Thắc mắc về việc bị khóa thớt trong chuyên mục Câu chuyện các chuyến đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Kính gửi các bờ dồ Admin OF.

Mình xin thắc mắc một việc như sau : Mình có mở một thớt trong chuyên mục Câu chuyện các chuyến đi. Thớt có tiêu đề [Lang thang kiếm sống ở Seoul], thớt này đã bị bờ dồ chuotlang khóa lại với lý do mình không chứng minh được đã thực sự xuất hiện tại Seoul (Hàn Quốc).

Bờ dồ chuotlang chứng minh bằng dẫn chứng : IP truy cập của mình là tại Dac Lac, rồi sau đó lại nói rằng IP của mình tại Hà Nội. Và cho rằng mình chưa bao giờ có mặt tại Hàn Quốc.

Mình đã tìm ra bằng chứng : mình đã thực sự có mặt tại Hàn Quốc tại còm #61 của thớt 1/3 dân số Hàn đi xem Đại thủy chiến.

Đây là bản chụp màn hình còm #61 của mình.

Tại còm này mình bốt bài trên OF lúc 10:57 ngày 28/09/2014 còn trên hóa đơn mình đã mua hàng 11:07 (tức là 09:07 giờ Việt Nam) ngày 28/09/2014.

Đây là bản gốc hóa đơn của mình (có thể kiểm tra EXIF để biết ngày giờ chụp).

Tất nhiên là mình không thể chạy ra tiệm tạp hóa tại Seoul mua hàng lúc 09:07 rồi bay về Việt Nam bốt bài lúc 10:57 được. Đương nhiên là khi bốt bài mình phải đang có mặt tại Hàn Quốc.

Kính mong các bờ dồ Admin OF mở lại thớt cho mình.

Xin trân trọng cảm ơn các bờ dồ Admin OF.

Ten Dexterity

Xe buýt
Ờ nhẩy. Lúc nãy định vô lại thớt của bờ dồ ĐCCS lại thấy bị đóng. Không hiểu tại sao? hay tại thớt hot hơn cả chuyến đi thăm của TBT sang anh hàn xẻng vừa rùi nên bị Mod close ?:-|

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Ờ nhẩy. Lúc nãy định vô lại thớt của bờ dồ ĐCCS lại thấy bị đóng. Không hiểu tại sao? hay tại thớt hot hơn cả chuyến đi thăm của TBT sang anh hàn xẻng vừa rùi nên bị Mod close ?:-|
Cảm ơn bờ dồ. Bờ dồ chuotlang khóa thớt vì nói rằng IP thông báo mình không có mặt tại Hàn Quốc.
Mình không biết phải giải thích thế nào vì mình đâu có chịu trách nhiệm về cái IP đó.
Bây giờ mình đã tìm được dẫn chứng trên OF, chứng minh rõ ràng : khi bốt bài trên OF thì vị trí của mình đang ở trên lãnh thổ Hàn Quốc.

crane car

Xe tải
Nếu mà máy nào có cài phần mềm ẩn IP hoặc fake IP thì sao nhỉ, chỉ là câu chuyện muốn chia sẻ, có thể đi về rồi rì viu cũng chẳng sao. Mod khóa thớt làm gì

Minh_Linh

Xe tải
Bài của bờ dồ hay lắm,cụ chuột xem thế nào mở lại thớt cho bờ dồ ý đi.

KhuongDuy

Xe điện
Cũng khó nhỉ. Nói đi cũng đúng mà nói lại cũng chẳng sai.
Việc pốt bài không lẽ lúc nào cũng phải chứng minh đó là sự thực? Mod không lẽ lúc nào cũng soi Ip xem có đúng địa điểm không?
Chỉ có thể hiểu bằng 2 từ "định kiến". Bỏ đi bro Sổ.

crane car

Xe tải
Em vừa check Ip theo địa chỉ mà các mod đưa tại đây http://www.whatismyip.com/, em đang ở Tây mà nó lại cứ báo em còn bên tàu các cụ ạ, check IP em ứ tin

