[SNOF] Thế nào mà một cậu bé bình thường lại trở thành con trai của OF?

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Cậu bé bình thường như bao đứa trẻ 11 tuổi khác. Học lớp 5A6 Tiểu học Nguyễn Siêu, cũng bình thường như những đứa trẻ khác có một ông Bố thích ô tô, thích kỹ thuật và thích các chuyến đi

Năm ngoái, một tai họa lớn giáng xuống mà cậu và gia đình phải gánh chịu, cậu bị phát hiện u não, khối u lớn. Các BS ở VN đã từ chối, Ba Mẹ đã phải đưa cậu qua Hàn Quốc để thực hiện ca mổ. Ngoài sức tưởng tượng, cậu đã dũng cảm vượt qua 2 ca mổ liền nhau với tổng cộng thời gian là 17 giờ đồng hồ, kéo dài từ 2h chiều hôm trước cho đến tận 7h sáng hôm sau, với những biến chứng trong ca mổ mà BS mổ chính kể lại sau này:"chúng tôi đã mất nó, nhưng chính nghị lực của cậu bé đã làm cho cậu bé tự thở lại được và trải qua toàn bộ ca mổ"

Hơn một năm điều trị bên xứ người, ngoài ca mổ dài, cậu đã phải trải qua phác đồ điều trị ung thư khủng khiếp, với 49 mũi chiếu xạ, 6 liều hóa chất, 2 lần hóa chất liều cao cùng với ghép tủy. Cả một quãng thời gian vật lộn với bệnh tật, có thể nói là ở bệnh viện nhiều hơn ở nhà, cùng với biết bao chứng bệnh khác tấn công vào cơ thể suy nhược của cậu, nào là viêm phổi, sốt cao, tiêu chảy, thiếu máu, viêm nhiễm ....., cậu đã vượt qua tất cả, với một nghị lực và tinh thần tuyệt vời. Cậu không hề phàn nàn tại sao phải ở bệnh viện, tại sao phải uống nhiều thuốc thế, tại sao con mệt quá. Cậu cũng kiên trì tập thể dục để phục hồi một nửa cơ thể bị liệt, hậu quả của ca phẫu thuật. Ba cậu nhớ là cậu có 2 lần khóc, lần thứ nhất là khi biết tin không thể về đi học được, sang năm học lại cùng các em lớp dưới, lần thứ hai là bị viêm phổi, phải vào khu cách ly, cậu mếu máo hỏi Ba:"Ba ơi, sao con nhiều bệnh thế"

Cũng hơn một năm điều trị, trải qua gần hết phác đồ điều trị vất vả, những tưởng ngày chiến thắng trở về đã gần kề, thì ông Trời lại giáng tiếp một tai họa lớn xuống đứa bé, cậu bị biến chứng đường hô hấp, đến khi đưa vào viện thì tim đã ngừng đập, cơ thể trong tình trạng thiếu oxy thời gian dài, các BS đã làm tất cả mọi cách có thể để làm cho trái tim của cậu đập trở lại, nhưng cậu đã hôn mê 2 tuần nay rồi. Sáng hôm nay, BS đã buộc phải làm phẫu thuật não lần 3 cho cậu để đặt ống thông dịch não ra ngoài, một ca mổ cực kỳ rủi ro trong tình trạng hiện nay của cậu, nhất là ca mổ không được thực hiện trong phòng mổ, bởi vì không thể đưa cậu vào phòng mổ với một đống máy móc hỗ trợ kèm theo, khả năng bị nhiễm trùng rất cao. Cuộc chiến đấu vẫn còn tiếp tục.

Ngày mai là ngày 1/6, ngày thiếu nhi, Ba Mẹ buồn, cả hai anh em cậu bé cũng buồn. Cậu bé thì ốm, em trai cậu thì không có Ba Mẹ ở bên. Thật buồn

Hôm trước ở nhà, Ba cậu có đăng ký tham gia SN OF lần thứ 7. 6 năm tham gia diễn đàn, nhưng chưa bao giờ Ba cậu đi dự SN OF, chỉ có lần này, để một lần được nói câu cảm ơn, vậy mà cũng lại bị lỡ hẹn!

Cám ơn OF, là nơi mà biết bao tâm sự, cũng như sự chia sẻ tinh thần và vật chất đã giúp cậu bé cũng như Ba Mẹ cậu bé vượt qua những thời điểm khó khăn nhất của cuộc sống, thực sự trong những lúc tuyệt vọng nhất, OF đã là nơi mang lại sự động viên rất lớn. Không chỉ qua màn hình và mạng internet, có rất nhiều các cô, các chú và các bác đã đến tận nhà để thăm hỏi động viên, tập lái, muối muối, cô Thu Lan, cô Phan Huyền Nhi đã nấu canh gà để mang đến cho cậu, bác Hành Khất, chú Bắp Bơ đã làm riêng cái cốc cho cậu, trên đấy in bài hát mà cậu thích nhất, bài hát mà cho đến hôm nay, mỗi lần vào thăm cậu, Ba cậu vẫn hát cho cậu nghe, cùng nhiều nhiều lắm các cô chú đã chia sẻ . Ai nói diễn đàn là ảo, đó là nơi tình cảm tràn đầy

