Thắc mắc về hàng ghế sau Ford focus AN sedan 2.0

JHT

Xe hơi
Chả là em cũng đang có ý định rước một em FF AN nhưng hôm qua sau khi ra show room về thì thay đổi ý định vì hàng ghế sau ngồi vô cùng khó chịu vì chỗ để chân chật và lưng ghế dựng đứng như xe bán tải, em ngồi thử festa cũng vậy nhưng ecobost thì OK. Các cụ sâu giải thích giúp em cái trước khi em chuyển sang M3!

Chỉnh sửa cuối:

ltdz320

Xe máy
Chuyển sang M3 đi cụ. Hàng ghế sau nó như thế, chỉnh sửa sao được nữa ạ?

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Chả là em cũng đang có ý định rước một em FF AN nhưng hôm qua sau khi ra show room về thì thay đổi ý định vì hàng ghế sau ngồi vô cùng khó chịu vì chỗ để chân chật và lưng ghế dựng đứng như xe bán tải, em ngồi thử festa cũng vậy nhưng ecobost thì OK. Các cụ sâu giải thích giúp em cái trước khi em chuyển sang M3!
Nếu thế cụ chuyển M3 nhé, em cũng đang đi anf nhưng có thấy vấn đề gì đâu nhỉ.
Tiếc là cụ bỏ một xe có cảm giác lái và độ đầm chắc, an toàn, và cả công nghệ vô đối trong phân khúc để mua xe khác.

Vhtien

Xe buýt
Cụ mà ngồi vào còn Volkswagen Polo còn dốc hơn. Em nghĩ thiết kế này nếu đi xa sẽ không bị mệt nhiều:D

JHT

Xe hơi
Nếu thế cụ chuyển M3 nhé, em cũng đang đi anf nhưng có thấy vấn đề gì đâu nhỉ.
Tiếc là cụ bỏ một xe có cảm giác lái và độ đầm chắc, an toàn, và cả công nghệ vô đối trong phân khúc để mua xe khác.
Đồng ý với cụ là xe đầm chắc, an toàn, công nghệ nhiều nhưng kg hiểu sao hàng ghế sau lại tệ như vậy?

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với cụ là xe đầm chắc, an toàn, công nghệ nhiều nhưng kg hiểu sao hàng ghế sau lại tệ như vậy?
Ghế sau ko chỉnh ngả ra đc là một khuyết điểm, nhưng cụ thấy tệ là cảm nhận cá nhân thôi. Cái đấy ko chữa được nên cụ chuyển xe khác hoặc đợi cuối năm ra bản facelift xem thế nào.
Các dòng xe dưới 900 triệu ra mắt trước năm 2014 rất ít xe chỉnh được ghế sau cụ ạ. Focus bây giờ ra mắt từ 2012 rồi.

Porsche 911

Xe container
Cái cảm giác ngồi lên xe một lúc khi xe không di chuyển khác nhiều với trạng thái ngồi trong xe di chuyển nhiều giờ đồng hồ, hoặc phải ngồi cả ngày, hoặc nhiều ngày liên tục bác ạ. Ghế xe Ford nói chung cảm giác ban đầu ngồi hơi cứng nhưng nó làm như thế để đảm bảo ngồi lâu không bị mỏi. Chứ hãng đã có lịch sử hàng trăm năm lại không nghiên cứu và thiết kế được chiếc ghế có độ cứng, góc nghiêng ntn cho phù hợp sao, Focus đâu phải là dòng xe mới của Ford đâu.
Nhưng em nghĩ bác nên mua Mazda 3 hay hơn.

JHT

Xe hơi
Ghế sau ko chỉnh ngả ra đc là một khuyết điểm, nhưng cụ thấy tệ là cảm nhận cá nhân thôi. Cái đấy ko chữa được nên cụ chuyển xe khác hoặc đợi cuối năm ra bản facelift xem thế nào.
Các dòng xe dưới 900 triệu ra mắt trước năm 2014 rất ít xe chỉnh được ghế sau cụ ạ. Focus bây giờ ra mắt từ 2012 rồi.
Vâng, chắc là đợi thêm thời gian nữa xem thế nào

