[Funland] Thanh tra phát hiện nhiều sai phạm tại Tổng Công ty Thuốc lá Việt Nam

Kyson1

Xe điện
Cụ chủ mới thanh toán internet ah?!

Tin này có từ tuần trc rồi mà. Sau đây sẽ là Cao Xà Lá, giày Thượng Đình... Cứ chuyển đổi mđsd đất là lên đg.

sthd

Xe lăn

Tin này có từ tuần trc rồi mà. Sau đây sẽ là Cao Xà Lá, giày Thượng Đình... Cứ chuyển đổi mđsd đất là lên đg.
chuyển đổi mục đích mà đúng quy định thì có được không?

lx125_black

Xe container

Em search ra tin này - Bữa hqua thì là loạn tin về NVL dừng dự án, sa thải nvien và chiết khấu 50% giá sản phẩm bđs.

Hieumos

Xe container
Anh của em tinh lắm nên phanh kịp rồi.

Như cái Triển lãm GV cũng rau mùi nhưng vẫn có củi lò nào đâu, mảnh đất kim cương vẫn trơ gan cùng tuế nguyệt.

Cùng lắm là như ông em, trả lại tài sản cho NN, chả có thiệt hại gì.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Vinataba chuyển nhượng 'đất vàng' 152 Trần Phú TP.HCM trái chỉ đạo của Thủ tướng.
Quan trọng là Thiệt hại, nếu có, bác ạ.
Ta chỉ đạo thu hồi 1 phát, thiệt hại là 0.00.

Thế thì Nghiêm khắc nhắc nhở đã nghiêm khắc lắm rồi.

Cucumin

Xì hơi lốp
Mùi thơm đấy được đi dời xuống Hoài Đức rồi cụ. Trước em về nhà mạn Bùi Xương Trạch ngày nào cũng chạy qua, thơm thơm là.
Sao lại Hoài Đức hả cụ. Nhà máy thuốc lá Thăng Long xuống khu công nghiệp Thạch Thất nhé. Cụ nào mua nhà ơ khu CEO sẽ được gửi mùi thuốc lá, tuy nhiên dây chuyền mới này của Đức rất xịn nên cũng ít mùi hơn nhiều.

KétGia

Xe đạp

Như cái Triển lãm GV cũng rau mùi nhưng vẫn có củi lò nào đâu, mảnh đất kim cương vẫn trơ gan cùng tuế nguyệt.

Giờ khu đấy thành " miếng xương " khó gặm rồi cụ. Lập dự án thì chưa đc cấp phép, giờ cứ lo nớm nớp, giật mình thon thót ấy chứ . Muốn nhả ra cho nhẹ nợ mà chửa có cách hợp lý .
Năm 2015 mà định giá 70.000m2 khu đấy có 1.650 tỏi ( trung bình khoảng 23tr/m2 ) thì cụ biết là có mùi hay không rồi . Giờ chỉ nằm chờ xem chuông nguyện hồn ai .

Manhpd

Xe cút kít
View attachment 7459306
Em search ra tin này - Bữa hqua thì là loạn tin về NVL dừng dự án, sa thải nvien và chiết khấu 50% giá sản phẩm bđs.
Em chưa hiểu cái chỗ là diện tích xây dựng nhà cao tầng là 52.070m2/109.980m2 thì phải gần 50% chứ sao lại là 35,5% nhỉ cụ?
Có cụ nào hiểu cái này thông cho em với

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Không liên quan đến đất đai nhưng mà em hút Vinataba ( Việt Nam Tàn Bạo) hơn chục năm nay rồi, đổi sang thuốc khác không có hợp

ngoc_phuong

Xe lăn
Quan trọng là Thiệt hại, nếu có, bác ạ.
Ta chỉ đạo thu hồi 1 phát, thiệt hại là 0.00.

Thế thì Nghiêm khắc nhắc nhở đã nghiêm khắc lắm rồi.
Có đoạn biên như sau:
Còn theo kết luận của Thanh tra Chính phủ do Phó tổng thanh tra Trần Ngọc Liêm ký, Vinataba đã có sai phạm trong việc thực hiện góp vốn dự án tại 152 Trần Phú. Cụ thể, không thực hiện đánh giá lại tài sản là không đúng quy định về quản lý tài sản DN nhà nước; làm trái chỉ đạo của Thủ tướng Chính phủ, vi phạm pháp luật về chuyển nhượng tài sản DN do Nhà nước nắm giữ 100% vốn điều lệ khi chuyển nhượng hơn 30.927 m2 đất tại số 152 Trần Phú không xin phép Thủ tướng Chính phủ; không thực hiện đấu giá quyền sử dụng đất, có nguy cơ thất thoát tiền của Nhà nước, của DN.
Còn để xác định rõ thì phải chuyển cơ quan điều tra a ạ.