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cũng khó nhỉ. Nói đi cũng đúng mà nói lại cũng chẳng sai.
Việc pốt bài không lẽ lúc nào cũng phải chứng minh đó là sự thực? Mod không lẽ lúc nào cũng soi Ip xem có đúng địa điểm không?
Chỉ có thể hiểu bằng 2 từ "định kiến". Bỏ đi bro Sổ.
Cảm ơn bờ dồ. Một chuyến đi thì không thành vấn đề, nhưng trong tương lai mình còn đi nhiều chuyến nữa, nếu cứ thành "định kiến" thấy thớt của mình là khóa thì mình rất đau đầu.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Em vừa check Ip theo địa chỉ mà các mod đưa tại đây http://www.whatismyip.com/, em đang ở Tây mà nó lại cứ báo em còn bên tàu các cụ ạ, check IP em ứ tin
Cảm ơn bờ dồ. IP của bờ dồ chuotlang thông báo lúc đầu mình ở Đắc Lắc, sau đó lại báo mình ở Hà Nội, trong khi thực sự mình không có mặt ở hai địa phương trên.

KhuongDuy

Xe điện
Tèn tén ten

Cảm ơn bờ dồ. Một chuyến đi thì không thành vấn đề, nhưng trong tương lai mình còn đi nhiều chuyến nữa, nếu cứ thành "định kiến" thấy thớt của mình là khóa thì mình rất đau đầu.
Hì. Đau đầu là việc tự nhiên của bất kỳ ai mà bro. Việc mod quan tâm để ý kiểm tra đến ip của anh em cũng thể hiện sự nhiệt tình của mod trong việc quản lý. Điều đó là vô cùng hoan nghênh. Phải không bro. Theo em cứ tùy ngộ nhi an thôi bro. Bro cứ post. Mod xóa cứ xoá, khóa cứ khóa. Vui thì chơi. Không vui thì chơi cho vui :D

gocart

Xe cút kít
Kính gửi các bờ dồ &lt;b&gt;&lt;font color=&quot;#ff8c00&quot;&gt;Admin&lt;/font&gt;&lt;/b&gt; OF.&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
Mình xin thắc mắc một việc như sau : Mình có mở một thớt trong chuyên mục Câu chuyện các chuyến đi. Thớt có tiêu đề &lt;a href=&quot;http://www.otofun.net/threads/745673-lang-thang-kiem-song-o-seoul&quot; target=&quot;_blank&quot;&gt;[Lang thang kiếm sống ở Seoul]&lt;/a&gt;, thớt này đã bị bờ dồ &lt;b&gt;&lt;font color=&quot;blue&quot;&gt;chuotlang&lt;/font&gt;&lt;/b&gt; khóa lại với lý do mình không chứng minh được đã thực sự xuất hiện tại Seoul (Hàn Quốc).&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
Bờ dồ &lt;b&gt;&lt;font color=&quot;blue&quot;&gt;chuotlang&lt;/font&gt;&lt;/b&gt; chứng minh bằng dẫn chứng : IP truy cập của mình là tại Dac Lac, rồi sau đó lại nói rằng IP của mình tại Hà Nội. Và cho rằng mình chưa bao giờ có mặt tại Hàn Quốc.&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
Mình đã tìm ra bằng chứng : mình đã thực sự có mặt tại Hàn Quốc tại còm #61 của thớt &lt;a href=&quot;http://www.otofun.net/threads/741635-1-3-dan-so-han-di-xem-dai-thuy-chien/page7&quot; target=&quot;_blank&quot;&gt; 1/3 dân số Hàn đi xem Đại thủy chiến.&lt;/a&gt;&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
Đây là bản chụp màn hình còm #61 của mình.&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
&lt;img src=&quot;http://sv01.otofun.net/2014/10/04/1412424722-Untitled.jpg&quot; border=&quot;0&quot; alt=&quot;&quot; /&gt;&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
Tại còm này mình bốt bài trên OF lúc 10:57 ngày 28/09/2014 còn trên hóa đơn mình đã mua hàng 11:07 (tức là 09:07 giờ Việt Nam) ngày 28/09/2014.&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
Đây là bản gốc hóa đơn của mình (có thể kiểm tra EXIF để biết ngày giờ chụp). &lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
&lt;img src=&quot;http://sv01.otofun.net/2014/10/04/1412424814-163.JPG&quot; border=&quot;0&quot; alt=&quot;&quot; /&gt;&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
Tất nhiên là mình không thể chạy ra tiệm tạp hóa tại Seoul mua hàng lúc 09:07 rồi bay về Việt Nam bốt bài lúc 10:57 được. Đương nhiên là khi bốt bài mình phải đang có mặt tại Hàn Quốc.&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
Kính mong các bờ dồ &lt;b&gt;&lt;font color=&quot;#ff8c00&quot;&gt;Admin&lt;/font&gt;&lt;/b&gt; OF mở lại thớt cho mình.&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
Xin trân trọng cảm ơn các bờ dồ &lt;b&gt;&lt;font color=&quot;#ff8c00&quot;&gt;Admin&lt;/font&gt;&lt;/b&gt; OF.
&lt;br /&gt;<br />
Xin thông báo với bờ rồ là khi vào mạng bằng điện thoại thì IP của mình cũng báo là đang ở Dac Lac thay vì HN. Chúc bờ rồ thành công trong việc tìm lại công lý.

