[Funland] Thằng bố này ngáo thành tích hay ngáo đá?!

bleo

Xe tăng
Từ hồi nhỏ đến giờ cũng gần 40 niên trong trí nhớ của em hình như chưa bao giờ có 1 cái roi hay tét cái mông của Thầy U. Cũng đến giờ phút này làm bố của 1 thằng ku và 1 con hĩm em cũng luôn tự hứa với bản thân phải cố gắng kiềm chế trong lúc nóng giận nhất để ko được động đến con. Mỗi lần nóng em luôn ra khỏi phòng hít 1 hơi thật sâu rồi nhớ về Thầy U em.

prado2012

Xe điện
E hỏi đánh vào mông với đùi (chỗ nhiều thịt )bằng đũa và lực cũng mạnh có ảnh hưởng gì ko để e còn tránh. Chứ nói chuyện bằng mồm với các cậu ấy cũng khó :(
Cụ tránh vụt gậy vào đầu và chân nhé. Em nghe các cụ nói đấy là 2 chỗ hiểm. Em từ bé không bao giờ bị đánh, sau này em cũng không đánh nh con.

Lúc bé, Nhóc nhà em đứa nào chọc ổ điện là em chỉ ổ điện rồi dùng bày tay đánh chừa vào tay con, dặn cấm không dùng ổ điện. Đứa nào cũng hiểu và không làm nữa. Lớn lên chúng hiểu biết càng không đánh, dùng vũ lực là bản thân mình không có năng lực trước tiên chứ không phải trẻ con.

Chỉnh sửa cuối:

EPL

Xe tăng
Có con gái nhất là tầm tuổi này thương lắm các cụ ạ, dù có thế nào không bao giờ em đánh con, cứ thói quen dùng đòn roi rồi có ngày nhỡ tay không có cơ hội hối hận đâu. Các cụ thử hình dung xem cỡ các cụ mà bị Mike Tyson nó đấm thì sẽ hiểu cảm giác. Trẻ con nó bé tý yếu đuối, chỉ về mặt tinh thần thôi đã khủng hoảng thế nào, Ông nào giỏi đi cà khịa với Lý Đức thì em mới nể.

HoangGlory

Xe buýt
Đánh để day trẻ em chỉ được phép vào mông thôi!

LienPhuong

Xe điện
cái sai của em là quá cầu toàn nên áp đặt con cái quá mức.quan niệm của em là làm chỉ có đúng chứ ko có sai nên giờ em mới thấy hội hận.
có lẽ hnay em sẽ có cuộc nc với f1 nhà em và xin lỗi con vì mình đã hóa thành 1 con mẹ điên ko thể chấp nhận được.
em xin ghi nhận là em sai và em sẽ hứa thay đổi bản thân mình.
Chắc con mợ đứng đầu lớp hả mợ? Học gì mà khủng khiếp vậy, con em lớp 5 vẫn chơi nhiều hơn học, em chỉ yêu cầu cơ bản, không thêm nếm gì cũng không có chuyện học đêm, cháu học bình thường thôi em cũng không đòi hỏi cao hơn.
Nhiều đứa trẻ lớn lên còn không đi học được nữa cơ mợ, nên mình đã may mắn lắm rồi.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
nghe các cụ nói mà em ân hận.sáng f1 nhà em học online,vô tình em ngó vào thấy làm sai 1 câu,em điên quá rú lên như 1 con mẹ điên xong em lấy thước dẻo em quật cho 2 cái vào lưng,xong em tắt cam đi em quất f1 nhà em 2 cái nữa f1 nó sợ quá khóc lặng người xong run lên bần bật.
ôi em chả dám nói nữa :( :(
Em tưởng là c.o.n đ.i.ê.n nào xổng ra :)

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
cái sai của em là quá cầu toàn nên áp đặt con cái quá mức.quan niệm của em là làm chỉ có đúng chứ ko có sai nên giờ em mới thấy hội hận.
có lẽ hnay em sẽ có cuộc nc với f1 nhà em và xin lỗi con vì mình đã hóa thành 1 con mẹ điên ko thể chấp nhận được.
Giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời hơ hơ

