Tham khảo thông tin tour Vinh - Quảng Bình - Vũng Áng - Vinh

Killer13

Xe tăng
Chào các cụ các mợ, chả là sắp tới em định đưa ông bà và vợ con đi chơi 1 chuyến, lịch trình dự kiến là chiều thứ 6 xuất phát sớm tại Vinh, thời gian tham quan ở Quảng Bình chủ yếu trong ngày thứ 7, và sáng chủ nhật. Chiều CN lại trên đường về Vinh rồi.
Em đang lên lịch trình như sau:
Vinh - Vũng Chùa (thăm mộ Đại tướng Võ Nguyên Giáp) - Cảnh Dương (thăm làng Bích họa) - Đá Nhảy ( nghỉ tối thứ 6 tại đây) - Phong Nha - Suối Mọc ( tham quan hang động, suối + ăn trưa ở đây) - Chiều về Biển Nhật Lệ ( tắm biển và nghỉ tối thứ 7 tại đây) - Vũng Áng ( sáng CN phóng xe về chỗ này ăn mực nhảy) - Vinh! ( dự kiến về Vinh tầm 18h-19h)
Không biết lịch trình như vậy có dày quá không khi có người già đi cùng hả các cụ! Ngoài ra cho em xin thông tin một số quán ăn, nhà nghỉ bình dân tại các địa điểm nêu trên ạ!
Em cảm ơn mọi người nhiều!

rfs

Xe điện
Loanh quanh chắc quãng đường chỉ tầm 500km thôi, nên em nghĩ khả thi.
Ngày 1 cụ nên đi thăm mộ, làng bích họa (em chưa đi bao giờ), đồi cát Quang Phú, rồi nghỉ ks gần đấy, cụ search mấy thớt QB gần đây có ks đấy, tầm 600k.
Ngày 2 (theo em) nên đi động Thiên Đường, rồi về động Phong Nha, ăn trưa ở đó.

Killer13

Xe tăng
Ngày 1 cụ nên đi thăm mộ, làng bích họa (em chưa đi bao giờ), đồi cát Quang Phú, rồi nghỉ ks gần đấy, cụ search mấy thớt QB gần đây có ks đấy, tầm 600k.
Vâng, cảm ơn cụ đã chia sẻ

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Vâng, cảm ơn cụ đã chia sẻ
Gần đồi cát Quang Phú thì có luôn Quang Phú Resort đó giá hợp lý! Bãi Đá Nhảy phù hợp chớp nhoáng ban ngày thôi, ở qua đêm vắng!
Cần hỗ trợ đặt phòng KS cụ ới em! Thks cụ!

7years

Xe điện
Bãi đá nhảy ít ks lắm, cụ nghe cụ trên tư vấn hợp lý.

Với cả buổi chiều mới đi, dọc đường còn tham quan thì chắc muộn mới vào bão đã nhảy, chả ngắm được gì