[Funland] Thằng bố này ngáo thành tích hay ngáo đá?!

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thấy cơ quan điều tra công bố nguyên nhân cái chết của cháu bé nhỉ, em nghĩ chắc có điều phức tạp nhưng nghiêng về ko phải đòn roi của ông bố là nguyên nhân chính

gia_bao

Xe hơi
Chưa thấy cơ quan điều tra công bố nguyên nhân cái chết của cháu bé nhỉ, em nghĩ chắc có điều phức tạp nhưng nghiêng về ko phải đòn roi của ông bố là nguyên nhân chính
cơ bản là không may dẫn đến sự cố đau lòng người bố em nghĩ cung không thú tính như vậy đâu các cụ a.

duytrong

Xe lăn
Rảnh em vừa lướt báo, thấy sự vụ này mà trĩu lòng. Cháu bé mới 6 tuổi, vừa nhập học hơn chục ngày thì đã biết gì và kịp quen với kiểu học mới sau khi từ mẫu giáo lên đâu cơ chứ! Mà đã vậy còn học online nữa!

Em chịu không hiểu nổi thằng bố này thuộc loại gì? Ngáo đá hay ngáo thành tích để khoe khoang là con tao này nọ mà nỡ xuống tay dã man. Em dự là nó liên tục vả vào đầu cháu bé khiến cháu chấn động não mà tử vong.

Khốn nạn thật!
Em chỉ đọc tiêu đề không dám xem chi tiết cụ ạ, xót xa lắm.

duytrong

Xe lăn
Hôm nay xem báo thấy có vụ bố lùi xe tải làm chết con gần 2 tuổi mới đau đớn làm sao.

pain

Xe ba gác
:)
Cụ hướng về việc tìm hiểu rõ nguyên nhân để giải thích hay tìm lý do của hành động sai gây ra bởi ông bố! tuổi ngoài 4x em coi như chết rồi nhưng chờ ngày chôn vì hỷ nộ ái ố trong đời đều biết cả vậy mà hành động xâm hại con, lấy đi cuộc đời của con là điều không thể chấp nhận.
Em hiểu. Em cũng đã nhận định ngay từ đầu là thằng bố kia không chủ ý hành con tới chết nhưng việc nó ngáo thành tích để khoe khoang con tao này nọ, học giỏi nọ kia ( tất nhiên là để khoe với họ hàng, bạb bè lúc ăn nhậu, giỗ tết) và ngáo quyền làm Bố nên chuyện nó hành đứa bé kiểu đay nghiến rồi vụt đũa vào lưng, bợp tai, vả đầu là có thể dùng logic suy luận.
Ngay cái việc có bài báo nào đưa là khi bó bị CA đưa về hiện trường, nó còn kêu khóc là tôi chết cùng con đây! ( ân hận à, ăn năn á? .... ngon thì cắn lưỡi mà chứng minh sự ăn năn. Khỏi cần tới lúc CA họ áp dụng biện pháp ngăn chặn tự vẫn mà ngay lúc nó biết cháu bé tử vong và nó bị tạm giữ hình sự thì nếu ăn năn thật thì cắn lưỡi mà chết đi).
Em chả biết diễn đạt sao nữa nhưng cá nhân em, dù hồi f1 học lớp 1 cũng đã vài lần em đã sa vào tình huống, nếu đơn thuần nghĩ xuôi là mong con học tốt, cũng đay nghiến con. May thay, tự em cũng hỏi ngược lại em là hồi mới lớp 1 thì em có ngon hơn f1 không?!
Em vẫn giữ quan điểm là phải trừng trị con chó Bố này thật nghiêm khắc. Chí ít cũng kịch khung Tội hành hạ trẻ em...

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Con gái em từ bé đến lớn, em chưa đánh nó cái nào, khi cáu quá, bắt nó đứng úp mặt vào tường là hết cỡ.

DidiLe

Xe container
Người OF
:)
Em hiểu. Em cũng đã nhận định ngay từ đầu là thằng bố kia không chủ ý hành con tới chết nhưng việc nó ngáo thành tích để khoe khoang con tao này nọ, học giỏi nọ kia ( tất nhiên là để khoe với họ hàng, bạb bè lúc ăn nhậu, giỗ tết) và ngáo quyền làm Bố nên chuyện nó hành đứa bé kiểu đay nghiến rồi vụt đũa vào lưng, bợp tai, vả đầu là có thể dùng logic suy luận.
Ngay cái việc có bài báo nào đưa là khi bó bị CA đưa về hiện trường, nó còn kêu khóc là tôi chết cùng con đây! ( ân hận à, ăn năn á? .... ngon thì cắn lưỡi mà chứng minh sự ăn năn. Khỏi cần tới lúc CA họ áp dụng biện pháp ngăn chặn tự vẫn mà ngay lúc nó biết cháu bé tử vong và nó bị tạm giữ hình sự thì nếu ăn năn thật thì cắn lưỡi mà chết đi).
Em chả biết diễn đạt sao nữa nhưng cá nhân em, dù hồi f1 học lớp 1 cũng đã vài lần em đã sa vào tình huống, nếu đơn thuần nghĩ xuôi là mong con học tốt, cũng đay nghiến con. May thay, tự em cũng hỏi ngược lại em là hồi mới lớp 1 thì em có ngon hơn f1 không?!
Em vẫn giữ quan điểm là phải trừng trị con chó Bố này thật nghiêm khắc. Chí ít cũng kịch khung Tội hành hạ trẻ em...
Chuyện này thật rất thương tâm, em đọc tin từ Dân trí trước khi cụ tải bài này và nhìn bàn tay bé con trong ảnh thật đau. Đây là câu chuyện buồn và cầu mong cháu bé siêu thoát. Ta cũng không nhắc thêm việc này nữa,

Đây là bài học của bậc sinh thành cần kiềm chế để không xâm hại con trẻ.

Không lái ẩu

Xe buýt
Em thì có vài lần bọn trẻ hư lắm thì bắt đứng úp mặt vào tường rồi tét vào mông thôi chứ tuyệt đối không đc tét vào phần cứng hay đặc biệt là từ thắt lưng trở lên.
Thương cho roi cho vọt cũng đúng nhưng mức độ roi vọt và cách thức roi vọt nó phải có biện pháp đảm bảo an toàn tuyệt đối cho sức khỏe của con trẻ.
Vụ việc trên chưa có kết luận nên phán xét giờ này là hơi sớm nhưng nhìn ảnh tay cháu bé có nhiều vết thâm tím thế kia thì cũng có nhiều vấn đề với ông bố này lắm

fashion

Xe tăng
nhẽ ra thằng này khi biết con chết thì nên lên tầng cao nhất nhảy cắm đầu xuống có khi đỡ khổ hơn là sống

blackbery1205

Xe hơi
Người lỡ tay thôi. Dạy trẻ con học thật sự ức chế phải kiềm chế nhiều.

pain

Xe ba gác

wildcat74

Xe điện
Em nghĩ nên tạm giữ hình sự cả cái Bộ Dục nữa, 6 tuổi biết chó gì mà bắt học online mấy tiếng 1 ngày. Sau đó trẻ con nó ko đáp ứng được, cô lại có ý kiến nọ ý kiến chai với bố mẹ, gây áp lực gián tiếp cho cái chết của cháu bé!