[Funland] Tham khảo các cụ đã ly hôn.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Em ko may dính vào vết xe đổ của các cụ đi trước là để vợ ở nhà ngoại quá lâu. Bây h cho em hỏi là sau ly hôn được thăm con mấy lần 1 tháng. Nhà ngoại nói tháng chỉ được thăm con có 1 lân có đúng ko.

khanhnguyen09

Xe container
Bơm tiền đèu hàng tháng thì thích thăm lúc nào thì thăm, còn ko bơm tiền thì còn chẳng được gặp ấy.

thichrauxanh

Xe điện
Em ko may dính vào vết xe đổ của các cụ đi trước là để vợ ở nhà ngoại quá lâu. Bây h cho em hỏi là sau ly hôn được thăm con mấy lần 1 tháng. Nhà ngoại nói tháng chỉ được thăm con có 1 lân có đúng ko.
Đúng là seo thuê :D con nó thích nó tự gập, còn nó ko thích thì kệ mẹ nó :D Thế nào nhà ngoại chả lèm bèm bố mày thế này thế kia, tốt nhất ko gặp cho con nó đc phát triển tự nhiên.

Bạch Thủ

Xe điện
Em có thằng em họ lúc ly hôn hai nhà cũng tranh giành thằng bé, chỉ thiếu nước lao vào chém chết nhau. Đứa bé lúc ấy dưới 36 tháng tuổi, nên tòa cho mẹ nuôi, lúc đầu nhà ngoại nó còn chả cho thăm, sau thì nó cho thăm con nhưng phải đt trước, nó đồng ý mới được sang.
Vài năm sau con mẹ nó lấy chồng mới, đẻ sòn sòn 2 đứa, nó mang con sang trả bên nội. Nó bảo bên ngoại nuôi tới 6 tuổi rồi, giờ bên nội phải có trách nhiệm nuôi :) Con mẹ hồi trước tranh giành ghê thế, giờ chả thấy sang thăm con (chắc bận 2 đứa bé với chồng mới). Chỉ có hè ông bà ngoại đón sang chơi, được 2-3 hôm thằng bé nằng nặc đòi gọi bố sang đưa về nhà vì ở bên ông bà ngoại chán, chả có gì chơi :)
Túm lại là cụ thớt ko cần căng thẳng quá, nhất là giai đoạn mới ly hôn,

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo mình Cụ cứ nhường hết đi, sự tử tế và chân thành hậu ly hôn mới là điều quan trọng nhất Cụ à.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Đầu tiên em là thằng tử tế, em ko chui gầm chạn, em có nhà đàng hoàng. Em hết lòng với vợ con ko bồ bịch ko cờ bạc cụ nhé. Còn bé nhà em mới 3,5tuổi nên em để mẹ nó nuôi, em chuyển tiền cấp dưỡng đàng hoàng và đúng ngày. Nhưng em chỉ thắc mắc là chỉ được thăm con 1ngày trong 1tháng thôi ạ.

MaTeo

Xe tăng
thăm mẹ nó thì khó chứ thăm con là do cụ

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Tâm sự ng từng trải
Vâng! mình ly dị xong thì nhường cho vợ hết nhà cửa con cái . Bước ra khỏi nhà ôm theo món nợ
khổng lồ trong kinh doanh. Gần 2 năm sau thì mình trả hết nợ và xây nhà mới. Cũng là lúc vợ cũ nhắn tin nhờ nuôi dạy cháu thứ 2 vì cháu học ko được tốt và khó bảo. Mình nhận cháu về sau hơn 1 năm thì tạm ổn. Hiện tại vừa thì xong cấp 3 đang được nghỉ nên lại về với Mẹ. ( Cháu thi thừa 4 điểm so với điểm chuẩn)
Kinh nghiệm của mình là cứ nhường hết. Sống tử tế, trâch nhiệm và chân thành sau ly hôn. Việc còn lại ông trời sẽ tự an bài các Cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

xukthal.

Xe lăn
Đầu tiên em là thằng tử tế, em ko chui gầm chạn, em có nhà đàng hoàng. Em hết lòng với vợ con ko bồ bịch ko cờ bạc cụ nhé. Còn bé nhà em mới 3,5tuổi nên em để mẹ nó nuôi, em chuyển tiền cấp dưỡng đàng hoàng và đúng ngày. Nhưng em chỉ thắc mắc là chỉ được thăm con 1ngày trong 1tháng thôi ạ.
Kệ thôi, cụ thích gặp nhiều hơn cứ đến thẳng trường con học mà đón sớm ;))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Kệ. Tỏ ra chả cần có khi nó lại đi tìm

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Tử tế chưa đủ đâu Cụ mà còn thêm cả sự điềm đạm và chân thành mới cảm hoá được Vợ và nhà Ngoại. Mà cái này cần thời gian không vội được.
Về tâm lý thông thường mình có tốt đến đâu thì sau khi chia tay nhà ngoại vẫn xót con gái ko thể bình thường với mình ngay. Vợ chồng sau chia tay cũng có những tổn thương không thể tự chữa lành ngay được. Mình là đàn ông phải chấp nhận thiệt hơn, cũng như phải tự chuyển hoá nỗi đau ko cần hơn thua với vợ làm gì.
Với nhà ngoại Cụ cứ giữ hành xử chuẩn mực đợi thời gian mọi thứ sẽ ổn. Chúc Cụ sớm toại nguyện.

Chỉnh sửa cuối:

xukthal.

Xe lăn

badman1

Xe tải
Do bạn kia chưa có tập 2, chưa có em bé nữa thôi cụ ạ. Chứ bạn ý có rồi cụ ytam, con của cụ thì cụ nuôi thôi !

Yello

Xe tải
Mỗi nhà mỗi cảnh. Nhà ngoại họ chịu trách nhiệm chính trông nom cháu bé thì họ cũng có quyền chính đáng hơn.