[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

Ranger2009

Xe đạp
Nói chung không đủ tầm hiểu biết và đẳng cấp nên người ta nói nhiều tiền thì kêu nổ.... bản thân bác tạo ra cái Topic này thực sự có vấn đề....

Ranger2009

Xe đạp
:)) TC nào thuê nổi tôi hả bạn, Tôi khẳng định với bạn là TC muốn thuê tôi, ít nhất phải trả tôi 1,6T/H , 43 ngày phép/ năm/ 8% tiền nghỉ hè trên tổng số lương/ năm. TC trả nổi không :)). Tôi nói rất nghiêm túc đấy
Tôi rất thích những gì TC thiết kế, nhưng không phải tất cả. Tôi chỉ ghét những thành phần đã nghèo lại không muốn ai hơn mình GATO đủ kiểu , đặc biệt mang giới tính người ta ra mạt sát. Nói thật nó bẩn thỉu dơ dáy nhất trong các loại bẩn trong XH văn minh bạn ạ. Tranh luận nó cần sự phân tích xấu đẹp ra sao. hợp với mình ko đồng nghĩa ko hợp với người ta. những kẻ trên mà tôi đáp trả là những kẻ chuyên đi gây sự, chứ tôi ko rảnh kiếm chuyện với họ
TC nào mà phải thuê seeder lên đây PR hả bạn. Những gì anh ta bán có dành cho số đông không ? bao nhiêu người dân trên lãnh thổ VN chúng ta mua nổi ? bạn trả lời đc thì sẽ ko bh nghĩ TC cần đi thuê người QC như bạn nghĩ. 1 lời rỉ tai trong giới với nhau hơn nghìn bài viết trên mạng đấy bạn ạ.
Bác nói chuẩn quá... nói thật rất vô nghĩa khi giải thích với những con người chưa đủ tầm vì họ có bao h cầm được 1 cái Ly pha lê rượu giá 300$ Đâu mà biết... chỉ cần hàng ngày bạn dùng được những thứ như thế thì những sự cầu kỳ những tư duy thiết kế những đồ nội thất kia mới xứng đáng có giá trị...!

harman_kardon

Xe điện
Bác nói chuẩn quá... nói thật rất vô nghĩa khi giải thích với những con người chưa đủ tầm vì họ có bao h cầm được 1 cái Ly pha lê rượu giá 300$ Đâu mà biết... chỉ cần hàng ngày bạn dùng được những thứ như thế thì những sự cầu kỳ những tư duy thiết kế những đồ nội thất kia mới xứng đáng có giá trị...!
Em nói thật với cụ, em có thể mua những thứ đó để dùng, Nhưng dùng nó phải kèm theo nhiều thứ bên cạnh ra sao để xứng tầm. Nên chỉ dám dùng tầm 70 80$/ chiếc cho rượu thôi. nó vừa tầm với những thứ bên cạnh của mình
Mấy năm trc em vào cửa hàng kiếm cho ông chú bộ đĩa gốm sứ của Meissen . Phải nói nó là 1 tác phẩm nghệ thuật nhưng giá từ 300 / đĩa con con . to thì 1300 Eu/ cái. Nhìn ngắm sờ... chỉ biết nó là quá tuyệt. Tự nhủ mình cần cố gắng nhiều hơn nữa để có thể dùng những sản phẩm như vậy. Nhưng tầm của mình liệu có nổi hay không là 1 chuyện khác :D. Ước mơ mà, không ai cấm phải không cụ ? Cứ cố gắng hết mình là đc rồi
Cuộc đời phải nhìn lên cao, tiến lên phía trc. làm vc phải thật chăm chỉ may ra trời mới thương đc. còn ko lo làm, thấy người hơn mình thì ghanh ghét đố kỵ thì xác định cả đời thất bại. XH bây giờ không có tiền nói ai nghe. Cứ ngồi không nốc rượu, chửi đổng cuộc đời thì đc cái gì cho bản thân và đóng góp cho XH tươi đẹp thêm . hay là ngược lại đây ?

