[Thảo luận] Thế này thì hóa ra đường cao tốc cấm vượt trái ah

ThienRacer

Xe buýt
Hôm qua em từ Hà Nội về, tầm 21h đang phi 100 cây chuôi trên cao tốc thì bất thình lình gặp 1 cụ biển 29 (ko nhớ rõ biển nữa). Em xi nhan trái, nhái đèn phải đến chục cái cụ ấy chả nhúc nhích gì cứ 70 cây chuối đi. Cay quá em mới tít tít, thì cụ ấy nhan trái

Mà đâu phải mình em bực cơ chứ, đằng sau ko biết bao nhiêu cụ bấm còi. Thế là đành phải vượt phải thôi!

Cụ nào hay đi như thế thì rút kinh nhiệm nhé!

hubugi

Xe buýt
Em xin rút kinh nghiệm!
Thế sao cụ ko giương pha lên rồi túc tắc bám sau.

seadogs

Xe tăng
Vượt phải tạt đầu cho nó chừa cụ ợ

ThienRacer

Xe buýt
cháu là cháu ức chế nhất cái vụ nó xi-nhan trái. Ý nó muốn nói là tao éo cho vượt đâu
ức chế thật :~X(

anhtho

Xe ngựa
Đầu mấy cái thằng như nó toàn đậu phụ thôi, cụ hạ hỏa đi. Nó thể hiện một phần văn hóa chung của Việt mình đấy: cực ích kỷ. Chấp nhận thôi, nếu ko thì chỉ có đi nước khác !
Em kể 1 chuyện ko liên quan gì tới đường cao tốc hay vượt xe, nhưng đảm bảo cụ thấy nó cũng giống chuyện trên. Hôm đó em vào nhà 1 người bạn ở trong 1 khu mà đường trong khu chỉ tầm 1m2 thôi. Đi trước em là 1 ông. Ông đó dừng lại, quay xe ngang đường, và lạch cạch mở cửa. Cái khóa nó hóc, phải hai, ba phút sau mới xong mà ông đó cũng để em chờ. Em kệ ko nói để xem ý thức của một người thế nào. Hóa ra nó thế. Nếu là một người gọi là có văn hóa, họ sẽ quay dọc xe cho người khác đi và mở cửa vẫn ko muộn gì. Mà cái ngõ đó ko phải ngõ cụt, nó thông ra các đường ngang như 1 ô bàn cờ các cụ nhá.

gasthuyquan

Xe tải
chắc cụ lại nhá đèn nhiều quá chứ gì?em là không thích người đằng sau nhá đèn liên tục đâu.chói mắt lắm.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
cháu là cháu ức chế nhất cái vụ nó xi-nhan trái. Ý nó muốn nói là tao éo cho vượt đâu
ức chế thật :~X(
Người ta xi nhan trái là báo cho Cụ vượt phải đi đấy ạ, khi này hoàn toàn hợp lệ.

Điều 14 (Luật GTĐB)
4. Khi vượt, các xe phải vượt về bên trái, trừ các trường hợp sau đây thì được phép vượt bên phải:
a) Khi xe phía trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái;
b) Khi xe điện đang chạy giữa đường;
c) Khi xe chuyên dùng đang làm việc trên đường mà không thể vượt bên trái được.

ThienRacer

Xe buýt
Đầu mấy cái thằng như nó toàn đậu phụ thôi, cụ hạ hỏa đi. Nó thể hiện một phần văn hóa chung của Việt mình đấy: cực ích kỷ. Chấp nhận thôi, nếu ko thì chỉ có đi nước khác !
Em kể 1 chuyện ko liên quan gì tới đường cao tốc hay vượt xe, nhưng đảm bảo cụ thấy nó cũng giống chuyện trên. Hôm đó em vào nhà 1 người bạn ở trong 1 khu mà đường trong khu chỉ tầm 1m2 thôi. Đi trước em là 1 ông. Ông đó dừng lại, quay xe ngang đường, và lạch cạch mở cửa. Cái khóa nó hóc, phải hai, ba phút sau mới xong mà ông đó cũng để em chờ. Em kệ ko nói để xem ý thức của một người thế nào. Hóa ra nó thế. Nếu là một người gọi là có văn hóa, họ sẽ quay dọc xe cho người khác đi và mở cửa vẫn ko muộn gì. Mà cái ngõ đó ko phải ngõ cụt, nó thông ra các đường ngang như 1 ô bàn cờ các cụ nhá.
trường hợp của cụ là nó cậy gần nhà, thôi thì mình bỏ qua cũng đc
đây thì ngay ở cao tốc, đúng là ....
Có lẽ là các trường đều bỏ qua hết phần Đạo đức của ng lái xe cụ ah

H.T

Xe hơi
Website
www.htecom.vn
Chuyện này thường ngày ở huyện mà cụ, mặc định các sẽ đi sau chuyển sang làn phải thôi.

