[Funland] Thằng bố này ngáo thành tích hay ngáo đá?!

dracula_bg

Xe điện
Các cụ OF làm ơn đừng vội vàng đưa ra kết luận về vụ việc khi chưa đủ thông tin. Có đầy đủ hãy bàn cho đỡ mắc bệnh cào phím.

Ông pain thì tự rút kinh nghiệm sau vụ góp trăm gạch đi. Cái gì cũng vội vàng không lớn được.

Còn mấy cụ mợ giáo dục con cái không roi vọt cũng bớt lại dùm. Các cụ đã sống đến 70, 80 chưa để biết con mình thành thế nào. Con các cụ mới lớp 1 thì đường còn dài lắm. Biết được đúng sai thế nào mà đi khuyên người khác.
Em thấy cụ chuẩn, trẻ con mỗi đứa mỗi tính, trong mỗi hoàn cảnh, mỗi môi trường lại khác, ko có một bài học cụ thể nào cho việc dạy con, mỗi con người chỉ có thể biết đc mình nuôi nấng con, dạy dỗ con thành công hay không khi chúng đã thực sự trưởng thành, khi mà mình sắp xuống lỗ, chứ 30 nó chưa phải là tết.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thời kì điểm giả lạm phát nghĩ cũng tội các bé
Thời xưa 15 điểm là vào Giao thông xây dựng ngon rồi
Năm nay thấy điểm chuẩn toàn 30 với 30.5
Em cũng đến choáng với cái mức độ lạm phát điểm này. Bảo sao Xã hội cái gì cũng lạm phát
Em khẳng định với cụ là ngày xưa học khó hơn bây giờ nhiều cụ ạ.

SPL

Xe container
Học lớp 1 đã bắt học ol làm gì, đã tự rèn được đâu, cho học lùi lại tí cũng được chứ sao, con em học lớp 4 rồi mà vẫn nằm kềnh ra giường kìa, ngồi 1 mình mãi 1 chỗ nhìn chằm chằm đt với máy tính nó chán lắm

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Ở đây có ai chưa từng cho con ăn roi chưa? à mà lâu hơn là trước đây bị bố mẹ ông bà cho ăn roi chưa?
Nhà E nghiêm lắm, E ăn roi của ông Nội và Papa hơi nhiều, nhưng chỉ đánh vào mông. Ông Nội E có quả roi Mây gia bảo giắt ở vách, các cháu trai đông lăm và hầu như đều được hưởng roi của ông, E thì hưởng trận cuối cùng là năm 25 tuổi , kỷ lục trong nhà là Bác E hồi làm PCT huyện vẫn nằm xuống ăn roi như thường vì chuyện cãi Ông E trong khi bàn đám cưới con trai. :)):)):))

E giờ sợ con gái, chả dám quát nó chứ đừng nói đánh, nhỡ mồm cái, nó cưới nó ko mời mình là mất bữa cỗ ngon =))

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container
Con gái nó chỉ ở với mình có hơn 20 năm thôi bác. Con bé mà em nó cũng cá tính, với trẻ con nên nhiều lúc cũng tức á. Nhưng mắng 1 câu nó cười toe toét lại thoi:D
Trai giá gì cũng như nhau cụ ơi. Lập gđ là cho ở riêng hết. Ở với bố mẹ chả bao giờ lớn được :))

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mợ nên tìm sách về nuôi dạy con mà đọc, có lẽ mợ cần phải đọc rất nhiều.

Một điểm quan trọng mợ cần nhớ, gây áp lực quá đáng lên con cái chỉ khiến chúng nó kém thông minh đi. Lớp 7 mà học đến 12 giờ đêm, nói thật, thiếu ngủ thôi là đã đủ để ko học hành gì nổi nữa rồi.
Em khẳng định với cụ rằng 1 ngày có 4-5 môn học, trong 1 buổi tối các cháu không thể đủ thời gian để học. Riêng các môn học thuộc long mất từ 1 tiếng tới 1.5 tiếng để thuộc 1 bài.
Riêng toán, văn nếu học cho tốt cũng cần 1.5 tiếng trở lên bao gồm học lại bài cũ và làm bài tập sgk, bài tập thêm chưa nói.
Cả buổi tối có 4-5 tiếng, học không nghỉ cũng chả đủ. Mà phải nói khổ nhất là học mấy môn học thuộc lòng, nhưng được cái lúc đi thi có thể nhớ cả quyển thậm chí sang trang chỗ nào chữ nào cũng biết, nhưng nó ngốn quá nhiều thời gian cho các môn chính mà chẳng may hôm sau kiểm tra thì đúng mình thì vỡ mồm. Còn chơi bài xung phong thì ok nhưng sau bẵng đi chỉ nhớ mỗi bài học xung phong, lúc thi dồn cả chục bài vào không thể nhớ nổi mới dẫn đến việc quay cóp bài.
GD VN vẫn cải cách theo cách vô cùng cù lần và khắc khổ, chả giảm tải được cái gì, cái gì cũng nhồi nhét cho bằng được.