VietSonic

Xe tăng
Em đã tha thiết khẩn cầu bao nhiêu lần là tuyệt đối không dùng vũ lực, đòn roi với trẻ con. Vậy mà có thớt về dạy con trên of này rất nhiều cụ vẫn ủng hộ dùng vũ lực, đòn roi để dạy dỗ con cái. Vậy thì thằng này cũng chỉ quá tay khi dạy con thôi mà :(
Quan điểm của em cũng giống cụ. Ko muốn vũ lực với các con. Nhưng bố vợ em là người gia trưởng, hay vũ lực với các con mặc dù toàn con gái. Rồi giờ đây, thỉnh thoảng kể chuyện gì út thường lừ mắt cái là 2 thằng con răm rắp, ý là 2 thằng kia bị đánh nhiều nên sợ bố mẹ như sợ cọp nên răm rắp nghe, và ý là em ko nghiêm với con. Nói thật, em nghe cũng ức, nhưng quan điểm của e là nghiêm khắc, ko đánh con và cách dạy con của em ko thể đánh giá cảm tính như vậy. Ông ấy đánh con nhiều nên giờ đến lượt con ông ấy đánh cháu ông ấy. Nó sẽ gây ra sự ức chế thần kinh lâu dài và thực sự ko tốt bằng cách dạy bảo, uốn nắn từ từ và có cả quát mắng vừa đủ. Việc đánh con là thể hiện sự bất lực trong nuôi dạy con cái. Đánh nhẹ vừa đủ cũng được nhưng phải có biện pháp xoa dịu con để nó ko bị ảnh hưởng thần kinh. Mình phải đặt địa vị mình là các con, mình hồi bé mà chẳng như chúng nó.

comiki

Xe lăn
vâng,em nhận em sai và bây giờ thật sự thấy hối hận vô cùng.
ngoài làm việc online thì ngày nào e cũng kèm con đến 11h30-12h đêm nên có thể do bực quá ko kiểm soát đc hành vi nên em mới vậy :(
Mợ cố kiềm chế, cái tuổi này nó lại đang dở hơi nhạy cảm lắm, có thể có những suy nghĩ tiêu cực rồi hối ko kịp. Mà sao con học nhiều thế mợ, nhà trường ko giảm thì mình có thể chủ động giảm tải cho con, ko cần ép con quá đâu. Mợ đang áp lực cho chính mình và cả con đấy.

ngasieuchuoi

Xe hơi
Ông bố bà mẹ nào tự nhận thức được rằng mình không kiềm chế được nên đánh con thì ít nhất còn nhận ra vấn đề ở mình. Nhưng em thấy nhiều người vẫn có quan điểm phải đánh mới nên người. Xin lỗi chứ khi em còn bé thì sau mỗi trận đánh em không ngộ ra được cái gì cả.

hiep1750

Xe buýt
Nhiều ông đánh cả con lên 3 thì cũng ko hiểu trong đầu các ông có gì. Đó cũng từ thiếu giáo dục và thiếu tìm hiểu mà ra.

Con vứt đt vỡ: không phải lỗi của con, ng lớn để mọi thứ dễ vỡ trong tầm với của nó là sai rồi.

Con chọc ổ điện, nó dag tuổi khám phá cái gì chả chọc ngoáy, ko có miếng bảo vệ điện là lỗi ng lớn

Con bị hóc vì đến tuổi gì nó cũng cho vào mồm, cũng do ng lớn cả thôi

Con bị ngã đập đầu vào cạnh sắc nhọn, chẵc mấy bố đánh con 3-4t sẽ bảo là lỗi của con kho có mắt mà ko nhìn.

Trẻ con làm sao đã hiểu hết những sự nguy hiểm đó, nên việc nó trèo ra ban công rơi xuống từ tầng cao mới xảy ra. Đến cháu 10T gần đây còn bị tai nạn điện vì chọc ngoáy thì đòi hỏi gì ở bọn 3-4t?

Hãy tỉnh lại đi các bố các mẹ!
Tôi thấy dạy con mà bằng cách đánh cho chừa là do bất lực và không biết dạy ntn cho đúng, thiếu kìm chế về hành động.

nhuataiche

Xe container
Em góp ý với mợ 1 câu nữa: con người ta học được nhiều từ thất bại hơn là thành công.

