[Funland] Thẻ etag hay epass

nguyen_kia

Xe điện
có website của bên dán thẻ ko các cụ nhỉ?

kt3x

Xe buýt
Epass. T7 tuần trước em đi Liên tuyền -PV, khi vào phải có nhân viên bấm mới mở, về đến PV nhân viên bảo anh vào trạm LT bị lỗi anh thanh toán tiền mặt nhé, em bảo anh hết tiền mặt rồi xong kéo kính, tầm phút sau thì mở.
Theo em cụ nào mới dán & hay đi lại thì VETC đi cho tiện.
Cái trạm này em dán Epass, 2 năm trước cũng bị như cụ, mà thấy nhiều người cũng kêu như vậy, không hiểu có phải cố tình làm khó hay không nữa.
Nhưng em vẫn ủng hộ Epass, càng làm khó mình thì càng phải ửng hộ cái mới cho cạnh tranh.

thaomoc

Xe tăng
E dán đèn pha dc 5 năm từ 2017 đến nay vẫn dùng bt

pisces_hn

Xe container
Em hỏi bên epass thì nói đã dán phim thì phải dán thẻ đèn và không có máy test các cụ ạ. Thấy quảng cáo trên web hoành tá tràng công nghệ đầy mình mà hỏi mấy địa chỉ mới ra nơi có nhận dán, vậy cũng nản nên bên etag em chưa hỏi.
Em dán film xong dán tag vào trong kính. Nó vẫn nhận bình thường cụ ạ. Có mấy lần hết tiền là nó k mở đâu.

Soldier331

Xe tải
Cụ cứ dán Etag của VETC, đi cả nước chả lỗi lầm gì. Thẻ Epass của Viettel chưa triển khai đồng bộ với hệ thống ETC sẵn có của VETC, nên hay bị lỗi lắm

Soldier331

Xe tải
Em dán film xong dán tag vào trong kính. Nó vẫn nhận bình thường cụ ạ. Có mấy lần hết tiền là nó k mở đâu.
Khi dán thẻ, nhân viên có nhiệm vụ check cái nhận diện thẻ ở vị trí dán rồi nên các cụ không lo đâu

Clear

Xe buýt
Vì em chả nhớ phim đã dán là loại gì, có đọc đc thẻ qua phim này khg. Mà bên epass cửa hàng viettel em hỏi đc thì khg có máy test, vả lại epass mặc định là khg dán qua phim cụ ạ.

usboto.com

Xe điện
Website
usboto.com
em dán epass đi qua lại các trạm chưa thấy lỗi gì bao giờ. Mất công liên kết với app viettel money một lần, sau cứ tự trừ không phải nghĩ ngợi gì
Mà đi dán cứ tạt vào viettel store, nhiều điểm lắm

Toilatoi242

Xe tăng
em dán epass đi qua lại các trạm chưa thấy lỗi gì bao giờ. Mất công liên kết với app viettel money một lần, sau cứ tự trừ không phải nghĩ ngợi gì
Liên kết với app viettel money >>> mục này phải mở tk ở NH Mb mới đc cụ nhể?

usboto.com

Xe điện
Website
usboto.com
Liên kết với app viettel money >>> mục này phải mở tk ở NH Mb mới đc cụ nhể?
không cụ ơi, nó là cái app điện thoại thôi ạ. Cài app xong mình add thẻ ngân hàng nào vào cũng được. Em add techcombank, vietcombank vào đều ok, không cứ phải MB

HTDA

Xe buýt
Em cũng định dán epass, nhưng phần chuyển khoản lại có vẻ dở nhỉ, lại thêm 1 cái app viettel pay trên đt, sao ko trừ luon trên thẻ, hết momo, zalo pay rồi viettel pay. Ko biết etag có tiện hơn ko, mà e lại đang ưu tiên cái này vì nhà e gần Trung Kính hơn là ra Trần Duy Hưng

Clear

Xe buýt
Cụ nói chi tiết cách quản lý tài khoản, nạp và trừ tiền thanh toán ntn với ạ, hình như theo cách cụ làm là ô tô trừ vào tk chính thông qua cái viettel money? Em hỏi thì epass khg có thiết bị test khi dán thẻ, mặc định dán đèn khi gặp phim, cũng ít điểm còn nhận dán thẻ epass, mặc dù trên web thì giới thiệu vô số hằng hà.