Tookies

Xe điện
Tát làm gì cụ ơi!
Trẻ con nó còn nhỏ, đã hiểu lí lẽ gì đâu, từ từ uốn nắn thôi.
Chuyện học hành nữa, học cũng tầm ấy thôi, theo năng lực của tụi nhỏ, nó thích môn gì thì cho nó học, môn khác nó đủ điểm là được.
Nhiều cha mẹ cứ bắt con giải bài toán phân loại cuối cùng, con không làm được thì lại làm hộ con để nộp bài, vô hình chung tạo áp lực cho trẻ.
Chuyện vui vui, con gái em nó kể:
- Bạn ... lớp con bảo con học toán như bò 😂😂😂
Mà nó vừa nói vừa cười, xong chêm một câu;
- Nhưng con chữ đẹp và văn cao hơn bạn ấy.
Chuẩn cụ! Nhiều khi giáo dục nhà mình kiểu ép con cá học trèo cây - 100% cá sẽ nghĩ mình thiểu năng.
Nhóc sau nhà em năm lớp 2 bị chê khả năng đọc TV. Em kệ - chỉnh nó từ từ, tối thỉnh thoảng bắt cậu đọc 2 chương truyện con nít cho bố nghe rồi mình sửa - truyện cho cu cậu lựa tự do theo ý thích. Cho nó học mà không biết là đang học! Cuộc sống không chỉ học từ mỗi SGK.
Mình khùng lên chỉ thiệt con mình, giáo viên khen được câu đãi bôi là hết!

Chỉnh sửa cuối:

lemlim

[Tịch thu bằng lái]
Con bé nhỏ nhà em nghịch lắm, em phải tát nó mấy lần. Nhưng cách tát cũng phải cân nhắc. Tát để tỏ thái độ là vấn đề nghiêm trọng, chứ không phải tát cho nó đau. Tát đau là phản tác dụng ngay.

Sau này nếu nó có mắc lỗi gì nghiêm trọng, em chỉ vỗ khẽ lên má nó là nó hiểu.
Sao cụ lại huấn luyện dạy dỗ con bằng cách tát vào mặt vậy. Nhất là với con gái. Bị tát là bị sỉ nhục ko có hành động nào tệ bằng.

Cháu còn bé, mỗi lần muốn dạy thì quát nó nằm sấp xuống rồi quật vào mông là đc rồi.

Bỏ trò tát vào mặt đi cụ.
Nói cụ đừng giận, chứ em thấy mấy người thích tát vào mặt người khác toàn thứ gia trưởng, cường hào ác bá ko à...
Với cả thêm mấy thằng côn đồ hung hãn ít học ngoài đường nữa :|

Em thấy đây có vẻ là vết hoen tử thi chứ không phải vết đánh ạ.

E thấy có cái hình này nữa cụ ạ :|

Audi fan

Xe tải
Em đã tha thiết khẩn cầu bao nhiêu lần là tuyệt đối không dùng vũ lực, đòn roi với trẻ con. Vậy mà có thớt về dạy con trên of này rất nhiều cụ vẫn ủng hộ dùng vũ lực, đòn roi để dạy dỗ con cái. Vậy thì thằng này cũng chỉ quá tay khi dạy con thôi mà :(
Mong đây là một bài học cảnh tỉnh cho các cụ ủng hộ việc dạy con bằng vũ lực. Khi đánh con đã thành quen tay thì ranh giới giữa đánh để răn đe và đánh con đến hậu quả nặng nề như thế này nó khó phân biệt được lắm. Đánh con chỉ là để hả cơn giận của bố mẹ thôi, chứ để mang tính răn đe hay giáo dục thì có rất nhiều biện pháp thay thế khác, chứ không phải là đòn roi ạ. Làm bố mẹ cũng phải học đấy, chứ không phải tự nhiên đẻ con ra là thành bố mẹ đâu
Mong con an nghỉ!

hoangduc.sbr

Xe container
Sao cụ lại huấn luyện dạy dỗ con bằng cách tát vào mặt vậy. Nhất là với con gái. Bị tát là bị sỉ nhục ko có hành động nào tệ bằng.