ngoc_phuong

Xe lăn
Em chưa hiểu cái chỗ là diện tích xây dựng nhà cao tầng là 52.070m2/109.980m2 thì phải gần 50% chứ sao lại là 35,5% nhỉ cụ?
Có cụ nào hiểu cái này thông cho em với
E mạnh dạn đoán mò. Chắc tính sàn.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Có đoạn biên như sau:
Còn theo kết luận của Thanh tra Chính phủ do Phó tổng thanh tra Trần Ngọc Liêm ký, Vinataba đã có sai phạm trong việc thực hiện góp vốn dự án tại 152 Trần Phú. Cụ thể, không thực hiện đánh giá lại tài sản là không đúng quy định về quản lý tài sản DN nhà nước; làm trái chỉ đạo của Thủ tướng Chính phủ, vi phạm pháp luật về chuyển nhượng tài sản DN do Nhà nước nắm giữ 100% vốn điều lệ khi chuyển nhượng hơn 30.927 m2 đất tại số 152 Trần Phú không xin phép Thủ tướng Chính phủ; không thực hiện đấu giá quyền sử dụng đất, có nguy cơ thất thoát tiền của Nhà nước, của DN.
Còn để xác định rõ thì phải chuyển cơ quan điều tra a ạ.
Đấy, ngay sau khi phát hiện "có nguy cơ thất thoát tiền của Nhà nước, của DN", tụi tôi vào cuộc điều tra kinh lắm rồi bác.

Tại thời điểm hiện tại, thất thoát ngân sách của tôi và bác, tôi đoán mò, vẫn đang là 0.00.

Tức là, sẽ không có thiệt hại gì đong đếm được, dù có đưa sang bên Điều tra hay không.

duongphong

Xe container
Dự án 235 Nguyễn Trãi này có phải khoảnh đất mà nghe nói là người anh thân thiết của em sẽ xây chung cư ko nhỉ?
Thấy mấy cụ đồn là bán cho ông nào rồi. Không biết đúng không :)
Vừa độc hại còn tốn kém ngân sách nhà nước không hiệu quả. Giải tán, cụ nào chót nghiện mua thuốc ngoại mà hút cho bổ phổi :))
Chỉ bán thuốc xì gà xin, thật đắt. CỤ nào không có tiền mua khác từ bỏ thuốc lá :))

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]

Chỗ GV mà cũng phê duyệt được 10 cao ốc 50 tầng là đủ hiểu team lập dự án và team phê duyệt ko đếm xỉa gì đến dư luận rồi. Thật không thể tin được.

Trong khi bờ sông Hồng dài và đẹp thế thì lại ko xin đất mà làm đi. Bên cạnh việc kiếm xèng, các ông phải làm cho Hà Nội nó đẹp hơn nữa chứ. Hà Nội mà đẹp hơn, chắc chắn các ông kiếm được nhiều xèng hơn mà lại được lưu danh nữa. Ngu!!!

Xe 4 chân

Xe tải
Chỗ GV mà cũng phê duyệt được 10 cao ốc 50 tầng là đủ hiểu team lập dự án và team phê duyệt ko đếm xỉa gì đến dư luận rồi. Thật không thể tin được.

Trong khi bờ sông Hồng dài và đẹp thế thì lại ko xin đất mà làm đi. Bên cạnh việc kiếm xèng, các ông phải làm cho Hà Nội nó đẹp hơn nữa chứ. Hà Nội mà đẹp hơn, chắc chắn các ông kiếm được nhiều xèng hơn mà lại được lưu danh nữa. Ngu!!!
nếu nó nghĩ được thế thì hà nội đã phát triển rực rỡ chứ ko tắc đường, ven sông hồng đẹp thế mà không thấy ai đầu tư, như sông sài gòn trong miền nam cứ gọi là số 1 của số 1

vitomxau

Xe container
Sao lại Hoài Đức hả cụ. Nhà máy thuốc lá Thăng Long xuống khu công nghiệp Thạch Thất nhé. Cụ nào mua nhà ơ khu CEO sẽ được gửi mùi thuốc lá, tuy nhiên dây chuyền mới này của Đức rất xịn nên cũng ít mùi hơn nhiều.
Em định vị sai số chút :D

Moriarty

Xe container

Bờ sông Hồng mà cụ bảo đẹp thì đến chịu cụ, đi sang bên đấy có mấy cái cửa khẩu bé bằng cái lỗ mũi, giao thông đã kém chưa kể dân cư phức tạp thì đền bù vỡ mồm

Hieumos

Xe container
nếu nó nghĩ được thế thì hà nội đã phát triển rực rỡ chứ ko tắc đường, ven sông hồng đẹp thế mà không thấy ai đầu tư, như sông sài gòn trong miền nam cứ gọi là số 1 của số 1
Ven sông Hồng khoai, vì vướng quy hoạch thoát lũ, an toàn đê điều cấp đặc biệt. Mấy chục năm nay không tay to nào động vào được.

Cũng chỗ ven sông, nhưng là đất bãi ven sông Đuống bên Long Biên, Gia Lâm anh của em đớp hết rồi, 290 ha kéo dài đến tận cầu Phù Đổng.

Chẳng qua chưa thông tin dự án thôi :P