starlv

Xe buýt
XH này nhiều ng` vô văn hóa lắm..lúc nào chỉ biết mình mà hok biết đến ng` khác

vnp6666

Xe hơi
Xem thấy cụ nói không rõ, cụ đi trên đường cao tốc nào? vì nếu cụ đi Pháp Vân cầu Giẽ thì không nói làm gì, còn nếu cụ đi cao tốc 1B hoặc Thăng Long...thì cụ chạy gần 100 củ chuối là sai rồi nên họ không cho cụ vượt cũng có cái lý của họ đấy.
Em chạy trên đường cao tốc mà đạt tối đa rồi thì gặp cụ nào xin vượt em mời cụ sang phải với 2 lý do:
- 1 Đằng nào cụ vượt được em là vượt quá tốc độ,là sai rồi, nếu thấy bên phải rộng và cảm thấy được thì sai luôn đi...
- 2 Xe em bé lắm, liệng ra liệng vào chòng chành nguy hiểm lắm, các bác thông cảm, nếu xin đường trong trường hợp này nhé.:P

hung303

Xe điện
E ko biết cái đường 1m2 là đường như thế nào ạ! :))

Dung0108

Xe hơi
nó bật xi nhan trái thì cụ cứ vô tư mà vượt phải . em còn gặp nhiều thằng nó cứ giả vờ mù,giả vờ điếc mới bực chứ,
những trường hợp như này kiểu gì em cũng vượt lên trước rồi đè nó giảm tốc xuống còn 30-40 cho thật chậm cho nó biết cảm giác thế nào, thỉnh thoảng nhá phanh cho nó dúi dụi luôn:D

nguyenducdung

Xe buýt
nó bật xi nhan trái thì cụ cứ vô tư mà vượt phải . em còn gặp nhiều thằng nó cứ giả vờ mù,giả vờ điếc mới bực chứ,
những trường hợp như này kiểu gì em cũng vượt lên trước rồi đè nó giảm tốc xuống còn 30-40 cho thật chậm cho nó biết cảm giác thế nào, thỉnh thoảng nhá phanh cho nó dúi dụi luôn:D
"một điều nhịn là chín điều lành" nhưng...."tức nước vỡ bờ"...thật chả hiểu các cụ ta ngày xưa suy nghĩ kiểu gì, thế này thì con cháu biết nghe theo ai đây... =))

Liver

Xe hơi
Lại chuyện thường ngày ở huyện

slow_nhung_trau

Xe máy
nhà cháu mà thấy cụ đi trước xi nhan trái là cháu vào trong luôn ạ.
Cháu kể chuyện này có thật 100%
đợt nhà cháu học lái, 2 ông thầy giáo dạy lái cho các học trò đi píc xờ níc, oánh chén thịt trâu ở đoạn Như Quỳnh thì phải, lúc về 2 ông thầy chạy 2 xe, trên đường 5, đến đoạn May 10 có cái đèn xanh đèn đỏ, có xe phía trước đang xi nhan rẽ trái, ông thầy đi xe trước lượn vào làn trong vượt, còn ông thầy dạy cháu giữ nguyên làn, chờ xe rẽ trái kia rẽ xong lên tiếp, vừa qua khỏi ngã 4, xxx ra chặn đầu ông thầy kia luôn, với sự cộng tác của 2 ông thầy thì kết quả là 4lit đi luôn (đấy là có tí quen đấy ạ, thầy cháu bảo thế), bọn cháu học sinh nên chỉ ngồi trên xe hóng và cười với nhau thôi. Sau đến khi luật thì thấy được vượt phải trong tình huống này, hóa ra thầy...3:-O
bữa đi ăn thịt trâu, mỗi thằng đóng 100k, riêng 2 thầy khuyến mại 200k. hài vãi.;))

hihodu

Xe tăng
Xem thấy cụ nói không rõ, cụ đi trên đường cao tốc nào? vì nếu cụ đi Pháp Vân cầu Giẽ thì không nói làm gì, còn nếu cụ đi cao tốc 1B hoặc Thăng Long...thì cụ chạy gần 100 củ chuối là sai rồi nên họ không cho cụ vượt cũng có cái lý của họ đấy.
Em chạy trên đường cao tốc mà đạt tối đa rồi thì gặp cụ nào xin vượt em mời cụ sang phải với 2 lý do:
- 1 Đằng nào cụ vượt được em là vượt quá tốc độ,là sai rồi, nếu thấy bên phải rộng và cảm thấy được thì sai luôn đi...
- 2 Xe em bé lắm, liệng ra liệng vào chòng chành nguy hiểm lắm, các bác thông cảm, nếu xin đường trong trường hợp này nhé.:P
em thường xuyên xử lý như cụ nói.

ThienRacer

Xe buýt
Điều 14 (Luật GTĐB)
4. Khi vượt, các xe phải vượt về bên trái, trừ các trường hợp sau đây thì được phép vượt bên phải:
a) Khi xe phía trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái;
b) Khi xe điện đang chạy giữa đường;
c) Khi xe chuyên dùng đang làm việc trên đường mà không thể vượt bên trái được.
Dạ nhưng mà cháu đi cao tốc cũ Pháp Vân ấy ạ. Cháu cứ tưởng là làn giữa ko dành cho xe con chứ ợ
tức là mình chỉ đc sang khi cho xe sau vượt rồi trả làn luôn chứ ợ

ducleminh

Xe điện
Dạ nhưng mà cháu đi cao tốc cũ Pháp Vân ấy ạ. Cháu cứ tưởng là làn giữa ko dành cho xe con chứ ợ
tức là mình chỉ đc sang khi cho xe sau vượt rồi trả làn luôn chứ ợ
Pháp vân chạy theo tốc độ chứ có phân xe con đâu.
Làn sát phân cách là 80-100, làn kia là 60-80
Nếu cụ không muốn ức chế kiếm quả pha khủng gí đuôi nó bật lên đảm bảo một lúc dạt ngay.