Cháu còn bé, mỗi lần muốn dạy thì quát nó nằm sấp xuống rồi quật vào mông là đc rồi.

Bỏ trò tát vào mặt đi cụ.
Nói cụ đừng giận, chứ em thấy mấy người thích tát vào mặt người khác toàn thứ gia trưởng, cường hào ác bá ko à...
Với cả thêm mấy thằng côn đồ hung hãn ít học ngoài đường nữa :|

View attachment 6514030

E thấy có cái hình này nữa cụ ạ :|
Cái bôi đậm em thấy cũng đúng, cũng có lúc em hành động như vậy. Và thường cứ hành động nào mình làm mà sau đó nghĩ lại thấy ko ra j thì nó đúng là ko ra j thật.
Con người đều có mặt tốt và xấu và bản chất tốt hay xấu nhiều khi nó cũng chỉ là tên gọi # đi của khả năng kiểm soát hành vi của bản thân.

onewayticket

Xe máy
Em thỉnh thoảng cũng tức vụt vài cái
Vung lên rõ cao nhưng sắp đến nơi lại dừng lại doạ tí thôi
Thỉnh thoảng có hôm tét nó cái mà đi làm cứ day dứt
Cháu trước kia cũng thế cụ ạ, Bực quá đánh 1 cái vào mông con. Đến lúc nó ngủ rồi thì bế nó lên và khóc, khóc thật sự cụ ạ. Vì vậy cháu thật không hiểu tại sao có bố mẹ mà ra tay dã man với con mình thế.

gia_bao

Xe hơi
Cơ quan điều tra đang làm rõ sự việc.
đung là ông bố đanh con như vậy thì không bằng cầm thú các cụ a.

Audi fan

Xe tải
Từ hồi nhỏ đến giờ cũng gần 40 niên trong trí nhớ của em hình như chưa bao giờ có 1 cái roi hay tét cái mông của Thầy U. Cũng đến giờ phút này làm bố của 1 thằng ku và 1 con hĩm em cũng luôn tự hứa với bản thân phải cố gắng kiềm chế trong lúc nóng giận nhất để ko được động đến con. Mỗi lần nóng em luôn ra khỏi phòng hít 1 hơi thật sâu rồi nhớ về Thầy U em.
Chính xác cụ ạ, bạo lực như cái vòng luẩn quẩn. Trẻ con bị bạo lực từ bố mẹ, cũng sẽ có xu hướng sử dụng bạo lực với những người khác, và ngược lại.

Xechaybangcom

Xe điện
Con đẻ mà nó nỡ đánh như kẻ thù thế này.
Thương cháu bé sinh nhầm phải con đứa quái thai.
Ác thú cũng ko ăn thịt con.
Vote thằng này mọt gông ko thì tử hình!
Ảnh trên mạng, đừng chửi vội cụ ạ, chưa chắc là ảnh từ vụ này.
Cháu em, nó lấy tiền buôn gươm, súng nhựa đến bán cho bạn cùng lớp bị cô giáo mách phụ huynh. Bố nó vừa mới quát 1 câu, mà cũng không phải chửi bới gì đâu nhé, mà thằng cu nó đã tự xỉu, cả nhà hết hồn, vội vàng xoa bóp mát xa các kiểu thì ông ấy mới tỉnh dần lại. Thằng cu sợ bố vì bố đi làm xa, tháng về đôi lần.

Hulk

Xe tăng
Khổ thân cháu bé, cuộc sống ngắn ngủi với cháu quá. RIP cháu.

Altis-2011

Xe tải
Website
www.facebook.com

omerta77

Xe điện
44t con trai 6t thì cũng dạng sinh muộn mới có thằng con. Nỡ lòng nào đánh nó thế bao giờ.
E lắm lúc điên lên cũng có đánh con 1,2 cái chủ yếu để doạ cho nó sợ. Nhưng lúc nào cũng phải lấy cái thắt lưng da mềm để vụt. Vụt doạ xuống giường nó kêu to. Vụt vào mông chẳng may quá tay ra chỗ khác nó cũng chỉ đau phần mềm chứ ko vao giờ ảnh hưởng đến xương khớp và nội tạng cả.
Biết là phản khoa học nhưng nói thật nhiều lúc ko dùng roi nó đếch sợ :((