[Funland] Thằng bố này ngáo thành tích hay ngáo đá?!

thudoll88

Xe tăng
Có cụ mợ hỏi em lấy ảnh này ở đâu có phải trên báo không. Các cụ ơi ảnh này thì không bao giờ người ta dám cho lên báo đâu kể cả là thật 100 %. Đây là em lấy từ một nguồn tin cậy trên Facebook cá nhân của một người có vẻ cũng quen với gia đình này

thudoll88

Xe tăng
Các cụ nhìn ảnh thì thấy cũng khớp với báo chí với thông tin là thực chất bé đã tử vong trước khi nhập viện cấp cứu. Nhìn dáng hình thì cũng đúng là một bé gái sáu tuổi mặc dù là chụp ảnh từ đằng sau. Xa xa thì có bóng dáng áo trắng của hai bác sĩ

Xóm_núi

Xe đạp
Các cụ nhìn ảnh thì thấy cũng khớp với báo chí với thông tin là thực chất bé đã tử vong trước khi nhập viện cấp cứu. Nhìn dáng hình thì cũng đúng là một bé gái sáu tuổi mặc dù là chụp ảnh từ đằng sau. Xa xa thì có bóng dáng áo trắng của hai bác sĩ
Nhìn tay của bác sĩ bên trái nắm chặt , chắc bác sĩ ấy đang xúc động lắm cụ nhỉ .

luugutv1

Xe tăng
Ông này thiếu kỹ năng làm bố, chắc bạt tai con hơi mạnh nên CTSN. Hắn ko những trả giá pháp luật mà cả phần đời còn lại sẽ sống trong nỗi ân hận.

meden.10

Xe hơi
Chị điên thật rồi đó chị!
Có mỗi câu trả lời sai mà chị đánh con khóc lặng xong run bần bật #:-s
Mai mốt việc to hơn thì chị đánh nó chết luôn à. Mẹ phù thuỷ!
vâng,em nhận em sai và bây giờ thật sự thấy hối hận vô cùng.
ngoài làm việc online thì ngày nào e cũng kèm con đến 11h30-12h đêm nên có thể do bực quá ko kiểm soát đc hành vi nên em mới vậy :(

VCHDHN

Xe container
Chắc phải thu thập thông tin từ hàng xóm, người nhà. Cái này q trọng vì bạo hành phải là quá trình. Nhưng cho dù nhỡ tay với đứa trẻ lần đầu tiên trong cuộc đời đi học k thể tha thứ được😊

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Thời kì điểm giả lạm phát nghĩ cũng tội các bé
Thời xưa 15 điểm là vào Giao thông xây dựng ngon rồi
Năm nay thấy điểm chuẩn toàn 30 với 30.5
Em cũng đến choáng với cái mức độ lạm phát điểm này. Bảo sao Xã hội cái gì cũng lạm phát

Masa

Xe đạp
sowj bằng cách giáo dục nhắc đi nhắc lại và minh hoạ. Ví dụ mình giả vờ đụng vào và giật tay lại kêu đau là nó sợ rồi chứ ko cần đánh nó nếu nó thử chọc. Tương tự với dao, lửa và nước sôi cụ ah. Khi cụ dạy trẻ con thống nhất từ bé thì nó sẽ luôn nhớ và thành nếp. Vd em khẳng định cu con em năm nay lớp 1 sau này sẽ khó có ch nó vứt rác vừa bãi. Phích nước hay ổ điện giờ nó vẫn tránh xa, lúc mẹ nhờ rút cái sạc laptop nó cũng nhất định ko làm. Tất nhiên khi đến tuổi thì mình sẽ dạy nó sẽ biết cái gì là đủ an toàn. Và đac điểm là nhà em ko đánh con bao giờ. Dạy trẻ cần kiên nhẫn và nhất quán và thời gian, ko phải bố mẹ nào cũng làm tốt được.
Em thấy mợ nói chuẩn quá “dạy thống nhất từ bé”. Con em cũng vậy, từ lúc mấy tháng biết bò, ví dụ nó bò gần đến ổ điện là mẹ nhắc liền “không được sờ điện nè, điện cắn đau lắm”. Thế nên 2 đứa nhà em cả trai cả gái không bao giờ nó nghịch dao, nghịch ổ điện, nghịch quạt, nghịch bàn thờ... những thứ mà từ bé bố mẹ đã nhắc không được nghịch. Còn ví dụ đợi lớn lớn 2-3t mới dạy thì rất khó in thành nếp, hoặc là thấy nó cầm đồ nguy hiểm nhưng lúc thì nhắc, lúc lại mặc kệ...

nhuataiche

Xe container
f1 nhà em lớp 7 ạ
nhưng đúng là em ko thể kiềm chế nổi vì tối nào cũng kèm f1 học đến 12h đêm nên em thấy điên tiết vô cùng vì sao vẫn làm sai.
Mợ nên tìm sách về nuôi dạy con mà đọc, có lẽ mợ cần phải đọc rất nhiều.

