thay nhơt số tự động

songhn

Xe đạp
các phương pháp thay nhơt số tự động
theo thông thường là xả đáy nhưng vẫn không hết vì dầu vẫn còn trong quả bí nên tạ pải dùng phương pháp mới là xả đuổi
pp xả đuổi là pp vừa xả vừa đổ dầu mục đích là dùng bơm dầu hút dầu mới vào và đẩy dầu cũ ra khi nào dầu trọng thì thui pp này hơi mất time nhnung hiệu quả là cực tốt nó làm sạch các mặt côn bị mài mòn ra và tống hết dầu cũ sạch trong quả bí ra
nó thì tốn kém ví dụ thay dầu morning nếu xả đáy thì chỉ hết 3.5 lít còn pp kia thì hết 8 l và time lâu hơn vậy em có một bài góp ý và đóng góp cộng đồng oto fun ai có ý kiến gì thì cứ alo em em tư vấn cho 0963711248 em là sông 18 t nhé

Anh Tuấn 96

Xe tải
số tự động, khi cụ đổ vào ống fill dầu và khởi động máy, nó hút từ từ vào torque converter ( quả bí mà cụ gọi). Cụ làm như vậy ko chắc là dầu trong "quả bí" của bạn có xả ra đc ko nữa.
Nếu cụ muốn xả dầu trong quả bí thì phải xài phương pháp khác thôi. Trừ khi cụ có máy lọc chứ ít thấy ai làm tay đc.

các phương pháp thay nhơt số tự động
theo thông thường là xả đáy nhưng vẫn không hết vì dầu vẫn còn trong quả bí nên tạ pải dùng phương pháp mới là xả đuổi
pp xả đuổi là pp vừa xả vừa đổ dầu mục đích là dùng bơm dầu hút dầu mới vào và đẩy dầu cũ ra khi nào dầu trọng thì thui pp này hơi mất time nhnung hiệu quả là cực tốt nó làm sạch các mặt côn bị mài mòn ra và tống hết dầu cũ sạch trong quả bí ra
nó thì tốn kém ví dụ thay dầu morning nếu xả đáy thì chỉ hết 3.5 lít còn pp kia thì hết 8 l và time lâu hơn vậy em có một bài góp ý và đóng góp cộng đồng oto fun ai có ý kiến gì thì cứ alo em em tư vấn cho 0963711248 em là sông 18 t nhé
Xe MN của em trai em tự thay dầu Total DII như sau: thay tuần hoàn chuẩn chỉ hết 6,8 lit cụ nhé (có mở đáy cac te để thay cả lọc dầu HSTĐ). Thay tuần hoàn dừng nổ máy ở lúc phun ra dầu đỏ + đổ bổ sung + chạy thử 3 ngày căn vạch cũ cũng chưa tới 7 lit. Thông tin 8 lit cụ lấy ở đâu ra ???
VÀi dòng với cụ chủ thớt.