[Funland] Bitexco - The Manor Central Park thế nào

Tumi2111

Xe đạp
Đồng ý là trong quá trình triển khai dự án có những lúc thiếu vốn trong những thời điểm ngắn hạn, tuy nhiên với The Manor thì lại khác, Thơi gian chậm hoàn thiện tính đến con số năm chứng tỏ nguồn vốn thực hiện dự án CĐT đã không tính toán từ đầu mà đang xây dựng kế hoạch dựa vào dòng tiền từ việc bán sản phẩm dự án. Điều này là tối kỵ cho dự án, vì tốc độ bán hàng ở các thời điểm là khác nhau và phụ thuộc rất nhiều yếu tốt, dẫn đến ảnh hưởng lớn đến tiến độ xây dựng, nghĩa là uy tín và cam kết của Chủ đầu tư không rõ ràng.
Nhìn chung Quy hoạch khu này đẹp, tuy nhiên việc triển khai chậm, tính quyết liệt trong các cam kết của CĐT về tiến độ và với việc định giá ở thời điểm hoàn thiện thì tương lai hơi xa (trong khi thực tiễn tiến độ hoàn thiện chậm) dẫn đến mất tính hấp dẫn của dự án.
Tất nhiên có cụ sẽ phản biện rằng dù gì thì nó cũng đã bán gần rồi này nọ vân vân và mây mây nhưng đến thời điểm này fai công nhận một điều The manor để lại rất nhiều điều thất vọng.
Hiện tại đường BT nối từ Tôn thất tùng đến vành đai 3 (ngõ 66 kim giang) đã hoàn thiện xong công tác thẩm định TKBVTC và đang trong giai đoạn hoàn thiện phê duyệt TKBVTC dự án tuy nhiên công tác triển khai chậm (nếu không muốn nói là rất chậm). Rất hy vọng với quyết liệt và cởi mở của Chính quyền sau đại dịch sẽ có những tác động để tuyến này sớm triển khai và hoàn thiện để hạ tầng giao thông kết nối chung được tốt hơn.
Mợ cho tôi hỏi: Tuyến BT này có vướng gì liên quan đến chủ trương dừng các dự án BT gần đây khôgng vì theo mình biết thì trước đã chọn đc nhà đầu tư rồi và có cả đất đổi ứng rồi nhưng hình như nhà đầu tư đó cũng giải thể rồi vì ko theo được. Vậy hiện giờ đã có nhà đầu tư nào nhảy vào chưa mợ? Có TKBVTc thì tức là đã có nhà đầu tư thực hiện đúng ko mợ?

drduc

Xe buýt
Cái này chắc vẫn vướng do GP MẶT BẰNG nút giao với đường Phùng HƯng, các hộ dân chưa có chỗ ở mới,
chưa thoả thuận được phương án trả mặt bằng

Thuốc

Xe buýt
Các cụ có tin gì vè khu này không , em thấy giá chát quá

Thuốc

Xe buýt
Có cụ nào có liền kề cắt lỗ không , IB em quan tâm

ht55cd3

Xe đạp
Không biết bây giờ như nào nhưng tầm 2018 e có làm xây dựng trong này, chất lượng xây thô tệ lắm. Không xứng đáng với mức giá.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Chào các cụ,
Tình hình là hôm rồi nhà em có lượn vòng xem cái khu Manor này, nói chung là ưng. Tuy nhiên em cũng nghe phong phanh tình hình sức khỏe của chủ đầu tư này không ổn lắm, dự án cũng chậm chạp bao năm trời và mới đẩy mạnh 1 năm trở lại đây, do vậy em lên đây xin các cụ chút thông tin còm xem có thể gắn bó đc với bác Bitexco này không.
Ưu điểm em thích nhất là vị trí dự án, cạnh công viên CVA, bao quanh là các trục đường lớn nhưng em đứng trong đó thấy yên tĩnh không bị ồn, nay mai có cái trục Xala-Nguyễn Xiển-Tôn Thất Tùng nữa thì đẹp và đỡ tắc hơn.
Nhược điểm là giá cao cao chứ không phải mềm mại gì, tiếp nữa là không biết gọi là shophouse nhưng bao giờ mới kinh doanh được.
Em mua để ở và cho thuê bán hàng ở dưới chứ không phải đầu cơ lướt sóng ạ.
Em cảm ơn và sẵn lòng vodka các cụ nhiều nhiều.
Cụ lăn tăn về sức khỏe cđt thì mua căn đã hoàn thiện ấy. Chứ giai đoạn tiếp của the Manor chắc đợi đến mùa quýt thật

ht55cd3

Xe đạp
Căn hoàn thiện rồi thì tiện ích xung quanh cũng chưa ổn.

Thuốc

Xe buýt
chỗ này mua bây giờ , nhưng muốn hoàn thiện thì phải năm 2030 , giờ mà vào ở ngay với quy mô xây dựng này thì hít bụi xây dựng 10 năm nhỉ ?

Vie.ABC

Xe điện
Chào các cụ,
Tình hình là hôm rồi nhà em có lượn vòng xem cái khu Manor này, nói chung là ưng. Tuy nhiên em cũng nghe phong phanh tình hình sức khỏe của chủ đầu tư này không ổn lắm, dự án cũng chậm chạp bao năm trời và mới đẩy mạnh 1 năm trở lại đây, do vậy em lên đây xin các cụ chút thông tin còm xem có thể gắn bó đc với bác Bitexco này không.
Ưu điểm em thích nhất là vị trí dự án, cạnh công viên CVA, bao quanh là các trục đường lớn nhưng em đứng trong đó thấy yên tĩnh không bị ồn, nay mai có cái trục Xala-Nguyễn Xiển-Tôn Thất Tùng nữa thì đẹp và đỡ tắc hơn.
Nhược điểm là giá cao cao chứ không phải mềm mại gì, tiếp nữa là không biết gọi là shophouse nhưng bao giờ mới kinh doanh được.
Em mua để ở và cho thuê bán hàng ở dưới chứ không phải đầu cơ lướt sóng ạ.
Em cảm ơn và sẵn lòng vodka các cụ nhiều nhiều.
Giá cũng thuộc diện Đắt lòi mắt - Diện tích xây dựng quá thấp ( Căn 75m2 xây được 55m2 thì phải , thiết kế và bố trí nội thất vướng và hãm , muốn đập để sửa cũng khó ) . Đường nội khu quá nhỏ
* Khuyên cụ với số tiền đấy thì kiếm căn mặt phố cho nhanh !...

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ nào cần thuê văn phòng, cửa hàng ở đây ới em nhé.

Chi tiết mời các cụ xem video:
cho cụ thể

Dinh Tran.ARC

Xe tải
em thấy không gian thì ok . nhưng kt nhà thì chưa ổn , nhất là khu shophous ,vì em mới làm nội thất trong đó