Một điểm quan trọng mợ cần nhớ, gây áp lực quá đáng lên con cái chỉ khiến chúng nó kém thông minh đi. Lớp 7 mà học đến 12 giờ đêm, nói thật, thiếu ngủ thôi là đã đủ để ko học hành gì nổi nữa rồi.

khanhtb

Xe điện
nhìn ảnh khiếp quá,thằng bố bị tạm giữ rồi

phamhakm

[Tịch thu bằng lái]
Đù, trẻ con tầm đấy biết quái gì đâu mà online. Mà đánh con dữ vậy, nhà em có gắt con cũng chỉ cầm roi doạ chứ chả đánh bao giờ

nhuataiche

Xe container
Nhiều ông đánh cả con lên 3 thì cũng ko hiểu trong đầu các ông có gì. Đó cũng từ thiếu giáo dục và thiếu tìm hiểu mà ra.

Con vứt đt vỡ: không phải lỗi của con, ng lớn để mọi thứ dễ vỡ trong tầm với của nó là sai rồi.

Con chọc ổ điện, nó dag tuổi khám phá cái gì chả chọc ngoáy, ko có miếng bảo vệ điện là lỗi ng lớn

Con bị hóc vì đến tuổi gì nó cũng cho vào mồm, cũng do ng lớn cả thôi

Con bị ngã đập đầu vào cạnh sắc nhọn, chẵc mấy bố đánh con 3-4t sẽ bảo là lỗi của con kho có mắt mà ko nhìn.

Trẻ con làm sao đã hiểu hết những sự nguy hiểm đó, nên việc nó trèo ra ban công rơi xuống từ tầng cao mới xảy ra. Đến cháu 10T gần đây còn bị tai nạn điện vì chọc ngoáy thì đòi hỏi gì ở bọn 3-4t?

Hãy tỉnh lại đi các bố các mẹ!
Trong mấy thớt khác em đã còm là nhiều người em gặp có kỹ năng nuôi dạy con rất kém, nhưng lại ko chịu đọc sách hay học hỏi gì. Xem ra vấn đề này trầm trọng hơn em nghĩ nhiều !

phamhakm

[Tịch thu bằng lái]
Mình cũng từ trẻ nhỏ mà lớn lên. Lắm lúc dạy con cũng thế, biết tầm tuổi nào sẽ hiểu biết những thứ gì hơn. Đọc sách cũng tốt, có kỹ năng nuôi dạy con cái

lll

Xe hơi
Đây thêm ảnh cho cụ nào vẫn còn bênh thằng bố ác hơn cầm thú này. Đánh nhẹ hoặc đánh dọa một vài cái thì không nói đây đánh như kẻ thù nhìn ảnh này có xót xa không cơ chứ. Thằng này đáng bị tử hình thật
quá phẫn nộ và xót xa
nếu ảnh này là thật thì chả còn gì bào chưa cho thằng bố kia cả. đánh đến như thế này mà nó lên báo kêu là đánh bằng đũa

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Đây thêm ảnh cho cụ nào vẫn còn bênh thằng bố ác hơn cầm thú này. Đánh nhẹ hoặc đánh dọa một vài cái thì không nói đây đánh như kẻ thù nhìn ảnh này có xót xa không cơ chứ. Thằng này đáng bị tử hình thật
quá phẫn nộ và xót xa
Ông bố này một là thần kinh, 2 là ác thú.
Trẻ con cùng lắm lấy tay vỗ mông vài cái thôi, cầm roi đánh nên cho xử lý hình sự.

BKG

Xe tăng
vâng,em nhận em sai và bây giờ thật sự thấy hối hận vô cùng.
ngoài làm việc online thì ngày nào e cũng kèm con đến 11h30-12h đêm nên có thể do bực quá ko kiểm soát đc hành vi nên em mới vậy :(
Mình nghĩ đây là điển hình của nhiều bà mẹ VN, luôn muốn con mình phải như con nhà người ta thì mới thỏa mãn cái tôi của họ. Khổ, đã học cả ngày rồi, tối còn ép cháu nó học đến nửa đêm.

meden.10

Xe hơi
Mợ nên tìm sách về nuôi dạy con mà đọc, có lẽ mợ cần phải đọc rất nhiều.

Một điểm quan trọng mợ cần nhớ, gây áp lực quá đáng lên con cái chỉ khiến chúng nó kém thông minh đi. Lớp 7 mà học đến 12 giờ đêm, nói thật, thiếu ngủ thôi là đã đủ để ko học hành gì nổi nữa rồi.
cái sai của em là quá cầu toàn nên áp đặt con cái quá mức.quan niệm của em là làm chỉ có đúng chứ ko có sai nên giờ em mới thấy hội hận.
có lẽ hnay em sẽ có cuộc nc với f1 nhà em và xin lỗi con vì mình đã hóa thành 1 con mẹ điên ko thể chấp nhận được.
em xin ghi nhận là em sai và em sẽ hứa thay đổi bản thân mình.

LienPhuong

Xe điện
Nói về học, lúc giảng bài cho con em cũng nóng kinh khủng nhưng chỉ mắng thôi chưa bao giờ có chuyện đánh cả. Bạo lực thường hay do quen tay lắm, đánh 1 lần dễ đánh tiếp lần sau, nên cứ đặt ra rào cản cho mình là không bao giờ được đánh bất kể tình huống nào, chỉ mắng và khuyên thôi.