[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

ar3a

Xe container
Em vừa xem thì phải đợi sau tiêm vacxin 10 ngày mới dc ủng hộ. Em mới tiêm 4 ngày. Chắc để em lên Lương Ngọc Quyến vậy. Cụ nào bảo có app hiến máu là app gì nhỉ
App tên là hiến máu cụ ơi. Em cùng làng vĩnh tuy với cụ đây. Em hiến hôm qua ở LNQ, đăng ký qua app nhận tin nhắn hẹn ngày là qua chốt vô tư.

ar3a

Xe container
Vâng cụ ạ. Ý em là đỡ hơn cách đây chục ngày thôi, còn về lâu dài thì rất cần nhân rộng phong trào.

Như chỗ em làm 60-80 lao động, nhưng mỗi lần có chương trình hiến máu tình nguyện của tỉnh thì chỉ tối đa 6 người tham gia, thường là 2-3 người, có lần mỗi mình em. Chính vì em đều đặn tham gia nhiều năm nay mới thu hút thêm được vài người đó cụ. (Điểm hiến máu ở cạnh cơ quan, nên trước đây em tham gia hay có mấy đồng nghiệp sang xem và bảo để dìu về nếu cần :D). Ai đã tham gia rồi thường thỉnh thoảng sẽ tham gia tiếp, còn lại rất nhiều người chưa 1 lần hiến máu. Toàn người to khỏe, trong độ tuổi 30-45 ăn tốt chơi tốt chém gió tốt, nhưng nói đến hiến máu là lẩn như trạch, lý do lý trấu đủ thứ bệnh. Buồn hơn nữa là họ có tư tưởng, vào viện có tiền là có máu nên dù họ không bao giờ tham gia hiến máu, họ cũng không trân trọng những người hay tham gia như bọn em. :)

Em đi hiến máu thấy nhiều các bạn nữ trẻ gầy nhỏ, nhiều bác trung tuổi nhưng rất tích cực... và nhiều gương mặt quen thuộc, lần nào đi hiến máu cũng gặp nhau.

Em đã đọc ở đâu đó, theo tư tưởng Phật giáo (em không theo tôn giáo gì), thì hiến máu là cho đi một phần thân thể của mình, khác với việc cho tiền của vật chất là vật ngoài thân. Tất nhiên so sánh như thế có thể rất động chạm, vì giúp người hình thức nào cũng đáng quý. :)

P/S: Cụ nhận được cái tin nhắn tình cảm thế. :D. Em chỉ được nhận tin nhắn mẫu chung khô khan như mọi lần thôi.
Đúng là khó nhất lần đầu. Mãi đến 2018 em mới hiến máu lần đầu tiên. Sau đó, vì thường xuyên đi công tác nên đến khi nghỉ dịch covid em mới hiến lần thứ 2. Giờ được 7 lần rồi. Em sẽ cố gắng hiến được 50 lần trước khi hết tuổi hiến máu.

huyhung123

Xe điện
Bánh dự phòng chỉ để đi tạm cho đến nơi gần nhất có chỗ vá thôi (vì nhiều xe lốp dự phòng bé hơn lốp chính). Tôi cũng dính thủng lốp, đã thay dự phòng mà mấy hôm nay cũng chưa vá để thay lại được. Đi không yên tâm, nhất là khi đi tốc độ cao.
Chả sao cụ ạ, đi thoải mái!

Yeuaibaygio

Xe container
Em sẽ cố gắng hiến được 50 lần trước khi hết tuổi hiến máu.
Thế cũng được 1 can to đấy cụ. :D
Cụ đi dày hơn em nhiều, em túc tắc 8-12 tháng được 1 lần thôi, thường là tham gia "Hành trình Đỏ". Còn hôm cuối tháng 7 vừa rồi đọc báo thấy nói đang rất khan hiếm máu nên em đi luôn. Em đặt chỉ tiêu 5 lít cho nhanh đạt. :)

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hiện giáp ranh giữa Hoàn Kiếm và Ba Đình đều có chốt chỗ Hàng Cót - Lý Nam Đế.
Vậy muốn ra chùa Quán Sứ thì trình bày thế nào để cho qua nhỉ vì làm gì có tin nhắn.
Quán Sứ dừng rồi cụ.

de79

Xe hơi
Hiện giáp ranh giữa Hoàn Kiếm và Ba Đình đều có chốt chỗ Hàng Cót - Lý Nam Đế.
Vậy muốn ra chùa Quán Sứ thì trình bày thế nào để cho qua nhỉ vì làm gì có tin nhắn.
Chỗ chùa Quán Sứ nghỉ rồi không tiếp nhận hiến máu nữa cụ ơi. Cảm ơn cụ@};-

de79

Xe hơi
Dạ em với thằng bạn vừa hiến ở viện huyết học hôm 27 rồi ạ, đăng ký trên app rồi viện sẽ gửi tin nhắn qua điện thoại, thông 4 chốt luôn ạ. Vì thực phẩm có thể dự trữ còn máu thì không ạ
Máu thì dự trữ được cụ ạ :D nhưng nhu cầu vẫn đều đặn nên cố gắng hiến máu đều ạ.

Hannah Chen

Xe hơi
Máu thì dự trữ được cụ ạ :D nhưng nhu cầu vẫn đều đặn nên cố gắng hiến máu đều ạ.
Dạ vâng máu thì vẫn dự trữ trong ngân hàng nhưng thời gian ngắn, mà dịch dã kéo dài thế này thiếu hụt một lượng lớn người hiến máu (đa số là sinh viên) nên vẫn hụt đi nhiều ạ

de79

Xe hơi
Vâng cụ ạ. Ý em là đỡ hơn cách đây chục ngày thôi, còn về lâu dài thì rất cần nhân rộng phong trào.

Như chỗ em làm 60-80 lao động, nhưng mỗi lần có chương trình hiến máu tình nguyện của tỉnh thì chỉ tối đa 6 người tham gia, thường là 2-3 người, có lần mỗi mình em. Chính vì em đều đặn tham gia nhiều năm nay mới thu hút thêm được vài người đó cụ. (Điểm hiến máu ở cạnh cơ quan, nên trước đây em tham gia hay có mấy đồng nghiệp sang xem và bảo để dìu về nếu cần :D). Ai đã tham gia rồi thường thỉnh thoảng sẽ tham gia tiếp, còn lại rất nhiều người chưa 1 lần hiến máu. Toàn người to khỏe, trong độ tuổi 30-45 ăn tốt chơi tốt chém gió tốt, nhưng nói đến hiến máu là lẩn như trạch, lý do lý trấu đủ thứ bệnh. Buồn hơn nữa là họ có tư tưởng, vào viện có tiền là có máu nên dù họ không bao giờ tham gia hiến máu, họ cũng không trân trọng những người hay tham gia như bọn em. :)

Em đi hiến máu thấy nhiều các bạn nữ trẻ gầy nhỏ, nhiều bác trung tuổi nhưng rất tích cực... và nhiều gương mặt quen thuộc, lần nào đi hiến máu cũng gặp nhau.

Em đã đọc ở đâu đó, theo tư tưởng Phật giáo (em không theo tôn giáo gì), thì hiến máu là cho đi một phần thân thể của mình, khác với việc cho tiền của vật chất là vật ngoài thân. Tất nhiên so sánh như thế có thể rất động chạm, vì giúp người hình thức nào cũng đáng quý. :)

P/S: Cụ nhận được cái tin nhắn tình cảm thế. :D. Em chỉ được nhận tin nhắn mẫu chung khô khan như mọi lần thôi.
Đúng thế đấy cụ ạ. Chính ra hiến máu hay gọi dân dã là cho máu em nghĩ là dễ cho nhất :D Lý do: máu là vốn tự có:> cho xong lại hồi nhanh. Người cho máu đều đặn, thường xuyên còn giảm nguy cơ một số bệnh ung thư - đặc biệt với các cụ trung tuổi tức là trên 40-45 tuổi. Cái này cccm chịu khó tìm kiếm tra cứu trên gu gồ là có ngay.:D Tiền thì có thể không có để góp chứ máu có sẵn mà:D . Hiện tại lại chưa thể sản xuất được máu mà nhu cầu thì không ngừng tăng lên vân vân mây mây. Cản trở lớn nhất là suy nghĩ và thói quen nên nhiều người chẳng quan tâm gì đến chuyện này, thậm chí là kiên quyết không cho máu. Vậy nên cứ dần dần và kiên trì thôi ạ. Chứ sản xuất ra được các thành phần máu như sx thuốc thì tốt quá:D.

de79

Xe hơi
Dạ vâng máu thì vẫn dự trữ trong ngân hàng nhưng thời gian ngắn, mà dịch dã kéo dài thế này thiếu hụt một lượng lớn người hiến máu (đa số là sinh viên) nên vẫn hụt đi nhiều ạ
Cụ nói chuẩn ạ %%-

de79

Xe hơi
Vẫn tiếp tục ạ %%- nhân viên y tế luôn đi tiên phong hiến máu

Hannah Chen

Xe hơi
Chỗ chùa Quán Sứ nghỉ rồi không tiếp nhận hiến máu nữa cụ ơi. Cảm ơn cụ@};-
Cụ ơi cụ đăng ký trên app Hiến máu sẽ có địa chỉ gần cụ nhất và có tin nhắn gửi về điện thoại, cụ chỉ gần đưa cho họ xem và giải thích là được ạ. Không ai phạt vì lòng tốt cả, nếu cần em mật thư cho cụ số điện thoại của bạn tình nguyện viên đã hướng dẫn em rất nhiệt tình

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình tiếp tục giãn cách XH thì sẽ còn thiếu máu nhiều...CCCM nếu ai đủ SK hãy tham gia

quocanhpack

Xe tăng
TP HCM và các tỉnh phía Nam vẫn rất căng.

bảo châu

Xe điện
Các cụ "chết đờ" năm ngoái năm nay ăn đủ. E nghe hơi nồi chõ thấy bảo từ đầu năm đến giờ, ko biết chơi thì cũng bét nhất là x2 tài khoản chứng khoán rồi.

Phihoang

Xe hơi
Cửa hàng của em đang làm ăn ổn định. Giờ thì dịch bệnh đóng cửa mấy tháng nay. Làm em hoang mang quá

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cụ dùng số Viettel cho cháu hỏi nhờ là có cụ nào bị giống cháu không? Viettel tặng cho 50 phút gọi nội mạng theo cái chương trình đẩy lùi Covid mà sao cháu gọi nội mạng thì không trừ số phút ấy mà vẫn trừ tiền trong tài khoản. Có cái hình minh họa các cụ xem.

Như này chắc cho nhìn thôi không cho sờ hả các cụ?

Nhà cháu sáng giờ chỉ gọi nội mạng thôi ạ.

dcmaxsale

[Tịch thu bằng lái]
E thuê bao trả sau tất lên ko quan tâm cái này, vì dùng toàn free 1000 phút nôi mạng dùng có bg hết đâu có tháng gọi 10 phút.

drumer

Xe tăng
Cháu dùng gói thuê bao trả sau,free 100% nội mạng.hôm qua nhà mạng nt “tặng 40’ gọi nội mạng”,tặng thế mang tiếng ghê,hic.