[Funland] Theo trào lưu phốt toy, e chia sẻ câu chuyện t7 tuần trc đi mua vios hộ đứa em

dpl

Xe container
Vừa đọc đc bài của 1 cụ đặt veloz xong tăng giá nhg k đc hoàn cọc
Thì e chia sẻ luôn chiều t7 tuần trc đi mua vios cho đứa e, có hẹn trước ô khách làm gđ mà đến còn shock...
Có lẽ vì nghề bọn e làm xây dựng nên ăn mặc ko đẹp và mượt mà ( quần âu áo sơ mi) -> 3 bạn sales ngửa cổ lên nhìn bọn e chứ ko ra hỏi han tiếp nước @@
Quả này thì hơi mất điểm vì nhỡ chém vs vợ chồng đứa em là quen bên này bla bla
Thế là sau cuộc gọi cho ô kia. 3 bạn sales trai xinh gái đẹp mới ra đôn đả kí hợp đồng rồi chém bla bla ...

Chỉnh sửa cuối:

Lee Saker

Xe điện
Ở mình nhân viên bán hàng của mấy thương hiệu bình dân/phổ thông thường đánh giá "prospect" 1 cách chủ quan qua ngoại hình, em hay gọi quá lời tí là là "mắt chó không biết nhìn người". Các cụ không mua nhưng cứ làm 1 vòng mấy thương hiệu cao hơn tí, không cần cao cấp/sang, như Merc, BMW hay Audi sẽ thấy nhân viên bán hàng được đào tạo tương đối khác.

Húp sụp sụp

Xe tăng
Dân xd đã đen đen bẩn bẩn lại còn quần áo việt tiến may 10 nên bị bọn nhãi bán oto với bđs nó không tiếp cũng phải chấp nhận thôi :)
Toàn câc ông tối nhậu say ngoắc sáng dậy muộn xỏ bừa bộ quần áo rồi phi ra đường, chẳng bao giờ soi gương

ceconam

Xe điện
Dân xd đã đen đen bẩn bẩn lại còn quần áo việt tiến may 10 nên bị bọn nhãi bán oto với bđs nó không tiếp cũng phải chấp nhận thôi :)
Toàn câc ông tối nhậu say ngoắc sáng dậy muộn xỏ bừa bộ quần áo rồi phi ra đường, chẳng bao giờ soi gương
Lại nhớ lần e đi xem đất, nghe phong phanh miếng đất bên cạnh bán nên e phi về, hỏi han xung quanh cuối cùng cũng có đc số đt với cò đứng ra rao bán. E đúng dân XD thật, lâu lắm ko soi gương bao giờ :)) , bạn cò ra nhìn thấy nhếch nhác, đi xe máy đời 2003, dép lê quẹt quẹt... dỗi quay đi, e hỏi giá cũng ko nói, luyên thuyên rằng bạn ấy nhà lầu xe hơi, đang sở hữu cả 2 miếng đất (1 miếng là của e, nhưng e ít về nên cũng ít người biết mặt), miếng e đang hỏi thì bảo là vừa mua, ai trả cao hơn tỉ nọ, tỉ kia thì mới bán.... điên tiết e bốc máy gọi chỉ đất (vì trước 2 thửa chung nhau, 1 chủ tách ra bán nên e với chủ đất cũng biết và lưu số của nhau), may quá hắn chưa bán mà chỉ mới nhờ cò rao hộ, chưa chốt ai nên e gọi hắn ra trực tiếp luôn, xuống tiền cọc luôn trước sự ngỡ ngàng của bạn cò (còn là cò thứ cấp, tức là chủ đất nhờ bạn cò khác, cò này cùng hội nên rao cao lên rồi ăn chênh lệch), giá e chốt còn bớt đc 1 mớ, nghĩ lại vẫn buồn cười :))

windy1

Xe điện
Ở mình nhân viên bán hàng của mấy thương hiệu bình dân/phổ thông thường đánh giá "prospect" 1 cách chủ quan qua ngoại hình, em hay gọi quá lời tí là là "mắt chó không biết nhìn người". Các cụ không mua nhưng cứ làm 1 vòng mấy thương hiệu cao hơn tí, không cần cao cấp/sang, như Merc, BMW hay Audi sẽ thấy nhân viên bán hàng được đào tạo tương đối khác.
Nơi nào cũng gặp sale man loại nầy cả cụ ơi. Merc hay BMW, đều như nhau

botmingoc

Xe hơi
Thì không mua chỗ nó nữa. 2 câu chuyện mua đất mua xe các cụ kể, cuối cùng vẫn mua của nó, nó chẳng càng khinh khỉnh :)

• Vodka
Reactions: 202

Quakhoang

Xe buýt
Khách đi ăn bát phở 50k còn đc mời chào. Đây đi mua cái xe mấy tăm tiệu lại bị coi thường. Đây là cái nết hèn kém, tư duy lối mòn. Hội sale này mà giàu nó lại chả khinh người như cỏ rác. Chán.
Ồ, vậy bác có thể góp ý dịch vụ cho họ, bác có thể góp ý bất kỳ thứ gì mà, đúng không nào? Tôi có nói chuyện với vài cậu chỗ các bác về cách thể hiện ngôn ngữ và họ đưa ra ví dụ góp ý thế này cho bác.

"Này cậu Sale kia, cậu có biết rằng có những hãng xe mà khi tôi chỉ cần nhắc tên hãng thôi là đã có người luôn luôn mời tôi đến một căn phòng mát mẻ, vài nhân viên Sale mặc áo xanh áo đỏ ân cần vây quanh và mời tôi một chén nước chè thật đặc, thật ngon....& ân cần hỏi han nhà tôi ở đâu....tôi làm gì....sao lại nhắc tên hãng.....không?" Họ xúc động mà, và tôi luôn trả lời rằng " Tôi nhắc tên hãng vì đó luôn là chiếc xe quốc tim của tôi mà, phải không nào".