Mr Win

Xe buýt
Buồn nhỉ e ko quan tấm bờ dồ có ở hàn hay ko, nhưng chuyện bờ dồ em rất thích

đứngcạnhcửasổ

Xe container
<br />
Xin thông báo với bờ rồ là khi vào mạng bằng điện thoại thì IP của mình cũng báo là đang ở Dac Lac. Chúng bờ rồ thành công trong việc tìm lại công lý.
Cảm ơn bờ dồ. Như vậy tất cả chúng ta đều đang ở Dac Lac theo check IP.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Buồn nhỉ e ko quan tấm bờ dồ có ở hàn hay ko, nhưng chuyện bờ dồ em rất thích
Cảm ơn bờ dồ. Nhưng bờ dồ chuotlang không thích câu chuyện của mình nên cố gắng chứng minh rằng mình chưa hề xuất hiện tại Hàn Quốc.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Xin thông báo với bờ rồ là khi vào mạng bằng điện thoại thì IP của mình cũng báo là đang ở Dac Lac thay vì HN. Chúc bờ rồ thành công trong việc tìm lại công lý.
Cảm ơn bờ dồ. Mình đã hiểu vấn đề : khi vào mạng bằng điện thoại thì check IP không tìm được địa chỉ chính xác nên luôn gán cho định danh : Dac Lac.

truong_ton

Xe hơi
đứng cạnh cửa sổ thì chỉ nghe trộm thôi, còn muốn bàn luận thì ko nên đứng cạnh cửa sổ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
đứng cạnh cửa sổ thì chỉ nghe trộm thôi, còn muốn bàn luận thì ko nên đứng cạnh cửa sổ.
Cảm ơn bờ dồ. Mình xin ghi nhận ý kiến của bờ dồ, mình không đồng ý với ý kiến của bờ dồ, nhưng mình kiên quyết bảo vệ quyền nói ra ý kiến của bờ dồ.

gocart

Xe cút kít
Cảm ơn bờ dồ. Mình đã hiểu vấn đề : khi vào mạng bằng điện thoại thì check IP không tìm được địa chỉ chính xác nên luôn gán cho định danh : Dac Lac.
&lt;br /&gt;<br />
Không biết các phần mềm khác ntn nhưng What´s my ip mà otofun đang dùng sẽ cho ra kết quả Dac Lac.

tuandeu1

Xe tải
cụ chuotlang khóa bài ko có căn cứ, dựa vào ip thì hết sức mơ hồ, vì ip đâu có chỉ cho mình ở đâu đc, như thế thì mấy anh hacker bị bắt hết rồi à

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu đã dành tg khá nhiều để đọc thớt CCCĐ của cụ chủ ở Seoul. Đây là thớt mang lại nhiều thông tin hữu ích,quả thật là nhà cháu đang có ý định đầu năm sau sẽ cho GĐ sang đó du lịch. Thực sự ngạc nhiên khi thớt này bị loại....chả hiểu vì lý do giề?

Trạng thái
Thớt đang đóng