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cứ đá quý, kim loại quý, hàng xa xỉ đắp vào 1 tỉ cho 500m2 cũng hết :))
Nhiều món hàng xa xỉ chỉ hợp số ít.
Riêng ông Thái Công e xem vài clip youtube thấy gọi là cầu kỳ, chải chuốt chứ để đạt sang chảnh kiểu quý tộc thì chưa.

largo_kent

Xe buýt
Ôi chị Công trốn thuế mà vẫn hot thế à?
Dạy đời trên youtbue lắm nhưng vẫn trốn thuế thì khác gì con ăn trộm đâu. Trước em còn nể vài phần, giờ thì em khinh chị ấy như mẻ!

Nightmar

Xe hơi
Lót hóng ạ,em toàn đi thuê nhà chứ chưa dám mơ đến thuê thiết kế 😭

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Em nói thật với cụ, em có thể mua những thứ đó để dùng, Nhưng dùng nó phải kèm theo nhiều thứ bên cạnh ra sao để xứng tầm. Nên chỉ dám dùng tầm 70 80$/ chiếc cho rượu thôi. nó vừa tầm với những thứ bên cạnh của mình
Mấy năm trc em vào cửa hàng kiếm cho ông chú bộ đĩa gốm sứ của Meissen . Phải nói nó là 1 tác phẩm nghệ thuật nhưng giá từ 300 / đĩa con con . to thì 1300 Eu/ cái. Nhìn ngắm sờ... chỉ biết nó là quá tuyệt. Tự nhủ mình cần cố gắng nhiều hơn nữa để có thể dùng những sản phẩm như vậy. Nhưng tầm của mình liệu có nổi hay không là 1 chuyện khác :D. Ước mơ mà, không ai cấm phải không cụ ? Cứ cố gắng hết mình là đc rồi
Cuộc đời phải nhìn lên cao, tiến lên phía trc. làm vc phải thật chăm chỉ may ra trời mới thương đc. còn ko lo làm, thấy người hơn mình thì ghanh ghét đố kỵ thì xác định cả đời thất bại. XH bây giờ không có tiền nói ai nghe. Cứ ngồi không nốc rượu, chửi đổng cuộc đời thì đc cái gì cho bản thân và đóng góp cho XH tươi đẹp thêm . hay là ngược lại đây ?
Trong topic trước về TC tôi có để ý đến nhận xét của 1 cụ là TC đi xem opera hay giao hưởng gì đó mặc quá đẹp trong khi tất cả xung quanh tương đối bình thường :)) Nhận xét này rất hay vì tự bản thân tôi cảm thấy cũng có gì đó hơi over! Việc đặt ra mục tiêu cao hơn và nâng cao bản thân dần dần từ tri thức đến thẩm mĩ là việc rất nên làm nhưng phải tích luỹ đủ về lượng rồi mới biến đổi được về chất :)) Có những thứ phải tính bằng trăm năm hoặc nhiều thế hệ! Việc chê mấy lâu đài dạng giàu xổi và chê TC quý tộc quá mức có lẽ do có gì đó đều hơi quá giữa cả 2 bên! Cái gì quá có lẽ đều k tốt, điểm cân bằng đâu đó nằm ở giữa 2 dạng này :)) Còn tôi cũng đồng ý dạng mạt sát người khác mà chả cần phân tích gì, đặc biệt là chê giới tính người ta là dạng mạt hạng, k thèm đôi co cho mất thời gian cụ ạ! Những thiết kế hay hướng dẫn của TC về đời sống văn minh thì cứ xem, học được gì thì học, k thì phản biện đàng hoàng! Thiết kế với người này, khu vực này là phù hợp nhưng thay đổi đối tượng, địa lí 1 chút là lại k ổn là bình thường! Đến các hãng lớn đến các khu vực khác nhau trên thế giới còn phải bản địa hoá sản phẩm của mình nữa là 1 anh kts. Nhưng về mặt dose quý tộc của TC thì tôi thừa nhận là hơi nhiều, 10 câu thì có 7 từ sang trọng, quý phái.... thêm cái việc đưa nhận xét là bắt buộc phải trải nghiệm quý tộc rồi mới làm được cho quý tộc là không đúng, bản thân TC trải nghiệm của TC cũng chỉ là hớt váng chứ đâu đã ngậm thìa bạc? Quý tộc đưa ra yêu cầu và người làm có đủ kiến thức và thẩm mĩ để thực hiện nó, thế là quá đủ! Thứ nữa, hạnh phúc hay đẳng cấp của con người đôi khi nằm ở những thứ rất giản dị và bình thường chứ k phải lúc nào cũng là sang mới hợp, trừ khi đó là bản ngã của họ! Đứa trẻ con chỉ cần quả bóng bay là cười cả ngày chứ biết gì bóng tốt hay xịn - đó là những gì tự nhiên nhất! Đôi lời với cụ, cụ giữ bình tĩnh với những kẻ mạt hạng, chúng đâu đáng để ta đôi co?