Dzon

Xe điện
Em cũng định dán epass, nhưng phần chuyển khoản lại có vẻ dở nhỉ, lại thêm 1 cái app viettel pay trên đt, sao ko trừ luon trên thẻ, hết momo, zalo pay rồi viettel pay. Ko biết etag có tiện hơn ko, mà e lại đang ưu tiên cái này vì nhà e gần Trung Kính hơn là ra Trần Duy Hưng
Em dán ePass thấy nạp tiền cũng đơn giản mà, em dùng app BIDV vào mục "Thanh toán" chọn "Giao thông" chọn "Cty CP giao thông số VN" gõ mã khách hàng là biển số xe, gõ số tiền cần nạp, thế là xong, ko thấy mất đồng phí nào.

hzen

Xe hơi
Sao nó ko bán online cho mình mua về tự dán các cụ nhỉ

Dzon

Xe điện
Cụ nói chi tiết cách quản lý tài khoản, nạp và trừ tiền thanh toán ntn với ạ, hình như theo cách cụ làm là ô tô trừ vào tk chính thông qua cái viettel money? Em hỏi thì epass khg có thiết bị test khi dán thẻ, mặc định dán đèn khi gặp phim, cũng ít điểm còn nhận dán thẻ epass, mặc dù trên web thì giới thiệu vô số hằng hà.
Hôm em dán thẻ ePass thì thấy nhân viên có máy test tín hiệu trông như cái đồng hồ đeo tay kiểu Smartwatch nhưng kích thước to hơn. Họ đưa thử tem sau kính rồi áp máy test ngoài kính, thấy có tín hiệu kêu là đc. Xe em dán phim ceramic nên được luôn.
Về nạp tiền thì em thấy trong app cho nhiều lựa chọn nạp mà, đâu phải chỉ mỗi qua ViettelPay đâu, em toàn nạp trực tiếp từ app ngân hàng theo biển số xe và ko mất phí.

lhduong2002

Xe tăng
Hôm nay e vừa đi dán VETC cho con xe mới của e, xe cá nhân nên nhanh lắm. Đợt này có mấy cái mới:
- Thứ 1: có hẳn hai chị đi dán, ko như mọi khi có mỗi một anh đi dán nên chờ đợi hơi lâu.
- Thứ 2: Ko phải đóng 50k kích hoạt tk, ko phải đi về rồi ngồi đợi kích hoạt tk qua tin nhắn.
- Thứ 3: Sau ko dán xong, dùng máy đo đạc tín hiệu xong là thấy tin nhắn nổ trên điện thoại của mình luôn. Hiện tại trên đt của e đã có sẵn app VETC quản lý xe của Cty nên chỉ việc đăng xuất ra và đăng nhập tk của cá nhân mình.
- Thứ 4: Chắc mất 10p thì hơi quá, nhưng chưa đến 10p. Chỉ cần CCCD và đăng ký xe chính chủ là ok.
Hôm nay còn việc nữa là em tưởng khó làm nhưng hóa ra quá nhanh
- Cái xe trước của em đứng tên cty nên em cho nhập vào tk VETC của cty, lúc đi dán phải có đủ cả GGT, ĐKKD, đơn GĐ ký. Em bán và đã sang tên đổi chủ, ngay sau khi bán am đã nghĩ đến việc làm sao khóa tk để chủ mới ko dùng được (VETC cty có 5 xe chung tk). Ngay sau đó e đã gọi hotline để hỏi thì được hướng dẫn khóa tạm thời ngay trên app điện thoại (cái này hay nhé, yên tâm ko bị đi qua trạm chùa, nhưng khi khóa phải báo chủ mới ko lại cứ phi vào làn tự động thì tội to). Hôm nay e lại quên ko mang theo GGT cty nên cứ vào hỏi trước cho chắc ko ngờ được một chị giúp trong vòng 5ph xóa luôn xe cũ trong tk cty (ơ may vãi, ko cần giấy tờ chứng minh gì cả), nhưng có thấy chị đó check qua phần mềm gì đó (số đt của e là số đăng ký đứng tên người đi dán VETC cho toàn bộ xe của cty)
Thế là cuối cùng mất có 1h đồng hồ ở Trung Kính e đã làm xong hết cả xe mới và hủy xe cũ ra khỏi tk cty, bây h chỉ còn nạp tiền thôi.