JHT

Xe hơi
Cái cảm giác ngồi lên xe một lúc khi xe không di chuyển khác nhiều với trạng thái ngồi trong xe di chuyển nhiều giờ đồng hồ, hoặc phải ngồi cả ngày, hoặc nhiều ngày liên tục bác ạ. Ghế xe Ford nói chung cảm giác ban đầu ngồi hơi cứng nhưng nó làm như thế để đảm bảo ngồi lâu không bị mỏi. Chứ hãng đã có lịch sử hàng trăm năm lại không nghiên cứu và thiết kế được chiếc ghế có độ cứng, góc nghiêng ntn cho phù hợp sao, Focus đâu phải là dòng xe mới của Ford đâu.
Nhưng em nghĩ bác nên mua Mazda 3 hay hơn.
Em biết Ford có lịch sử lâu đời, cũng vì vậy mà em chọn ford nhưng cảm nhận thực tế thì lại vỡ mộng nếu kg thì em đã chốt luôn rồi

Xe_tu_dong

Đi bộ
Em cũng phân vân y như cụ. Vấn đề của Focus la thiết kế hàng ghế truóc qua dày, mất không gian hang ghế sau, tựa lưng ghế trước thì quá đứng. E cao 1m7 ngồi cảm giác rất khó chịu và bí. Theo đánh giá chủ quan của em thi hàng ghế sau của Focus là chật nhất phân khúc, chật hơn cả mazda3. Sau khi đi thử hết các loại xe, em thấy ghế sau của Kia K3 la rộng rãi, ngồi thoải mái nhất. Nhưng xem chán chê rồi em vẫn chọn đặt mua Focus Titanium vì cảm giac sung sướng của e no mang lại, tạm thời bỏ qua hàng ghế sau. E vừa đặt xe, dự định thứ 6 này lấy xe về. Chúc cụ mau đến chung kết với em nó!

Changkaew-legia

Xe hơi
Cụ muốn thoải mái cho cả hàng ghế sau em khuyên cụ chân thành chuyển sang Altis cùng phân khúc. Cụ đã ấn tượng không tốt với hàng ghế sau của Focus rồi, mà cụ chuyển sang M3 là ân hận cả đời đó.

Tiendung.FORD

Xe tải
Chính sách Focus 2.0 bên đại lý em đang tốt nhất cả nước.
Cụ nào chuẩn bị mua phone em để tham khảo nhé.

nuochoanamnu

Xe buýt
E cũng thấy con này có vẻ chật phía sau

Vhtien

Xe buýt
Em cao 1m7 ngồi thấy thoải mái mà cụ. Có đời mới Focus em lại đổi vì em thấy đi con này đủ cái cần dùng không đắt như xe Đức nhưng đủ độ an toàn, đầm, chắc.

Phú Hoàng

Xe điện
Hàng ghế sau chật hơn các xe cùng phân khúc nhưng mà được cái đầm chắc, cách âm tốt, an toàn hơn cụ ạ ;))

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Lái con này thì phê quên sầu rồi. Xe dưới 1,3 tỉ ko em nào hơn nữa đâu.
Còn xe nao chả có nhược điểm. Altis thì ghế sau rộng hơn nhưng có ngả được không thì em ko rõ, còn về lái thì altis ko có cửa để so ạ.
Sau khi đã lái anf rồi, các cụ phải lên merc với bim tầm 1,4 tỏi mới thấy lái hay hơn được.
Em lái cả con cam 2.5q của ông anh mà nói thật là...ko có gì đặc sắc.
Cụ nào thích êm ái thì lấy sedan nhé, hatchback giảm sóc sau cứng hơn nên sẽ sóc hơn khi đi đường xấu.

JHT

Xe hơi
Lái con này thì phê quên sầu rồi. Xe dưới 1,3 tỉ ko em nào hơn nữa đâu.
Còn xe nao chả có nhược điểm. Altis thì ghế sau rộng hơn nhưng có ngả được không thì em ko rõ, còn về lái thì altis ko có cửa để so ạ.
Sau khi đã lái anf rồi, các cụ phải lên merc với bim tầm 1,4 tỏi mới thấy lái hay hơn được.
Em lái cả con cam 2.5q của ông anh mà nói thật là...ko có gì đặc sắc.
Cụ nào thích êm ái thì lấy sedan nhé, hatchback giảm sóc sau cứng hơn nên sẽ sóc hơn khi đi đường xấu.
E cũng định lấy SD nhưng khi ngồi thử ghế sau thì thấy lưng ghế dựng đứng nên phải hoãn lại cân nhắc!

nghongson47

Xe đạp
Website
www.youtube.com
E cũng định lấy SD nhưng khi ngồi thử ghế sau thì thấy lưng ghế dựng đứng nên phải hoãn lại cân nhắc!
tốt nhất là bác cứ dẫn cả vợ cả con đi xem qua một lượt các xe, lái thử ngồi thử các kiểu rồi hãy quyết định :D

MARI0

Xe tải
ANF em thấy đẹp,tiện nghi,an toàn miễn chê mà sao ít ng đi quá vậy các Cụ nhỉ?