 người lớn ngồi là hết 1 hàng ghế, chật quá ạ, nếu so với Vitara. Băng sau của Vi có thể ngồi được 3 người.

anhbq

Xe tải
Là thói quen thôi các bác ạ. Em đi quen rồi lại thấy thích. Hôm trước đổi chơi chiếc xe sedan, cảm giác bị chìm ngập trong xe, sợ quá trả lại luôn. Có thể hơi hẹp chút, nhưng cũng không nhận thấy ( tôi không còi xương, L=1715mm, m=71kg). Nói thì bảo sĩ diện (ít xìn), trước khi có Ter, em rất mê Suzuki Samurai hoặc Jimny (http://en.wikipedia.org/wiki/Image:Jimny.jpg)... các loại bao diêm.

Hơn nữa hiệu quả sử dụng theo em quan trọng là:
1. Phải che được mưa nắng, khống chế được T và độ ẩm.
2. Xe máy đâm không bị chấn thương sọ não (sợ chết)
3. Chở được 2 vợ chồng + 2 con (đỡ phải chở người ngoài)
4. Tiêu hao nhiên liệu ít (lương thấp)
5. Độ tin cậy cao, không hỏng vặt (dốt kỹ thuật)
6. Giá thành (ít xìn)
7. Mọi địa hình Hà Nội (chật, đông, ngập, đi láo)
...
25. Hoàng tráng, (hết thời)

Đ/c Khám phá cưỡi L/C nên chê Ter thì đương nhiên, giống như ở biệt thự về quê thăm đồng bào lũ lụt lại bình luận "đồng bào ở thế này mà cũng chịu được à?". Đ/c làm dân quê tôi nghĩ ngợi...

anhbq nói:
Là thói quen thôi các bác ạ. Em đi quen rồi lại thấy thích.
Đ/c Khám phá cưỡi L/C nên chê Ter thì đương nhiên, giống như ở biệt thự về quê thăm đồng bào lũ lụt lại bình luận "đồng bào ở thế này mà cũng chịu được à?". Đ/c làm dân quê tôi nghĩ ngợi...
báo cáo ĐỒNG CHÍ (lại từ bác -> đồng chí).

Cảm giác lái terios thì đúng là của tôi. Chắc là lái xe nào quen xe ấy. Hì hì.

Riêng phần so sánh, có được là do mấy bữa tôi ngồi chơi với mấy chú giặc lái CQ, nghe mấy chú chê bai thì tôi nói giống như bác. AE nó lại lôi CD5 ra so sánh nên ... chịu.
Tôi cũng chẳng dám tự nói CD5 là siêu xe đâu (muốn đổi bỏ mẹ mà chưa có xiền :'( )

Chỉnh sửa cuối:
A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
em trước đây mua xe cũng đặt ra các tiêu chí như số 4,5,6,7 của bác anhbq. tuy nhiên bây giờ bọn nhóc nhà em chúng nó bắt đầu lớn, nên lại phải tính mua cái xe to hơn.

bác tính, đi chơi xa 4 ngày là mang theo nhiều thứ lỉnh kỉnh, cần khoang hành lý to, các ghế rộng mới thoải mái và đỡ mệt.

Ở đây có bác nào biết cái DAIHATSHU CHARADER không?
Năm 97 em chạy cái đấy , ở Việt nam ít lắm hình dáng giống hệt cái CD5 xong tròn trịa hơn một chút. Máy 3 xi lanh 900cc bây giờ ra đường thấy mấy cái CD5 lại nhớ đến nó.

Em xin tặng các bác một bức ảnh xe Dai-su nhé.

Nào các bác còn chê em nó nữa không.

* Các bác thử đoán xem xe này là loại nào của Dai-su?

anhbq

Xe tải
"Nếu bạn cần, tôi sẽ đến....giúp được gì thì giúp "

To Mr. HuynhE280: OK, đang cần đây (không phải đến đây đâu, nó vặt đôi tai đấy). Nhờ bác đao-lốt ảnh trên nét về và post lên hộ cái. Tôi chưa quen việc này và đang bận quá, XL.
http://www.daihatsu.com/catalogue/terios/09/index.html

quangdzung

Xe điện
Em cũng xắn tay áo giúp bác tý vậy

quangdzung

Xe điện
tiếp tục nhé các bác nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng