Thay timing belt cho Terios sau 100k km

maidichcity

Xe tải
Các bác dùng Terios đã có bác nào đi đc 100k km chưa? Có bác nào đã thay timing belt cho xe rồi thì cho mình xin 1 ít thông tin nhé: chỗ làm, giá cả... Vì theo Maintenance Manual của Terios thì phải thay timing belt khi đạt 100k km, cái này rất quan trọng trong cỗ máy, nếu ko bảo dưỡng thay thế đúng định kỳ thì hậu quả khôn lường [..]. Còn 1 số thứ khác cũng phải thay thế & kiểm tra đúng định kỳ tùy theo số km hoặc theo năm. Thân.

phongthanhauto

Xe buýt
Các bác dùng Terios đã có bác nào đi đc 100k km chưa? Có bác nào đã thay timing belt cho xe rồi thì cho mình xin 1 ít thông tin nhé: chỗ làm, giá cả... Vì theo Maintenance Manual của Terios thì phải thay timing belt khi đạt 100k km, cái này rất quan trọng trong cỗ máy, nếu ko bảo dưỡng thay thế đúng định kỳ thì hậu quả khôn lường [..]. Còn 1 số thứ khác cũng phải thay thế & kiểm tra đúng định kỳ tùy theo số km hoặc theo năm. Thân.

Cụ qua em ca phe buôn dưa lê đi

maidichcity

Xe tải
Úi giời tôi mà ở nhà thì tôi đã cafe cà fáo với cụ từ lâu rồi ~X(, khổ nỗi chưa về được, công việc còn đang dang dở ở bên này, may mà còn có OF mà buôn được với nhau nhỉ <:-P, hẹn cụ dịp khác vậy, tôi cũng thu xếp về sớm thôi.

daihatsuvn

Xe điện
Đó là theo nhà chế tạo khuyến cáo với điều kiện sử dụng dầu bôi trơn động cơ đúng tiêu chuẩn . Ở VN ta rất ít có loại dầu đó . Cho đến thời điểm này đã có 1 xe trong Sài Gòn , 2 xe trong Đà Nẵng thay dồi đấy ạh ( chưa đến 100k )

maidichcity

Xe tải
Cảm ơn bác daihatsuvn, vậy là ở Hà Nội chưa có bác nào thay nhỉ, thực ra xe chạy khoảng 7-80k km là thay được rồi. Bác cho hỏi luôn là Terios là single cam hay twin cam? Giá cả thay thế nào (phụ tùng + công)? Cảm ơn.

daihatsuvn

Xe điện
Cảm ơn bác daihatsuvn, vậy là ở Hà Nội chưa có bác nào thay nhỉ, thực ra xe chạy khoảng 7-80k km là thay được rồi. Bác cho hỏi luôn là Terios là single cam hay twin cam? Giá cả thay thế nào (phụ tùng + công)? Cảm ơn.
Nó chạy xích kép bác ạh
Công thì em chệu , pt thì khi nào nó rào rào ở đầu máy thì bác qua em để em xịt =))
Em đùa tý , bác cứ yên tâm chạy đi :-bd

maidichcity

Xe tải
Oh ok, thực ra thì xe chạy vẫn ok, chưa có tiếng "rào rào, tiền tiền" bác ạ, xe mới chạy 6 vạn thôi bác ạ. Từ trước đến nay chỉ bảo dưỡng thay dầu máy, dầu phanh, côn, differential trước & sau, transfer case 2 năm 1 lần. Cảm ơn bác, có gì alo sau huh. :-bd