Làm thế nào mà một cậu bé bình thường lại trở thành một đứa con chung của OF? Đó là TÌNH YÊU của rất nhiều nhiều các OFFER dành cho cậu

Ngày mai 1/6, cậu bé dũng cảm muốn gửi lời chúc tốt đẹp đến tất cả các thành viên nhí của OF, mong các bạn ngoan, học giỏi để Cha Mẹ được vui lòng

@Giangtroc: nhờ em, gửi lời cảm ơn của cậu bé Bin, của nick Namcuif và của gia đình cậu bé đến với diễn đàn OF. Hãy nói là cậu bé sẽ không bao giờ quên những tình cảm mà các OFFER đã dành cho cậu. Xin cảm ơn vì tất cả

dichvuhuuich

Xe hơi
Website
www.dichvuhuuich.com
Cảm ơn Cụ đã post bài này! Em đọc bài thực sự thấy rất xúc động, không biết nói gì cả... Ngày mai Em cũng xuống Hà Nội để mừng 01/06 đầu tiên trong cuộc đời cho con gái Em, mong là sau này bé sẽ hiểu được ý nghĩa cuộc sống như cậu bé "con trai của OF" kia và hiểu được tình yêu thương của Bố mẹ dành cho con cái như thế nào!

Mong điều tốt đẹp nhất sẽ đến với con!

Ống Khói

Xe hơi
Cầu mong cháu sẽ chóng khỏe, gia đình cụ vững tâm lên nhé...

slaz8

Xe ba gác
Cậu bé sẽ lại vượt qua thôi. Chia sẻ với cụ chủ

Vuithoima

Xe tải
Nghị lực của Bin sẽ giúp cậu bé vượt qua giai đoạn khó khăn nhất này.
Bin sẽ là 1 Ofer đầu tàu của OF trong tương lai.
Chúc Bin sẽ luôn 'vững vàng, và thật Men'. Ba Namcuif, mẹ, em trai, và Ofer cũng hãy mạnh mẽ như chính Bin nhé.

Getz5324

Xe điện
Chúc cu Bin vượt qua nốt cửa ải này để trở thành một Ofer đích thực %%-

james88

Xe buýt
Xúc động quá, hy vọng cháu sẽ khỏe lại....Cầu mong.....

Julie

Xe tăng
Em cũng đang khóc...

nivana_vn

Xe tăng
Chúc cậu bé mau khỏi bệnh và cùng đón nhận ngày Quốc tế thiếu nhi với trẻ em trên toàn thế giới

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
@namcuif : Em xin được chia sẻ với cụ cùng gia đình, chẳng biết nói gì hơn lúc này, em tin rằng mọi điều tốt lành sẽ đến với gia đình mình.

@ con zai : Cố lên con nhé !!!(*)

xetaybac

Xe tăng
Xúc động quá.dù ở xa và cũng chưa từng gặp mặt nhưng chúc e mau lành bệnh
Cố lên e nhé.

27091403

Xe tăng
Chúc bé Bin chóng khỏi bệnh để được vui chơi như bao đứa trẻ khác nhé . Cố gắng lên bé Bin.@};-@};-@};-:-*:-*:-*

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Em vẫn nhớ tầm tháng 4 năm ngoái, khi đó em chưa hề biết OF là gì, chém ró như nào? Thì người đưa em vào OF đã cho em đọc những lời tâm sự của Bố cậu bé dũng cảm này, lúc đó bé mới đc đưa ra nước ngoài để điều trị và em đã dõi theo dòng tâm sự của Bố cậu để biết bé đang như nào? cả diễn đàn đang dõi theo sức khỏe của bé như nào? Và rồi em nhận ra đây ko phải là 1 diễn đàn ảo mà đầy ấp tình người, đầy ắp sự sẻ chia, em bén duyên với OF từ đó.
Chàng trai trẻ ơi hãy vững vàng lên để chiến thắng trở về nào, tất cả đang mong cậu về dự SNOF8 đấy nhé (f)(k)

phamthiethung

Xe tải
Cố gắng lên e nhé! E là một cậu bé dũng cảm. A cảm phục ý chí của e.

Hanoi84

Xe tăng
Thật sự là cháu chẳng biết nói gì,chỉ biết chúc em mau lành bệnh [-O<
.......:(

thientamnt

Xe điện
Cố lên con trai! Chú chúc con sớm mạnh khỏe để vượt qua tất cả nhé.

Thanh Lam

Xe buýt
Cố gắng lên Bin ơi những khó khăn lớn nhất con đã vượt qua được rồi giờ mọi người trong OF đều cầu chúc con sớm mạnh khỏe sớm trở về nhà. Chú chúc con mọi điều tốt đẹp nhất.

bt94

Xe đạp
Cố lên con trai! Chúc con vượt qua khó khăn này và mọi điều tốt đẹp sẽ đến với con nhé.