[Funland] Thi vào cấp 3 & ĐH (2024) cho các con 2006

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Nhóc nhà em thi chuyên Pháp (nó học từ lớp 1), nếu ko đỗ thì làm thế nào các cụ nhỉ? Sức học Top 5 từ dưới lên ạ! :((

wild nature

Xe điện
Hội PHHS trường con nhỏ nhà em đang bàn nhau làm đơn tập thể gửi lên Đề nghị TP bỏ môn thi thứ 4 đấy Cụ. Khổ bọn nhỏ quá.
CỤ làm quả bình online trong kiến nghị, em đảm bảo phải đến triệu chữ ký ủng hộ. Em sẽ ủng hộ ngay và luôn. Nhìn Hải Phòng làm mà thấy quyết liệt,

jobber

Xe tăng
các cụ ai có con học Lê Quý Đôn Đống Đa mấy năm gần đây xin review ạ: chất lượng dạy và học, chất lượng học sinih, việc học thêm, hoạt động ngoại khóa...?

tuanzs

Xe container
Em chưa thấy thông tin sửa sai đâu cả.
Bọn SGD ko dám nhận sai, ko sửa thì thằng sau nó bẩy ghế lúc sa cơ chứ chả tha cho đâu.

trungduong2211

Xe điện
Sao em tìm mãi khong thấy thông tin này nhỉ?
Biết là quy định mới không sát thực tế nên thông tin báo chí bổ sung 1 số quy định về nguyện vọng:
- Hs hộ khẩu 1 nơi, cư trú thực tế 1 nơi thì làm giấy xác nhận, sẽ được thi theo nơi cư trú thực tế nếu muốn = tăng thủ tục hành dân, lãng phí thời gian, nguồn lực xã hội
- Đăng ký 2 nv thì cả 2 nv cùng khu vực cư trú, hoặc nv1 thuộc khu vực cư trú, nv 2 khu vực bất kỳ = oki với các cháu học khá, nv 1 trường top khu vực, nv 2 trường thấp dưới 2 bậc của khu vực lân cận nếu muốn an toàn. Hoặc với các cháu học trung bình, nv1 trường top dưới khu vực, nv2 trường khu vực lân cận thấp hơn trường nv1.
Đăng kí 1 nv thì chọn bất kỳ khu vực = bắt các con mới lớn phải đánh bạc cuộc đời mình. Các con học tốt, tự tin vào trình độ, khả năng mình sẽ lựa chọn phương án này nếu khu vực cư trú không có trường tốt. Nhưng bất kì kỳ thi nào cũng có một số ít rủi ro, không biết sẽ rơi vào cháu nào. Nên theo phương án này thì phải dự phòng sẵn 1 trường dân lập.
Đây mới là thông tin báo chí sau khi ra kế hoạch bị dân kêu và sở cũng tự nhận thấy không sát thực tế, tước đi quyền được lựa chọn và khả năng chắc chắn đỗ vào 1 trường phù hợp trình độ của các con. Họ nói sẽ có hướng dẫn chi tiết sau. Chúng ta cùng chờ thôi.

Narit

Xe hơi
NHà mình có cụ mợ nào cho con học tại FPT chưa ạ?? cho nhà cháu ít kinh nghiệm với đang tính cho F1 năm nay nếu ko vào đc công lập thì cho vào đó hoặc có trường dân Lập nào tốt ko tư vấn giúp mình với????

AcMilan90

Xe tăng

ok.

Xe tăng
Cái này chắc do 2 nguyên nhân chính.

* Thực tế có nhiều cháu thi vào trường thấp để tránh trượt sau đo một kỳ hoặc một năm ba má xxx cho vào cmn trường cao, điều này chính các trường tốp trên cũng không thích vì làm giảm uy tín của trường & mất công bằng cho hs thi đỗ. Chẳng qua vì sức ép nên trường phải nhận cái đám đó về.

* Dân lập kêu nhiều đếu có học sinh hoặc bờ rô phít không đủ chia cho mấy cái mồm cá ngão, mà mấy cái trường này thì biết rồi

Nên làm cmn dư kiểu thi đại học cho nó đỡ phải cãi nhau. :))

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Cái này chắc do 2 nguyên nhân chính.

* Thực tế có nhiều cháu thi vào trường thấp để tránh trượt sau đo một kỳ hoặc một năm ba má xxx cho vào cmn trường cao, điều này chính các trường tốp trên cũng không thích vì làm giảm uy tín của trường & mất công bằng cho hs thi đỗ. Chẳng qua vì sức ép nên trường phải nhận cái đám đó về.

* Dân lập kêu nhiều đếu có học sinh hoặc bờ rô phít không đủ chia cho mấy cái mồm cá ngão, mà mấy cái trường này thì biết rồi

Nên làm cmn dư kiểu thi đại học cho nó đỡ phải cãi nhau. :))
Xin lỗi cụ em "bỏ bóng đá người"
Cụ có phải thằng vitxanh hay svc hay cun01 không. Văn hèn nghe quen.

Min - mod cho em thẻ cmnl nhé. Nhớ check IP

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi cụ em "bỏ bóng đá người"
Cụ có phải thằng vitxanh hay svc hay cun01 không. Văn hèn nghe quen.

Min - mod cho em thẻ cmnl nhé. Nhớ check IP
Ý em là phạt em trước. Cái thằng nick ok. Này văn vẻ nó không mang tính xây dựng

Henry 27

Xe tăng
Hội PHHS trường con nhỏ nhà em đang bàn nhau làm đơn tập thể gửi lên Đề nghị TP bỏ môn thi thứ 4 đấy Cụ. Khổ bọn nhỏ quá.
[/QUOTE
HN đang trống Giám đốc Sở nên không ai dám ký bỏ đâu nhé. Mà sao các cụ cứ kêu khổ nhỉ, môn thứ 4 chắc chắn đề sẽ dễ cho cháu nào mà trình độ trung bình cũng làm được cho xem. còn học lực kém quá thì thì 1 môn cũng trượt.

butchikim

Xe ba gác