Trẻ con đôi lúc cũng phải để chúng nó nếm mùi thất bại, từ đó biết chịu đựng sự thất vọng và học cách đứng lên vượt qua khó khăn. Những đứa từ nhỏ tới lớn toàn điểm 10 thì khả năng rất cao là sẽ kém bản lĩnh khi trưởng thành. Con của em đôi lúc cũng bị điểm kém, em chỉ hỏi: con biết con sai câu nào, chỗ nào không ? Nó chỉ cần trả lời là biết sai chỗ nào, câu trả lời đúng là gì, vậy là mục tiêu học tập đã đạt được.

ngasieuchuoi

Xe hơi
Em góp ý với mợ 1 câu nữa: con người ta học được nhiều từ thất bại hơn là thành công.
Em cũng thấy lạ nhiều cụ mợ can thiệp quá sâu vào việc học hành của con. Con làm bài đúng hay sai thì để con tự chịu trách nhiệm với kết quả học tập của mình, sao lại phải phát điên phát rồ phát dại lên đánh con??? Từ bé em chưa bao giờ bị đánh vì điểm kém hay vì làm bài sai trái... Đó là việc của mình, sai thì chịu, đúng thì tự hưởng. Các cụ các mợ ép con học chẳng lẽ định ép nó đến hết đời hay sao? ĐÚng là ko thể hiểu nổi

nhuataiche

Xe container
Em cũng thấy lạ nhiều cụ mợ can thiệp quá sâu vào việc học hành của con. Con làm bài đúng hay sai thì để con tự chịu trách nhiệm với kết quả học tập của mình, sao lại phải phát điên phát rồ phát dại lên đánh con??? Từ bé em chưa bao giờ bị đánh vì điểm kém hay vì làm bài sai trái... Đó là việc của mình, sai thì chịu, đúng thì tự hưởng. Các cụ các mợ ép con học chẳng lẽ định ép nó đến hết đời hay sao? ĐÚng là ko thể hiểu nổi
Vợ em có lần mua đâu về một cuốn sách: 99 câu cha mẹ thông minh không nên nói với con. Sau khi vợ em đọc xong thì em không bao giờ thấy cuốn sách đó nữa :))

Em có đọc qua thì thấy có đến 3/4 số đó là vợ em đã dùng rồi !

Hư Không

Xe tăng
Em nuôi 2 đứa, có 1 lần lấy roi vụt đít đứa lớn mà mình suýt khóc. Nóng giận quá mất khôn. Từ đó e chưa phải đánh đứa nào, giận quá thì vào bảo vk ra nói chuyện, mình hết giận tâm sự với con sau.

Giờ sau khi tâm sự cho hiểu là em vẫn phạt, khoanh tay đứng goc nhà, nhưng khi con hiểu rồi thì thực hiện rất chủ động

nhuataiche

Xe container
Con bé nhỏ nhà em nghịch lắm, em phải tát nó mấy lần. Nhưng cách tát cũng phải cân nhắc. Tát để tỏ thái độ là vấn đề nghiêm trọng, chứ không phải tát cho nó đau. Tát đau là phản tác dụng ngay.

Sau này nếu nó có mắc lỗi gì nghiêm trọng, em chỉ vỗ khẽ lên má nó là nó hiểu.

ABC&XYZ

Xe tải
Đây thêm ảnh cho cụ nào vẫn còn bênh thằng bố ác hơn cầm thú này. Đánh nhẹ hoặc đánh dọa một vài cái thì không nói đây đánh như kẻ thù nhìn ảnh này có xót xa không cơ chứ. Thằng này đáng bị tử hình thật
quá phẫn nộ và xót xa
Em thấy đây có vẻ là vết hoen tử thi chứ không phải vết đánh ạ.

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Đánh con khác đánh kẻ thù, nhiều ông đánh con như đang đánh kẻ thù nhưng ra ngoài bị ăn chửi thì cụp pha xuống lẩn đi như 1 con mèo hèn nhát.
Ra đời mấy đứa trẻ vị thành niên nhiều ông còn bóc lột dụ dỗ để kiếm miếng ăn trên thân xác chúng. đi kave toàn e 18 đô mươi mà mắt hau hau phệt. giờ lên mạng bày tỏ nỗi niềm, lo cho con nhà khác nghe chuối bỏ mẹ.
Kiểu kêu theo hứng, nhưng mình đc lợi lộc thì nhắm mắt bịt tai dả vờ tau koi biết ko có tội.
Mà phảu phân biệt đc dạy dỗ với bạo hành rồi hãy nói tiếp câu chuyện. E cũng phản đối bạo hành. =))