Chỉnh sửa cuối:

Zerromask

Xe hơi
Thấy có báo mới đăng Anh Thái Cong này vừa đóng cửa hàng vì giá quá cao k có khách. Ý tưởng đem những món bình dân lên tầm 5 sao thì phải

van000

Xe hơi
Anh Thái Công đi ăn bún đậu cũng mặc vest và nói mình là người mặc sang nhất khi ăn bún đậu thì cái tầm nó cũng khác hẳn người thường dồi.

harman_kardon

Xe điện
Ở xứ này, trò make up profile để biếnhoá sang chảnh là câu chuyện rất dễ dàng nếu có chiến dịch bài bản. Còn không cần tôn TC lên như thánh như này đâu bạn. Những thương hiệu xa xỉ lịch sử hàng trăm năm ko cần ai rỉ tin cũng nổi như cồn trên thế giới vẫn phải xì tiền hàng năm một khoản khổng lồ để MKT và Truyền thông. TC chỉ là một anh thiết kế có profile nhập nhằng còn nhiều nghi vấn. Anh ta bán được hàng cho giới nhà giàu mới nổi VN vì truyền thông tốt, đánh được vào nhu cầu khoe giàu, khoe sang, nhìn vào giá để chứng tỏ gu của nhà giàu Việt Nam. Hết. Về khoản này thì TC quá giỏi quá đáng nể. Anh này phải thành case study mang vào trường để dạy cho Sales, MKT.
Tôi tôn anh ta như Thánh hồi nào vậy bạn ? Cơ bản anh ta đã thành công từ khi làm YT rồi, Nên bạn dẹp luôn cái suy nghĩ cần seeder QC vớ vẩn cho rồi.
Còn nghề dậy nghề, kinh nghiệm chồng kinh nghiệm , biết rút ra những bài học thực tiễn cho mình mới là điều hay.
Và rõ ràng anh ta làm đc hơn hẳn những gì chúng ta nhìn , chúng ta thấy trong các công trình BT đc đăng trên YT của VN. Hơn không ? hơn hẳn luôn ý chứ. Chứ tôi chê 2 công trình 1 là căn hộ chị Ly, 2 là căn nhà phố Ba son. tôi chê thẳng tay luôn vì xắp xếp quá nhiều decor. Mà nói thẳng ra, anh ta là 1 trong rất ít người VN thành công trong vc Tk nội thất và có hẳn showroom của mình dành cho giới thượng lưu tại NN.
Bản thân là người VN thì nên lấy làm mừng vì chứng tỏ người VN chúng ta không phải là kém cỏi. Bất cứ ai giỏi , ai giàu và thành công trên TG tôi đều lấy làm vui mừng cho họ , cho dân tộc mình bạn ạ
Còn 5 người 10 ý tôi không có vấn đề gì. đó là XH, cần có sự phản biện và nó là điều tốt. Nhưng cần có sự tôn trọng, hiểu biết. Anh ta nói nhà TKNT nào mà đủ tính phản biện thì có thể ngồi nói chuyện bàn luận đấy thôi.
chứ mạt sát thì thành kẻ vô giáo dục. Cái món này nó ảnh hưởng cả 1 dân tộc, thậm trí dân mạng VN đc đánh giá xếp vào thành phần chửi kinh hoàng .
ah, bạn thấy các thương hiệu dành cho giới triệu phú họ có QC trên mặt truyền thông đại chúng không vậy ? hay chỉ ở 1 số tạp chí sách báo nho nhỏ không dành cho đại chúng . Và nó bán bằng tiền chứ không phải tặng không cho ai đó.