Cậu hãy nhìn xem họ tôn trọng khách hàng biết nhường nào, mỗi năm họ mất bao nhiêu tấn chè ngon chỉ để mời mọi người nhắc tên lên uống....mất bao nhiêu nhân viên sale áo xanh áo đỏ để hỏi han thông tin và chăm sóc khách hàng tương lai...họ làm tốt như vậy mà tôi còn chưa để tâm nữa mà. Chắc chắn rồi, nếu các cậu không mời tôi nước chè & không có các nhân viên áo xanh áo đỏ vây quanh để nâng tâm lý của tôi lên thì làm sao tôi mua hàng của cậu được? Đúng không nào?

Captain

Xe điện
Nói thật các cụ đừng giận. Tự mình còn không tôn trọng bản thân bằng cách ăn mặc chỉn chu, đầu tóc gọn gàng, thì đừng bắt ng khác tôn trọng mình. Làm đẹp cho mình là làm đẹp cho xh. Cứ thử xem cả xã hội đi dép lê, đầu tóc bù xù, ăn mặc lôi thôi thì sẽ ntn?
Tiền và quyền lực không mua được sự tôn trọng.

Xehoa2022

Xe buýt
Hồi xưa rộ lên cảnh "chủ tịch giả nghèo đi xe đạp tán gái và cái kết" =))
Xong có thêm phim hài về vợ chồng nhà nọ dưới quê trúng vụ tôm ôm mấy tị lên phố ở nhờ nhà bạn bị bạn coi thường và cái kết nữa :))
Cứ tưởng thế là hay ;))
Nói thật các cụ đừng giận. Tự mình còn không tôn trọng bản thân bằng cách ăn mặc chỉn chu, đầu tóc gọn gàng, thì đừng bắt ng khác tôn trọng mình. Làm đẹp cho mình là làm đẹp cho xh. Cứ thử xem cả xã hội đi dép lê, đầu tóc bù xù, ăn mặc lôi thôi thì sẽ ntn?
Tiền và quyền lực không mua được sự tôn trọng.

cuhaifus

Xe điện
Thì e chia sẻ luôn chiều t7 tuần trc đi mua vios cho đứa e, có hẹn trước ô khách làm gđ mà đến còn shock...
Có lẽ vì nghề bọn e làm xây dựng nên ăn mặc ko đẹp và mượt mà -> 3 bạn sales ngửa cổ lên nhìn bọn e chứ ko ra hỏi han tiếp nước @@
Thế là sau cuộc gọi cho ô kia. 3 bạn sales trai xinh gái đẹp mới ra đôn đả kí hợp đồng rồi chém bla bla ...
Mới đây em còn đi wave tầu mặc quần sooc đi mua expander nhé, nhân viên vẫn đon đả ra chào hỏi, có nhẽ em đập troai :D

Có lẽ vì nghề bọn e làm xây dựng nên ăn mặc ko đẹp và mượt mà -> 3 bạn sales ngửa cổ lên nhìn bọn e chứ ko ra hỏi han tiếp nước @@
Bảo sao em toàn quần sọc áo phông, vào sâu tí chả có ma nào nói gì, cứ túm tụm chém gió với nhau :D, cơ mà sâu nào cũng thế, ko cứ sâu toy hay gì đâu cụ ạ.

He he, nhân viên bán hàng được đào tạo là để khoảng không cho khách hàng tự do trong showroom ấy mà.

Rất nhiều khách cảm thấy không thoải mái khi bị theo dõi trong showroom.
Cụ hất mặt lên bảo em ơi anh hỏi chút mà quay mặt đi thì họ mới bị trừ điểm.

Nói chung tự nhiên đi cụ, đừng phải gồng mình lên làm gì

ngocvt

Xe tải
Toyota Hiroshima khu e thì xịn vl, vào đó như thượng đế thật kể cả mua xe hay k, các chỗ khác thì e thấy rất bình thường

Mỳ 2 tôm

Xe tăng
Em cũng như cụ 1 lần đi lấy con BMW.
Bọn nó còn non và xanh lắm

Alfa_romeo88

Xe tải
Khách đi ăn bát phở 50k còn đc mời chào. Đây đi mua cái xe mấy tăm tiệu lại bị coi thường. Đây là cái nết hèn kém, tư duy lối mòn. Hội sale này mà giàu nó lại chả khinh người như cỏ rác. Chán.
Không chỉ riêng sale mà rất nhiều người có cái tư tưởng như vậy

agrimeco

Xe lăn
Ở đâu chả thế, xem cái phim Prety woman gì của mỹ cũng có cảnh phân biệt đấy thây. Giờ cứ săm trổ đầy mình rồi nói em ngoan hiền lắm chưa đánh ai bg liệu các cụ có tin ko...;))

hm.tuan

Xe tăng
Mịa, gặp em thì em ngồi ngay đấy, alo mở loa ngoài gọi cho showroom khác, đến đón ngay lập tức.

Dân Tổ

Xe điện
Chia sẻ của cụ rất hay và thực tế về tư duy + ý thức của đôi "sales" ở VN :D Thế nên nhiều bạn chả bao giờ khá nổi, nhảy hết hãng này tới hãng kia, rồi từ showroom nọ tới showroom kia - xong đổ tại cho không có duyên làm sales :))

Các bạn sales Toy nói riêng thì ở đâu cũng vậy trên cái dải đất chữ S này :P