Chỉnh sửa cuối:

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Cố tình vi phạm nhiều lần - Ngôn ngữ không phù hợp
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 26/5/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ôi chị Công trốn thuế mà vẫn hot thế à?
Dạy đời trên youtbue lắm nhưng vẫn trốn thuế thì khác gì con ăn trộm đâu. Trước em còn nể vài phần, giờ thì em khinh chị ấy như mẻ!

Cậu Xúc cờ béc trốn thuế.
Cậu Thim Cúc trốn thuế.
2 cậu Serge Brin và Page cũng rứa.
Cậu Mút thì không thèm trốn thuế; Lỗ dài dài thì chả việc gì phải trốn.

Bác cũng khinh đám này?

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
EM rất ngưỡng mộ và rất thích những đồ nội thất của TC hiện tại. Nhưng để thực sự có được tầm đẳng cấp quý phái, lịch lãm, quý tộc... như TC cố thể hiện bây h thì cần phải xem lại.

EM để vài hình ảnh lúc TC mới trở về VN và... không nói gì ;))

Chỉ những ai có cái nhìn tinh tế mới thấy được sự khác biệt :))

nhuataiche

Xe container
Em có một thắc mắc từ đầu thớt này đến giờ, muốn hỏi cccm.

Giả sử em là thợ may hay thợ kim hoàn gì đó, có tay nghề tuyệt luân đẳng cấp thế giới, khách hàng là triệu phú tỉ phú đứng xếp hàng đợi ngoài cửa. Dù vậy em vẫn cần quảng bá thên tuổi để làm ăn lâu dài. Có 2 câu hỏi: thứ nhất là ở đẳng cấp như thế có nên quảng bá trên youtube hay ko ? Thứ hai là tại sao có, tại sao không ?

Em đang học nên hỏi nghiêm túc, khi nào em đâm chọc sẽ báo trước :)) :)) :))

Nam Đế

Xe buýt
Em không biết ông này thiết kế xấu hay đẹp, em là người bảo thủ, gay là em không thích.

Laman1214

Xe buýt
Người ta giỏi hay không chưa tính, nhưng làm cho giới siêu giàu bỏ cả chục tỉ ra như thế thì đã hơn đứt cả ngàn ông OF đang ngồi bàn phím chê bai họ rồi. Nghĩ mình giỏi hơn thì hãy thể hiện đi.

freakingprime

Xe buýt
Em có một thắc mắc từ đầu thớt này đến giờ, muốn hỏi cccm.

Giả sử em là thợ may hay thợ kim hoàn gì đó, có tay nghề tuyệt luân đẳng cấp thế giới, khách hàng là triệu phú tỉ phú đứng xếp hàng đợi ngoài cửa. Dù vậy em vẫn cần quảng bá thên tuổi để làm ăn lâu dài. Có 2 câu hỏi: thứ nhất là ở đẳng cấp như thế có nên quảng bá trên youtube hay ko ? Thứ hai là tại sao có, tại sao không ?

Em đang học nên hỏi nghiêm túc, khi nào em đâm chọc sẽ báo trước :)) :)) :))
Người ta làm vì đam mê chứ quảng cáo gì? Khách nào xem youtube mà tìm đến TC ko ;))